Thảo luận Kinh nghiệm sử dụng VF8 cho newbie

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
tinh thần Việt chứ không phải tinh thaana việt. Cụ nên viết hoa từ "Việt" vì nó đại diện cho "Việt Nam" là tên nước tên dân tộc, tinh thần Việt không có cái kiểu láo nháo lươn lẹo đấy cụ Gừng ạ. Đã nói là phải chuẩn chỉ, tư cách đạo đức danh dự của bản thân nó thể hiện ra trong từng câu nói, từng bài viết đó.
hic

ko hiểu sao con ip13pro cỉa e nó lỗi phông

lucs dc lucs ko

poiuy

Xe ba gác
Cụ có thấy hãng xe hơi nào cập nhật phần mềm để khắc phục lỗi mãnh liệt như VF không ?
Có bao nhiêu hãng xe điện, họ không bán hàng ở VN nên làm gì có thông tin mà so sánh.

Kiên Khùng

Xe điện
tinh thần Việt chứ không phải tinh thaana việt. Cụ nên viết hoa từ "Việt" vì nó đại diện cho "Việt Nam" là tên nước tên dân tộc. Tinh thần Việt không có cái kiểu láo nháo lươn lẹo đấy cụ Gừng ạ (mấy cái thành phần ở trên), đã nói là phải chuẩn chỉ, tư cách đạo đức danh dự của bản thân nó thể hiện ra trong từng câu nói, từng bài viết đó.
Một số cụ gân cổ thì sẽ mỏi cổ

Kamri

Xe buýt
Có bao nhiêu hãng xe điện, họ không bán hàng ở VN nên làm gì có thông tin mà so sánh.
Gớm chết, có phải mỗi xe điện nhà Vf mới có phần mềm đâu. Xe xăng nó cũng cả đống phần mềm, chả thấy ông nào qua đêm cầm cờ lê 10 cả.

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe ba gác

Kamri

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

Easy girl

Xe tăng

Đi Jây

Xe tăng
Trưa nay em biểu nhân viên đánh con Lux A đi bảo dưỡng mức 3 vạn.
Lái xe lái ra Vin Smart City - bên xưởng bảo : "Anh có đặt lịch hẹn trước không, không thì chịu rồi vì bên em đang kín xe".
Dạo 1 vòng toàn là xe điện biển vàng (chiếm đa số) nằm la liệt để "bảo dưỡng". Thế mà các cụ bảo xe điện không phải bảo dưỡng nhiều như xe xăng, "bảo dưỡng" mất mấy ngày ý ;)). Chứ em chả dám nói chúng bị lỗi không lại đụng chạm, hí hí
Cụ nào cần confirm thì cứ tự mình chạy sang xưởng Vin ở Vincom Smartcity xem xe điện nó phải xếp lốt đợi hàng dài bên ngoài ý :-". Mấy con VF9 nằm nghẹo đỗ ngoài còn tháo cả biển ra (chắc chắn không phải xe mới vì ngang và đít xước tùm lum)

Hy vọng lí do các cụ đưa ra là đang còn hơi ít xưởng và bán được quá nhiều xe nên không đủ chỗ để "bảo dưỡng" :">.
Chia vui với các cụ mua VF3 vì đợt này thợ Vin chắc sẽ có nhiều kinh nghiệm ;))
nghe đồn bên ổ reddit là thiết kế khung gầm của xe VF nhà ta ko tương thích với thiết kế ổ gà và con lươn giảm tốc nước ta, nên em dự là tình hình này còn tiếp diễn dài dài.

Đi Jây

Xe tăng
Ôi dời có chục củ ai so đo làm gì. Lí do tôi bán xe là tôi sợ vcđ cái cảm giác nằm đường giữa đêm gần tiếng đợi cứu hộ (2 lần) và xuống hầm TTTM không lên được mất 3 tiếng (1 lần cuối).
Thời gian của tôi nó quý vô cùng nên tôi không chơi cái trò mở cờ lê 10 ra được. Vặn vặn điện nó giật cho thì chớt. Tôi là người dùng, không phải thợ sửa xe.

