[Funland] Kinh tế suy thoái, Thái Lan cho mỗi hộ gia đình trồng 6 chậu cần sa để cải thiện kinh tế

Xechaybangcom

Xe điện
Cụ phủ nhận là quyền của cụ! Nhưng thực tế tôi đã làm thì tôi lấy ví đụ cho mọi người tham khảo vậy thôi:D.
Sở dĩ tôi nhớ rõ chi tiết đó dù tôi nghỉ R&D xe cũng gần 10 năm rồi, cũng bởi vì lúc nhận yêu cầu đó tôi cũng bật cười y như lúc đọc comment của cụ: "Tại sao chỉ có mỗi phiên bản Châu Âu yêu cầu, còn các thị trường khác để option:P", vậy thôi!
Chỗ này em tranh luận một chút nhé. Phiên bản Châu Âu yêu cầu có đồng nghĩa với việc yêu cầu bắt buộc được luật hóa không ạ? Và tập khách hàng mà hãng xe hướng tới là gì? Các hãng xe khác có làm tương tự như vậy không hay chỉ có hãng của cụ làm. Em không hiểu gì về thị trường các nước khác, em chỉ đang phân tích về lôgic theo hiểu biết của em. Nếu sai, cụ còm nhẹ tay, đừng chửi em nhá.

vân khánh 712

Xe hơi
Đấy là tôi muốn cho cụ đọc tin chính thống bằng tiếng Việt cho cụ dễ hiểu. còn cụ muốn thì quá đơn giản , chỉ trong vài giây thôi. Bớt cười thôi cụ ạ, vì nó thiếu duyên trong trường hợp mình ko hiểu, ko biết
Cố giả vờ nhưng những cái nhỏ nhặt hàng ngày nó lại làm lộ ra bản chất =))

Ngo Rung

Xe lăn
Em vừa đọc link dẫn trên, thấy nó bảo cho dân trồng, nhưng mục đích chế biến các SP từ cây này là dành cho các mục đích Y tế. Như vậy, nguồn thu mua chắc là các cơ quan Chính phủ, cụ ạ!
Phần lớn các loại chất kích thích hiện nay là dùng cho ê tý cụ ợ. Nhưng chẳng ai cấm được nó lạc ra ngoài :D

cưỡi chổi

Xe lăn
Thái cho trồng cần sa để giải cứu ngành này chăng?

Dịch bệnh Covid-19 kéo dài khiến tuyến phố đèn đỏ nổi tiếng ở Bangkok, Thái Lan gặp vô vàn khó khăn và phải hoạt động cầm chừng!

Cái này gọi là ế chổng lol :))

bạch trà

Xe tải
Có khi chơi mấy loại cần này còn đỡ nguy hiểm hơn mấy loại ma tuý tổng hợp các cụ nhỉ.
Hút Chơi nhưng lành mạnh =))
Em không ủng hộ việc hút cần nhưng thấy nhiều cụ có chưa hiểu rõ cây cần sa và cây anh túc nên đánh đồng với nhau. 2 cây này khác nhau và cơ chế tác động lên cơ thể cũng hoàn toàn khác nhau nhé. Cần sa nó chữa ung thư theo cơ chế có tác động lên tế bào ung thư thật chứ không phải chỉ mục đích giảm đau như morphin.
Đúng rồi ạ, cây cần sa hoa xấu, không gây nghiện nếu dùng hoa nguyên chất. Hoa cần sa đây

songminh2021

Xe tải

harman_kardon

Xe điện
Cố giả vờ nhưng những cái nhỏ nhặt hàng ngày nó lại làm lộ ra bản chất =))
Bẩn, cụ rất bẩn tính và lươn lẹo. Muốn biết và hỏi vặn vẹo. đến khi trưng ra bằng chứng thì quanh co cứng họng . Sau đó lộ ngay bản chất lươn lẹo. không xứng đáng cho tôi tiếp chuyện . Đành cho vào sọt rác vậy.

harman_kardon

Xe điện
Đúng rồi ạ, cây cần sa hoa xấu, không gây nghiện nếu dùng hoa nguyên chất. Hoa cần sa đây View attachment 5984117
Nó gây nghiện cụ ạ, nhưng không khó bỏ nếu muốn. Dùng món này lạm dụng lâu dài nó sẽ làm cho con người mụ mị. Nên BS thường cho cai nghiện từ từ cũng bằng cần sa. Nên sử dụng tinh dầu nó sẽ tốt hơn, họ loại bỏ hàm lượng THC ra rồi

TieuFu

Xe container
Nhiều cụ không hiểu vấn đề, thậm trí nhiều người chưa bh đc nhìn thấy nó ngoài đời thực ra sao. 1 chậu là 1 gốc, 1 cây. chứ ông bà dân thường sao khôn hơn người làm luật đc. Mỗi GĐ chứ không phải mỗi người đc trồng 6 cây. Vả lại, Đâu phải ai cũng biết trồng và có chất lượng và năng xuất tốt. Nó không đơn giản như nhiều người nghĩ.
Món này GĐ nào có người mang bệnh, dùng nó đúng tiêu chuẩn sẽ rất tốt. Chất lượng tập chung ở hoa, tinh dầu cần sa bán đắt lắm đấy nhé. chứ lá và thân cây là đồ rác vứt đi. VN chúng không bỏ đi thứ gì. chúng pha trộn đủ thứ hóa chất vào đó. Nên hút vào mà chết chứ chẳng ích lợi gì.
Cần sa khác với thuốc phiện , bạch , hồng phiến.
Mỗi nhà một con nghiện là đươc phỏng ?

Gcar

Xe container
Em không rõ hút cần sa (không phải mục đích y tế) ở Thái có hợp pháp không?
Vẫn cấm, nhưng đây là cho phép trồng chứ không phải là cho phép hút! Còn chỉ cho phép trồng 6 chậu không bõ bán thì là chuyện hoàn toàn khác. :D

Mấy cái nhạy cảm này các cụ phải bám vào từng chữ trong luật.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Vẫn cấm, nhưng đây là cho phép trồng chứ không phải là cho phép hút! Còn chỉ cho phép trồng 6 chậu không bõ bán thì là chuyện hoàn toàn khác. :D

Mấy cái nhạy cảm này các cụ phải bám vào từng chữ trong luật.
Cám ơn cụ! Tức là người trồng cần sa phải bán cho y tế hoặc hút trộm ở nhà! Ông Thái này cũng lắm trò😭😀

Gcar

Xe container
Năm 2018 Thát lan phát quà, nên năm nay phát tiếp.
Thằng phát quà (Greatest Giver) này được nhiều dân ủng hộ lắm, nên chắc đại tướng kiêm thủ tướng Thái cũng học tập món phát quà:

--------
2018
Đông Nam Á là một trong những nơi có những hình phạt nặng nhất trên thế giới đối với việc sử dụng hoặc tàng trữ ma túy và Thái Lan là nước đầu tiên trong khu vực cho phép sử dụng cần sa y tế.
"Đây là một món quà năm mới từ Hội đồng Lập pháp Quốc gia cho chính phủ và người dân Thái Lan," ông Somchai Sawangkarn, chủ tịch ủy ban soạn thảo, nói trong phiên họp quốc hội được phát trên truyền hình.

trungad333

Xe đạp
Người ta có quy định hình dáng và kích thước của cái chậu cây không ạ?