[Funland] Kinh tế suy thoái, Thái Lan cho mỗi hộ gia đình trồng 6 chậu cần sa để cải thiện kinh tế

.Chuối.

Xe tăng
Tất cả do con người và PL thôi. chứ qua HL thôi nó đầy rẫy cả. chỉ là món giải trí. trên 18 là ok. đâu có cảnh cướp giật hay móc túi công khai như VN chúng ta đâu. 1 xứ sở Mại dâm, ma túy, cờ bạc công khai. đc LP bảo hộ rõ ràng . quyền lợi nghĩa vụ song hành thì rất tuyệt. Em món này ko chơi, ngửi ko nổi vì hôi lắm. trong khi ng khác bảo thơm. giống sâu riêng vậy đó.
Trước còn làm xe, thì Thatcham (cảnh báo chống trộm) là tiêu chuẩn bắt buộc cho xe Châu Âu, đặc biệt nhấn mạnh là xe cho thị trường Pháp, Tây Ban Nha và Hà Lan, không có trộm cướp thì nó đòi cái của nợ đấy làm khỉ gì nhỉ?
"Cột điện" châu Âu có khác;)).

harman_kardon

Xe điện
Trước còn làm xe, thì Thatcham (cảnh báo chống trộm) là tiêu chuẩn bắt buộc cho xe Châu Âu, đặc biệt nhấn mạnh là xe cho thị trường Pháp, Tây Ban Nha và Hà Lan, không có trộm cướp thì nó đòi cái của nợ đấy làm khỉ gì nhỉ?
XH nào trên TG này mà không có trộm vậy ? Liệu có mấy nc trên TG này cắt giảm nhà tù như tại HL không ? Tiêu chuẩn nào bắt buộc phải có báo động chống trộm ? Bên này ông trả tiền thì có , không thì miễn .

vân khánh 712

Xe hơi
XH nào trên TG này mà không có trộm vậy ? Liệu có mấy nc trên TG này cắt giảm nhà tù như tại HL không ? Tiêu chuẩn nào bắt buộc phải có báo động chống trộm ? Bên này ông trả tiền thì có , không thì miễn .
Cụ bí quá hay sao mà sa vào việc cãi cùn.

Kiev

[Tịch thu bằng lái]

Bộ trưởng Y tế Thái Lan cho biết mỗi hộ gia đình nước này giờ có thể trồng 6 chậu cần sa để kiếm thêm thu nhập, sau khi các quy định được nới lỏng.

Các gia đình có thể thành lập cộng đồng để trồng cần sa và cung cấp cho các bệnh viện công và cơ sở nhà nước, hoặc sử dụng làm thực phẩm và mỹ phẩm tăng thêm thu nhập, theo Phó thủ tướng kiêm Bộ trưởng Y tế Thái Lan Anutin Charnvirakul.

"Cần sa và các loài cây gai dầu đều là cây trồng kinh tế và là lựa chọn mới giúp người dân địa phương có thu nhập", Bloomberg dẫn lời ông Anutin trong một triển lãm giáo dục về cần sa hôm 5/3

tốt rồi, thêm lắm người nghiện người phê tê lê mê...XH Thái dần đi xuống hố, suy đồi...riêng quả cho tự do bán sex lẫn chuyển giới kích du lịch xưa là tự đâm đầu xuống hố rồi, những năm 90 2000 đang lên công nghiệp ngon thì chuyển sang làm sex, kiếm tiền nhẹ dễ làm TL chững lại rồi giật lùi giờ.

harman_kardon

Xe điện
Cụ bí quá hay sao mà sa vào việc cãi
HL có đóng nhiều nhà tù và nhập khẩu tù nhân về, cụ có thể GG, bằng tiếng VN luôn cũng có.

Tôi cho cụ 1 link bên này nhé. Cụ xem có chữ nào arlarm không nhé, xe Đức đời 2020 đấy.
Nhiều cái bất ngờ lắm, cách đây 2 năm tôi mua chiếc toyta 2016 cũng ko có gì hết đâu. Và alarm cũng chỉ là cái vớ vẩn. Xe sang gắn Alarm xịn cũng vô dụng trong vài giây thôi.
Các vụ mất trộm xe , đa số dân đông Âu qua lấy. Bạn tôi mất con xe skoda cách đây 1,5 năm. CS báo mới tìm thấy cái vỏ bên Ba Lan. Chứ bên này nó vặt đồ thôi. Tôi cũng mất, có sao đâu. BH Nó đến, cụ tin là tôi bỏ 2 chai Chivas 25 ăn mừng khi trộm vào nhà ko :)).

