[Funland] Kinh nghiệm thi vào trường THPT chuyên Hà Nội Amsterdam

lovewheels

Xe buýt
Các bác thấy hôm qua tình hình trẻ con thi vào song bằng Am thế nào? thằng cu nhà em chị nó dậy cho mấy buổi đi thi, chủ yếu để đánh giá thực lực, thế mà nó thi xong ra nó bảo là nõ đỗ. Hỏi tiếng Anh thì bảo nghe được, còn toán bỏ mất 30%, 70% còn lại chắc đúng một nửa, 3 điểm toán làm sao mà đỗ.

AnhMinh10

Xe máy
Có cụ mợ nào có con hôm trước đi hội thảo song bằng không ạ, cho em thông tin với! Con em hôm trước à uôm quên không đi.

BKG

Xe tăng
F1 nhà cụ Zai hay gái vậy?
Nhà em thì nhiều băn khoăn:
- Thích môi trường CNN nhưng nếu cháu là gái thì sẽ thích hơn; tiếng Đức hay, du học Đức rất tốt, rẻ, nhưng sẽ rất vất vả và quan trọng nhất là rủi ro được ăn cả ngã về không do chính sách đào tạo của Đức khá khắc nghiệt, thi 3 lần ko qua là out
- Song bằng hấp dẫn, nhưng ít thông tin tham khảo thưc tế quá, chỉ biết trên báo là năm ngoái các con học theo được, nhưng hạn chế là học trên lớp mất rất nhiều thời gian nên không có thời gian cho ngoại khóa, chất lượng giáo viên còn phải xem xét vì chỉ có giáo viên nước ngoài sang dạy Anh, Kinh tế, còn Toán lý hóa do gv Việt dạy.

Cccm nào có thông tin thêm, tư vấn nhà cháu với!
Cháu bạn em học chuyên Đức, đang học bên Đức, một năm gđ chỉ phải cung cấp tầm 250-300 ml. Tuy nhiên thực tế lớp cháu là chuyên ĐỨC ở CNN thì phải hơn 1/2 các bạn đã phải quay về thi lại ĐH ở VN do thi đầu vào ĐH bên Đức bị trượt.

blackcarens

Xe buýt
Cháu bạn em học chuyên Đức, đang học bên Đức, một năm gđ chỉ phải cung cấp tầm 250-300 ml. Tuy nhiên thực tế lớp cháu là chuyên ĐỨC ở CNN thì phải hơn 1/2 các bạn đã phải quay về thi lại ĐH ở VN do thi đầu vào ĐH bên Đức bị trượt.
Để hướng tới mục tiêu du học thì ngoại ngữ chỉ là điều kiện cần để đi thôi, sang bên kia chúng nó sẽ cạnh tranh bằng trình độ tư duy chứ ko phải bằng ngoại ngữ. Thế nên vào cấp 3 phải cày các môn toán lý hoá cho thật vững mới trụ được. Ngoại ngữ vừa phải thôi, tốt nhất tập trung lấy cái bằng IELTS 6.5-7 xong rồi dành thời gian cho các việc khác.

trungduong2211

Xe điện
F1 nhà e đg cặm cụi làm quà tặng các em cận CNN nhập học ngày mai. Có bán cả tạp chí CNN Zoom do các con tự làm từ A đến Z. Cụ mợ nào ngày mai đến ủng hộ các con với nhé.

Matxech

Xe container
Công nhận cnn có nhiều hoạt động hay ho
F1 nhà e đến mê tít chả muốn về
E phải giục mãi cứ bố cho con ở lại tí nữa

sinichit52

Xe container
F1 nhà e đg cặm cụi làm quà tặng các em cận CNN nhập học ngày mai. Có bán cả tạp chí CNN Zoom do các con tự làm từ A đến Z. Cụ mợ nào ngày mai đến ủng hộ các con với nhé.

