[Thảo luận] Kinh nghiệm đường trường!

Tribute

Xe container
Ha, Ha...=)) Đọc xong bài cụ chủ rồi đọc mấy cái còm mem của 1 số cụ chứng tỏ các cụ đọc bài không kỹ. Cụ chủ có kiểu kinh nghiệm ngược này hay đấy, ngắn gọn dễ nhớ hơn là kinh nghiệm xuôi nhể. Vote cụ nhá.

bmw1226

Xe tải
Bổ sung thêm mấy ý kiến nhỏ:

- Gặp xxx vẫy thì nghía từ xa, nếu thấy nghi ngờ xxx dởm thì cứ nhằm thẳng đội hình mà phang, tụi nó phải dạt hết.
- Chạy trên cao tốc nếu gặp xe trước đi không đúng tốc độ quy định, xin vượt không cho vượt thì cứ nhằm đuôi xe nó mà dí lên kiểu gì nó cũng phải tránh nếu không muốn đi viện.
- to be continued...

amatuer

Xe tải
bài này mà ko bị ném đá thì hơi...bị PHÍ. Kinh nghiệm của bác giống kinh nghiệm cho xe 2b, khôn vặt nhìu. 4B là 1 bước tiến không chỉ về mặt vật chất mà là mặt ý thức của con người (nhìu qui tắc về cả ứng xử và luật pháp hơn 2b nhìu). Em đi xe máy mà còn phải thường xuyên chú ý xe cộ chỉ có điều đừng thái quá thôi, chứ bảo chạy vài trăm cây ko là j (đồng ý nếu bác đi gần tốc độ chậm) chứ ra đường trường là chắc chắn có lúc tốc độ cao, cần vượt trong 1 số trường hợp lúc ấy đòi hỏi mọi chi tiết trên xe phải hoạt động chính xác. Cả về quán xá cũng không đúng hẳn, quán xá thì nên ăn chỗ quen, khi vào dùng gì thì nên hỏi kĩ giá cả và quan sát thái độ phục vụ. Cả cái mục đi đứng nữa, nên tuân thủ mọi qui định trong tất cả trường hợp. E là xe máy mà còn lun tâm niệm điều đó (e nói thế ko có nghĩa ko bao.h e vi phạm, mà là m nên tuân thủ vì mình và người khác, đôi khi bác nghĩ m làm thế là m thoải mái nhưng có thể ảnh hưởng rất lớn đến ng # mà trước hết hãy nghĩ về những ng thân yêu của m)

verybadrat

Xe hơi
Vài kinh nghiệm nho nhỏ, nếu muốn đi nhanh về chậm, em xin chia sẻ với các cụ. Còn nếu cụ nào không "máu", xin làm ngược lại cho em nhờ...

Các cụ phải đọc câu cuối cùng của cụ chủ thớt chứ. Cụ ấy khuyên là muốn sống lâu trăm tuổi thì phải làm ngược lại hết những điều cụ ấy nói ở trên.

trieuth

Xe điện
Ờ, cái này được đấy :D

anhtho

Xe ngựa
Cách viết của cụ chủ thớt khá ngộ nghĩnh: viết ra cái sai để mà sửa. Nhưng có vẻ nhiều cụ hơi vội vàng và đã đánh giá cụ ý xui bậy, điều đó cũng chứng tỏ nhiều động thái chưa hẳn là đúng hay sai. Có lẽ cụ chủ thớt phải mất công viết ngược lại tất tần tật để nhiều cụ yên tâm làm theo.
Em cứ vote cụ 1 ly cái đã !

Tribute

Xe container
Các cụ phải đọc câu cuối cùng của cụ chủ thớt chứ. Cụ ấy khuyên là muốn sống lâu trăm tuổi thì phải làm ngược lại hết những điều cụ ấy nói ở trên.
Em dự là cụ chủ mã lực khủng quá chạy OF tốn xăng nên làm bài ngược này để cụ nào ko để ý câu cuối vote trừ cho nó nhẹ vợi mã lực đi ấy mà.=))

Dieucay

Xe hơi
Đã in ra mai mang ép plastic cất trên xe. :))

xedep_

Xe tải
xuôi thì chết, ngược thì sống, cụ "ma già" chủ thớt này lắm chuyện quá làm nhiều cụ tưởng thật :)) :71:
Dù sao cũng vuốt cụ 1 ly vì nó tạo ra sự dí dỏm trong cách hành văn (b) :))

hajinbk

Xe tăng
Nhà nông dân câu vote khôn vãi:-o

V KOOL HANOI

Xe tải
Chết thật thế mà từ trước tới giờ em cứ đi ngược với Bác !:|

new_farmer

Xe container
Chết thật thế mà từ trước tới giờ em cứ đi ngược với Bác !:|
Cụ phải nói là " đi ngược với kinh nghiệm của bác" chứ. Chính vì thế nên cụ vẫn yên tâm ngồi gõ phím ở đây :D
Nhà nông dân câu vote khôn vãi:-o
Cụ nói tốt cho người xấu nhá. Em mà thèm vod, em làm cái đơn đăng ký vào hội buôn thì bi giờ em "lên đỉnh" lâu ròi nhá :D

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

rgvmen

Xe container
Viết nhăng nhít thế mà ối cụ cũng cắn câu :D

luugutv1

Xe tăng
Đi kiểu này chắc là nhanh hơn đi theo luật, nhưng mà ...em không hưởng ứng .

chickenmoutain

Xe máy
[/SIZE][/FONT] Ăn uống:
Nơi có nhiều xe con, xe tải dừng ăn là không nên vào. Ở đấy chật chội, các cụ cứ vào mấy cái quán có nhiều xe khách ấy. Người ta có rào chắn, phân lô, phân chuồng nên nó an toàn.
Bác nghĩ lại đi;

e đồng ý với bác.quán mà nhiều xe khách toàn quán ruột của bác tài( same same cơm tù).còn chỗ nào nhiều xe tải thì rẻ và ngon(k tính quán ăn đặc sản).