Kinh phí 55 củ nên mua xe SH Mode không các cụ?

Xe ngư

Xe điện
Theo e thấy thì xấu thật cụ ạ

meomatto

Xe buýt
Thế mà nó lại bị mua như điên mới tởm chứ?! Ai xấu kệ ai, ai mua cứ đi đầy đường. :D

ps150iv

Xe hơi
K nên mua cụ ạ. Nhìn điêu điêu

Crazy Car

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn các cụ mợ tư vấn. Hôm nay em đi xem qua 1 số xe của Honda thì thấy rằng đúng là ngoại hình của em ý không được nam tính như AB 125, trong khi giá thì lại đắt hơn chục củ. Có điều là em lại nghĩ rằng mua 1 cái xe về không chỉ 1 mình mình đi, thỉnh thoảng gấu cũng có lúc phải đi xe của mình. Nếu mua AB thì lại không thể vì vậy chắc em sẽ vẫn chọn mua SH Mode. Các cụ khuyên em thêm kinh phí để mua xe khác thì em chịu rồi.
Em cũng như cụ hiện giờ đang có 80 củ để mua xe nhưng cũng phân vân con SH 150 đang bị làm giá nên định mua con SH mode này cho gấu, thấy nó cũng tốt mỗi cái cốp xe bé hơn Lead125 thôi.
Chiều nay em qua HEAD trên đường Ngụy Như Kon tum định ngắm nghía tận mắt trước khi mua thì gặp 1 chuyện rất đáng nản. Chả là em đi làm về qua đó, trên người vẫn mặc nguyên bộ quân phục cũ nát (em bộ đội vất vả mưa nắng nhiều mà cả năm chỉ được phát có 1 bộ quân phục - hôm nào cũng phải mặc) + đầu đội mũ bảo hiểm bộ đội + đi quả xe Jupiter bẩn. Em hào hứng phi vào cửa hàng trước ánh mắt ngơ ngác của 1 số nhân viên mặc đồng phục đứng đó. Cửa hàng lúc đó không có khách, chỉ có mấy anh chị ý đang buôn với nhau. Em đi đến khu vực xe SH thì có 1 chị khoảng U40 đứng đó cũng chả thèm hỏi han gì em. Em hỏi câu nào chả lời câu đó bằng thứ ngôn ngữ tiết kiệm nhất và vẻ mặt hờ hững pha chút bực bội như kiểu đang giận dỗi gì đó khiến em chả dám hỏi nhiều. Xong màn hỏi han em tiến tới chỗ 2 cái xe SH mode (cửa hàng còn có 2 cái thôi ạ) thì có 1 anh nhân viên mặc đồng phục chắc là tư vấn bán hàng đang ngồi trên 1 cái SH mode dựng phía ngoài. Em ra ngắm nghía xe mà anh ý không chịu xuống xe, vẫn cứ ngồi nguyên trên đó. mắt nhìn ra xa xăm như kiểu không có sự hiện diện của em vậy. Em hơi ngạc nhiên về thái độ của các anh chị ý nhưng vẫn cố nhã nhặn đề nghị anh ý cho xem cốp xe, lúc này anh ý mới chịu xuống xe cho em xem cốp với 1 cử chỉ rất chậm chạp. Em thò tay vào xoáy thử cái nắp bình xăng thì nhận được một câu nói mỉa của anh ấy "nắp bình xăng chứ có gì đâu mà xem". Hừmmmmm, lúc này thì em nản thật sự rồi các cụ ạ. Em có cảm giác như vừa bị mắng vì một lỗi gì đó. Em vốn hiền lành, ít va chạm nên em không phản pháo lại được câu nào chỉ biết quay người lại đi thẳng ra chỗ gửi xe và đi ra khỏi cửa hàng đó với ý nghĩ trong đầu rằng "bọn mày vừa mất đi 1 khách hàng". Các cụ ạ, cửa hàng này ở gần nhà em nhất nên em đã bước vào đó với ý định sẽ mua xe ở đó. Nhưng đến lúc bước ra khỏi đó thì ý nghĩ của em lại là phải google tìm 1 địa chỉ khác vậy. Thời buổi nào rồi mà còn có kiểu làm dịch vụ thiếu chuyên nghiệp như thế này cơ chứ. Em nhớ cách đây mấy năm mua xe cho gấu ở TOPcom được các em xinh tươi trẻ đẹp tư vấn đon đả nhiệt tình lắm. Đến khi về mấy hôm sau các em ý còn gọi điện hỏi han rất lịch sự. Chẳng lẽ lại vì thế mà không mua honda nữa. Thật nản !

