[Funland] Kinh nghiệm kiện đòi nợ

cuongdiv

Xe container
Tiện thể các cụ tư vấn giúp e trường hợp bà Cô nhờ ông a cắm sổ đỏ vay NH, bà Cô nhận nợ bằng vi bằng có chứng nhận của bên Thừa phát lại, trc đây thì bà Cô vẫn tự nộp lãi và gốc trả NH, tuy nhiên nhiều tháng nay bà Cô không chịu nộp các khoản gốc lãi cho NH, tài sản thì vẫn còn nhà và thu nhập của ông Chồng đang dạy ở một trường đại học. Ông a e thì ngọt nhạt, căng thẳng có đủ nhưng bà Cô vẫn ko chịu nộp, bây giờ ông ấy muốn kiện hoặc có cách nào để bà Cô ấy phải trả nợ ko ạ

Canvansite Blue

Đi bộ
Dạ hơn 1 tỷ cụ ạ. Nó vẫn kd bình thường mà ko trả em nên em mới cú chứ
Những trường hợp này căng quá thì mình sử dụng phương án 2 cụ ạ, 50/50 hoặc 40/60 ( có giấy tờ vay nợ ) nhất là bét với thể loại tiếc nợ này luôn cụ ạ. gặp e là e chơi đến cùng

kiamorningslx

Xe buýt
Những trường hợp này căng quá thì mình sử dụng phương án 2 cụ ạ, 50/50 hoặc 40/60 ( có giấy tờ vay nợ ) nhất là bét với thể loại tiếc nợ này luôn cụ ạ. gặp e là e chơi đến cùng
Bên e ko phải là vay cá nhân, mà bên em bán hàng cho họ có đủ hồ sơ chứng từ giao nhận hóa đơn ... Đây là phần tiền còn lại sau khi hết bảo hành, 3 năm rồi họ không chịu trả. Em định kiện ra tòa. Em thấy trong SG chuyện kiện tụng liên quan đến thương mại kiểu thế này rất là bình thường, nhưng ở HN thì ko rõ thế nào

DoKhanh

Xe tải
Em cũng có mấy khoản nợ như cụ chủ nhờ các cụ tư vấn để xử lý kể cả mất chi phí nhiều chứ nợ lâu quá.

DidiLe

Xe container
Thông thường tìm cách đưa con nợ vào bẫy chứng cứ tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản thì dễ nhất.
Dùng sức ép từ những sai phạm của con nợ để thu hồi nợ.
Cắt cử 1 nhân sự đến ngồi ở đó đòi hàng ngày...
Cách đây hơn chục năm em đã từng đi thu 300 triệu rả rích trong hơn 2 tháng trời, mỗi ngày 1 ít cứ như đi thu họ. Cho thằng NV cứ chiều kê đít ngồi ở cửa nhà con nợ hút thuốc lá vặt.
Khó cụ ơi.
Em đi đòi nợ còn bị vả đây.

namngontay

[Tịch thu bằng lái]
Em đánh dấu hóng ạ.

hitle888

Xe điện
Thông thường tìm cách đưa con nợ vào bẫy chứng cứ tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản thì dễ nhất.
Dùng sức ép từ những sai phạm của con nợ để thu hồi nợ.
Cắt cử 1 nhân sự đến ngồi ở đó đòi hàng ngày...
Cách đây hơn chục năm em đã từng đi thu 300 triệu rả rích trong hơn 2 tháng trời, mỗi ngày 1 ít cứ như đi thu họ. Cho thằng NV cứ chiều kê đít ngồi ở cửa nhà con nợ hút thuốc lá vặt.
Chuẩn ạ, bên cty cũ em trước cũng cắt 1 bác thuộc tổ bảo vệ (bộ đội phục viên), ngày làm 8 tiếng ở công ty đối tác, quần áo chỉnh tề, cắp theo đống báo đến ngồi đọc. Thế mà gần 1 tháng cũng thu hồi được vốn đấy ạ

longkaca

Xe tải
Nếu KD bình thường thì người ta sợ nhất là ảnh hưởng đến danh tiếng của công ty,vì còn kinh doanh các kiểu, bác đưa người qua công ty ăn nằm ở đó xem thế nào, lựa người lì đòn 1 chút, chứ hiền hiền qua bị hù cái chạy té re nữa

kiamorningslx

Xe buýt
Nếu KD bình thường thì người ta sợ nhất là ảnh hưởng đến danh tiếng của công ty,vì còn kinh doanh các kiểu, bác đưa người qua công ty ăn nằm ở đó xem thế nào, lựa người lì đòn 1 chút, chứ hiền hiền qua bị hù cái chạy té re nữa
Chúng nó thuê VP ở 1 khu kín nên bên em ko vào ăn vạ được cụ ạ :(

Dungbg79

Xe máy
Em cũng đang phải xử lý đòi hộ cho ông em một khoản nợ. Đông Tây y đủ cả mới gần xong. Giờ anh em xã hội cũng khó vào việc, ko như trước kia, nên phải tuỳ từng trường hợp để đòi. Cụ chủ có đủ chứng từ nợ và con nợ có tài sản thì cũng có cơ hội cao đòi được. Nếu cần hỗ trợ thì ib em xem có thể giúp gì cho cụ ko.

pho_mai_la_pho

Xe tải
Kinh nghiệm là hạn chế nợ nần.
Luật xứ thiên đường về cơ bản không bảo vệ thằng chủ nợ cũng như có biện pháp, chế tài xử lý con nợ. Thành ra có kiện tục chỉ thêm tốn tiền cho bọn toà, viện

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

dalink

Xe điện
Tiện thể các cụ tư vấn giúp e trường hợp bà Cô nhờ ông a cắm sổ đỏ vay NH, bà Cô nhận nợ bằng vi bằng có chứng nhận của bên Thừa phát lại, trc đây thì bà Cô vẫn tự nộp lãi và gốc trả NH, tuy nhiên nhiều tháng nay bà Cô không chịu nộp các khoản gốc lãi cho NH, tài sản thì vẫn còn nhà và thu nhập của ông Chồng đang dạy ở một trường đại học. Ông a e thì ngọt nhạt, căng thẳng có đủ nhưng bà Cô vẫn ko chịu nộp, bây giờ ông ấy muốn kiện hoặc có cách nào để bà Cô ấy phải trả nợ ko ạ
Đầu tiên phải nắm kẻ có tóc đã. Ví dụ soạn tờ đơn nháp gửi trường đh chỗ ông chồng làm cho bà cô xem trước chẳng hạn.

Bopbi_hsgs

Xe container
Bà cô có nhận nơ bằng vi bằng thì cứ đòi thẳng bà cô thôi