[Funland] Kinh nghiệm thi vào trường THPT chuyên Hà Nội Amsterdam

kientrunganh

Xe buýt
Về phần viết luận thì quan trọng là cách viết và lập luận của cháu chứ ko phải là phải viết theo hướng nào đâu cụ.

Song Vịt

Xe buýt
Phần viết luận cháu viết theo hướng bảo mật thông tin cá nhân hay huóng tôn trọng quyền trẻ em hả cụ. F1 em viết theo hướng bảo mật, không hiểu có lạc đề không?
Cháu nhà em viết thiên về hướng tôn trọng quyền trẻ em. Tuy nhiên, đúng như cụ trên đã nói, quan trọng không phải viết về cái gì mà là viết như thế nào. Con bé nhà em nó giảng giải thì mà là có mấy kiểu viết, triển khai ý tuỳ thuộc đề: agreement essay, opnion essay với cái gì gì nữa, em ung thủ không nhớ đc. nó bảo đọc đề xong con không xác định đc thể loại nào, chém bừa. Em bảo không sao, không đỗ học trg khác

Chỉnh sửa cuối:

vinh.minh

Xe máy
Phần viết luận cháu viết theo hướng bảo mật thông tin cá nhân hay huóng tôn trọng quyền trẻ em hả cụ. F1
em viết theo hướng bảo mật, không hiểu có lạc đề không?
Viết luận sẽ chấm theo kiểu thi ielts, có bố cục, luận điểm và triển khai ý, vốn từ rộng, cấu trúc câu phức, chính tả chuẩn, không chấm kiểu văn đúng ý đâu.

sinichit52

Xe container
Về phần viết luận thì quan trọng là cách viết và lập luận của cháu chứ ko phải là phải viết theo hướng nào đâu cụ.
Em nghĩ viết luận theo hướng nào để tránh lạc đề chứ cụ? Nếu lạc đề thì sai yêu cầu mà?

babeo

Xe điện
Thẳng nhà em cũng thi và nó bảo văn vào bài chưa học :) Nhưng đề tiếng Anh có vẻ dễ vì thấy các bạn thi thử mấy lần trc bảo vậy. Con em cũng bảo đề tiếng anh ko khó. Nó cứ đòi thi nên em cho thi cho biết thôi.
Đề tiếng Anh khó hơn thi thử các cụ nhé, nhóc nhà em nó báo cáo vậy!
Có F1 nhà em thi đây ạ. Hôm nay cháu tổng kết là đề văn, toán có tính phân loại tốt( khó như lần khó nhất của thi thử); đề Anh có tính phân loại cực tốt( khó hơn nhiều đề thi thử khó nhất ạ)
Con nhà em chỉ thi thử lần 3 nói đề Anh khó hơn một chút, đề Văn hóc hiểm hơn còn đề toán tương đương.
F1 nhà cháu nói cả 3 môn khó hơn thi thử , à mà môn Tiếng Anh nó bảo đề hay, cháu chả biết hay là hay thế nào:T. Cũng chả hỏi kỹ nó được vì có hỏi nữa nó cũng tưng tửng thế thôi, mà thi chuyên Đức đông quá nên cháu thấy cũng chông chênh.

babeo

Xe điện
Con em thi thử cả ba đợt. Hnay về nó cũng nhận xét như con nhà cụ. Văn khó tương đương thi thử đợt 2 cụ ạ. Anh thì khó hơn đợt 3 ở phần viết luận.
Nhà em cũng đang đau đầu vụ nộp hồ sơ nguyễn tất thành đây vì cháu nó cũng trong diện đc tuyển thẳng
Cứ nộp rồi rút, chịu mất mấy triệu cụ ạ.

sinichit52

Xe container
Nếu như cụ nói thì em không lo vì cô giáo dạy cháu bảo khi viết luận mà lạc đề sẽ mất toàn bộ số diểm bài luận ạ.

boyinblack

Xe tải
Nếu như cụ nói thì em không lo vì cô giáo dạy cháu bảo khi viết luận mà lạc đề sẽ mất toàn bộ số diểm bài luận ạ.
Em nghĩ mỗi đứa có 1 thế giới quan riêng, chúng nó thể hiện trình ngoại ngữ là chính, nếu lập luận sắc bén, trình bày và phát triển ý logic thì sẽ đc điểm cao thôi

Binbi

Xe điện
Em cũng đang hướng cho 2 thằng nhà em thi vào Ams nên vào hóng các cụ trao đổi kinh nghiệm. Cụ/mợ nào có con thi đỗ vào Ams rồi thì tổng quát lại giúp em phát.

boyinblack

Xe tải
Em cũng đang hướng cho 2 thằng nhà em thi vào Ams nên vào hóng các cụ trao đổi kinh nghiệm. Cụ/mợ nào có con thi đỗ vào Ams rồi thì tổng quát lại giúp em phát.
Cụ tự cày đi, mỗi người một ý khó tổng kết lắm. Nhưng sợ nhất là mỗi năm ông sở HN lại đảo 1 phát thì chẳng biết đâu mà lần

vinh.minh

Xe máy
Em nghĩ viết luận theo hướng nào để tránh lạc đề chứ cụ? Nếu lạc đề thì sai yêu cầu mà?
Tất nhiên là phải viết đúng vào vấn đề đưa ra nhưng luận điểm và triển khai ý không nhất nhất như barem kiểu văn Việt Nam.

audi201

[Tịch thu bằng lái]
Haizza, ku nhà em hôm nay cũng thi KHNT. Văn làm ngon, nhưng Văn lại không được tính điểm.

Con các cụ làm toán tốt kh?

Chỉnh sửa cuối:

Au79 Dragon

Xe điện
Haizza, ku nhà em hôm nay cũng thi KHNT. Văn làm ngon, nhưng Văn lại không được tính điểm.

Con các cụ làm toán tốt kh?
Toán quá khó cụ ạ, con em về bảo bỏ ý Bất đẳng thức và câu Tổ hợp. Mấy đứa chuyên Toán cũng thế. Đề khó hơn chuyên SP nhiều.

azulka

Xe tải
HN Ams có tuyển sinh từ lớp 6 không các cụ mợ?

Sent from my LG-D852 using Tapatalk