[Funland] Kinh tế VN qua nhãn quan F0 chứng khoán!

Messi33

[Tịch thu bằng lái]
Em bị cụ thuyết phục rồi ah. Nên hôm qua tt đỏ vẫn giữ mà chưa rút vì tin là nó chỉ đang chỉnh thôi. Có con nào hay cụ mật thư em với nhé. :)
ko phải mật thư đâu mai cụ cứ FLC VIC mà múc, thêm con ROS nữa....nay cuối năm X2 3 mã này

VIC thì khả năng còn X3 vì VF sắp IPO bên Mỹ thu 3 tỉ $ về xây Tổ hợp EV VF 2,000 hecta ở Vũng Áng kết hợp xđ cảng lớn, mà NM của VF thì xd thần tốc lắm, nhanh như Elon Musk xây Megafactory bên Shanghai và Berlin... VF xây dựng và lắp đặt cả tổ hợp VF Cát Hải 3.5 tỉ $ chỉ trong 21 tháng ra xe, khả năng Tổ hợp EV VF Vũng Áng chỉ xd trong 18 tháng, hiện VF Cát Hải đang tuyển dụng KTV qui mô lớn để đưa đi Đức training cho Tổ hợp EV VF Vũng Áng rồi.

G811

[Tịch thu bằng lái]

Samdoria

[Tịch thu bằng lái]
Chửi bới - Xúc phạm các thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 28/4/21)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
ko phải mật thư đâu mai cụ cứ FLC VIC mà múc, thêm con ROS nữa....nay cuối năm X2 3 mã này

VIC thì khả năng còn X3 vì VF sắp IPO bên Mỹ thu 3 tỉ $ về xây Tổ hợp EV VF 2,000 hecta ở Vũng Áng kết hợp xđ cảng lớn, mà NM của VF thì xd thần tốc lắm, nhanh như Elon Musk xây Megafactory bên Shanghai và Berlin... VF xây dựng và lắp đặt cả tổ hợp VF Cát Hải 3.5 tỉ $ chỉ trong 21 tháng ra xe, khả năng Tổ hợp EV VF Vũng Áng chỉ xd trong 18 tháng, hiện VF Cát Hải đang tuyển dụng KTV qui mô lớn để đưa đi Đức training cho Tổ hợp EV VF Vũng Áng rồi.
E thì chẳng mật thư j đâu vì e ko có nhu cầu lôi kêo ai vào mã nào. Tuy nhiên chia sẻ cũng ko sao nhưng mua bán thì tự chịu trách nhiệm, lãi có chia e đâu và lúc lãi ko chốt rồi nó giảm giá lại quay ra oán thì chán lắm.

Nhóm cp của Q còi nó có lái nhưng nó cũng có tài sản đất đai tích lũy đc lớn và giá bđs cả tỉnh lẻ cũng đã tăng rất mạnh. Đó cũng là tầm nhìn của 1 tay chơi ko nhỏ, phải nhìn nhận như vậy. Bản thân dự án flc Sầm Sơn nó làm thay đổi bộ mặt du lịch biển tỉnh Thanh, đưa SS từ thị xã lên tp và bđs của nó cũng tăng giá. Cái đó phải ghi nhận. Q nó vỗ ngực nguyên tắc 5 ko là có cơ sở, ko phải chém gió. Tuy nhiên nếu nó hài hòa đc lợi ích cổ đông, giữ hướng giá cp đi lên như vic, nvl, vnm, hpg, fpt thì ổn hơn nhiều.

E ko thic nhóm này và luôn né nó nhưng vk lèo nhèo lên mua 10k ros ce hôm thứ 6 rồi đấy, cụ kéo qua 10 hộ e cái :)).

Hiện giá thép tăng rất mạnh, dự kiến hpg lãi sau thuế quí 1 (thường là quí thấp nhất năm) tới 6500 tỉ so 4600 tỉ q4 năm trc (q4 thường cao nhất) thì thấy ln năm nay tăng khủng khiếp. Thép hrc cho biên ln rất cao. Vì thế hpg cùng nhóm cp thép mua tốt, giữ nó đã.
Thứ 2 là ngành ck với thanh khoản tăng rất nhiều, cp ck rất có cơ. E nhắm vào mã vừa sang hnx gd đấy.