harman_kardon

Xe điện
Cụ bí quá hay sao mà sa vào việc cãi cùn.
HL có đóng nhiều nhà tù và nhập khẩu tù nhân về, cụ có thể GG, bằng tiếng VN luôn cũng có.
Tôi cho cụ 1 link bên này nhé. Cụ xem có chữ nào arlarm không nhé, xe Đức đời 2020 đấy.
Nhiều cái bất ngờ lắm, cách đây 2 năm tôi mua chiếc toyta 2016 cũng ko có gì hết đâu. Và alarm cũng chỉ là cái vớ vẩn. Xe sang gắn Alarm xịn cũng vô dụng trong vài giây thôi.
Các vụ mất trộm xe , đa số dân đông Âu qua lấy. Bạn tôi mất con xe skoda cách đây 1,5 năm. CS báo mới tìm thấy cái vỏ bên Ba Lan. Chứ bên này nó vặt đồ thôi. Tôi cũng mất, có sao đâu. BH Nó đền cụ ạ. cụ tin là tôi bỏ 2 chai Chivas 25 ăn mừng khi trộm vào nhà ko :)).

Chỉnh sửa cuối:

alceste

Xe điện
Nên học theo bọn Anh, Mĩ cho cờ bạc, nhà thổ, đấm bốc,cá độ....thậm chí súng.

Loanh quoanh với cách nghĩ dặt dẹo thì cứ dặt dẹo mãi rồi. Giờ ở VN thịt lợn đang trở thành đắt đỏ.
Cụ cho em chửi cụ là ngu phát. Cụ có biết tại sao thịt lợn ở VN đắt ko? Vì trong 1 thời gian ngắn chết mấy triệu con, chết cả lợn cụ kị, nên kể cả hết dịch cũng ko nhân kịp, tiếc là nó chưa có quy chế phối từ những người như cụ ra cho lợn, ko thì cũng tăng đàn nhanh đấy

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Cụ cho em chửi cụ là ngu phát. Cụ có biết tại sao thịt lợn ở VN đắt ko? Vì trong 1 thời gian ngắn chết mấy triệu con, chết cả lợn cụ kị, nên kể cả hết dịch cũng ko nhân kịp, tiếc là nó chưa có quy chế phối từ những người như cụ ra cho lợn, ko thì cũng tăng đàn nhanh đấy
Cụ còm hay ghê cơ mà thế này cẩn thận mất lốp :D

coolpix8700

Xe ngựa
harman_kardon nói:
Tất cả do con người và PL thôi. chứ qua HL thôi nó đầy rẫy cả. chỉ là món giải trí. trên 18 là ok. đâu có cảnh cướp giật hay móc túi công khai như VN chúng ta đâu. 1 xứ sở Mại dâm, ma túy, cờ bạc công khai. đc LP bảo hộ rõ ràng . quyền lợi nghĩa vụ song hành thì rất tuyệt. Em món này ko chơi, ngửi ko nổi vì hôi lắm. trong khi ng khác bảo thơm. giống sâu riêng vậy đó.
Trộm, móc túi ở châu Âu sẽ không bao giờ nhận trộm VN làm học trò đâu.
Có thể mấy ông trộm lão luyện Việt chưa ra khỏi biên giới rất tự hào về tay nghề, nhưng thò mặt sang tới bên đó sẽ tự nhận ra.
Không chỉ "nghệ thuật" mà còn cả sự táo tợn cũng vậy.
Em không đi nhiều, nhưng chắc người nào đang ở Tây Bán Nhà sẽ hiểu được mức độ của mấy thứ tội thường phạm này!

vân khánh 712

Xe hơi
Em tưởng cụ ở HL thì phải cho link báo HL, hóa ra lại cho link báo Việt. =))

A98

Xe container

Các vụ mất trộm xe , đa số dân đông Âu qua lấy. Bạn tôi mất con xe skoda cách đây 1,5 năm. CS báo mới tìm thấy cái vỏ bên Ba Lan. Chứ bên này nó vặt đồ thôi. Tôi cũng mất, có sao đâu. BH Nó đền cụ ạ. cụ tin là tôi bỏ 2 chai Chivas 25 ăn mừng khi trộm vào nhà ko :)).
Em tưởng chỉ người gốc thổ đu thanh nịch 3 đời mới có cái suy nghĩ "ta cao sang, tất cả những thói hư tật xấu này là do người tứ xứ, chứ người thổ đu chúng ta đâu có thế!", ai ngờ người sống ở xứ sở văn minh chói loà cũng nghĩ thế! Vụ án xảy ra trên đất Hà Lan, nhưng không phải do người HL làm, nên không tính, phỏng cụ?