Cụ hỏi cháu hộ em câu lạc bộ của CNN ngoài media còn có câu lạc bộ nào không ạ? Muốn tham gia thì mai đăng ký luôn hay vào năm học nhỉ. Mai cháu nhập học cận CNN

trungduong2211

Xe điện
Cụ hỏi cháu hộ em câu lạc bộ của CNN ngoài media còn có câu lạc bộ nào không ạ? Muốn tham gia thì mai đăng ký luôn hay vào năm học nhỉ. Mai cháu nhập học cận CNN
Sau hôm 10+ mới đăng kí và trải qua mấy kì phỏng vấn. Các anh chị cũ trực tiếp tuyển các e mới. Có khoảng hơn chục clb gì đó. F1 nhà e ở tạp chí CNN zoom, nhóm thiết kế đồ họa. Mai mợ cho bạn ấy đến trò chuyện với các anh chị tư vấn trực tiếp luôn dễ bắt sóng hơn
Mỗi thứ tiếng có 1 clb, các clb thể chất, nghệ thuật hội họa, âm nhạc, rock, khoa học, cộng đồng, nhà lãnh đạo trẻ, du học, môi trường...

Chỉnh sửa cuối:

sinichit52

Xe container
Sau hôm 10+ mới đăng kí và trải qua mấy kì phỏng vấn. Các anh chị cũ trực tiếp tuyển các e mới. Có khoảng hơn chục clb gì đó. F1 nhà e ở tạp chí CNN zoom, nhóm thiết kế đồ họa. Mai mợ cho bạn ấy đến trò chuyện với các anh chị tư vấn trực tiếp luôn dễ bắt sóng hơn
Cảm ơn cụ nhiều.

Au79 Dragon

Xe điện
Cụ sai rồi nhé, về học hành lẫn ngoại khóa CSP rất tốt, hơn các trường khác nhiều.Người ta nghe môi trường sư phạm thì cứ nghĩ là bị gò bó, cổ hủ nhưng thực tế thì không phải như vậy .Con em hồi xưa học AMS2, thi lớp 10 đậu CNN, CSP và AMS nhưng em ko muốn cháu tiếp tục học AMS vì tốn tiền học thêm và tiền đủ thứ nhiều quá :D Sau khi tìm hiểu kỷ, em khuyên cháu nên vào CSP vì gần nhà và môi trường học có vẻ tốt hơn các trường kia. Đến năm nay cháu đã lên lớp 12 và cảm thấy quyết định mình đúng đắn lẫn chính xác 99,9%.
Em cũng đang động viên con vào Lý CSP nhưng cu cậu có vẻ không happy lắm, muốn học CTN. AMS cũng đỗ nhưng xác định loại ngay từ đầu.

Cụ gạch đầu dòng về tình hình học tập bên CSP giúp em để thuyết phục nó. Thank cụ!

ruby_eagle

Xe điện
Arm thì nên học chuyên Anh, còn các chuyên khác ko có gì nổi mấy.

AnhMinh10

Xe máy
F1 nhà cháu đỗ song bằng Ams rồi. Mừng, nhưng lại đau đầu chọn song bằng (gần nhà) hay cnn Đức (cách nhà 7km) ạ.

sinichit52

Xe container
Vậy là đã xong kỳ thi chuyển cấp rồi. Bây giờ F1 em xác định theo khối A1, thi khối kỹ thuật. Các cụ cho em xin địa chỉ ôn Toán, Lý với ạ. Bây giờ trong tay em toàn địa chỉ ôn thi vào 10 thôi. Em cảm ơn các cụ nhiều.

Au79 Dragon

Xe điện
Vậy là đã xong kỳ thi chuyển cấp rồi. Bây giờ F1 em xác định theo khối A1, thi khối kỹ thuật. Các cụ cho em xin địa chỉ ôn Toán, Lý với ạ. Bây giờ trong tay em toàn địa chỉ ôn thi vào 10 thôi. Em cảm ơn các cụ nhiều.
Lớp 10 chưa có gì đâu mợ, để nó thở chút cho tới hè sang năm đi.

sinichit52

Xe container
Lớp 10 chưa có gì đâu mợ, để nó thở chút cho tới hè sang năm đi.
Không cụ ơi, f1 nhà em chắc phải học toán còn lý thì sang năm mới tính. Kiến thức toán chỉ vững phần cơ bản thôi, còn bài khó tý là chịu chết ạ.

CCCK

Xe tăng
Không cụ ơi, f1 nhà em chắc phải học toán còn lý thì sang năm mới tính. Kiến thức toán chỉ vững phần cơ bản thôi, còn bài khó tý là chịu chết ạ.
Vội thế cụ, F1 nhà em thi 10 có 8 điểm toán mà chả lo nữa là. Cho cháu nghỉ hết hè đi mợ ơi. Đỗ rồi, nghỉ ngơi đi.