[Funland] Kinh nghiệm thi vào trường THPT chuyên Hà Nội Amsterdam

babeo

Xe điện
Quá siêu rồi F1 nhà em chắc không quá bán
Là thật đấy cụ ạ. Vì F1 thi toán chỉ khoảng 6,5(CNN) là cao nhất- cháu tính rất sát, làm đúng hay sai là cháu rõ luôn ạ. Cháu tính gỡ bằng V+A ạ . Đề Toán năm nay khó hơn thì phải.
P/s:Nhà em thi thoải mái lắm, không thất vọng đâu ạ. Từ trước cháu đã lường được điều này rồi vì Toán CSP nhiều khi còn khó hơn TN ạ.
F1 nhà cháu bảo làm được 65% thôi, nhưng vì ko có thang điểm nên ko tự chấm được. Điểm thi thử toán bên CNN của F1 nhà cháu cũng 6,5 như F1 nhà cụ :T. Cháu đọc báo thì thấy nói đề toán năm nay khó hơn năm ngoái, khó hơn cũng đúng vì năm ngoái tất thảy có 5000 thí sinh, năm nay 7400, chỉ tiêu thì vẫn thế , nên trường phải nâng độ khó lên để phân loại thí sinh.

babeo

Xe điện
Cụ cứ kệ thôi chứ mình lo cháu còn lo hơn ạ. Nếu F1 nhà cụ thần kinh thép và không lo nghĩ thì cụ để cháu xem đáp án để euts kinh nghiệm cho thi TN còn thi 10/6 thì cụ quên đi, đề hôm đấy là con muỗi so với đề này. Em thấy cháu bảo bạn cháu thi Toán tin TN còn bảo đề này còn khó hơn Toán điều kiện của TN ạ:^o
Em hết rượu mời cụ rồi, em cũng đắn đo chuyện so đáp án ngay như cụ nói, nếu có phải hết ngày mai mới làm được. Con nhà em nó bảo đề này dễ hơn KHTN 1 chút vì nó cũng đã thi thử mấy đợt bên chuyên TN rồi, bên ấy có truyền thống là Toán chung khó hơn các trường khác, quan điểm của họ học các môn khối tự nhiên thì phải giỏi Toán.
F1 nhà cháu thì tưng tửng lắm, tối qua về xem đáp án vẫn thản nhiên như không.

Au79 Dragon

Xe điện
F1 nhà cháu thì tưng tửng lắm, tối qua về xem đáp án vẫn thản nhiên như không.
Đứa nào học tốt thì đương nhiên tưng tửng cụ ạ, thằng cu nhà em hôm qua thi về, em giấu đáp án để thi xong mới show ra vì sợ sai ảnh hưởng môn khác. Thế quéo nào nó lên mạng tìm ra rồi đọ bảo con làm đúng hết, chả biết nó có nói thật không nữa.

Cụ cứ kệ thôi chứ mình lo cháu còn lo hơn ạ. Nếu F1 nhà cụ thần kinh thép và không lo nghĩ thì cụ để cháu xem đáp án để euts kinh nghiệm cho thi TN còn thi 10/6 thì cụ quên đi, đề hôm đấy là con muỗi so với đề này. Em thấy cháu bảo bạn cháu thi Toán tin TN còn bảo đề này còn khó hơn Toán điều kiện của TN ạ:^o

sinichit52

Xe container
Đứa nào học tốt thì đương nhiên tưng tửng cụ ạ, thằng cu nhà em hôm qua thi về, em giấu đáp án để thi xong mới show ra vì sợ sai ảnh hưởng môn khác. Thế quéo nào nó lên mạng tìm ra rồi đọ bảo con làm đúng hết, chả biết nó có nói thật không nữa.
Chúc mưng F1 nhà cụ, vậy tốt rồi. F1 nhà cụ rất bản lĩnh.

babeo

Xe điện
Nào có giỏi, nó bảo chỉ làm đc 65% thôi. F1 nhà cụ giỏi toán thế, F1 nhà cháu chỉ đc mỗi tiếng Anh tàm tạm, hy vọng hôm nay văn và tiếng Anh kéo lại.

CCCK

Xe tăng
Chỗ cô Đỗ dung em thấy cụ CCCK bảo vậy . hình như buổi 3 tiếng thì phải.

Có một mợ còm thế này:
Vì các bạn không vào được lớp cô Nhung, cô Lan Hương, cô Lan Anh...dạy tốt phí thấp, các bạn phải timf học ở những chỗ như cô Đỗ Dung. Chứ những cô này còn chỗ cho học sinh thì TT Cô Đỗ Dung chưa đến lượt đâu bạn. Cũng vì nhiều phụ huynh họ không biết chỉ nghe tiếng thì cho con học thôi. Mình con học cô Nhung cũng nghe tiếng cô Đỗ Dung cho con đến học vài buổi cũng bỏ của chạy lấy người đấy bạn.

sinichit52

Xe container
Nào có giỏi, nó bảo chỉ làm đc 65% thôi. F1 nhà cụ giỏi toán thế, F1 nhà cháu chỉ đc mỗi tiếng Anh tàm tạm, hy vọng hôm nay văn và tiếng Anh kéo lại.
F1 nhà cụ Rồng chuyên Lý mà cụ.

TUCSON9389

Xe điện
Đã hết môn thi văn, chiều là thi môn chuyên

Au79 Dragon

Xe điện
Chúc mưng F1 nhà cụ, vậy tốt rồi. F1 nhà cụ rất bản lĩnh.
Đã hết môn thi văn, chiều là thi môn chuyên
Em không dám cụ ơi, cho đến khi biết kết quả thì chưa nói lên điều gì cả, học tài thi phận mà, 1 vé vào SP em nghĩ vẫn ngoài tầm với của con em, hy vọng cận chuyên thôi. Môn văn hôm nay các con làm tốt không các cụ?