Cái chỗ dính nước đấy nó nằm tít bên dưới táp lô, ông lấy cả xô nước tạt vào nó cũng chả đến được chứ cứ đổ tại tôi hay lái xe của tôi nó đánh đổ nước vào cái gì ;)). Thằng kĩ thuật nó cũng thừa nhận là trời nồm bị, ông thích nghe ghi âm không tôi tìm tôi up lại cho nghe.
Ông cứ giữ quan điểm của ông nếu nó làm ông vui.
Hết :)))
"Tôi là người dùng, không phải thợ sửa xe." :D

Chúc mừng cụ thoát game này lành lặn. Lỗi cụ gặp còn nhỏ đấy, chứ còn nhiều vụ ghê gớm hơn nữa.

cap3hk

Tháo bánh
Chỉnh sửa cuối:

khiemds

Xe tải
Chắc 2 vụ đang đi trên cao tốc bị khóa vô lăng và chết máy

Không thuê cuhiep PR nên hắn không xóa cho =))
Cụ ơi, cuối tuần vừa rồi em có chạy VF8 từ SG đi Vũng Tàu, nói chung cảm giác lái thì không thể so sánh với xe em đang có (everest 2023). Tuy nhiên có 2 vấn đề mà em không hiểu là do em hay xe VF8 nó vậy:
1. Tay gạt xi nhan: nó rất khó tắt khi em chuyển làn, lần nào em chuyển làn, bật xi nhan, chuyển làn xong khi tắt thì rất khó, có lần phải gạt 4, 5 cái, nó lại chuyển sang nhan bên kia rồi mới tắt được.
2. Điều hòa lúc nóng lúc lạnh: em cài 26 độ: cứ khoảng 5 phút block điều hòa bật thì rét cóng. sau đó block tắt thì nóng gần chết được khoảng 5 phút thì block mới lại bật lại
3. Tiếng quạt làm mát pin kêu nhức hết cả đầu, khi em xem nhiệt độ phin rơi khoảng 37 đến 40 độ thì có tiếng quạt làm mát pin nó cứ o, o i, i không to lắm nhưng rất khó chịu, nhức hết cả đầu

Xe cụ có bị như vậy không ạ. Nói thật là em cũng đi thử để lấy 1 cái cho anh em nhà máy chạy nhưng chạy thử kiểu vừa rồi thì chắc em đổi ý về Xpander thôi, tuy nhiên vẫn muốn hỏi cụ những thắc mắc trên

Chỉnh sửa cuối:

Doubleqn

Xe buýt
Cụ ơi, cuối tuần vừa rồi em có chạy VF8 từ SG đi Vũng Tàu, nói chung cảm giác lái thì không thể so sánh với xe em đang có (everest 2023). Tuy nhiên có 2 vấn đề mà em không hiểu là do em hay xe VF8 nó vậy:
1. Tay gạt xi nhan: nó rất khó tắt khi em chuyển làn, lần nào em chuyển làn, bật xi nhan, chuyển làn xong khi tắt thì rất khó, có lần phải gạt 4, 5 cái, nó lại chuyển sang nhan bên kia rồi mới tắt được.
2. Điều hòa lúc nóng lúc lạnh: em cài 26 độ: cứ khoảng 5 phút block điều hòa bật thì rét cóng. sau đó block tắt thì nóng gần chết được khoảng 5 phút thì block mới lại bật lại
3. Tiếng quạt làm mát pin kêu nhức hết cả đầu, khi em xem nhiệt độ phin rơi khoảng 37 đến 40 độ thì có tiếng quạt làm mát pin nó cứ o, o i, i không to lắm nhưng rất khó chịu, nhức hết cả đầu

