Thảo luận Kinh nghiệm Mua - Sửa - Chăm sóc Mercedes cũ

toán mercedes

Xe tăng
Cụ là bác thợ tư vấn ba lăng nhăng nhất mà em từng biết :D
Như cụ phân tích về vấn đề có băng tuyết là phải đấy dùng C đi từ số 2 tức là đi từ từ đường trơn tát nhiên lên đi từ mới vững , nhưng nó chỉ là một khía cạnh nhỏ trong trong mục .... Còn nhiều khía cạnh khác cụ à :D ví dụ : đi có tải 4-5 người khi dừng xe và tiếp tục đi thì phải để S là chuẩn vì S đi từ số 1 mo men lớn hơn đưa xe thắng nhanh được các lực cản , hoặc đi trong phố đông người thì để C chạy từ số chầm chậm nhẹ nhàng nhỡ có vướng chân quá ga tý nó cũng không bị chồm lên húc vào đít người trước .....
- các chế độ họ thết kế là để sử dụng , vấn đề sử dụng nó như thế lào và sử dụng nó đúng qui định hay không ? Hay là sử dụng theo sở thích của bản thân
- cụ nói em tư van lăng nhăng thì cụ quá tự tin vào mình rồi

wagoner

Xe buýt
Chức năng của nó thế nào, hãng đã ghi rõ trong huớng dẫn SD, sự thật là nó chỉ khác nhau về số khởi hành, cũng không khác biệt đáng kể tiêu thụ nhiên liệu...cụ cứ nói những thứ suy diễn nghe nguy hiểm quá làm các cụ khác hiểu sai đi bản chất. Em thì biết gì nói nấy, không biết ngồi im thôi
Như cụ phân tích về vấn đề có băng tuyết là phải đấy dùng C đi từ số 2 tức là đi từ từ đường trơn tát nhiên lên đi từ mới vững , nhưng nó chỉ là một khía cạnh nhỏ trong trong mục .... Còn nhiều khía cạnh khác cụ à :D ví dụ : đi có tải 4-5 người khi dừng xe và tiếp tục đi thì phải để S là chuẩn vì S đi từ số 1 mo men lớn hơn đưa xe thắng nhanh được các lực cản , hoặc đi trong phố đông người thì để C chạy từ số chầm chậm nhẹ nhàng nhỡ có vướng chân quá ga tý nó cũng không bị chồm lên húc vào *** người trước .....
- các chế độ họ thết kế là để sử dụng , vấn đề sử dụng nó như thế lào và sử dụng nó đúng qui định hay không ? Hay là sử dụng theo sở thích của bản thân
- cụ nói em tư van lăng nhăng thì cụ quá tự tin vào mình rồi

smilezzz1505

Xe đạp
E thấy cả hai cụ đều nói đúng đấy ạ. Cụ toanmercedes nói cũng ko có gì sai, cụ ý nói về cách dùng của mỗi ng trong từng hoàn cảnh vận hành xe, e thấy chuẩn.
E mới tham gia thớt này, ko hiểu các cụ sao găng nhau thế!?

toán mercedes

Xe tăng
E thấy cả hai cụ đều nói đúng đấy ạ. Cụ toanmercedes nói cũng ko có gì sai, cụ ý nói về cách dùng của mỗi ng trong từng hoàn cảnh vận hành xe, e thấy chuẩn.
E mới tham gia thớt này, ko hiểu các cụ sao găng nhau thế!?
Là các bác ấy hay vậy , em chỉ là người hay thích tìm kiếm thêm kiến thức về xe đức thông qua chia sẻ cảm nhận từ mọi người chứ không có ý khác

giaphuc

Xe buýt
Cụ yêu đúng người rùi đấy, chúng ta chia sẻ trên cơ sở tài liệu kỹ thuật của nhà sản xuất, chứ nói theo cảm nhận thì không bao giờ giống nhau được vì mỗi người cảm nhận và đánh giá khác nhau cũng như câu chuyện thầy bói xem voi ấy

Phương.Xe

Xe điện
Cụ yêu đúng người rùi đấy, chúng ta chia sẻ trên cơ sở tài liệu của nhà sản xuất, chứ nói theo cảm nhận thì không bao giờ giống nhau được vì mỗi người cảm nhận và đánh giá khác nhau cũng như câu chuyện thầy bói xem voi ấy
Vâng, em luôn sử dụng xe theo sách hướng dẫn cụ ạ. Đôi khi cũng thấy cầu kì là do tính mình đại khái :)). Nhưng tốt nhất là tuân theo cụ nhỉ :)

smilezzz1505

Xe đạp
Cụ wagoner đơn giản là có tài liệu tiếng Đức hoặc English để đọc, dịch ra chia sẻ cho những ai ko biết cùng biết.
Đối chiếu thông tin cụ nêu với những cảm nhận của e khi để hai chế độ C và S e thấy đúng.
Cụ có thể post cho a e thấy bản chụp tài liệu tiếng Anh đc ko ạ?

