Kinh nghiệm đi Cầu cạn Pháp Vân

pipilazi

Xe tăng
Em ngẫm lại rồi, cái bọn làm biển nó không ngu đâu, vì đã có quá nhiều người dạy khôn nó rồi.
Có thể mục đích của nó là bảo vệ đường cho khỏi hỏng trong thời gian bảo hành. Ít người đi thì hỏng sao được. Tiền bảo hành đường mang ra mà chơi bời có phải vui hơn không?
Chuẩn cụ ợ, cắm biển là công việc của họ thì làm sao mà họ ko chỉ dân chi tiết được. Có điều là cố tình ngu để kiếm chác thôi :(

Trung Nguyen

Đi bộ
Dear Cụ chủ thớt !

Ngày mai em có việc đi từ Gia Lâm về Hà Nam. Nhưng em đọc hướng dẫn của cụ thầy ghi là muốn rẽ ra PV CG thì xem phần 1a. Tuy nhiên phần 1a là hướng tư KDT ra PV _CG còn đây là hướng từ Lâm Gia Trang sang thì phải khác chứ. Có cụ nào đi rồi chỉ em phát

k66473

Xe tăng
Biển báo ở đây có thể làm tốt hơn được.

Theo em cần một biển to như biển quảng cáo vẽ đầy đủ các hướng đi là okie

AT76

Xe điện
Hôm qua em vừa từ Cầu Giẽ qua Mỹ Đình. Biển rẽ Cầu Thanh Trì bé quát, suýt em vọt qua mất, may là có mấy xe trước rẽ đi chậm nên em mới để ý thấy

DOLA

Xe buýt
Cảm ơn cụ chủ thớt.
Em xin đóng góp cái ảnh bản đồ và nhờ cụ chú thích vào đó để nhìn cho dễ

Chỉnh sửa cuối:

ducleminh

Xe điện
Cụ nào chỉ giúp đi từ Việt Hưng - Long Biên về Ninh Bình và ngược lại qua khu cầu cạn Pháp Vân với.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ này ngoài việc GTCC cắm biển không rõ ràng còn môt lẽ nữa là việc thiết kế rất rối, không hợp lý các cụ ạ.

nhoem1277

Xe buýt
Thank bác ngày nào em cũng đi chẳng bao giờ nhầm cả.

luckyme

Xe buýt
Bẩm các cụ,
Em thấy có nhiều thớt các cụ hỏi về vấn đề này, em cũng chia sẻ nhưng rải rác nó không tập trung. Vậy em xin copy và paste thành một thớt mới. Các cụ chuẩn bị đi thì tìm cũng dễ. Cụ nào có ảnh minh họa thì càng tốt. Em đã từng đi nhầm rồi nên "nhục" lắm.

1/ Đi từ Trung tâm TP, muốn sang QL5, cầu giẽ...., các cụ đi ra bùng binh Khuất Duy Tiến (KDT), sau đó cứ thẳng KDT mà tiến, đến Linh Đàm nó có một cái biển Cầu Thanh Trì. Nếu cụ nào đi về Cầu giẽ thì cứ theo cái biển đấy mà bò lên cầu cạn (Đừng thấy nó không ghi Cầu giẽ mà đi xuống phía dưới là tèo đấy). Đi khoảng gần 1km, nó có biển chỉ đi thẳng Cầu Thanh trì hoặc rẽ phải ra Pháp vân-Cầu giẽ, TTTP. Chia ra làm 2 tình huống.