Xe cụ có bị như vậy không ạ. Nói thật là em cũng đi thử để lấy 1 cái cho anh em nhà máy chạy nhưng chạy thử kiểu vừa rồi thì chắc em đổi ý về Expander thôi, tuy nhiên vẫn muốn hỏi cụ những thắc mắc trên
Mua Xpander cho lành cụ à, chứ xe điện cái mục 3 cụ chịu không được thì mấy cái mục khác nhằm nhò gì

Bopbun

Xe điện
Mua Xpander cho lành cụ à, chứ xe điện cái mục 3 cụ chịu không được thì mấy cái mục khác nhằm nhò gì
Đúng thế. Có cái quạt kêu o i mà cụ cũng kêu nhức đầu, cụ chuyển xe xăng tầm tiền này thì chắc ồn như xay lúa luôn. Vf8 em không có nhưng ngồi taxi mãi rồi có thấy o i khó chịu gì đâu cụ?

khiemds

Xe tải
Đúng thế. Có cái quạt kêu o i mà cụ cũng kêu nhức đầu, cụ chuyển xe xăng tầm tiền này thì chắc ồn như xay lúa luôn. Vf8 em không có nhưng ngồi taxi mãi rồi có thấy o i khó chịu gì đâu cụ?
Vâng, kể cả ko có tiếng đấy em vẫn không mua VF8 cụ ạ. Em đang định hỏi các cụ đã đi VF8 rồi là các xe đó có bị vậy ko hay chỉ là cái xe em mượn nó bị vậy

Xediduongxa

Xe buýt
Ôi dào, lúc nào cũng fun fun, chỉ để chống chế sự tiêu cực thôi. Con VF8 củaông bố em vừa chết máy hôm nọ xong, phải kích bình mới lên. Chắcphải mua sẵn 1 cục kích bình Pisen, thấy ae review kích phát 1, ko phảiđem kích bìnhcắmđiện nữa.

datto70

Xe container
Chả sao cả. Cầm cờ lê nhưng xe an toàn 5 giải thưởng vẫn hơn những xe bồng bềnh vỏ mỏng dính lại còn đắt hơn.
Của các cụ tất! Đã chấp nhận cầm cờ lê là bình thường rùi thì vô đối mãnh liệt !
5 giải thưởng ngon đấy. nhưng tốt nghiệp bằng giỏi mà không xin được việc suốt ngày nuôi báo cô thế là không được đâu nhà =))
Báo đài vừa đưa tin các anh gì bên Nhật hàng loạt mẫu gian lận cái gì gì đó,........... nói chung cả 1 phường bát nháo cả, nhưng nhiều người Việt vẫn đam mê hàng Nhật lắm,......... có anh còn đặt hàng thương hiệu khác, gắn logo thánh thần của mình vào rồi bán cho các tín đồ người Việt.
Vỏ mỏng cho đỡ tốn xăng, tính mạng con người quan trọng gì :-o:-o:-o=))=))=)) Trong này nhiều anh vẫn còn đam mê lắm, cũng phải thông cảm thôi, kinh tế có hạn thì cứ Không có gì để hỏng, xăng tốn ít mà sài :-s:-s:-s

namphong12

Xe lăn
Báo đài vừa đưa tin các anh gì bên Nhật hàng loạt mẫu gian lận cái gì gì đó,........... nói chung cả 1 phường bát nháo cả, nhưng nhiều người Việt vẫn đam mê hàng Nhật lắm,......... có anh còn đặt hàng thương hiệu khác, gắn logo thánh thần của mình vào rồi bán cho các tín đồ người Việt.
Vỏ mỏng cho đỡ tốn xăng, tính mạng con người quan trọng gì :-o:-o:-o=))=))=)) Trong này nhiều anh vẫn còn đam mê lắm, cũng phải thông cảm thôi, kinh tế có hạn thì cứ Không có gì để hỏng, xăng tốn ít mà sài :-s:-s:-s
1 giữ mạng
2 giữ giá.