F1 nhà cụ Rồng chuyên Lý mà cụ.

Au79 Dragon

Xe điện
Cố nốt môn chuyên hệ số 2 cụ êi, thực tế học khối chuyên ngữ mà đề toán làm được 65% là được của nó đấy.

sinichit52

Xe container
Em không dám cụ ơi, cho đến khi biết kết quả thì chưa nói lên điều gì cả, học tài thi phận mà, 1 vé vào SP em nghĩ vẫn ngoài tầm với của con em, hy vọng cận chuyên thôi. Môn văn hôm nay các con làm tốt không các cụ?
F1 em về bảo chém mỏi tay bởi bài thơ phần nghị luận văn học được học từ đầu lớp 9 mà ở lớp chưa ôn lại bao giờ:((. Còn nghị luận xã họi và đọc hiểu thì em chưa hỏi.

Au79 Dragon

Xe điện
F1 em về bảo chém mỏi tay bởi bài thơ phần nghị luận văn học được học từ đầu lớp 9 mà ở lớp chưa ôn lại bao giờ:((. Còn nghị luận xã họi và đọc hiểu thì em chưa hỏi.
Nghị luận xh chém là chính, càng nhiều chữ càng tốt vì lúc ấy chữ sinh ra ý chứ không phải ý sinh ra chữ nữa :)) Phần cảm nhận bài "Mùa xuân nho nhỏ" hôm nay thấy bảo bị lệch tủ nhiều lắm, hầu như các cô dạy văn (kể cả gv chuyên SP) cũng không đặt trọng tâm bài này. Thằng nhà em run rủi thế nào sáng nay trước lúc đi lại đọc lại bài này thành ra cũng chém được chút.

babeo

Xe điện
Nghị luận xh chém là chính, càng nhiều chữ càng tốt vì lúc ấy chữ sinh ra ý chứ không phải ý sinh ra chữ nữa :)) Phần cảm nhận bài "Mùa xuân nho nhỏ" hôm nay thấy bảo bị lệch tủ nhiều lắm, hầu như các cô dạy văn (kể cả gv chuyên SP) cũng không đặt trọng tâm bài này. Thằng nhà em run rủi thế nào sáng nay trước lúc đi lại đọc lại bài này thành ra cũng chém được chút.
F1 nhà cháu vẫn tưng tửng thế, bảo đề bình thường, làm được . Cứ phải đợi điểm mới biết được là được thế nào:D.

haivanphe

Xe container
Báo cáo các bác là bạn nhà em cũng đã xong chuyên Hóa SP. Toán thì làm được 2 cậu đại, 2 câu hình, Văn thì viết được 6 trang giấy, Hóa thì được 4.5/5 bài. Em cũng ko cho bạn ấy so đáp án hay làm lại vì sợ ảnh hưởng tâm lý đến các kỳ thi sau. Kệ đi thôi, không vào chuyên được thì cũng không có nghĩa là mọi cánh cửa đã sập xuống. Chúc các bạn thi tốt kỳ tới.

sinichit52

Xe container
Báo cáo các bác là bạn nhà em cũng đã xong chuyên Hóa SP. Toán thì làm được 2 cậu đại, 2 câu hình, Văn thì viết được 6 trang giấy, Hóa thì được 4.5/5 bài. Em cũng ko cho bạn ấy so đáp án hay làm lại vì sợ ảnh hưởng tâm lý đến các kỳ thi sau. Kệ đi thôi, không vào chuyên được thì cũng không có nghĩa là mọi cánh cửa đã sập xuống. Chúc các bạn thi tốt kỳ tới.
Chúc F1 nhà cụ thì tốt kỳ thi tới ạ

Getzcoi

Xe tăng
Báo cáo các bác là bạn nhà em cũng đã xong chuyên Hóa SP. Toán thì làm được 2 cậu đại, 2 câu hình, Văn thì viết được 6 trang giấy, Hóa thì được 4.5/5
bài. Em cũng ko cho bạn ấy so đáp án hay làm lại vì sợ ảnh hưởng tâm lý đến các kỳ thi sau. Kệ đi thôi, không vào chuyên được thì cũng không có nghĩa là mọi cánh cửa đã sập xuống. Chúc các bạn thi tốt kỳ tới.
Chuyên Hoá mà bạn í viết Văn được 6 mặt giấy thì bạn này dạng khủng rồi. Em dân Văn cho thi hoá khéo viết được 6 dòng. :D
Chúc bạn nhà bác đạt được nguyện vọng nhé!

Matxech

Xe container
Nhà cụ CCCK làm gì đủ điều kiện cho F1 học lớp xịn thế, cháu lạ gì.
Theo lịch thi thì hôm trước thi 10 xong thì hôm sau thi Ams. Cụ có biết khi nào và ở đâu xem
phòng thi, nghe quy chế thi chuyên Am không?
Cái này trong giấy báo thi có đầy đủ mà cụ

ambitious442

Xe tải
cô Nhung, cô Hương Lan, cô Đỗ Dung còn cô nào chưa thi xếp lớp tiếng Anh không các cụ nhỉ để em cho f1 nhà em thi ? cảm ơn các cụ nhiều !

hcmt

Xe điện
Theo em cứ cho so đáp án để rút kn các đợt sau. Ngày xưa e toàn thế. Hết 1 đợt thi là xem lại để tìm hiểu sai chỗ nào