Kinh nghiệm đi Cầu cạn Pháp Vân

Tribute

Xe container
Cám ơn cụ chủ thớt. Kể ra có cái sơ đồ thì dễ đi hơn chứ đọc dài quá khó nhớ và khó hình dung quá. Vừa tối qua em đi từ KDT muốn ra Minh khai chân cầu Vĩnh Tuy mà không dám leo lên cầu cạn, đi dưới gầm lòng vòng thế nào mà qua cái khu Định Công hay Đại Kim gì đấy đường chật gần chết mới ra được đến Giải Phóng, Đến cầu vượt Vọng rẽ vào Đại La định phi thẳng ra MK tí thì dính biển cấm ô tô, lại phải lòng vòng lên Lê Thanh Nghị ra Thanh nhàn lộn xuống Kim Ngưu.

Cụ nào biết cách đi từ KDT ra Minh Khai đường nào dễ đi nhất chỉ cho em với?

thangktvta

Xe tăng
thế từ giải phóng giờ ra Pháp vân không được đi qua bến nước ngầm nữa hả các cụ???

Sướng

Xe tăng
Đúng là chỉ có GTCC ở mình mới có cái kiểu cắm biển như này, thêm có mấy đồng làm cái biển chỉ dẫn to vắt ngang đường thì có phải đỡ khổ dân ko. Em cũng bị 2 lần lạc trên hệ thống cầu này.

Giang Nam

Xe tăng
Cụ thay chữ ký em vẫn nhận ra đới ạ. Cám ơn cụ nhiều, hôm trước từ CG về KDT em cũng chưa dám rẽ phải như cụ nói. Nay thì em rõ rồi.

getz 1.6

Xe buýt
đúng là rất khó hiểu các cụ ạ. Hôm trước em đi từ cao tốc về cầu thanh trì, vòng vèo 2 lần cầu vượt,đang tửong sai đường.May quá lại đúng

gl1600

Xe điện
Cám ơn cụ chủ thớt. Kể ra có cái sơ đồ thì dễ đi hơn chứ đọc dài quá khó nhớ và khó hình dung quá. Vừa tối qua em đi từ KDT muốn ra Minh khai chân cầu Vĩnh Tuy mà không dám leo lên cầu cạn, đi dưới gầm lòng vòng thế nào mà qua cái khu Định Công hay Đại Kim gì đấy đường chật gần chết mới ra được đến Giải Phóng, Đến cầu vượt Vọng rẽ vào Đại La định phi thẳng ra MK tí thì dính biển cấm ô tô, lại phải lòng vòng lên Lê Thanh Nghị ra Thanh nhàn lộn xuống Kim Ngưu.

Cụ nào biết cách đi từ KDT ra Minh Khai đường nào dễ đi nhất chỉ cho em với?
KDT cụ cứ phóng lên cầu cạn. Có đường xuống Minh Khai mà cụ. Cụ rẽ xuống ở chỗ biển nó ghi Tam Trinh ấy ( đoạn này có biển hạn chế 40). Rẽ xuống rồi lại rẽ trái qua cầu chui, tít thẳng là ra Minh Khai thôi

anhtho

Xe ngựa
Sáng nay em vừa đi cầu cạn Linh Đàm Pháp vân về. xxx đứng chặn ở đầu xuống KDT nối dài, bắt cực nhiều 2b. Hy vọng làm gắt một thời gian thì vẫn nạn 2b leo lên cầu cạn cũng đỡ. Em vừa xuống cầu, có cậu xxx cầm gậy ra chỉ, nghĩ bụng, mình đi ôn hòa thế mà thổi cái gì, hóa ra là bắt mấy chú 2b !

DuongNV

Xe buýt
Một bài viết rất bổ ích. Cảm ơn cụ chủ. vote!

heroesdaubu

Xe điện
Cảm ơn bác chủ thớt!
Chiều qua em từ PV-CG về KDT ko biết đường đi nên cứ theo đường cũ lao vào Linh Đàm, gặp 2 đoàn tàu, nhìn đồng hồ mất đúng 40 phút đi được 400 m. Đúng là vãi lúa.

