[Kinh nghiệm] Những lỗi hài hài mà tài mới hay gặp phải

Monkeyxauxi

Xe hơi
Có đận lúc mới biết lái, chân côn kém đã đành, lại còn đấm vào số 3 nên xe toàn bị chết máy, đến 2 lần đèn xanh mà không đi qua nổi ngã tư Lê Văn Lương với Hoàng Đạo Thúy, lúc qua được bên kia ngã tư cậu công an cứ nhìn nhìn theo xe.
Thế chắc bác có quên cả phanh tay nữa thì mới thế chứ cụ ơi.

LTY

Xe máy
Em nghe ông anh kể mượn xe có start/stop đang nổ máy sẵn đi công việc đến lúc ra không có chìa khóa để nổ máy lại thuê xe ôm chạy về lấy chìa khóa, xe thì vất đấy ko khóa cửa đc :)

trongdongviet

Xe buýt
Em hôm vừa rồi đi học trong sa hình, đến bài đề pa thì các thao tác dừng xe, kéo phanh tay nhanh lắm. Nhưng thế quái nào lại đưa tay về số lùi. Ông thầy ngồi bên cạnh bảo "làm gì thế"? Thế là lại nhanh chóng vào số 1 - Em nhầm. Chết cười quả này.

KINHBACMAN

Xe hơi
Những lỗi này thì hầu như ai mới lái cũng ó lần mắc phải.

beomap2

Xe container
Thế chắc bác có quên cả phanh tay nữa thì mới thế chứ cụ ơi.

Đang đỗ mà đấm thẳng cứ tưởng vào số 1 nhưng nó nhảy vào số 3 nên cứ ra côn là chết máy, không dùng phanh tay

Chỉnh sửa cuối:

bo_canh_cung

Xe tải
Đọc thớt này vui ghê! Hồi mới lái em cũng bị một lần xí hổ, đó là đang đừng đèn đỏ (rất lâu), về N (xe số tự động mà), một lúc sau đèn xanh bật lên, vào số mãi không được, các xe sau còi inh ỏi, vã mồ hôi hột. Lúc đó anh bạn ngồi cạnh mới nhắc đạp phanh, haizzz :D

huy88

Đi bộ
trước mình cũng quên phanh tay mấy lần

FujiS5200

Xe điện
Em thì lắm thứ có thể gọi là hài hài lắm. Hồi mới lái xe, vì thích luyện tay lái cứng nên bất cứ chỗ nào khó nhằn, đám nào đông đông là em vẫn cứ tiến thẳng, miễn là vẫn có thể đi được. Phải như các cụ khác thì chắc phần lớn thì quay đầu lại rồi vì ngại. Chính vì thích chui rúc thế nên xe em nó xước te tua luôn. He he. May mà xe em là xe cũ nên chẳng xót mấy (cái này thì là em hơi hơi nói dối đấy)

Chuyện nữa là em đi sơn lại cái cản sau của xe. Sáng gửi ở gara, chiều ra lấy về thì mấy chú thợ thỏ thẻ: "Anh ơi, tụi em chưa kịp oánh bóng. Thôi thì anh cứ đi xe về, sáng mai anh mang qua em đánh bóng luôn nhé."
Ngay tối hôm đó về, em lùi đánh uỵch 1 phát vào tường, báo hại hôm sau không dám mang xe tới gara vì... ngượng :">

BNN

Xe buýt
Nhận được điện thoại của bà xã liền phi một mạch 10Km đến để sửa xe không nổ máy được: kết quả cần số đang ở R (xe AT).

hungstarwar

Xe tải
Hồi mới lái, nhà cháu quên hạ phanh tay phải đến 5 lần. Rồi có lần mấy thằng bạn vừa xem xong Fast and Furios4 xong. Em lái xe đưa chúng nó về, lúc 4 thằng lên hết xe, xe vẫn đang nổ máy nhưng êm quá, em vặn chìa đề phát làm máy rú lên, cả hội xuýt xoa cứ như đang ngồi trên xe đua đang gầm gừ chuẩn bị xuất phát, ảnh hưởng hiệu ứng phim FF !

denkym

Xe tải
Đọc thớt này vui ghê! Hồi mới lái em cũng bị một lần xí hổ, đó là đang đừng đèn đỏ (rất lâu), về N (xe số tự động mà), một lúc sau đèn xanh bật lên, vào số mãi không được, các xe sau còi inh ỏi, vã mồ hôi hột. Lúc đó anh bạn ngồi cạnh mới nhắc đạp phanh, haizzz :D
e đi AT cũng hay về N , nhiều lúc ko để ý gạt mạnh nó xuống bố nó D1,D2 lại phải gạt lên thì quá lên đến R :)) phải ngó xuống mới về D đc

Ngo Rung

Xe lăn
Thớt này đọc lại vẫn thấy hay, nhiều cái bây giờ thỉnh thoảng vẫn bị thế mới tài.
Em lại nhớ đồng chí lái xe kể lại với em (đồng chí mà em kể vụ kích xe không chèn lốp ấy!), cũng lâu rồi, hắn với một ông nữa ở Cty em đi công tác ở Thanh Hóa, đi bằng Ford Laser AT. Buối tối đi tiếp khách, chắc cũng nghiêng 40 độ rùi. Hai thầy trò ra xe đưa nhau về KS. Ông kia ngồi ghế sau, đồng chí lái xe lên xe, nổ máy, cài số xong ngó nghiêng để đưa xe ra khỏi quán, xe vừa nhúc nhích xong thấy đứng yên, máy rú lên dạng không tải. Chú lái xe toát mồ hôi, định trả số rồi xuống kiểm tra.
Nhìn xuống cần số thấy ông ở ghế sau duỗi chân thẳng cẳng, đạp cần số về N ....hú hồn

adidas_hn_man

Xe tăng
hu hu... xe cháu lại bị xước cánh... vừa làm tháng 6. việc là mọi khi lao vào cổng 3m bt, hôm rồi về trời nhập nhoạng tối... quen chân cứ thế phi vào... ai dè cửa cổng chưa mở hết ........... rẹt.............. xong đời cánh mới làm huhu.... may mới bị xước ko bị móp...........lại đi 1 củ rồi huhu....

gunner_hp

Xe tăng
hu hu... xe cháu lại bị xước cánh... vừa làm tháng 6. việc là mọi khi lao vào cổng 3m bt, hôm rồi về trời nhập nhoạng tối... quen chân cứ thế phi vào... ai dè cửa cổng chưa mở hết ........... rẹt.............. xong đời cánh mới làm huhu.... may mới bị xước ko bị móp...........lại đi 1 củ rồi huhu....
Cụ ko mua bảo hiểm à ?

Muon_biet

Xe cút kít
Đã có lần cách đây lâu lắm rồi (khoảng trên 10 năm), mình thuê xe tự lái đi vào khu vực đường đông và buộc phải dừng xe chỗ hơi dốc, để tránh xe trôi, mình kéo phanh tay. Khi trước mặt thông xe, xe phía sau bóp còi thúc đi, cuống quá mình ga xe đi mà quên thả phanh tay. Thấy xe ì mình tiếp tục ga mạnh hơn nhưng xe cũng chỉ đi chậm, đi khoảng 25m thì thấy bánh xe có khói và thấy có mùi khét liền lết xe vào lề đường và dừng lại. Xuống xe thấy miếng ốp la giăng rơi xuống đương, hơi chạm tay vào la giăng xe thấy nóng bỏng. Lên xe kiêm tra lại mới biết là chưa nhả phanh tay.