Quan sát chính phủ mới hành động e đã thấy bộ gtvt trình 42 dự án cao tốc cho 10 năm tới. Như kì vọng, a Chính chắc chắn sẽ đẩy mạnh hạ tầng, khi đó ngành bđs, xd và vật liệu sắt thép, xi sẽ tăng mạnh thời gian tới.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Điểm tin cho các bác trứng tráng.

Cứ kiểm toán big4, tư vấn credit suisse và hồ sơ đáp ứng đủ yêu cầu của Sec mà lên thôi.

Kiểu ny cửa hậu này nhanh nhưng rõ là tìm cách lách này nọ mà. Sec nó phản ứng tức thì chứ ko ù lì như a ubck nhà mình.

Trc đây Vn cũng có con Cavico lên Nasdaq rồi đó cụ, giống upcom bên mình nhưng căn bản kqkd ko tốt nên ko có lực mà duy trì nên phải rút.
Hy vọng Vova làm đc, ghi dấu ấn bên Mỹ.

Cơ mà mai Vic có lăn sàn ko nhỉ =))

BonnieBlue

Xe buýt
Hiện giờ thì khó cản đà tăng của oil lắm cụ, nhưng em ko nghĩ gà qué ở VN lại thông minh đến mức đu theo sóng được :D
Các cụ có đang ôm P ko vậy? Em ôm cũng đc lâu lâu rồi, đang chờ sóng tăng đây ạ.

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thể chia sẻ lý do tại sao được ko?
Là vì xong vaccine thì kinh tế hoạt động trở lại, người dân bắt đầu tiêu dùng nhiều -> lạm phát tăng -> ngân hàng sẽ phải tăng lãi suất -> chứng khoán sẽ giảm.

Tuy nhiên, mọi việc ko thể nhanh như vậy được. Mục tiêu của Mỹ là đưa tỷ lệ thất nghiệp về mức thất nghiệp tự nhiên, và sẵn sàng chịu rủi rõ lạm phát 2-3%, nên Fed dự định giữ lãi suất thấp đến hết 2023. Tất nhiên, cũng có khả năng sẽ tăng sớm hơn, nhưng ko thể ngay sau khi tiêm xong vaccine (dự là vài tháng nữa). Các cụ cứ yên tâm chơi chứng đến cuối năm này, rồi xem xét tình hình sau.

cadan

Xe container
Mấy thằng môi giới có đặc điểm sau:
1. Phím múc con này con kia.
2. Sân si, cuốc lại từng câu trái ý mình để định hướng bằng được theo ý chủ quan. Người chơi thực sự thì kệ mẹ, nhiều khi thấy nói ngu thì cũng cười khẩy cho qua
3. Tt giảm thì im thít, hoặc cũng bi bô nhưng ít, chủ yếu công kích cá nhân là chính. Tt tăng thì ôi thôi, như máy.
4. Hay sâu tài khoản, hay khoe lãi :D
5. Hay dẫn mâý cái bài báo bìm bịp, à cái này thì dân chơi kẹp trym cũng hay thế.
6. Hay có mấy câu bắt chước người nổi tiếng, người siêu giàu kiểu chó sủa người đi, khi bị đuối lý
Ly vang thơm quá haha
Sân si..
e bù cho cụ 1 ly vodka

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
E thì chẳng mật thư j đâu vì e ko có nhu cầu lôi kêo ai vào mã nào. Tuy nhiên chia sẻ cũng ko sao nhưng mua bán thì tự chịu trách nhiệm, lãi có chia e đâu và lúc lãi ko chốt rồi nó giảm giá lại quay ra oán thì chán lắm.

Nhóm cp của Q còi nó có lái nhưng nó cũng có tài sản đất đai tích lũy đc lớn và giá bđs cả tỉnh lẻ cũng đã tăng rất mạnh. Đó cũng là tầm nhìn của 1 tay chơi ko nhỏ, phải nhìn nhận như vậy. Bản thân dự án flc Sầm Sơn nó làm thay đổi bộ mặt du lịch biển tỉnh Thanh, đưa SS từ thị xã lên tp và bđs của nó cũng tăng giá. Cái đó phải ghi nhận. Q nó vỗ ngực nguyên tắc 5 ko là có cơ sở, ko phải chém gió. Tuy nhiên nếu nó hài hòa đc lợi ích cổ đông, giữ hướng giá cp đi lên như vic, nvl, vnm, hpg, fpt thì ổn hơn nhiều.

E ko thic nhóm này và luôn né nó nhưng vk lèo nhèo lên mua 10k ros ce hôm thứ 6 rồi đấy, cụ kéo qua 10 hộ e cái :)).

