Thảo luận Kinh nghiệm sử dụng VF8 cho newbie

Kiên Khùng

Xe điện
Thật em cũng éo rảnh để sưu tầm từng đấy cái ảnh =)), có người khác làm (chắc vì nhiệt tình chứ không căm thù=))), bởi trên có ông khăng khăng xe tai nạn mới lật bánh nên e tha về cho mọi người tự nhận xét. Cụ thấy chuẩn không =))
Thống nhất vậy nhé:
Cụ nhất định là đ.é.o rảnh.
Đội sau lưng cụ mới rảnh.
Chốt vậy heng!

quangkhunglong

Xe tăng
Có cụ nào xe bị hiện tượng kết nối bluetooth để gọi điện thoại rảnh tay, nhưng mình thì nghe rõ bên kia nói nhưng bên kia lại không nghe thấy mình nói? Xe mới, thay điện thoại khác vãn bị. Lỗi gì các cụ nhỉ?

Đi Jây

Xe tăng
các cụ fan đc khen là mãnh liệt tinh thần Việt, thì giờ các cụ anti cũng đc khen là vô cùng mãnh liệt.
2 bên cứ thế phát huy, em là em lót dép ngồi hóng hiệp tiếp theo.

Cảm ơn các cụ luôn đem lại tiếng cười cho box này và cho cả cõi OF nữa.

Trada_thuoclao

Xe buýt
các cụ fan đc khen là mãnh liệt tinh thần Việt, thì giờ các cụ anti cũng đc khen là vô cùng mãnh liệt.

Box mang nhiều nội dung giải trí hàng đầu OF :))

poiuy

Xe ba gác
Có cụ nào xe bị hiện tượng kết nối bluetooth để gọi điện thoại rảnh tay, nhưng mình thì nghe rõ bên kia nói nhưng bên kia lại không nghe thấy mình nói? Xe mới, thay điện thoại khác vãn bị. Lỗi gì các cụ nhỉ?
Thế thì cụ phải kiểm tra cái micro của nó xem có hỏng không

quangkhunglong

Xe tăng
Thế thì cụ phải kiểm tra cái micro của nó xem có hỏng không
Micro điện thoại thì không hỏng vì khi không kết nối vẫn gọi bình thường. Micro xe thì em không biết nó nằm chỗ nào và làm thế nào để kiểm tra. Mang xe vào xưởng thì ngại quá

Easy girl

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có đội ngũ trợ lý sau lưng chưa =))

4funs

Xe hơi
Gần năm mươi tuổi đầu rồi, thật tôi chưa từng thấy trường hợp tỉ mỉ gom từng cái hình ảnh có thể cách nhau vài năm, gom nhặt thu xếp tất cả hình ảnh chống lại 1 cặp chữ cái VF như thế cả.
Bỏ công sức như thế, tập trung như thế, há chẳng phải là xuất phát từ một cảm xúc vô cùng mãnh liệt lắm ru?
Cảm xúc mà chỉ có lòng căm thù mới xứng nổi.
Chớ 1 OF bình thường đ.é.o rảnh đâu cụ.
[/QUOTE]
Cụ này buồn cười nhỉ, đang tranh luận về xe và các bằng chứng về chất lượng xe ... lại quay sang công kích cá nhân làm gì ;) E tưởng OF cấm việc đó.

Đi Jây

Xe tăng
Cụ này buồn cười nhỉ, đang tranh luận về xe và các bằng chứng về chất lượng xe ... lại quay sang công kích cá nhân làm gì ;) E tưởng OF cấm việc đó.
đây là đòn gia truyền của đội fan rồi. Dùng suốt từ năm này qua năm khác.

Kamri

Xe buýt
Các cụ chạy VF8/9 lưu ý chức năng acc của xe sẽ ko phát hiện được các vật thể cố định khi tốc độ xe lên trên 60km/h nhé ! Mới có một cụ dính đòn trên cao tốc HN-HP :(

quangkhunglong

Xe tăng
Đánh xe vào, kéo hết kính lên, ra khỏi xe và cứ thế rửa thôi
Mấy chế độ rửa xe gì gì kia, hình như là dành cho rửa xe tự động phổ biến ở MỄ
Em làm như cụ và xe lỗi luôn, acquy bị sụt vì khi rửa các bạn ấy cứ đóng mở cửa. Các cụ khác dạy là để chế độ cắm trại cho pin nó sạc acquy, cụ có làm vậy không? Để xe chế độ cắm trại mà xịt nước vào có nguy hiểm gì không?

gadoi

Xe buýt
Cụ cho em hỏi là đi rửa xe vf ngoài hàng vỉa hè thì có cần bật chế độ "Rửa xe" không? Có lưu ý gì khi rửa xe không ợ. Kính cụ
Chế độ rửa xe chắc chỉ phù hợp với trạm rửa xe tự động, tài xế vẫn ngồi trong xe, khi bật chế độ rửa xe thì xe sẽ tự động khoá cửa, lên kính.

gadoi

Xe buýt
Xe nào cũng bị. Gặp hôm trời nóng nó kêu còn to hơn công nông đầu ngang. Xe đi tầm 3v5 trở lên còn nghe cả tiếng động cơ điện kêu rít rít rít rít @@
Tiếng rít là đặc trưng của xe điện rồi cụ. Tiếng ồn của lốc điều hoà chưa quen thì hơi khó chịu cũng bởi vì xe không có tiếng động gì khác thành ra bị chú ý. Tính ra tiếng ồn đó không to bằng xe xăng đóng lốc đh, chỉ là xe xăng nghe quen thì bình thường. Thực ra ở ngoài bên cạnh mới nghe rõ chứ trong cabin nghe có đáng kể gì, cụ ví như công nông khiếp quá

gadoi

Xe buýt
Em làm như cụ và xe lỗi luôn, acquy bị sụt vì khi rửa các bạn ấy cứ đóng mở cửa. Các cụ khác dạy là để chế độ cắm trại cho pin nó sạc acquy, cụ có làm vậy không? Để xe chế độ cắm trại mà xịt nước vào có nguy hiểm gì không?
Chế độ cắm trại chỉ phù hợp khi cần ngồi trong xe mà duy trì điều hoà, giải trí. Còn việc sạc acquy là do máy tính nó tự điều khiển rồi

gadoi

Xe buýt
View attachment 8582045
Các cm cho em hỏi cái đèn vàng hình tam giác báo lỗi gì?
Cái đèn này nó cảnh báo phát hiện ra lỗi của xe. Thực tế người dùng hay gọi là lỗi ảo đặc sản của xe điện vì có phải xử lý gì đâu. Sau lần khởi động xe tiếp theo là lại hết. Cái món cảnh báo này khá dở hơi vì thế, có lẽ phần mềm thiết lập mức độ cảnh báo quá mức cần thiết.