[Funland] Kinh tế suy thoái, Thái Lan cho mỗi hộ gia đình trồng 6 chậu cần sa để cải thiện kinh tế

harman_kardon

Xe điện
cần sa cũng như thuốc phiện , nó làm giảm đau khiến con người hưng phấn tạo cảm giác mạnh khỏe giả tạo. Giống như các trường hợp chữa bệnh bằng giả dược Placebo thôi.

Chứ bản chất nó ko chữa nguyên nhân của bệnh
Em thấy nhiều người đặt mua tinh dầu cần sa lắm cụ ạ. Thì thấy 1 số ít có hiệu quả nhất định nên tìm mua. Nhưng ở VN thì rất khó kiếm. Cụ cũng hiểu, có bệnh thì vái tứ phương mà. Giá cả bán lẻ cũng chênh ko ít 20 đồng đến 70 đồng. Tùy theo hàm lượng mà giá cả cũng tăng giảm.
Em Biết là món ngon từ 5 năm trc, nhưng ko dám đánh về thôi. Trừ khi có giấy phép của bộ y tế. Ko thì có ngày mục gông.

Argo

[Tịch thu bằng lái]
Linh tinh !

MaLai_M

[Tịch thu bằng lái]
Xkld Vina sắp đc trồng cỏ gần nhà.

Menlor

Xe tải
Em thấy nhiều người đặt mua tinh dầu cần sa lắm cụ ạ. Thì thấy 1 số ít có hiệu quả nhất định nên tìm mua. Nhưng ở VN thì rất khó kiếm. Cụ cũng hiểu, có bệnh thì vái tứ phương mà. Giá cả bán lẻ cũng chênh ko ít 20 đồng đến 70 đồng. Tùy theo hàm lượng mà giá cả cũng tăng giảm.
Em Biết là món ngon từ 5 năm trc, nhưng ko dám đánh về thôi. Trừ khi có giấy phép của bộ y tế. Ko thì có ngày mục gông.
Tác dụng chỉ là ức chế thần kinh gây thoải mái, một dạng nghiện thôi, ko trị bệnh. Cái này giống như tiêm móc phin cho ung thư giai đoạn cuối thôi

Menlor

Xe tải
Bản đồ các nước về cần sa, màu đen là cấm cần sa

7vienngocrong

Xe tăng
Em thấy hoa nở đẹp quá. Em mong trồng 1 cây để ngắm thôi mà SG có ai bán hạt giống đâu.em phụ nữ k mê gì chỉ mê hoa.

nostaIgia23

Xe hơi
Thêm cho 1 cồng nữa. Nói ko hiểu biết, ko dữ liệu. Tôi cho thêm cái nữa cho sáng còn mắt ra. Để đọc và hiểu. HL đóng cửa nhà tù , nhưng không phải tất cả. Họ phải nhập khẩu tù nhân nước khác vào. Thứ 2 số liệu tất cả tù nhân hiện tại là khoảng 10.000 người. Ông móc đâu ra mà lắm thế
Bắt đầu biết GG rồi đấy, dễ dậy phết. :))

Mới đầu thì bảo HL đóng cửa nhà tù, bây giờ thừa nhận là đóng cửa nhưng không phải tất cả. Biết nhận cái sai là tốt rồi. Tuy nhiên, để bổ sung kiến thức nâng cao thì nên biết: rất nhiều nước đóng cửa nhà tù ko chỉ riêng Hà Lan. Việt Nam cũng đóng cửa nhà tù Hỏa Lò đấy.

Bài học tiếp theo, GG dịch ko phải là thần thánh,cần phải hiểu rõ tiếng Việt để đọc GG dịch.

Hà Lan không nhập khẩu tù nhân, cái GG dịch nó dịch sai ý. Hà Lan có nhiều tù nhân là dân nhập cư =)).

Dân nhập cư gây ra rất nhiều loại tội phạm ở Hà Lan, người dân Hà Lan phản đối rất nhiều nhưng chính quyền ko đồng ý, thậm chí còn cấm cảnh sát xem xét nguồn gốc của tội phạm xem có phải là người nhập cư hay không.