Có lần em trao đổi với một thằng Tây chả nhớ nước nào, nó bảo: tao sang thăm bạn bên Hà Lan, rất vui, người HL rất văn minh, tiến bộ. Cho đến khi đi qua phố đèn đỏ, tao bảo "đây là thứ hiếm hoi ở HL mà tao không thích", và bạn người HL trả lời: ôi dào, toàn gái nước khác, gái HL không bao giờ nhé! Nó bị sốc vì sự đạo đức giả của người HL từ ngày đó đến giờ.

motherdayus

[Tịch thu bằng lái]

Bộ trưởng Y tế Thái Lan cho biết mỗi hộ gia đình nước này giờ có thể trồng 6 chậu cần sa để kiếm thêm thu nhập, sau khi các quy định được nới lỏng.

Các gia đình có thể thành lập cộng đồng để trồng cần sa và cung cấp cho các bệnh viện công và cơ sở nhà nước, hoặc sử dụng làm thực phẩm và mỹ phẩm tăng thêm thu nhập, theo Phó thủ tướng kiêm Bộ trưởng Y tế Thái Lan Anutin Charnvirakul.

"Cần sa và các loài cây gai dầu đều là cây trồng kinh tế và là lựa chọn mới giúp người dân địa phương có thu nhập", Bloomberg dẫn lời ông Anutin trong một triển lãm giáo dục về cần sa hôm 5/3
Cho dân chồng cần sa đến khi hết dịch bệnh dân nó nghiện ngập cần sa mịa nó hết... Thai Lan thành 1 đám nghiện ngập có mà toi cả nước

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Bảo sao bọn Thái nổi tiếng chơi bùa ngải. Toàn từ cần sa chế cháo ra thuốc tạo ảo giác để hại người. Ụ ẹ...

.Chuối.

Xe tăng

Ô hay! Tôi đang kể lại kinh nghiệm thực tế của mình, là công việc của tôi nó đòi hỏi như vậy, tiêu chuẩn áp vào hãng chúng tôi là như vậy, anh có thể không thích tham khảo, nhưng không thể phủ nhận:D.
PS: Tôi không có trải nghiệm đời sống bên đấy, cũng như không làm cho hãng Toy, VW nên không có bình luận gì về thông tin trên:D.

cụ nhớn

[Tịch thu bằng lái]
Giống lợn mới cho ăn khoailang lớn nhanh phải biết ;))

cưỡi chổi

Xe lăn
tốt rồi, thêm lắm người nghiện người phê tê lê mê...XH Thái dần đi xuống hố, suy đồi...riêng quả cho tự do bán sex lẫn chuyển giới kích du lịch xưa là tự đâm đầu xuống hố rồi, những năm 90 2000 đang lên công nghiệp ngon thì chuyển sang làm sex, kiếm tiền nhẹ dễ làm TL chững lại rồi giật lùi giờ.
Không hiểu tại sao 1 quốc gia Phật giáo lại để cho dân được tự do đĩ điếm nhỉ?

lacettiGG

Xe điện
Em nhớ ngày xưa có phim gì mà có cô gái bị thằng ng yêu nó lừa nhét gói ma túy vào ba lô thế là bị cảnh sát Thái nó bắt. Xét xử một hồi thì bị tuyên tử hình. Bộ phim chỉ xoay quanh câu chuyện vượt ngục chạy trốn của cô gái nhưng cũng đủ cho thấy hệ thống kiểm soát của Thái không tốt và vấn nạn ma túy của họ cũng rất nghiêm trọng. Giờ mà cho trồng cần sa thì không biết họ có quản lý được không?

cụ nhớn

[Tịch thu bằng lái]
Thái đây Thái đây:

Theo số liệu của Thái thì 2020 Thái có 460k người đi xklđ, nhiều nhất ở Hàn, khoảng 185k trong đó 1/10 là bất hợp pháp.

2015-2020 ít nhất 522 lao động nhập cư Thái chết tại Hàn quốc. Riêng 2020 ít nhất 122 người chết.

Thu nhập trung bình tháng của lao động Thái bất hợp pháp ở Hàn là 1100$, hơn 3 lần thu nhập tối thiểu tại Thái nhưng công việc bẩn thỉu và nặng nhọc.

Tưởng thế nào hay bọn Thái tân bịa ra nhỉ? ;))