Kinh nghiệm đi Cầu cạn Pháp Vân

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Em ngày nào cũng đi cầu Thanh Trì nhưng toàn đi từ Đê Bát Tràng lên thẳng Khuất Duy Tiến.
Hôm qua có việc ở Kim Đồng mà không dám đi trên cầu cạn vì không biết nếu rẽ xuống ở chỗ Pháp Vân -CG thì có đi ra được Giải Phóng không?

Em hỏi thêm 1 câu nữa, đó là hướng ngược lại từ Kim Đồng, Giải Phóng làm sao để em lên cầu cạn nhỉ? Tối qua về tìm đường lên mãi mà không thấy thế là phải chịu khó đi đường dưới. Rất mong bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo.
Không có cách nào đâu cụ ạ. Chỉ có cách cụ đâm vào Linh Đàm rồi vòng lên.

ducleminh

Xe điện
Nghe tả lùng bùng hết cả đầu, thôi chẳng dại mò lên cái cầu cạn này, cứ GP lộn lại xuống PV cho lành.

Cuongga

Xe tải
Hôm đầu tiên đọc bài này thì chưa có đoạn này. Hôm đấy đi Hải Phòng thì không vấn đề gì. Hôm sau chưa kịp xem lại cụ update thì đã đi Thanh Hoá, lúc về không dám "đi Thanh Trì" nên lục bục vào Giảng Phóng để về Thanh Xuân, mất bao thời gian. Tuần trước lại vừa đi Thái Bình về, cũng mất thêm lần nữa.
Hôm nay mới đọc lại, em hứa lần sau không mua đường nữa.
Toshiba cái bọn cắm biển.
3/ Nếu các cụ đi từ Cầu Giẽ về Mỹ đình hoặc Thanh Trì thì khi gần hết cao tốc Pháp Vân-CG, cụ đi chầm chậm sẽ để ý có một cái biển ghi mỗi chữ "Cầu Thanh Trì". Quà này mới chết này. Nếu không biết thì nghĩ rằng em đi về Mỹ Đình chứ em có đi l.é.o về Thanh trì đâu thế là đi thẳng. Đi thẳng là các cụ bụm vào chỗ thắt cổ chai và chui ra Giải Phóng. Hix hix.

Vì vậy nhìn thấy cái biển rẽ phải ghi "Cầu Thanh Trì", các cụ muốn đi về mạn Thanh Xuân, Mỹ Đình Cầu giấy thì các cụ cứ rẽ phải vào, đi vòng vo một lúc thì nó lại có cái biển (nó chính là cái biển dưới).

Đi thẳng về Mỹ Đình đấy, rẽ phải là cụ đi Thanh Trì.
Về Mỹ Đình thì cứ đi thẳng thôi. Một lúc thì ra KDT, rồi Phạm Hùng. Để ý chèn vạch ở PH là ngon.

Chúc các cụ không bị lạc đường và mất thời gian.

chuotthudo

Xe tải
iem cũng chóng cả mặt, vì chưa được đi lên đoạn này, hôm nào iem thử vậy

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
đáng lý ra khi rẽ phải lên cầu cạn từ hướng Cao tốc Cầu giẽ pháp vân nó phải cắm cái biển ghi là "Thanh trì, Thanh xuân, Mỹ Đình" thì nó chỉ ghi duy nhất "Thanh trì". Cụ nào muốn đi về Mỹ Đình thì chỉ có tìm ốm. Không khéo đâm ra Giải phóng
TSB cái bọn cắm biển ng.u như ch.ó làm em bao nhiêu lần ko dám đi theo biển lên cầu thanh trì toàn chui ra GP để qua LĐ tắc gần chết. Lần nào đi sang HP qua đường này em cũng để ý bên dưới xem từ PV rẽ lên thế nào chỉ thấy đi song song 1 đường dài mấy km mới tới cầu chui để quay lại

namdh5

Xe máy
Nói chung em thấy các bác nhà mình đầu tư xây con đường và cái cầu hiện đại như thế, nhưng mấy cái lẻ tẻ như chỗ lên xuống và biển báo thì lại làm qua loa quá. Đôi khi làm khổ người đi :(

KarinMoon

Xe tăng
Đi từ Mỹ Đình thì cứ thằng Khuất Duy Tiến - Cầu Cạn- Cầu Thanh Trì thôi. Nếu muốn về Hải Phòng thì qua cầu Thanh Trì rồi chạy chậm lại, để ý biển cái lối rẽ Hải Phòng. Nếu muốn từ đường 5 về Mỹ Đình thì đi theo biển Sân bay Nội Bài ạ :D. Các cụ mới đi chú ý đi từ đường 5 mà qua cầu Thanh Trì thì đừng đi các lối rẽ về Lạng Sơn mà phải đi qua gầm cầu vượt hẵng vòng lên nhé, hôm qua nhà cháu đi tí nhầm

Chỉnh sửa cuối:
Thank các cụ nhé.Em lâu rồi ko đi ra PV-CG va QL5 ma nhà lại ở khu TH-NC nên cứ ngài ngại đi đường ra khu vực này.bài này của các cụ bổ ích quá

pipilazi

Xe tăng
Em ngày nào cũng đi cầu Thanh Trì nhưng toàn đi từ Đê Bát Tràng lên thẳng Khuất Duy Tiến.
Hôm qua có việc ở Kim Đồng mà không dám đi trên cầu cạn vì không biết nếu rẽ xuống ở chỗ Pháp Vân -CG thì có đi ra được Giải Phóng không?

