Kinh phí 55 củ nên mua xe SH Mode không các cụ?

laceti.se

Xe buýt
Cám ơn các cụ mợ tư vấn. Hôm nay em đi xem qua 1 số xe của Honda thì thấy rằng đúng là ngoại hình của em ý không được nam tính như AB 125, trong khi giá thì lại đắt hơn chục củ. Có điều là em lại nghĩ rằng mua 1 cái xe về không chỉ 1 mình mình đi, thỉnh thoảng gấu cũng có lúc phải đi xe của mình. Nếu mua AB thì lại không thể vì vậy chắc em sẽ vẫn chọn mua SH Mode. Các cụ khuyên em thêm kinh phí để mua xe khác thì em chịu rồi.

Chiều nay em qua HEAD trên đường Ngụy Như Kon tum định ngắm nghía tận mắt trước khi mua thì gặp 1 chuyện rất đáng nản. Chả là em đi làm về qua đó, trên người vẫn mặc nguyên bộ quân phục cũ nát (em bộ đội vất vả mưa nắng nhiều mà cả năm chỉ được phát có 1 bộ quân phục - hôm nào cũng phải mặc) + đầu đội mũ bảo hiểm bộ đội + đi quả xe Jupiter bẩn. Em hào hứng phi vào cửa hàng trước ánh mắt ngơ ngác của 1 số nhân viên mặc đồng phục đứng đó. Cửa hàng lúc đó không có khách, chỉ có mấy anh chị ý đang buôn với nhau. Em đi đến khu vực xe SH thì có 1 chị khoảng U40 đứng đó cũng chả thèm hỏi han gì em. Em hỏi câu nào chả lời câu đó bằng thứ ngôn ngữ tiết kiệm nhất và vẻ mặt hờ hững pha chút bực bội như kiểu đang giận dỗi gì đó khiến em chả dám hỏi nhiều. Xong màn hỏi han em tiến tới chỗ 2 cái xe SH mode (cửa hàng còn có 2 cái thôi ạ) thì có 1 anh nhân viên mặc đồng phục chắc là tư vấn bán hàng đang ngồi trên 1 cái SH mode dựng phía ngoài. Em ra ngắm nghía xe mà anh ý không chịu xuống xe, vẫn cứ ngồi nguyên trên đó. mắt nhìn ra xa xăm như kiểu không có sự hiện diện của em vậy. Em hơi ngạc nhiên về thái độ của các anh chị ý nhưng vẫn cố nhã nhặn đề nghị anh ý cho xem cốp xe, lúc này anh ý mới chịu xuống xe cho em xem cốp với 1 cử chỉ rất chậm chạp. Em thò tay vào xoáy thử cái nắp bình xăng thì nhận được một câu nói mỉa của anh ấy "nắp bình xăng chứ có gì đâu mà xem". Hừmmmmm, lúc này thì em nản thật sự rồi các cụ ạ. Em có cảm giác như vừa bị mắng vì một lỗi gì đó. Em vốn hiền lành, ít va chạm nên em không phản pháo lại được câu nào chỉ biết quay người lại đi thẳng ra chỗ gửi xe và đi ra khỏi cửa hàng đó với ý nghĩ trong đầu rằng "bọn mày vừa mất đi 1 khách hàng". Các cụ ạ, cửa hàng này ở gần nhà em nhất nên em đã bước vào đó với ý định sẽ mua xe ở đó. Nhưng đến lúc bước ra khỏi đó thì ý nghĩ của em lại là phải google tìm 1 địa chỉ khác vậy. Thời buổi nào rồi mà còn có kiểu làm dịch vụ thiếu chuyên nghiệp như thế này cơ chứ. Em nhớ cách đây mấy năm mua xe cho gấu ở TOPcom được các em xinh tươi trẻ đẹp tư vấn đon đả nhiệt tình lắm. Đến khi về mấy hôm sau các em ý còn gọi điện hỏi han rất lịch sự. Chẳng lẽ lại vì thế mà không mua honda nữa. Thật nản !

Có head nữa ở Nguyễn Trãi đối diện trường Nhân văn. Em lấy xe ở đó thấy thái độ cũng được. Cụ nên cân nhắc vì đúng là gần nhà tiện nhiều thứ lắm, sau này bảo dưỡng, thay dầu...

xedapmotbanh

Xe đạp
em nghĩ cụ nên chọn xe khác ,xe này đi chán lắm

thngaylangthang

Xe ngựa
E cũng đang cố gom xèng để múc em lày cho gấu ợ ;)

vietquang1101

Xe hơi
đàn ông nhìn xe này 10 người thì 8 ng chê nhỉ, chị em em nhìn rất hợp mắt mà, ngồi lên đẹp, em cũng tăm tia em nó nhưng mà thấy nhiều người chê quá lại nhụt chí, thôi lại cố em li vậy ( em là con gái nên theo chủ nghĩa số đông)
Nhìn Mợ này là biết chân dài rồi, mợ mua là chuẩn đấy

bmw5

Xe tải
Mua em SH mode này cũng hợp lý

tuanquang105

Xe tải
Mua đi mợ ạ, cái này ngon choét đấy, nó ra giành giật thị trường nên có giá đấy.