Hiện giá thép tăng rất mạnh, dự kiến hpg lãi sau thuế quí 1 (thường là quí thấp nhất năm) tới 6500 tỉ so 4600 tỉ q4 năm trc (q4 thường cao nhất) thì thấy ln năm nay tăng khủng khiếp. Thép hrc cho biên ln rất cao. Vì thế hpg cùng nhóm cp thép mua tốt, giữ nó đã.
Thứ 2 là ngành ck với thanh khoản tăng rất nhiều, cp ck rất có cơ. E nhắm vào mã vừa sang hnx gd đấy.

Quan sát chính phủ mới hành động e đã thấy bộ gtvt trình 42 dự án cao tốc cho 10 năm tới. Như kì vọng, a Chính chắc chắn sẽ đẩy mạnh hạ tầng, khi đó ngành bđs, xd và vật liệu sắt thép, xi sẽ tăng mạnh thời gian tới.

Em nể cụ cái vụ nghe vk ôm ROS nhé.
anh Long cũng có quan điểm giống em =))

Dream Hilux

Xe tăng
Giờ này em kiên định đứng ngoài nhìn thôi. Thôi gần bé thì ngèo mãi

Ngoctungnguyen

Xe tải
các cụ ơi nay ôm HVN được ko ạ, ủng hộ cty nhà e mà e thấy nó xuống cả tuần rồi, ko biết chạm đáy chưa

motherdayus

[Tịch thu bằng lái]
Hãy bán sạch CK trước khi Mỹ hoàn thành tiêm Vaccine.
thị trường tiền mã hóa quá lạc quan với đợt IPO của Coinbase. Do đó, cú trượt dốc 15% của Bitcoin là "cái giá phải trả".

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cuối tuần tin Biden dâng lễ vật ra mắt TT mới VN bằng tin đưa VN ra khỏi danh sách theo dõi thao túng tiền tệ, tức ko bị lo áp thuế chống phá giá hàng hóa các loại nữa. Hôm nay CKVN bung lua đó bác.

Dự báo kỳ này chính quyền cụ Biden lại tiếp tục nâng niu nựng VN như thời cụ Trump, anh Đại sứ Mỹ ở VN vừa được Biden thăng chức làm thứ trưởng BNG cũng yêu VN lắm, khi về ca tụng hết lời, được cả TBT CTN TT chào tạm biệt vô cùng trọng thị. Cái lệnh xiết SPAC chủ yếu là để xiết các cty TQuoc thôi VN vô tư đi cụ. Khi covid bùng nổ tháng 3-4 năm ngoái VN hi sinh lợi ích mình khi dồn toàn lực hàng của các cty sx khẩu trang lẫn thiết bị bảo hộ như Du Pont ở VN đưa mái bai đến lấy đồ cấp cứu cho US, CQ và nhân dân US vô cùng xúc động, mãi mãi biết ơn hành động này của VN và đang chờ cơ hội giả ơn VN.

Nói chung tình cảm VN-US chưa bao giờ lên cao nồng ấm thắm thiết như lúc này nên VN.

Tình hữu nghị 2 nc Việt- Mỹ muôn năm =))

Cụ viết thư xin nó ít bom chưa dùng giúp nhà e với, đang cần :))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Thì cho mớ tàu cảnh sát biển hạng nặng rồi đấy thây cụ, cho tặng ji mà trọng thị đến mức trước khi cho còn sơn sửa bảo dưỡng lại, gắn hiệu VN rồi mới gửi tặng, bố khỉ, lại còn xd cả trung tâm huần luyện bảo dưỡng ở VN cho ông nhận nữa, yêu thương đến thế là cùng, dân và CQ Mỹ nghĩ đến mấy máy bai thiết bị BHYT VN tặng lúc đỉnh dịch còn ứa nước mắt, thằng em nghèo nhưng sống đẹp quá, nỡ lòng nào đi véo tai búng mũi nó làm ji đi mà bóp cổ Nga với TQ ý.
Cụ đang tả về 1 đất nc vĩ đại phương đông nào đó chứ đế quốc Mỹ j có chuyện tốt thế :))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
66 Mid May

hiện dòng tiền lãi lướt sóng banks đang rút ra chuyển sang đt dài hạn HPG nên VNI lên hay xuống HPG cũng vẫn đi lên 66
Chuẩn... tt giằng co thì mã có kqkd tăng trưởng giá cp sẽ up dài hạn.