Em hỏi thêm 1 câu nữa, đó là hướng ngược lại từ Kim Đồng, Giải Phóng làm sao để em lên cầu cạn nhỉ? Tối qua về tìm đường lên mãi mà không thấy thế là phải chịu khó đi đường dưới. Rất mong bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo.
Ko có lỗi lên và xuống để ra Giải Phóng đâu cụ ợ

etran

Xe buýt
Cảm ơn bác chủ thớt, bài viết rất hay và chi tiết ạ!
Em cũng xin góp một câu, ts cái bọn cắm biển ngu như lợn :@), đường thì rõ rộng, tốc độ thì 80, mà nó cắm cái biển bé tí bé tẹo ở tít bên phải sát ngay chỗ rẽ (cách chưa đầy trăm mét), đọc thế x nào kịp x-(
Đã thế đường mới làm mà mấp ma mấp mô, chả ra thể thống cống rãnh gì cả :-<

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Nói là hoành tráng nhưng hệ thống biển báo rất vớ vẩn.
Cái cầu cạn Thanh trì băng qua QL5 mới chuối. Chẳng biết thằng nào thiết kế các khúc cua lên xuống ở đấy. Đáng lẽ nó phải thiết kế giống với chỗ Cầu Cạn Vĩnh Tuy (vượt QL5) mới đúng. Đằng này các cụ nào đi từ Pháp vân về Hải Phòng thỉ rồng rắn đợi nhau đèn đỏ ở bên này đường. Nếu làm lối rẽ bên kia đường phải ngon không? Từ hướng cầu chui lên Thanh trì cũng đợi đèn đỏ. Em dự rằng chỗ này sẽ là điểm tắc đường khủng khiếp trong vòng 5 năm năm tới.

namfox

Xe tải
bài viết của Cụ quá bổ ích. Ngày kia Em có vụ đi về THA từ Thanh Xuân sẽ đỡ tốn nhiều thời gian rồi. Cảm ơn Cụ !!

Cuongga

Xe tải
Em ngẫm lại rồi, cái bọn làm biển nó không ngu đâu, vì đã có quá nhiều người dạy khôn nó rồi.
Có thể mục đích của nó là bảo vệ đường cho khỏi hỏng trong thời gian bảo hành. Ít người đi thì hỏng sao được. Tiền bảo hành đường mang ra mà chơi bời có phải vui hơn không?

silverhair117

Xe tăng
Đọc thớt của kụ rồi mà hôm qua em vẫn phải lùi 50m, vì: Nhà em ở Đông Ngạc đi đón kụ bà nhà em ở Tam Trinh, thấy kụ ông bảo mày đi lối Phạm Hùng cho nhanh, qua cầu cạn rẽ xuống là đến, vậy là em không đi đường đê như mọi khi. Cũng lên cầu cạn, cũng rẽ phải để về TTTP, cũng thấy biển chia nhánh nhưng chỗ này chưa có đèn rẽ lối dốc xuống, ngờ ngợ ngó biển mấy ông cùng chiều thấy toàn 18, 90, 36, 37 biết là nhầm nên phải lùi lại 50m rẽ lên cầu rồi vòng vèo về đúng hướng Pháp Vân - Hà Nội, tính đi thẳng thấy bát ngát bùn rồi nước không dám lao vào sợ patine. Lại phải vòng về đường GP, rẽ Tân Mai về Tam Trinh, vừa đi vừa buồn cười vừa bực chuyện GTCC không có biển báo chỉ đường rõ ràng và không bố trí đèn đường những chỗ dễ nhầm như vậy, lẽ ra đi cha lối Linh Đàm thì đã nhanh được 30' để kụ bà mắng đón chậm.

hoangbaolong

Xe buýt
Nói là hoành tráng nhưng hệ thống biển báo rất vớ vẩn.
Cái cầu cạn Thanh trì băng qua QL5 mới chuối. Chẳng biết thằng nào thiết kế các khúc cua lên xuống ở đấy. Đáng lẽ nó phải thiết kế giống với chỗ Cầu Cạn Vĩnh Tuy (vượt QL5) mới đúng. Đằng này các cụ nào đi từ Pháp vân về Hải Phòng thỉ rồng rắn đợi nhau đèn đỏ ở bên này đường. Nếu làm lối rẽ bên kia đường phải ngon không? Từ hướng cầu chui lên Thanh trì cũng đợi đèn đỏ. Em dự rằng chỗ này sẽ là điểm tắc đường khủng khiếp trong vòng 5 năm năm tới.
em đi hải phòng khi đi lúc 12h trưa còn 15 phút mới qua đèn đỏ.
khi về từ hải phòng đến gia lâm khoảng 4h úi trời ơi tắc hơn 1 tiếng mới qua cứ tưởng tai nạn. Nghĩ thế thì ngày nào chỗ này cũng tắc thế này thì chết

bitit

Xe hơi
thôi vòng vo làm chó gì, e chả mấy khi đi hướng khác, cứ tuột 1 mạch KDT về Bắc ninh rồi vọt BN về KDT, chả chửi bố con thằng nào nữa cả...phởn hơn các bác đang bức xúc quá trời. ...

Container

Xe buýt

tối hum trc em vừa nhầm đoạn này lên cầu rồi phải lùi lại đi KDT!thank cụ chủ thớt nha!

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
em đi hải phòng khi đi lúc 12h trưa còn 15 phút mới qua đèn đỏ.
khi về từ hải phòng đến gia lâm khoảng 4h úi trời ơi tắc hơn 1 tiếng mới qua cứ tưởng tai nạn. Nghĩ thế thì ngày nào chỗ này cũng tắc thế này thì chết
Ngày nào cũng tắc. Bây giờ đi từ Cầu chui theo QL5 về HP phải mất đứt 30-45 phút mới ra khỏi TPHN.