[Thảo luận] kinh nghiệm khi gặp container

onlyunme

Xe hơi
từ trước đi xa toàn ngồi xe khách hay ngồi sau xe người khác nên em thấy vượt xe tải hạng nặng chả có chút vấn đề gì.
nhưng từ khi cầm lái ---> biết sợ hay sao mà em nghĩ đến container mà toát mồ hôi
đã thế thằng anh vừa rồi không hiểu lái xe kiểu gì mà bị container nó ép cho lao vào dải phân cách^^
nên em càng nao núng các bác ah.
----mọi người bảo là xe tải hàng nặng và container nó lắc đuôi, cái này thì em không dám đối mặt, chỉ dám tránh xa.
----mọi người cũng bảo là xe hạng nặng nó hút gió rất nguy hiểm. mà nói thật là em cũng chưa dám thử để biết khi bị hút phải làm thế nào...^^
xin các bác chia sẻ giúp em ít kinh nghiệm khi gặp xe tải hạng nặng,

ndcuong

Xe tải
cụ cứ lé ló đi cho nành

DuongNV

Xe buýt
Khi nào nó cho vượt đàng hoàng và cụ thấy vượt được mà an toàn thì hãy đạp ga! Còn không thì cứ củ từ cho nó lành.

gocart

Xe cút kít
Gặp xe công nếu chưa vượt được ngay thì cứ từ từ theo nó, chả cần đèn còi làm gì. Khi nào nó thấy cho vượt được thì nó sẽ tự né ra cho mình vượt.

Quái xế

Xe buýt
Các cụ nói đúng đó ợ. Tài công họ cũng ko thik chèn ép người khác đâu. Vì nếu làm thế rủi gặp phải bố nó thì lại phiền. Vấn đề ở đây là do đường sá VN mình còn nhiều bất cập nên khi nào cả 2 bên đều cảm thấy sẵn sàng thì sẽ thỏa mãn nhau ngay í mà.

codate

Xe tăng
tốt nhất là tránh xa thằng này, kẻo 1 phút bốc đồng cả đời nói ngọng

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Thấy xe cont tránh càng xa càng tốt, bon chen với nó làm gì !

thule6

Xe điện
Theo cháu thì bác nào mới lái thì nên từ tốn theo xe cong khi chưa đủ đ/k vượt và xe công chưa cho vượt vì họ đi trước, ngồi cao nên tầm quan sát của họ tốt hơn mình. Xe công thường rất dài và chở nặng nên khi vào cua thường chém làn nên các bác mới lấy bằng phải luôn chú ý điểm này và nghiêm cấm vượt khi xe công bò qua những đoạn đường gập ghềnh, nhiều ổ gà, ổ voi vì conteno rất dễ bị lật, khi ấy xe con chạy bên cạnh thì ... :77: ... cháu ứ dám nghĩ nữa đâu
Chúc các bác lái xe an toàn!!!

be beo

Xe tăng
Theo cháu thì bác nào mới lái thì nên từ tốn theo xe cong khi chưa đủ đ/k vượt và xe công chưa cho vượt vì họ đi trước, ngồi cao nên tầm quan sát của họ tốt hơn mình. Xe công thường rất dài và chở nặng nên khi vào cua thường chém làn nên các bác mới lấy bằng phải luôn chú ý điểm này và nghiêm cấm vượt khi xe công bò qua những đoạn đường gập ghềnh, nhiều ổ gà, ổ voi vì conteno rất dễ bị lật, khi ấy xe con chạy bên cạnh thì ... :77: ... cháu ứ dám nghĩ nữa đâu
Chúc các bác lái xe an toàn!!!
Nhà cháu theo cụ, mình đi đứng đoàng hoàng từ tốn không việc gì phải vội, nhanh hay chậm tý có sao, an toàn là ok.

onlyunme

Xe hơi
vang chac cac bác nói đúng.
em chay matiz nên khi đi bên cạnh nó ngoanh ra thấy nó sừng sững như xe tăng nên hốt.
tại mấy lần đi với thầy giáo, nhìn thấy xe hạng nặng là em lai đi chậm lại, cách no ra 1 khoảng cho an toàn nhưng ông ý cứ bắt vượt xe hạng nặng.
ông ý cứ bảo xe con sao lại phải đi sau/ bám đuôi xe to.
em không hiểu ý ông thầy nối đến hạn chế tầm nhìn hay vì tốc độ hây vì đẳng cấp.^^

larom

Xe máy
Trước cháu nói chuyện với mấy bác lái xe, các bác ý bảo là," thằng nào còi nhiều, đòi vượt nhiều, cứ sồn sồn cuống cuồng lên đòi vượt thì cứ nhích ra cho nó lên, lên được nửa thì đánh lái nhẹ, lắc *** một phát là thằng vượt lao vào phân cách ngay " thế nên cháu mới hỏi, muốn vượt thì làm thế nào, các ông to bỏ *** , các bác ý bảo là "Bim một phát nháy đèn một phát thôi là biết rồi, vượt được là người ta nhường cho vượt ngay" đơn giản thế thôi ạ

Loong Phoong

Xe điện
thấy an toàn thì nhao lên thôi, k thì cứ đi sau nó cho nó lành, nhanh vài giây khéo lại chậm cả đời thì mệt lắm

Furious

Xe điện
Xe công nó đã cho vượt thì có nghĩa là vượt được, còn nếu nó không nhường thì có nghĩa là chưa đủ điều kiện cho vượt (trong điều kiện lái xe công khỏe, tỉnh táo). Chịu khó nhịn nó 1 chút.

ECO-arch

Xe tăng
Gớm, cần gì phải vượt xe công cho mệt xác, nó toàn tít trên 80.

enkhr

Xe đạp
Em nhường tất. Khi nào bác í bảo em chú vượt đi thìa em mới dám vượt ạ. Mà chỗ vượt phải thật thông thoáng, chứ đang vù vù vượt lên gặp ngay một bác thò đầu ra đòi đọ cứng mềm thì em sợ lắm....

hoangru

Xe tải
Nói chung xe container đi tử tế chứ xe khách thì thôi rồi lượm ơi

Vuvit

Xe tăng
Dù đi xe gì thì gặp mấy chú này cứ chủ động nhường bác ợ! Một sự nhịn, chín sự lành...