[Funland] Kinh nghiệm thi vào trường THPT chuyên Hà Nội Amsterdam

sinichit52

Xe container
Ngày mai bắt đầu vào kỳ thi chuyên của các F1. Em chúc F1 nhà các bác làm bài tốt, đỗ được trường cháu thích. Đặc biệt chúc F1 nhà cụ haivanphe làm bài trên sức của mình và đỗ cả CSP và TN ạ .

babeo

Xe điện
So HES với Nguyễn Tất Thành thì trường nào hay hơn vậy cụ? F1 nhà cháu có PA NTT nên không theo dõi vụ KHGD nữa.
Hôm qua nhà cháu mới đi nộp hồ sơ NTT, thế mà vẫn còn đông cụ ạ. Nghe chừng năm nay tỉ lệ chọi NTT cũng căng phết đấy.

boyinblack

Xe tải
Nhóc nhà các cụ thi sư phạm chiều nay có ổn không ạ, nhà cháu về tự tính bảo chắc đc 8

boyinblack

Xe tải
Nhóc nhà cháu ẩu lắm, có lúc nó dự chuẩn nhưng có lúc dự chênh cả 1 điểm luôn!

sinichit52

Xe container
Mợ lo lắng thế mà kq có vẻ ko đc như kỳ vọng nhỉ. Trc đây sức học của cháu ntn hả mợ. Mong rằng cháu nó đùa mợ
Là thật đấy cụ ạ. Vì F1 thi toán chỉ khoảng 6,5(CNN) là cao nhất- cháu tính rất sát, làm đúng hay sai là cháu rõ luôn ạ. Cháu tính gỡ bằng V+A ạ . Đề Toán năm nay khó hơn thì phải.
P/s:Nhà em thi thoải mái lắm, không thất vọng đâu ạ. Từ trước cháu đã lường được điều này rồi vì Toán CSP nhiều khi còn khó hơn TN ạ.

Au79 Dragon

Xe điện
Do HES là trường mới (khóa đầu tiên năm nay ra trường) nên em không thể nhận xét được, Nhưng em nghĩ chắc sẽ tốt vì mới mở sẽ chú trọng đầu tư nhưng em chỉ lo trường có áp dụng đổi mới công tác dạy học (theo đề án nghiên cứu- F1 sẽ là đối tượng áp dụng nghiên cứu) hay không? Nếu có thì F1 em sẽ là vật thí nghiệm, đề án tốt thì F1 tốt còn đề án thất bại thì F1 ...sẽ như thế nào nên em không cho F1 thi.
HES học giá chát kinh, 6-7tr/ tháng, chất lượng thì cũng chả biết thế nào bởi mới và những đứa giỏi nó vào hết các trường Chuyên và công lập có tiếng rồi.

Au79 Dragon

Xe điện
Nhóc nhà các cụ thi sư phạm chiều nay có ổn không ạ, nhà cháu về tự tính bảo chắc đc 8
Chúc mừng F1 nhà cụ, nhưng đề không có thang điểm nên cũng chưa tính cụ thể được. Nếu làm đúng hết bao gồm cả ý 2 bài 4 (hình học) và bài 5 là 2 câu có tính phân loại, trừ râu ria đi thì mới được tầm 9 điểm. Con nhà em cũng hào hứng lắm, bảo cân được hết nhưng em dẹp ngay, bảo quên khẩn trương bài hôm nay để tập trung cho ngày mai.

boyinblack

Xe tải
Chúc mừng F1 nhà cụ, nhưng đề không có thang điểm nên cũng chưa tính cụ thể được. Nếu làm đúng hết bao gồm cả ý 2 bài 4 (hình học) và bài 5 là 2 câu có tính phân loại, trừ râu ria đi thì mới được tầm 9 điểm. Con nhà em cũng hào hứng lắm, bảo cân được hết nhưng em dẹp ngay, bảo quên khẩn trương bài hôm nay để tập trung cho ngày mai.
Ku nhà cháu trước giờ chỉ chăm chăm luyện thi Anh Ams nên chắc cậu cũng không thể tính chuẩn được. Kệ nó vậy vì thấy tinh thần nó đang thoải mái nên cháu cũng không săm soi gì nhiều!

