[Funland] Kinh tế rất khó khăn phải không các cụ ?

toyota219

Xe điện
FED Funds Rate lần tới là 21/03/2024. Các chuyên gia dự đoán nếu FED cut rate thì vàng sẽ có một cú lao lên. Bác có thể cân nhắc chốt lời sau ngày 21/03/2024 (lưu ý là 5 kỳ liên tiếp gần nhất FED rate vẫn luôn duy trì ở mức 5,5% cho nên lần tới khả năng cut rate là tương đối lớn ạ).
Bữa là VFS nay The Fets cắc tháng 3🤔🤔🤔🤔
😂😂😂😂

Asura

Xe tăng
trong lúc các cụ vẫn còn cãi vã thì BTC đã lên đỉnh cao mọi thời đại 70k$ rồi kìa :D
Ai hơi đâu đi cãi nhau cụ ơi ! Cccm đó có khả năng, có điều kiện lo cho dân cho nước thì cãi nhau đc chứ em chỉ đủ khả năng lộ cho túi tiền còi của mình thôi

Covid2021

Xe buýt
FED Funds Rate lần tới là 21/03/2024. Các chuyên gia dự đoán nếu FED cut rate thì vàng sẽ có một cú lao lên. Bác có thể cân nhắc chốt lời sau ngày 21/03/2024 (lưu ý là 5 kỳ liên tiếp gần nhất FED rate vẫn luôn duy trì ở mức 5,5% cho nên lần tới khả năng cut rate là tương đối lớn ạ).
em chả quan tâm gì tin tức, theo phương pháp wyckoff mà e học đc chân kinh thì vàng lên 2.1xx$ đã là max biên tăng của nó rồi, kiểu gì cũng rơi mạnh vùng này thôi :D

Asura

Xe tăng
em chả quan tâm gì tin tức, theo phương pháp wyckoff mà e học đc chân kinh thì vàng lên 2.1xx$ đã là max biên tăng của nó rồi, kiểu gì cũng rơi mạnh vùng này thôi :D
Đó là thế giới tự do cụ ơi. VN ta mà ko cho nhập vàng để tiết kiệm USD thì ko biết thị trường trong nước sẽ ra sao đâu.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Vì Việt Nam không cho nhập khẩu vàng nên thị trường vàng Việt Nam có đặc điểm "vàng thế giới giảm, vàng Việt Nam giảm ít hơn, thậm chí chỉ giảm ở giá mua vào, không giảm ở giá bán ra". Cho nên phân tích kỹ thuật rất ít hiệu quả khi trade vàng vật chất ở Việt Nam ạ.

toyota219

Xe điện
E thì j đang nghĩ, tăng lên bao nhiu hay hạ lúc nào…. The Fets nó định sẵn rồi, mục tiêu 2% thì lý giải cách nào cũng đc😭😭😭😭
Mục tiêu là thiên hạ phải tăng ls theo Mẽo🤣🤣🤣🤣 do nó giữ trong tgian dài. Ai k tăng thì bị ảnh hưởng tĩ zá hoặc bán $ bù zô😄😄😄😄 Thường có $ thì hay mua pon Mẽo ( mới có xèng mua Iphone Ultra cho nv chứ), nên j mà lôi đống pon 10, 30 năm ra bán thì lại dính bẫy ls cao😂😂😂😂.
Fen cy như Nhật, nếu thíu $ thì swap với The Fets😊😊😊😊.
Nên e vẫn đặt cửa năm này có 2 đợt giãm ls, bắt đầu vào tháng 6. Cuối năm ls ~5%😉😉😉😉

Thành Thị 1

Xe điện
Lúc thế chấp thì bank làm cụ ạ. E. chưa giải chấp nên ko rõ sau sẽ ntn.
Nhưng em thấy cứ bỏ một cái nhà vào bank hay phết, lúc cần tiền phát là có ngay.
ko hiểu sao e ngại vụ đi lại làm thủ tục phết, chứ mấy lần đã cho đến thẩm định rồi mà sau lại ko dí sổ vào vì nó lại yêu cầu ra công chứng ký tá loằng ngoằng. Thôi vứt két cho lành!!!!