giangthuy3108

Xe buýt
xe này e đi rồi, nếu về máy móc, độ êm, bốc, có tạm dừng.... thì rất Ok, cộng thêm giá cả so với Pi tương đương cũng rất ngọt. Còn về bề ngoài e không nhận xét vì mỗi người một sở thích, cụ thích thì cụ nhích luôn... Nhưng e nghe cụ chủ kể về cái mấy đứa làm thuê ở HEAD đầu đất thấy chúng nó cũng nguy hiểm thật... thời đại nào và mấy giờ rồi còn thế nhỉ?

bolonhech

Đi bộ
Vâng, cá nhân em cũng đang định tậu xe cho Gấu....cũng phân vân lắm nên rất cần những ý kiến đánh giá công tâm và.....rất ghét những ý kiến đóng góp mang nặng chất cảm tính ợ ;)

Namtuocsnow

Xe hơi
Em đang có nhu cầu mua xe tay ga. Tìm hiểu sơ sơ thì thấy có SH mode vừa miếng (cả giấy tờ, biển). Em chỉ chê là chỗ để chân hơi hẹp, cốp chưa to thôi còn hình thức thì em thấy nhiều người chê nhưng em cũng không quan trọng quá. Cụ nào đã trải nghiệm rồi cho em xin ít nhận xét về xe, tư vấn về chỗ mua giá cả... Em xin rót rượu hầu ạ.
em chưa được ngồi thử, nhưng theo em thì con này xấu mù. thêm ít tiền nữa làm con sh 2012 đi cụ..

Tuan An

[Tịch thu bằng lái]
em chưa được ngồi thử, nhưng theo em thì con này xấu mù. thêm ít tiền nữa làm con sh 2012 đi cụ..
Em được ngồi lên rồi nhưng chưa đi thử :"> Đồng quan điểm với cụ là thêm ít nữa làm Sh 2012 vừa đẹp vừa là Honda :D

FordAT

Xe tăng
Xe SH mode đi cực êm, đi cảm giác như ko có tiếng máy vậy. Lúc đề nổ cũng thế nó nổ rất êm. Lúc dừng đèn đỏ 3s xe tự động ngắt máy, kéo ga lên lại đi bình thường rất êm.

thngaylangthang

Xe ngựa
Gấu nhà e múc em này ở trần quang khải giá 49,5 chạy đến hôm nay khoảng 50km rùi.

laceti.se

Xe buýt
Mua cho gấu thì không phải lăn tăn đâu các cụ ơi (Gấu nhà em đi 300km rồi). Em cũng đi thử, chở cả Gấu và F1 rất thoải mái vì yên bằng và dài. Cốp để được 2 mũ nửa đầu. Tầm 1m55-1m65 đi đẹp. Dáng ngồi thoải mái, vận hành nhẹ nhàng. Nói chung em thấy phù hợp ngừoi Việt và tốt trong tầm tiền.
Riêng đàn ông thì theo em tầm tiền này nên đi AB 125. Cố lên tý nữa thì làm con SH đời cũ.

demo_mon

Xe hơi
mua mà thỉnh thoảng có gái lái xe thì mode thôi,riêng em thì cố lên sh125 cho nó oách ( vì FA mà :(( )

mayqueen

Đi bộ
Nhìn thấy SH mode lại phải vào tâm sự đôi chút. Em vừa lập cái nick này vài phút thôi :)) Tại lên mạng đánh từ khóa xe Sh mode nó hiện cái này mà thấy mọi người bàn tán nên vào có chút ý kiến. hihi. Tình hình là em rất chi là thích Vespa Lx 125 . Hôm qua đi xem ( thấy được là cũng mua luôn vì cũng có ý định mua xe máy ) . Vào của hàng , hỏi Lx nó bảo 66,9 triệu miễn phí đăng kí lằng nhằng.. Em thấy cũng hợp, ngồi lên phát.. Trời ơi, với chiều cao 1m56 của mình xuýt nữa thì em ngã. Đã cao lại khó chống chân vì chỗ để chân nó phành to quá. Là con gái mà như thế nên cũng buồn lắm.. Thế là đi xem linh tinh, gặp ngay em SH mode màu xanh - nâu. Ôi trông nhỏ nhắn và rất hay. Em ko giỏi về xe máy nên em chỉ nhìn cái xe đấy theo mắt của 1 ng bình thường thôi, ko soi xét nhiều đầu đuôi này nọ gì cả. nhưng nhìn tổng thể thì chỉ nói 1 tf là OK , rất ok đối với con gái bọn em, chiều cao khiêm tốn. Hơn nữa là ngồi lên xe cái đầu xe khá nhẹ và có cảm giác như mình dễ lái dễ cua lắm ạ. Màu sắc thì ổn. Thế là mua ạ :D Giá là 50 triệu chưa tính tiền linh tinh. Em đi từ đó về nhà thì có 1 cảm giác là thật tuyệt, em như ru . nó làm em thấy rất an toàn. nhất là em vừa mới học xe máy ko lâu , cũng mới biết đi chứ ko LỤA. Nói chung, về giá cả và chất lượng thì nó hài hòa và phù hợp. Kiểu dáng ko đến nỗi xấu đâu ạ. trông cũng khá mềm mà. Nói chung nếu mua tặng phụ nữ thì chắc chắn các anh con trai sẽ ghi đc 1 điểm về mắt thẩm mĩ vì phụ nữ sẽ thích chiếc này , họ thường ko quá khắt khe về kĩ thuật này kĩ thuật kia. Đi êm, thoải mái là oke ạ. Em vote 1 phiếu cho xe này. 1 chút tiếc nuối vesvesspa lx 125 nhưng ko sao , chiếc này cũng làm em rất hài lòng. ! :)