Kinh nghiệm khi chọn mua chung cư-đúc rút từ bản thân.

vũ duyên

Đi bộ
kinh nghiệm của em đấy là em chọn khu chung cư cao cấp có chủ đầu tư, đơn vị thi công uy tín & thiết kế đẹp để mua các cụ a
Em cũng đang tích tiền mua Roy nhà bác Vin đây,có nguồn hàng,nhiều căn khá ưng rồi nhưng cò không tiến.

bacdo

Xe buýt
nhà cháu đang muốn đẩy căn 2404 dự án VInhomé Nguyễn Chí Thanh đây ạ, cụ nào chim ưng thì ới nhà cháu tiếng.

leika

Xe tải
Website
www.Bdsvin.com
"Lựa chọn sáng suốt giúp bất động sản tăng giá trị"
các cụ tham khảo sẽ thấy
http://bdsvin.com/tin-tuc

tungvanceo

Xe hơi
Mình cũng chuẩn bị mua chung cư ( hehe cũng 2 năm nữa) nhưng vào hóng tý kinh nghiệm.

chucdv.vpbank

Xe đạp
Có cụ nào còn căn hướng đông hoặc bắc, Vay 30k tỷ khu: HÀ ĐÔNG, HOÀNG MAI, TỪ LIÊM ới em nhé

huong_xt

Xe tải
Theo em tốt nhất nên mua chung cư của chủ đầu tư nước ngoài, giá rồi chi phí có thể đắt nhưng chất lượng ngon hoặc có thể mua của tập đoàn tư nhân nhưng quản lí dự án và tổng thầu là nước ngoài, ví dụ Bitexco,chất lượng ko kém chủ đầu tư nước ngoài
E vote cho comment này của cụ ah. Cảm giác vào các khu CC của Chủ đầu tư nước ngoài khác hẳn với các CDT Việt Nam. CDT nước ngoài luôn tập chung xây dựng không gian sống, không gian chung, và các tiện ích nội khu, căn hộ không chỉ để ở mà còn là để enjoy life ^^!

leika

Xe tải
Website
www.Bdsvin.com
vinhomes nguyễn chí thanh có căn 12A tầng trung tháp B đang tìm ý chung nhân mới đây ah, giá cắt lỗ lỗ lỗ các cụ mợ ah

nguyenmaiha

Xe đạp
Em đang thích căn trong Vinhomes Central Park của bác Vin đây :D có cụ nào mua căn trong đó rồi hay làm biết thông tin gì về Vinhomes thì chia sẻ em với ạ

gunners

Xe tải
Vợ chồng em tiết kiệm cũng được 150 tỏi, hai vợ chồng đều làm doanh nghiệp tư nhân, thu nhập mỗi tháng để ra được khoảng 20 tỏi. Vợ em làm ở Ngã Tư Sở, còn em làm ở Quế Võ-Bắc Ninh. Đăng đàn hỏi các cụ, mợ tư vấn hộ em là với mức thu nhập này có thể mua CC được không ợ? Và mua ở khu nào để tiện đi lại cho cả hai vợ chồng em. Cảm tạ các cụ nhiều ợ!
Tiết kiệm đc 150 tỏi, hàng tháng để ra đc 20 tỏi, làm ở Ngã Tư Sở thì cụ mua khoảng 50 căn Royal City đập thông tường, làm thang máy riêng cho các tầng mình ở, tha hồ rộng rãi cụ ạ :)

mofi

Xe tải
E đang tìm mua căn chung cư ở Green Star mà căn này lại nằm cạnh thang máy, cạnh luôn thang bộ mặc dù cửa vào căn hộ ở mặt khac không bị ảnh huởng. Em đang hơi lăn tăn là không biết có bị ảnh hưởng ồn bởi thang máy không ? các em sale nói không ảnh huởng vì hộp thang máy được xây riêng và e cũng biết điều này nhưng vẫn cần các cụ tư vấn thêm thực tế ạ. Thanks

Bummer9332

Xe buýt
Nhà e có căn CT2 Văn Khê, cạnh thang máy nhưng chẳng ảnh hưởng gì, vẫn đẻ đều cụ ở trên ạ

Black90

Xe tải
E đang tìm mua căn chung cư ở Green Star mà căn này lại nằm cạnh thang máy, cạnh luôn thang bộ mặc dù cửa vào căn hộ ở mặt khac không bị ảnh huởng. Em đang hơi lăn tăn là không biết có bị ảnh hưởng ồn bởi thang máy không ? các em sale nói không ảnh huởng vì hộp thang máy được xây riêng và e cũng biết điều này nhưng vẫn cần các cụ tư vấn thêm thực tế ạ. Thanks
Thoái đi cụ ạ, trước e cũng lo như cụ nhưng sau vào ở r, e đang ở chung cư căn e ngay cạnh thang máy luôn. Nhưng chắc chắn vs cụ là ko ồn 1 tí nào vì thang kém chất lượng quá mức thì đi trong thang rung lắc thôi còn nó ko cọ vào tường đâu nên ko ảnh hưởng gì đến nhà mình cả. Chỉ có là cụ mua các căn cạnh thang máy nếu cửa vào nhà gần cầu thang thì hơi bất tiện tí là mng chờ thang máy dễ nhìn vào nhà mình thôi. Còn dự án Green Star này e thấy chất lượng tốt mà vị trí, giá cả đang hợp lý. Cụ mua là được ạ mặc dù e ko phân phối dự án này nhưng e mà còn xiền thì e cũng làm căn ở đây. Cụ đang mua sàn nào thế ạ EZ ạ?