a> Rẽ phải là ra Trung Tâm HN (GP) và Cầu giẽ. Nếu cụ nào rẽ phải để đi Cầu giẽ thì lưu ý tốc độ 40km xxx chực ở dưới nhiều lắm, đi chầm chậm thôi, đi một tí nữa nó lại có cái biển tách, rẽ trái là về trung tâm HN (GP), rẽ phải là Cầu giẽ. Cụ nào đi Cầu giẽ mà rẽ trái nhầm là mất đứt 1h mới quay lại chỗ cũ được đấy. Ngược lại cụ nào đi TT Hà Nội mà rẽ phải nhầm là cụ mất vài chục km đê quay đầu (vì đâm nhầm vào cao tốc PV)

b> Đi thẳng thì các cụ cứ bon bon (80km thôi nhé, có nút giao Lĩnh Nam chỉ có 40km). Qua cầu một tí, có lối rẽ phải, cụ nào đi Hải Phòng đừng rẽ chỗ này nhé. Xuống đê Sông Hồng đấy. Đi tiếp thì một lúc nữa sẽ có biển rẽ phải để đi HP hoặc về TP. Nếu muốn về Cầu Chui thì các cụ đi sát lane phải, đi về HP thì sát làn trái. Nếu muốn quay lại Mỹ Đình thì các cụ đi sát bên phải và chui qua gầm cầu vượt chỗ QL5 rồi có lối rẽ phải lên Cầu Thanh Trì.

2/ Đi từ Gia Lâm, Hải Phòng qua cầu Thanh trì để đi Mỹ Đình hoặc Cầu giẽ. Các cụ cũng lên cầu theo đèn.
Nếu cụ nào đi từ cầu chui thì rẽ trái ngay trước cầu vượt QL5 để lên Cầu TT, còn đi từ HP thì chui qua gầm cầu vượt QL5, rẽ phải lên cầu.

a> Nếu cụ nào rẽ xuống Pháp Vân cầu giẽ thì thật lưu ý biển. Lần đầu tiên em đi đã vọt tận sang Thanh Xuân. Khi phía trước xa xa nhìn thấy mấy toà nhà chung cư thì xinhan phải để tách sang làn giữa và đi chầm chậm quan sát biển. Nó có biển chỉ hường Cầu Giẽ và TT TP. Các cụ rẽ phải và đi chậm quan sát biển. Lúc này quan sát biển theo mục 1a để đi PV-CG
b> Nếu đi TX, Mỹ Đình thì các cụ đi thẳng thôi.

3/ Nếu các cụ đi từ Cầu Giẽ về Mỹ đình hoặc Thanh Trì thì khi gần hết cao tốc Pháp Vân-CG, cụ đi chầm chậm sẽ để ý có một cái biển ghi mỗi chữ "Cầu Thanh Trì". Quà này mới chết này. Nếu không biết thì nghĩ rằng em đi về Mỹ Đình chứ em có đi l.é.o về Thanh trì đâu thế là đi thẳng. Đi thẳng là các cụ bụm vào chỗ thắt cổ chai và chui ra Giải Phóng. Hix hix.

Vì vậy nhìn thấy cái biển rẽ phải ghi "Cầu Thanh Trì", các cụ muốn đi về mạn Thanh Xuân, Mỹ Đình Cầu giấy thì các cụ cứ rẽ phải vào, đi vòng vo một lúc thì nó lại có cái biển (nó chính là cái biển dưới).

Đi thẳng về Mỹ Đình đấy, rẽ phải là cụ đi Thanh Trì.
Về Mỹ Đình thì cứ đi thẳng thôi. Một lúc thì ra KDT, rồi Phạm Hùng. Để ý chèn vạch ở PH là ngon.

Chúc các cụ không bị lạc đường và mất thời gian.
Cảm ơn cụ chủ nhé. 2015 rồi mà em vẫn chả hiểu cái nút giao này nó đi như thế nào. Đúng là Sh...t! :((. Mấy năm trước em rẽ phải chỗ đấy nhưng đi nhầm về hướng cầu Thanh Trì. Đầu năm rút kinh nghiệm tưởng không rẽ chỗ đó, thế là ... đi thẳng. Kết quả là ra Giải Phóng đúng như cụ nói X_X

VPID

Xe buýt
Cái nút giao thông này biển chỉ dẫn ko thuận tiện và tạo điều kiện cho lxe tí nào. E cũng có lần nhầm chạy thêm mất mấy chục km. Thiết kế cũng rối tinh rối mù.3:-O

nobitavip

Xe buýt
Cụ nào mới đi nên đọc bài này của cụ chủ ko thì lại chạy hớ thì teo..hihi