CuongNguyenPhuc71

Xe container

Payroll

Xe điện
đội tinh hoa đu đỉnh đang hò hét kinh cụ nhể :))
nhưng luật đất đai sửa đổi có hiệu lực thì méo mồm ngay, cá lớn cố gắng quẫy trước khi thấy nước cạn, cá con thì bơi theo nhưng cứ nghĩ dòng nước là vô hạn :))
Luật đất đai ảnh hưởng tới thị trường thế nào cụ

Anita Emi

Xe điện
Cụ mà theo dõi thị trường thì sẽ thấy chung cư tăng giá suốt cả năm vừa rồi là có thật. Những người may mắn hoặc khôn ngoan đầu tư vào phân khúc này đã chốt lời được là có thật. Tất nhiên câu chuyện năm nay thì chưa chắc đã là chung cư, lại có thể là một sản phẩm khác.

Chỉ có đội lười và dốt không làm ăn được gì thì cứ ra sức phủ nhận thị trường để che đậy sự bất tài vô dụng của mình. Khổ cái là chửi bới chê bai thì có làm tiền trong tài khoản tăng lên đâu. Cứ lên diễn đàn ăn to nói lớn vĩ mô thẩm du tinh thần thế thôi. :))

Smile1102

Xe container
ko hiểu sao e ngại vụ đi lại làm thủ tục phết, chứ mấy lần đã cho đến thẩm định rồi mà sau lại ko dí sổ vào vì nó lại yêu cầu ra công chứng ký tá loằng ngoằng. Thôi vứt két cho lành!!!!
Em thấy thủ tục nhanh gọn cụ ạ, mỗi cái ký hợp đồng hơi mỏi tay thôi.
Cụ lấy tài sản lớn nhất bỏ vào ngân hàng, xong lúc nào cần vay thì chỉ việc giải ngân thôi. Làm thế thì dòng tiền linh hoạt hơn rất nhiều.
Trc em ngại vay NH lắm, giờ mới thấy giá trị của nó cụ ạ 😂

dheIa

Xe điện
Ngôn ngữ không phù hợp - Xúc phạm thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 19/3/24)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cũng là một hiện tượng tâm lý thú vị. Chứng minh sự thất bại của người khác để làm dịu sự thất bại của mình :))

Thôi cụ nghỉ ngơi đi, em không tiếp chuyện cụ nữa nhé ;)
Chắc cắt bđs, cắt chứng đúng đáy để gửi tiết kiệm. Giờ chỉ mong sập để cover lại. Nhanh chóng lên như cháu gì , bán nhà lấy vốn đầu tư, thấy hành động không chuẩn lập tức thay đổi, mua lại nhà ngay. Thế mới là hảo hán, nắm được buông được. Chứ cứ khư khư bảo thủ, mong cái sai vô lý của mình thành đúng thì khó thành công. :))

MrTomCangTo

Xe buýt
Chắc cắt bđs, cắt chứng đúng đáy để gửi tiết kiệm. Giờ chỉ mong sập để cover lại. Nhanh chóng lên như cháu gì , bán nhà lấy vốn đầu tư, thấy hành động không chuẩn lập tức thay đổi, mua lại nhà ngay. Thế mới là hảo hán, nắm được buông được. Chứ cứ khư khư bảo thủ, mong cái sai vô lý của mình thành đúng thì khó thành công. :))
Cháu đấy thì quá xuất sắc rồi cụ. Có kiến thức, bản lĩnh và đầu tư rất đa dạng

IP man

Xe lăn
Ủa, em vừa đi ăn về bỗng thấy 1 số còm mô tả “hiện thực khách quan, không tô hồng” đã bị xoá thẳng tay ;))
Haizzz… bảo sao lúc có biến thì chỉ còn mỗi bài đi căng băng rôn.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Đầu tư phải chấp nhận có lái kụ hầy! Thuyền theo lái gái theo chồng là thế đấy thây

huyhung123

Xe điện
tốt nhất vay được thì nên vay VCB, BIDV chứ mấy bank cp ngoài kiểu này nhìn lãi suất tưởng là kèo thơm, đến lúc ký hợp đồng nó gài cho cả đống phí, ví dụ phí trả nợ trước hạn rất cao => tựu chung lại vẫn cao hơn Big4 khá nhiều.
Bank nước ngoài hơi bị ngon đấy cụ ạ!