[Kinh nghiệm] Những lỗi hài hài mà tài mới hay gặp phải

kd_pcmax

Xe tải
Haha.

Em thì lần đầu lái xe một mình là hồi lớp 11, chạy xe cũng quên keó phanh tay, cứ bảo sao đạp ga thấy ỳ hơi mọi ngày, lùi lên chỗ để xe mãi ko dc :)))

kd_pcmax

Xe tải
Ngày trước Cty em có chú Starex tải. Một hôm đi giao hàng đến nơi giao hàng, loay hoay không hiểu sao không vào được số lùi. Em với chú lái xe toát mồ hôi đang không biết làm thế nào, trong khi khách đang giục giao hàng. May quá phát hiện có cái dốc gần đấy thế là em bày mưu cho chú lái xe, làm sao thì làm nhưng lùi bằng cái dốc đấy. Sau một hồi loay hoay cũng trả được hàng, 2 AE đi về cho vào xưởng, sau thấy báo lại bị gãy cái gì đó nên không vào số lùi được (lúc đấy em chưa biết lái xe nên cũng chẳng biết là cái gì?)..he he.
Đoạn này em ko hiểu lắm cụ ạ.
Sao lại "lùi bằng được cái dốc đấy" là ntn?

Kesan Ruoi

Xe máy
Em bị dính quả, chưa hạ phạnh tay, cứ đi chậm tý lại bị chết máy, đang lo k hiểu xe bị làm sao hoá ra cái đèn chấm than vẫn đỏ

kd_pcmax

Xe tải
Lần đầu mượn xe đi về quê, cháu đổ đầy bình xăng con bán tải Ranger, báo hại ông chủ xe phải chạy xe ôm 20km ra xúc rửa bình dầu :D
Nhất bác :))) e đọc đoạn này ko tài nào nhịn được cười =)))

Lộc Thành

Xe tải
Website
www.cnsvietnam.com
Trời mưa, em oánh xe ra khỏi nhà mà loay hoay mãi không mở được gạt nước, hết phun rửa kính trước rồi đến kính sau. Cuối cùng quyết định cứ thế mà đi, may mà đi gần :-"

Ngo Rung

Xe lăn
Đoạn này em ko hiểu lắm cụ ạ.
Sao lại "lùi bằng được cái dốc đấy" là ntn?
Tức là tìm mọi cách tiến lên dốc, sau đó để trôi lùi ấy cụ ạ. Vì không vào được số lùi. Quả đấy mấy chú kho nhận hàng cứ mắt tròn mắt dẹt, khong hiểu mấy ông này làm gì mà cứ đi xe loanh quanh ở kho....

Ngo Rung

Xe lăn
Lại nói chuyện đổ nhầm xăng cho xe dầu.
Lần đấy em với đồng chí nữa cùng Cty đi công tác ở Giao Thủy_Nam Định. Lúc xong việc quay ra, ngay gần cổng có cửa hàng xăng dầu. Em vào đổ dầu.
Đỗ xe hô dõng dạc đổ cho anh 500k dầu. Đưa tiền cho chú bơm rồi chạy vào trong lấy hóa đơn. Tự nhiên nghĩ thế nào em lại chạy ra xe, em đến ngó vào bình dầu thấy nồng nặc mùi xăng. Hét ầm lên, quát tháo chú bơm, chú líu ríu trình bày "em tưởng xe du lịch chỉ chạy xăng thôi..." híc bó tay (xe Cty em là Prado máy dầu).
Báo hại 2 AE chạy đi mượn đồ để tháo bình dầu, hì hục mất 1 tiếng mới xong. May lúc đấy tắt máy rồi không thì lại phải ngủ ở Giao Thủy mất...hic

siêu tốc

Xe máy
cái phanh tay là nhiều bác dính nhất kể cả tài già

XuanMinh

Đi bộ
Mợ nên tập luyện để thành thói quen.Em đi 2b lúc nào cũng 2 xẻng 2 bên, dùng mãi thành quen, xe nào ko xẻng ko đi được,cái này là do em học 4b đấy.Còn phải tập mắt đảo nhanh liếc 3 gương nữa cơ, đi trong phố mà.
Bác này giống mình , đi xe máy mà kg kính chiếu hậu là kg đi được , giờ lái 4 bánh nhìn gương thoải mái , điều nữa là từ ngày biết lái ô tô ra đường đang đi xe máy cũng nhường đường cho ô tô khác .