Cụ biết thái độ bán hàng của hầu hết các cửa hàng miền Bắc làm dịch vụ rồi đấy, rất là chảnh chó và ko coi ai ra cái gì...so với miền Nam thì xách dép cho họ. Mình vào các cửa hàng trong Nam thì các em xinh đẹp đứng rạp người chào hỏi, ánh mắt nụ cười thân thiện dễ mến...mẹ ra tới miền Bắc đi vào shop mua hàng mà nó hằm hằm như định đánh với đuổi mình đi tới bao giờ mới khôn ra thêm 1 ít đc.
Ối giời cái thái độ bán hàng xe máy của phần lớn bọn Head Honda không khác sale của Toyota là mấy đâu cụ. Cụ qua mấy Head khác xem thử xem, bỏ qua cho nó nhẹ cái thằng người.
SH mode nói chung chỉ hợp với chị em, cơ bản là xấu, xấu toàn diện, thích máy lành cốp to thì quay sang lead, mốt với chả mét
Cụ nhận xét rất chuẩn, chỉ là người dùng cân nhắc và quyết định giữa các nhu cầu mà thôi.

ps150iv

Xe hơi
HD chỉ thay cái vỏ nhựa

FordAT

Xe tăng
Xe SH mode người ta mua ầm ầm, xe mới công nghệ mới. Đúng như 1 cụ trên kia nói.
Mua xe để nó phục vụ mình thì SH mode, còn đi phục vụ cái xe thì Libety. Hiện h 2 xe này đang là đối thủ của nhau .
Em đã có sự lựa chọn của mình là SH mode và mua cả Liberty 3V. Vậy là đỡ phải suy nghĩ, hôm nào hứng xe nào thì đi xe đó. Nhưng phải nói là em thích đi SH mode hơn, êm hơn ,có tạm dừng 3s tiện, tiết kiệm xăng lắm , cốp to để đồ sướng. Đi ngoài đường dc nhiều người ngắm và hỏi han lắm. Mới hôm nay lại dc 2 chú hỏi han khen đẹp... đi cái xe mà người ta cứ phải ngắm nhìn bàn tán mới sướng nhêy?

Chỉnh sửa cuối:

nkonline

Đi bộ
Em mua rồi, mới đi được 170km nên chưa biết xăng cộ thế nào. Có vẻ là cũng đúng với quảng cáo của HD. Điểm nổi bật là máy rất êm. Đề nhẹ như không. Khi đi không nghe thấy tiếng máy. Xem không bị rung đầu khi tăng giảm tốc độ đột ngột. Không có cảm giác mạnh như đi con la già cũ của em. Em chưa đi ra đường vắng nên tốc độ tối đa mới chỉ khoảng 70km/h. Nói chung là cũng hài lòng, còn sau này thì chưa biết thế nào.
Không bị rung đầu khi tăng tốc thiệt hả bác?
Mấy xe tay ga e thấy hay bị vậy lắm

Gallardo_Nera

Xe tải
bác con trai đi không hợp dáng đâu ạ

Meninblack

Xe máy
Nhìn mợ pia này có khi phải thay đổi ý định thôi . Không mua honda nữa sang pi vậy hahaa

onezippotdt

Xe hơi
xe này chỉ dành cho ce chan với thôi à cụ?

Skyking

Xe hơi
nếu mua cho mợ thì đi lead là chuẩn nhất cụ à

cu son

Xe hơi
xe đi rất nhanh xuống đồ nhất là phần mạ.,không nên chọn..

Crazy Car

[Tịch thu bằng lái]
Xe SH mode người ta mua ầm ầm, xe mới công nghệ mới. Đúng như 1 cụ trên kia nói.
Mua xe để nó phục vụ mình thì SH mode, còn đi phục vụ cái xe thì Libety. Hiện h 2 xe này đang là đối thủ của nhau .
Em đã có sự lựa chọn của mình là SH mode và mua cả Liberty 3V. Vậy là đỡ phải suy nghĩ, hôm nào hứng xe nào thì đi xe đó. Nhưng phải nói là em thích đi SH mode hơn, êm hơn ,có tạm dừng 3s tiện, tiết kiệm xăng lắm , cốp to để đồ sướng. Đi ngoài đường dc nhiều người ngắm và hỏi han lắm. Mới hôm nay lại dc 2 chú hỏi han khen đẹp... đi cái xe mà người ta cứ phải ngắm nhìn bàn tán mới sướng nhêy?
Cụ này hợp với ý mình :) mình quen với Honda từ 81, 82-89, 82-93, DreamII, Wave, Rebel 250, GL Pro rồi nên bị ngấm cái tư tưởng máy bền, tiết kiệm của Honda.

Anmay102

Xe hơi
Nếu bác qtam thời trang hơn thì làm con li nhập,tầm tiền này mua xe chạy lướt khoảng dưới 5k thoải mái,hoặc cố thêm tí nữa làm con SH Việt.chứ dáng con Mode này phải nói là cực xấu,ko có 1 nét riêng biệt nào,nhìn như con lai ý.

thichxeoto

Xe điện
Theo em đã SH là SH lại còn mode em nhìn nó giống kiểu attila nhái piagio, nói chung không đẹp, cụ đã SH kể cả là LD nhìn vưỡn đẹp hơn con mode, cụ cố tý đi.

meomatto

Xe buýt
Nhìn tổng thể con mode này rất hợp lí, cân đối chắc chắn, trường xe chứ ko bị cụt ngủn như lib. Nói chung là ổn, máy móc được, xứng đáng đầu tư.

Ấm Sứt Vòi

Xe buýt
Nếu là cụ thì đừng mua cụ ơi,nữ thì hợp thôi.

ôtô 2 bánh

Xe máy
xe này hợp với nữ thôi, cố chút nữa mua sh 2012 là ngon nhất

thngaylangthang

Xe ngựa
E thấy Lead125 kg nổi, SH mode chị em đi nổi hơn nhiều. Gấu nhà e chạy SHmode đc gần tháng rồi, rất nhiều người khen đẹp. E chạy vít thử thấy đầm chắc hơn Lead.