Bài tập tiếp theo: chịu khó GG nữa đi. Sẽ biết số tù nhân là bao nhiêu, không phải con số khoảng đâu, trên net có đấy.

dpl

Xe lăn
Bắt đầu biết GG rồi đấy, dễ dậy phết. :))

Mới đầu thì bảo HL đóng cửa nhà tù, bây giờ thừa nhận là đóng cửa nhưng không phải tất cả. Biết nhận cái sai là tốt rồi. Tuy nhiên, để bổ sung kiến thức nâng cao thì nên biết: rất nhiều nước đóng cửa nhà tù ko chỉ riêng Hà Lan. Việt Nam cũng đóng cửa nhà tù Hỏa Lò đấy.

Bài học tiếp theo, GG dịch ko phải là thần thánh,cần phải hiểu rõ tiếng Việt để đọc GG dịch.

Hà Lan không nhập khẩu tù nhân, cái GG dịch nó dịch sai ý. Hà Lan có nhiều tù nhân là dân nhập cư =)).

Dân nhập cư gây ra rất nhiều loại tội phạm ở Hà Lan, người dân Hà Lan phản đối rất nhiều nhưng chính quyền ko đồng ý, thậm chí còn cấm cảnh sát xem xét nguồn gốc của tội phạm xem có phải là người nhập cư hay không.

Bài tập tiếp theo: chịu khó GG nữa đi. Sẽ biết số tù nhân là bao nhiêu, không phải con số khoảng đâu, trên net có đấy.
Cụ ý định cư ở HL nên chắc ko chém đâu, google để lấy link tiếng anh thôi

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nhiều cụ có vẻ thích cần nhỉ.
Lợi chưa thấy đâu đã thấy hại.
Còn nếu lợi nhiều thì Nhà nước thầu luôn trồng và chế biến. Cỡ 1 nông trường vài nghìn hecta thì đủ cả y tế lẫn phê pha.
TL chắc quyết đi theo mô hình HL. Tụ điểm thác loạn của châu Á với cần và cave.

nostaIgia23

Xe hơi
Cụ ý định cư ở HL nên chắc ko chém đâu, google để lấy link tiếng anh thôi
Ngồi trên net để chém thì nói mình ở đâu chẳng được cụ ơi.

Riêng GG thì có đặc điểm là cụ ở nước nào thì sẽ ưu tiên các đường link bằng ngôn ngữ nước sở tại. Cho nên khoe ở HL mà còn tra không nổi các con số thống kê của HL thì khả năng chém gió cao lắm.

Thống kê con số tù nhân của HL qua các năm

Cảnh sát ko được truy xét nguồn gốc của móc túi có phải là người tị nạn hay không

Sự thật về xe đạp ở HL

Hàng trăm chiếc xe đạp được tìm thấy dưới kênh và nỗi bức xúc về trộm xe đạp

Linhtalinhtinh123

[Tịch thu bằng lái]
Nên học theo bọn Anh, Mĩ cho cờ bạc, nhà thổ, đấm bốc,cá độ....thậm chí súng.

Loanh quoanh với cách nghĩ dặt dẹo thì cứ dặt dẹo mãi rồi. Giờ ở VN thịt lợn đang trở thành đắt đỏ.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Có khi chơi mấy loại cần này còn đỡ nguy hiểm hơn mấy loại ma tuý tổng hợp các cụ nhỉ.
Chơi nhưng lành mạnh =))

Atmosphere

Xe tải
Em không ủng hộ việc hút cần nhưng thấy nhiều cụ có chưa hiểu rõ cây cần sa và cây anh túc nên đánh đồng với nhau. 2 cây này khác nhau và cơ chế tác động lên cơ thể cũng hoàn toàn khác nhau nhé. Cần sa nó chữa ung thư theo cơ chế có tác động lên tế bào ung thư thật chứ không phải chỉ mục đích giảm đau như morphin.

TungThoc

Xe điện
Khách đến Thái du phịch mà số lần phịch ít quá không đạt, vậy phải tăng lên bằng rau cần trồng tại chỗ vừa rẻ vừa đỡ bị mua phải hàng giả.

Xe gia đình

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

Menlor

Xe tải
Em không ủng hộ việc hút cần nhưng thấy nhiều cụ có chưa hiểu rõ cây cần sa và cây anh túc nên đánh đồng với nhau. 2 cây này khác nhau và cơ chế tác động lên cơ thể cũng hoàn toàn khác nhau nhé. Cần sa nó chữa ung thư theo cơ chế có tác động lên tế bào ung thư thật chứ không phải chỉ mục đích giảm đau như morphin.
Cũng giống như thuốc lào chữa covid thôi :))