haomeo

Xe tăng
Cụ wagoner đơn giản là có tài liệu tiếng Đức hoặc English để đọc, dịch ra chia sẻ cho những ai ko biết cùng biết.
Đối chiếu thông tin cụ nêu với những cảm nhận của e khi để hai chế độ C và S e thấy đúng.
Cụ có thể post cho a e thấy bản chụp tài liệu tiếng Anh đc ko ạ?
Đây cụ ơi, em ví dụ dòng C từ đời 2008 đổ lại nó nói rất rõ như cụ wagoner nói là chế độ C sẽ khởi hành từ số 2 chuyển số ở vòng tua thấp hơn..., từ đời 2009 trở lên thì nó ko nói rõ là C sẽ chuyển số từ số 2 nhưng bản chất vẫn như thế. Em thấy nó còn có cái lưu ý là khi chuyển các chế độ thì nên chuyển khi cần số ở P.

smilezzz1505

Xe đạp
Thì đấy, e thấy nó ghi C - comfort, S - sport đấy.
Còn quy tắc vận hành thì đúng như cụ wagoner đã nói.

duyhoangoto

Xe hơi
Có mỗi việc vận hành xe thôi mà sao khó hiểu thế các cụ nhể , có thể phải đợi thêm 5 năm sau mới hiểu hết về 2 chế độ C-S :D , sách vở chỉ hướng tóm tắt thôi còn lại là kinh nghiệm sử dụng mới là chuẩn nhất
Ban đầu ông kỹ sư thiết kế chỉ tưởng tượng ra thôi sau đó mới cho ra sẳn phẩm dồi thử nghiệm sản phẩm đó và cảm nhận viết thành sách . Xe mới đã có catalo hướng dẫn sử dụng còn cụ lào chưa có thì lên googd là có đủ hết ( cứ đánh đúng từ ngữ chuyên ngành thì mới ra )

wagoner

Xe buýt
Ban đầu ông kỹ sư thiết kế chỉ tưởng tượng ra thôi sau đó mới cho ra sẳn phẩm dồi thử nghiệm sản phẩm đó và cảm nhận viết thành sách )
Bằng môt câu này thôi thì em đã đoán ra cụ vẫn là cụ toán mercedes, vì cách tư vấn vẫn kiểu...ba lăng nhăng
Chẳng có hãng xe nào tưởng tượng để cho ra sản phẩm, sau đó mới thử nghiệm. Kể cả là hãng xe đạp chứ không nói đến ô tô

duyhoangoto

Xe hơi
Bằng môt câu này thôi thì em đã đoán ra cụ vẫn là cụ toán mercedes, vì cách tư vấn vẫn kiểu...ba lăng nhăng
Chẳng có hãng xe nào tưởng tượng để cho ra sản phẩm, sau đó mới thử nghiệm. Kể cả là hãng xe đạp chứ không nói đến ô tô
Vậy theo ý cụ thì xe oto giống như 1 sinh vật do tự nhiên tạo hoá ra chứ không phải là do con người tạo ra ? :D:D:D Cụ quả là ảm hiểu ạ em bái phục :P

tuanphong_chip4

Xe tải
Em thì nhận ra không phải do tư duy tư vấn của chị Toán ba lăng nhắng ,
em nhận ra bằng cách " lào " , đố các cụ biết đấy ;;)

musiclife

Xe tăng
Cái này nó chỉ đơn giản là: khi các cụ đi trên đường trơn trượt (nước ngoài là đường có tuyết - mùa đông) thì để ở chế độ C (hay W đối với xe nhập khẩu) vì xe chuyển số từ số 2 với vòng tua thấp lên ổn định hơn; nếu không phải đi trên đường trơn trượt thì luôn để ở chế độ S vì xe chuyển số từ số 1 với vòng tua cao lên khỏe và bốc hơn.

Bmw cổ

Xe đạp
Em có vấn đề mà ko biết chổ sửa , mấy bác giúp em với ạ . Em bị gãy cái gạt gió điều hoà mà ko biết thay ở đâu . Bác nào có kinh nghiệm chỉ em với xe em dòng c300 nua năm 2014
Cái này bạn mang đến ga ra sudico ỏ mỳ đình bạn ấy chế lại cho như rin luôn cái này ko khó mình đà làm rồi.0983601654

toán mercedes

Xe tăng
Em thì nhận ra không phải do tư duy tư vấn của chị Toán ba lăng nhắng ,
em nhận ra bằng cách " lào " , đố các cụ biết đấy ;;)
các cụ gọi em ạ , thảo lào em thấy nóng tai
các cụ cần tư vấn - hay sửa chữa khám bệnh - hoặc mua phụ tùng mer tốt giá rẻ thì qua cơ sở của em ở
ĐƯỜNG TAM TRINH - HOÀNG MAI HÀ NỘI theo địa chỉ dưới nhé . trên này em cũng không tiện tư vấn quá nhiều không lại vi phạm nội quy của diễn đàn và một số cụ chủ thớt
www.facebook.com/PHụ-KIện-Mercedes-Benz-892255134228213/
www.facebook.com/Repair-Service-Transimission-Auto-838367249547378/
www.facebook.com/toanmercedesbenz

CÁM ƠN CÁC CỤ QUAN TÂM !

smilezzz1505

Xe đạp
Còn e đọc của C và E 2011 đây ạ:
(Chuyển C - S khi cần số ở P, N, D ạ)