nguyenle23

Xe hơi
Điều nữa là ko để đồ trên nóc xe, (cứ có đồ là tống hết vào trong xe ạ) vì có khi quên mất như em, hôm qua đi siêu thị về ôm con vào xe, thế nào để cái giầy lên nóc, giữa đường con đòi giầy, bố chỉ biết xin lỗi rối rít :))

Luzonbay

Xe tải
Lần đầu lái xe buổi tối, nháy pha xin đường thì mờ tịt chạ nhìn thấy gì, hóa ra bấm nhầm sang nút rửa kính

dalamaco

Xe buýt
Em bị 1 lần để phanh tay và bấm môi mím lợi nhấn ga lùi =)) may mà cái chân vẫn lưỡng lự chưa nhấn lút sàn và em kịp nhận ra có cái đèn gì đỏ đỏ hơi ngứa mắt =)) vội vàng hạ phanh tay và chấn vẫn chưa buông ga =)) may mà đất rộng và không có ai :-s
Cả một lần nữa, em hay có thói quen đi 2b về nhà và cởi mbh tiện tay để lên nóc xe, vào một ngày đẹp trời em phi xe ra đường vắng và mát ga, lượn chán chê về nhà mới nhớ là lúc đi thì cái mũ vẫn trên nóc =(( may thế cái mũ rởm có 30 cành :))

cafe sáng

Xe buýt
Câu chuyện trên xe:
- vợ hỏi: hôm nay trời nắng, nóng thế anh nhỉ?
- em: uhm, để anh tăng điều hòa.
10 phút sau:
- em: nóng thật em ạ.
- vợ: với tay vặn lên số nữa. Anh ơi cái đèn này không sáng.
- em: mặt đỏ nhừ, chưa bật AC.
Lần khác:
Chào ông bà đi con.
Rú ga, ra côn... đuôi xe bẹp dí vẫn không tiến.
Hic: phanh tay!
Hôm qua:
Vào cổng bệnh viện, tốc độ khoảng 20km/h. Kéo phanh tay, không đạp phanh chân vì tuột dép.
Chú chạy sau phanh dúi dụi, đỗ xe chạy lên bảo: xe chú hỏng đèn phanh rồi, may mà anh để ý.
Hic, hôm nay mà 40km/h thì sao nhỉ, hú vía.

denypham

Xe hơi
bài viết rất bổ ích, thanks cụ !

honda_cub79

Xe lăn
Câu chuyện trên xe:
- vợ hỏi: hôm nay trời nắng, nóng thế anh nhỉ?
- em: uhm, để anh tăng điều hòa.
10 phút sau:
- em: nóng thật em ạ.
- vợ: với tay vặn lên số nữa. Anh ơi cái đèn này không sáng.
- em: mặt đỏ nhừ, chưa bật AC.
Lần khác:
Chào ông bà đi con.
Rú ga, ra côn... đuôi xe bẹp dí vẫn không tiến.
Hic: phanh tay!
Hôm qua:
Vào cổng bệnh viện, tốc độ khoảng 20km/h. Kéo phanh tay, không đạp phanh chân vì tuột dép.
Chú chạy sau phanh dúi dụi, đỗ xe chạy lên bảo: xe chú hỏng đèn phanh rồi, may mà anh để ý.
Hic, hôm nay mà 40km/h thì sao nhỉ, hú vía.
Nguy hiểm quá, đáng nhẽ cụ nên đi giày hoặc dép có quai hậu lái xe, đi dép lê, chả may nó tuột ra dính vào chân ga hoặc phanh thì lại khổ.

lytamhoan

Xe đạp
Lần đầu đổ xăng, mở cả cốp ra xem, suýt nữa mở luôn cả nắp capo vì không biết nút nào với nút nào :D

gunner_hp

Xe tăng
Nguy hiểm quá, đáng nhẽ cụ nên đi giày hoặc dép có quai hậu lái xe, đi dép lê, chả may nó tuột ra dính vào chân ga hoặc phanh thì lại khổ.
Tối đưa Gấu với F1 đi dạo phố em toàn đi tông, nhưng vào xe là em bỏ ra đi chân đất.Đi chơi xa cũng thế, xe lúc nào cũng có đôi tông.Còn ban ngày đi làm đi giày thì ko nói.Đi tông lái xe em nghĩ ko nên, trượt chân thì bỏ xừ.