mofi

Xe tải
Thoái đi cụ ạ, trước e cũng lo như cụ nhưng sau vào ở r, e đang ở chung cư căn e ngay cạnh thang máy luôn. Nhưng chắc chắn vs cụ là ko ồn 1 tí nào vì thang kém chất lượng quá mức thì đi trong thang rung lắc thôi còn nó ko cọ vào tường đâu nên ko ảnh hưởng gì đến nhà mình cả. Chỉ có là cụ mua các căn cạnh thang máy nếu cửa vào nhà gần cầu thang thì hơi bất tiện tí là mng chờ thang máy dễ nhìn vào nhà mình thôi. Còn dự án Green Star này e thấy chất lượng tốt mà vị trí, giá cả đang hợp lý. Cụ mua là được ạ mặc dù e ko phân phối dự án này nhưng e mà còn xiền thì e cũng làm căn ở đây. Cụ đang mua sàn nào thế ạ EZ ạ?
Mình mua qua EZ căn B1. Căn này không gàn cửa thang máy nhung bao quanh là thang mady, thang bộ và chỗ thu rác. Đang chán chán

doandat.pharma

Xe máy
Các cụ cho e hỏi, sắp tới có dự án chung cư nào gần . loanh quanh hơn 1 tỏi ko ạ?

Justforfuntoo

Xe container
Mình mua qua EZ căn B1. Căn này không gàn cửa thang máy nhung bao quanh là thang mady, thang bộ và chỗ thu rác. Đang chán chán
Thế cụ không xem sơ đồ trước khi mua à? Thường những căn này rẻ hơn các căn khác, nhưng giờ toàn bê tông chắc không sao đâu, rác thì hên xui tuỳ thuộc vào dịch vụ sau này, ưu điểm là đi đổ rác nhanh

Black90

Xe tải
Thế thì chán thật cụ ạ, căn cụ là 102m2 phải ko ợ, theo ý kiến của e, của e thôi cụ nhé, e sẽ ko lấy căn đấy vì nhà cụ bị vây tứ phía bởi thang máy, nơi đổ rác, thang bộ. Chắc chắn giá rẻ hơn căn B2 góc nhiều phải ko ợ? cụ cho e giá của 2 căn e tư vấn cho ạ.

Black90

Xe tải
Các cụ cho e hỏi, sắp tới có dự án chung cư nào gần . loanh quanh hơn 1 tỏi ko ạ?
hơn là cụ muốn hơn bao nhiêu chứ, cụ làm phép tính là ra ấy mà cụ, nếu vị trí gần, chưa bàn giao thì giá trung bình rơi vào khoảng 24tr trở lên. Mà 24tr x 60m2 = gần 1 tỏi rưỡi r. Mà những căn như vậy lại thường hết sớm từ lúc còn đang làm móng cơ ạ. Nên cụ phải đi ra xa 1 tí thì sẽ tìm đc căn hợp lý mà giá vừa phải. Có cái Gemek ở gần thiên đường Bảo Sơn, cụ đi từ đấy đến bigC chạy theo đại lộ thăng long khoảng 6km giờ xây sắp xong rồi còn khoảng 30 căn nữa thôi cụ tìm hiểu xem. Ít tiền theo e mua đấy là hợp lý vì xây dựng sắp xong rồi, chất lượng công trình được, có đầy đủ tiện ích, có khuân viên, bể bơi bốn mùa ở trên tầng 5, thoáng đãng mà đi lại vào thành phố cũng có khoảng 10-15p thôi là lại vào bon chen tắc đường. Cuối tuần cho F1 vs gấu ra thiên đường Bảo Sơn chơi, mà quan trọng nhất là giá vs diện tích hợp lý có tầm 14-16tr/m2 thôi. Cụ cần thông tin thì ll e gửi cho nhé.

mofi

Xe tải
Thế cụ không xem sơ đồ trước khi mua à? Thường những căn này rẻ hơn các căn khác, nhưng giờ toàn bê tông chắc không sao đâu, rác thì hên xui tuỳ thuộc vào dịch vụ sau này, ưu điểm là đi đổ rác nhanh
Nhà mình chưa chốt mới đang nghiên cứu thôi. Căn góc có diện tích tuơng tự thì chênh hoen 300tr, không cố được

mofi

Xe tải
Thế thì chán thật cụ ạ, căn cụ là 102m2 phải ko ợ, theo ý kiến của e, của e thôi cụ nhé, e sẽ ko lấy căn đấy vì nhà cụ bị vây tứ phía bởi thang máy, nơi đổ rác, thang bộ. Chắc chắn giá rẻ hơn căn B2 góc nhiều phải ko ợ? cụ cho e giá của 2 căn e tư vấn cho ạ.
Chênh nhau 300tr so với căn B3 góc đấy. Mà toà A3 này chỉ có căn 102 là to còn lại toàn căn bé quá.
Mặt bằng như thế này (căn B1)