sinichit52

Xe container
Chả bù cho con nhà em, cháu làm xong 3 bài còn bài hình và bài 5 cháu bỏ không làm. Cháu bảo khó lắm không phải nghĩ, có nghĩ cũng không ra điểm:((nên không nghĩ làm gì cho mệt. Vậy cháu bảo tối đa là 5 rồi.

Au79 Dragon

Xe điện
Chả bù cho con nhà em, cháu làm xong 3 bài còn bài hình và bài 5 cháu bỏ không làm. Cháu bảo khó lắm không phải nghĩ, có nghĩ cũng không ra điểm:((nên không nghĩ làm gì cho mệt. Vậy cháu bảo tối đa là 5 rồi.
Với bọn thi Toán thì còn yên tâm chứ con em thi Lý thì cũng chả biết thế nào cụ ạ. Em không dám để nó đọ với đáp án sợ không đúng thì rất dở cho các đợt thi sau. Để sau mùng 10/6 tính tiếp.

sinichit52

Xe container
Với bọn thi Toán thì còn yên tâm chứ con em thi Lý thì cũng chả biết thế nào cụ ạ. Em không dám để nó đọ với đáp án sợ không đúng thì rất dở cho các đợt thi sau. Để sau mùng 10/6 tính tiếp.
Cụ cứ kệ thôi chứ mình lo cháu còn lo hơn ạ. Nếu F1 nhà cụ thần kinh thép và không lo nghĩ thì cụ để cháu xem đáp án để euts kinh nghiệm cho thi TN còn thi 10/6 thì cụ quên đi, đề hôm đấy là con muỗi so với đề này. Em thấy cháu bảo bạn cháu thi Toán tin TN còn bảo đề này còn khó hơn Toán điều kiện của TN ạ:^o

Au79 Dragon

Xe điện
Cụ cứ kệ thôi chứ mình lo cháu còn lo hơn ạ. Nếu F1 nhà cụ thần kinh thép và không lo nghĩ thì cụ để cháu xem đáp án để euts kinh nghiệm cho thi TN còn thi 10/6 thì cụ quên đi, đề hôm đấy là con muỗi so với đề này. Em thấy cháu bảo bạn cháu thi Toán tin TN còn bảo đề này còn khó hơn Toán điều kiện của TN ạ:^o
Em hết rượu mời cụ rồi, em cũng đắn đo chuyện so đáp án ngay như cụ nói, nếu có phải hết ngày mai mới làm được. Con nhà em nó bảo đề này dễ hơn KHTN 1 chút vì nó cũng đã thi thử mấy đợt bên chuyên TN rồi, bên ấy có truyền thống là Toán chung khó hơn các trường khác, quan điểm của họ học các môn khối tự nhiên thì phải giỏi Toán.

Air man

Xe tải

CCCK

Xe tăng
F1 nhà cụ giỏi thế, F1 nhà em, nhầm 1 ý, bỏ mất câu cuối về đến nhà mới nghĩ ra, đang tiếc hùi hụi. Mai mới vào môn chuyên thế mạnh hy vọng ổn.

Au79 Dragon

Xe điện
F1 nhà cụ giỏi thế, F1 nhà em, nhầm 1 ý, bỏ mất câu cuối về đến nhà mới nghĩ ra, đang tiếc hùi hụi. Mai mới vào môn chuyên thế mạnh hy vọng ổn.
Thế cũng tạm ổn rồi cụ êi, em không hy vọng chuyên mà lọt cận chuyên cũng tốt. Cô giáo nó bảo cận chuyên SP ổn lắm.