BIM325

Xe hơi
Bài viết của cụ thật có ích nhưng giá mà e đọc sớm hơn thì đêm qua đỡ phải mò mẫm.
Sau khi chia vui cùng đội tuyển Philippines (trên đường từ sân Mỹ Đình ra thì có gặp xe đưa đội tuyển Philippines về, chán với đội tuyển Việt Nam nên em đã vẫy tay chúc mừng các chú ấy) em thẳng hướng Phạm Hùng -> Khuất Duy Tiến -> cầu cạn Linh Đàm -> cầu Thanh Trì để tìm đường rẽ xuống đường 5. Chán các bác GTCC không chịu được, biển bé quá, đến đoạn rẽ nào em cũng phải đánh xe sát vào lề, dừng lại mới đọc được.hic :( , sau khoảng 3 lần dừng lại thì em mới tìm được đường xuống đường 5.
Trên cầu em toàn đi 80 nhưng thấy các cụ đằng sau vượt ầm ầm, lại toàn vượt phải chứ ko thèm xi nhan xin vượt trái. Đường vắng quá mà e chưa đi lần nào nên cũng ko dám liều theo các cụ ấy. Chắc là xxx chỉ bắn tốc độ các đoạn rẽ xuống, hạn chế 40 thôi.

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Hôm nay em mới có thời gian vào OF, rất cám ơn các cụ đã mời rượu. Nhà em có dịp sẽ đáp lễ lại các cụ. Mong các cụ nào tinh thông khu cầu cạn này vào bổ sung để cho các lính mới đỡ phải khổ vì cái giao thông ở VN. Hix

buffalo car

Xe điện
Cảm ơn cụ chủ thớt đã có thông tin bổ ích. Hôm nào em phải đi test cái. Vod cụ nhá (b)

NewPeace

Xe điện
Quá chán với hệ thống biển báo của VN, chả hiểu các bác ở Cục đường bộ làm cái gì.

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Quá chán với hệ thống biển báo của VN, chả hiểu các bác ở Cục đường bộ làm cái gì.
Có thể thì xxx mới "đạt chỉ tiêu đề ra" chứ cụ. Nếu rõ ràng rồi thì ai còn vi phạm nữa

bitit

Xe hơi
túm lại 1 chữ là bọn nào là bọn cắm biển chỉ dẫn ngu như Chõ các bác nhỉ! cái đơn giản nhất mà nói chả thủng, góp ý cũng chả tiến bộ được
PS: bữa nọ e đi Cầu Giẽ về k dám rẽ phải để về Thanh xuân theo hướng cái biển THANH TRÌ ( Biển từ Cao tốc PV khi rẽ phải phải bổ sung thêm: "Thanh Xuân, Mỹ Đình, Thanh Trì", hiện nay ghi có mỗi chữ "Thanh Trì". Người muốn đi về TX, MD không biết có nên rẽ hay không). RÚt cục lòng vòng ra GP rồi vào Linh Đàm để về KDT

pipilazi

Xe tăng
Cụ nào làm báo thì viết 1 bài để anh em được nhờ với ạ, đúng là cái đường này cụ nào chưa đi thì ko thể hình dung được đâu ạ, nó rắm rối lắm

pipilazi

Xe tăng
Em thì chỗ này em đi nhiều nên cũng có kinh nghiệm rồi, em vừa vẽ thử cái sơ đồ cho các cụ hình dung cho dễ mà khó quá, nó nhiều đường quá #:-s

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Em cũng đi nhiều rồi mà vẫn không hình dung nó xoắn như thế nào. Chời bác Google mà mãi chưa thấy update

namdh5

Xe máy
Em ngày nào cũng đi cầu Thanh Trì nhưng toàn đi từ Đê Bát Tràng lên thẳng Khuất Duy Tiến.
Hôm qua có việc ở Kim Đồng mà không dám đi trên cầu cạn vì không biết nếu rẽ xuống ở chỗ Pháp Vân -CG thì có đi ra được Giải Phóng không?

Em hỏi thêm 1 câu nữa, đó là hướng ngược lại từ Kim Đồng, Giải Phóng làm sao để em lên cầu cạn nhỉ? Tối qua về tìm đường lên mãi mà không thấy thế là phải chịu khó đi đường dưới. Rất mong bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo.

Chỉnh sửa cuối: