Kinh nghiệm đi Cầu cạn Pháp Vân

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Bẩm các cụ,
Em thấy có nhiều thớt các cụ hỏi về vấn đề này, em cũng chia sẻ nhưng rải rác nó không tập trung. Vậy em xin copy và paste thành một thớt mới. Các cụ chuẩn bị đi thì tìm cũng dễ. Cụ nào có ảnh minh họa thì càng tốt. Em đã từng đi nhầm rồi nên "nhục" lắm.

1/ Đi từ Trung tâm TP, muốn sang QL5, cầu giẽ...., các cụ đi ra bùng binh Khuất Duy Tiến (KDT), sau đó cứ thẳng KDT mà tiến, đến Linh Đàm nó có một cái biển Cầu Thanh Trì. Nếu cụ nào đi về Cầu giẽ thì cứ theo cái biển đấy mà bò lên cầu cạn (Đừng thấy nó không ghi Cầu giẽ mà đi xuống phía dưới là tèo đấy). Đi khoảng gần 1km, nó có biển chỉ đi thẳng Cầu Thanh trì hoặc rẽ phải ra Pháp vân-Cầu giẽ, TTTP. Chia ra làm 2 tình huống.

a> Rẽ phải là ra Trung Tâm HN (GP) và Cầu giẽ. Nếu cụ nào rẽ phải để đi Cầu giẽ thì lưu ý tốc độ 40km xxx chực ở dưới nhiều lắm, đi chầm chậm thôi, đi một tí nữa nó lại có cái biển tách, rẽ trái là về trung tâm HN (GP), rẽ phải là Cầu giẽ. Cụ nào đi Cầu giẽ mà rẽ trái nhầm là mất đứt 1h mới quay lại chỗ cũ được đấy. Ngược lại cụ nào đi TT Hà Nội mà rẽ phải nhầm là cụ mất vài chục km đê quay đầu (vì đâm nhầm vào cao tốc PV)

b> Đi thẳng thì các cụ cứ bon bon (80km thôi nhé, có nút giao Lĩnh Nam chỉ có 40km). Qua cầu một tí, có lối rẽ phải, cụ nào đi Hải Phòng đừng rẽ chỗ này nhé. Xuống đê Sông Hồng đấy. Đi tiếp thì một lúc nữa sẽ có biển rẽ phải để đi HP hoặc về TP. Nếu muốn về Cầu Chui thì các cụ đi sát lane phải, đi về HP thì sát làn trái. Nếu muốn quay lại Mỹ Đình thì các cụ đi sát bên phải và chui qua gầm cầu vượt chỗ QL5 rồi có lối rẽ phải lên Cầu Thanh Trì.

2/ Đi từ Gia Lâm, Hải Phòng qua cầu Thanh trì để đi Mỹ Đình hoặc Cầu giẽ. Các cụ cũng lên cầu theo đèn.
Nếu cụ nào đi từ cầu chui thì rẽ trái ngay trước cầu vượt QL5 để lên Cầu TT, còn đi từ HP thì chui qua gầm cầu vượt QL5, rẽ phải lên cầu.

a> Nếu cụ nào rẽ xuống Pháp Vân cầu giẽ thì thật lưu ý biển. Lần đầu tiên em đi đã vọt tận sang Thanh Xuân. Khi phía trước xa xa nhìn thấy mấy toà nhà chung cư thì xinhan phải để tách sang làn giữa và đi chầm chậm quan sát biển. Nó có biển chỉ hường Cầu Giẽ và TT TP. Các cụ rẽ phải và đi chậm quan sát biển. Lúc này quan sát biển theo mục 1a để đi PV-CG
b> Nếu đi TX, Mỹ Đình thì các cụ đi thẳng thôi.

3/ Nếu các cụ đi từ Cầu Giẽ về Mỹ đình hoặc Thanh Trì thì khi gần hết cao tốc Pháp Vân-CG, cụ đi chầm chậm sẽ để ý có một cái biển ghi mỗi chữ "Cầu Thanh Trì". Quà này mới chết này. Nếu không biết thì nghĩ rằng em đi về Mỹ Đình chứ em có đi l.é.o về Thanh trì đâu thế là đi thẳng. Đi thẳng là các cụ bụm vào chỗ thắt cổ chai và chui ra Giải Phóng. Hix hix.

Vì vậy nhìn thấy cái biển rẽ phải ghi "Cầu Thanh Trì", các cụ muốn đi về mạn Thanh Xuân, Mỹ Đình Cầu giấy thì các cụ cứ rẽ phải vào, đi vòng vo một lúc thì nó lại có cái biển (nó chính là cái biển dưới).

Đi thẳng về Mỹ Đình đấy, rẽ phải là cụ đi Thanh Trì.
Về Mỹ Đình thì cứ đi thẳng thôi. Một lúc thì ra KDT, rồi Phạm Hùng. Để ý chèn vạch ở PH là ngon.

Chúc các cụ không bị lạc đường và mất thời gian.

Chỉnh sửa cuối:

Bus_nhanh

Xe điện
Mai rảnh cũng thử đi một lần để thực nghiệm xem sao !
Nghe Kụ tả mà thấy chóng hết cả mặt.

congnongphonui

Xe buýt
các cụ cho em hỏi. Cái ảnh kia là chụp ở chỗ nào ý các cụ nhờ. Em thấy nó lạ quá

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Hoan hô ban tổ chức, họ nghĩ họ đặt biển hướng dẫn cho người biết rồi nên làm biển cho nó có, ai không biết thì kệ chúng mày, đường tao làm càng ít người đi càng lâu hỏng, báo chí đỡ kêu >:/.

Cảm ơn kinh nghiệm cụ chủ thớt.

Thuxe

Xe tải
Chủ nhật vừa rồi cháu test thử đường này, nhân có việc lên Bắc Ninh. Từ Nhã Tử Sở > Nguyễn Trãi > Khuất Duy Tiến > ... cứ thế Vít, đường vắng lắm cứ 80 km/h diễn mà toàn bị các cụ vượt phải.:D:D

Primera

Xe tăng
Bình thường bọn đặt biển rất ngu, không hiểu sao riêng cái khu vực này lại thông minh đột xuất đánh đố người tiêu dùng phải nhớ kinh thế nhỉ.

Chúng nó làm ra đường cứ như là đuổi người ta đừng có đi ấy nhể.

zuanh88

Xe buýt
cảm ơn bác chủ thớt, nếu đọc được bài này sớm 1 tháng thì em đã không đột xăng mua đường rồi. Chuyện là tháng trước đi ăn cưới rồi đưa bà bác về Linh Đàm, em đi hướng từ KDT về Linh Đàm, nhưng lần trước đi em cứ đi thẳng đường là vào Linh Đàm thôi. Bảo bà bác là có gì bác chỉ đường vì buổi tối cháu không quen đường này, đúng lúc gần đến Linh Đàm mẹ em gọi hỏi xem thằng con sao đi ăn cưới gì lâu thế, em nghe rồi chuyển máy cho bác nói chuyện với mẹ. 2 chị em buôn với nhau làm bác quên không chỉ đường cho em. em thấy dốc lên, cứ nghĩ là cầu vượt như kiểu ở Phạm Hùng, lúc lên cầu bác mới nói chết rồi con ơi rẽ phải cơ mà, đường này bác cũng chưa đi bao h nên cũng không biết lối xuống đâu. Đi mãi mà sao không thấy đường xuống thì chột dạ "thôi ngu rồi, không khéo sang gia lâm cũng nên" may quá cuối cũng cũng thấy cái biển Trung tâm TP rẽ phải, thế là rẽ thôi. Trên đoạn cong cong đấy em nghĩ có biển chỉ dẫn nhưng vì có con xe tải nó che mất nên không biết chỉ dẫn tiếp đề về TT nên cứ đi tiếp. Ra đến đoạn Ngã 3 mà đường kia 1 chiều lại thấy mấy cây hoa Anh Đào thì thôi toi rồi, rẽ ra Pháp Vân rồi còn gì nữa. Cũng không dám đi ngước chiều vì sợ xxx mà bắt thì cũng quá tội tiền mình đốt xăng. Thế là đi mất 12km ra đoạn rẽ Thường Tín để quay đầu. Chuyện chưa hết. lúc về đoạn có biển rẽ phải cầu Thanh Trì. thì em cứ nghĩ mình đi cầu Thanh Trì nữa rồi lại quay đầu lại thì quá tội Ngu nên đi thẳng, thế là quanh quanh ra Giải Phóng, cũng may 9h nên khống bị tắc. Đoạn mua đường vì tội không hỏi kĩ và không biết cứ lao vào là 24 Km ( chỉ tính đoạn Pháp Vân thôi, chứ cộng tất phải 30km)

meoluoi

Xe điện
Cảm ơn cụ chủ thớt, thông tin rất hữu ích, em hỏi thêm tí, Hôm trước đi Bắc Giang về thẳng 1 mạch lên cầu Thanh trì xuống cầu thì thấy biển nút giao Lĩnh Nam, em đi xuống, nhưng ông bạn ngồi trên xe bảo mình chạy quá có chỗ xuống sớm hơn về lối BV Việt Xô phải không các cụ

anhtho

Xe ngựa
Cảm ơn cụ chủ thớt. Em đi đây mấy lần rồi, nhưng cứ một mạch từ chỗ Khuất Duy Tiến ra đường 5 thôi nên cũng chưa để ý biển báo gì cả. Nhớ hồi mới khai trương, em đi lên cầu từ chỗ KDT để đi 1 đoạn rồi vòng lại, ai ngờ lúc xuống Pháp Vân là lạc luôn vào đường cao tốc, phải đi tới Vân Tảo mới quay lại được, cả đi và về là gần 40km !

soc1202

Xe tải
Hum tới em đi đg này chắc phải chạy chậm để còn biết chỗ mà rẽ.

QuangThanh208

Xe tải
Bài này rất có ích cho ai chưa chạy mời kụ chủ thới một ly cho sự đóng góp !

conmeo1

Xe buýt
Giá cụ nào thể hiện được bằng sơ đồ thì tốt nhỉ, đọc comment mà đau hết cả đầu

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
các cụ cho em hỏi. Cái ảnh kia là chụp ở chỗ nào ý các cụ nhờ. Em thấy nó lạ quá
Cái ảnh đấy là biển xuất hiện khi cụ rẽ phải tử Cao tốc pháp vân. Trước khi có biển này thì từ Cao tốc nó chỉ có duy nhất một biển ghi "cầu thanh trì" đi vòng vo một lúc thì nó mới xuất hiện cái biển cụ cho là lạ quá đấy. Vì thế đáng lý ra khi rẽ phải lên cầu cạn từ hướng Cao tốc Cầu giẽ pháp vân nó phải cắm cái biển ghi là "Thanh trì, Thanh xuân, Mỹ Đình" thì nó chỉ ghi duy nhất "Thanh trì". Cụ nào muốn đi về Mỹ Đình thì chỉ có tìm ốm. Không khéo đâm ra Giải phóng

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
cảm ơn bác chủ thớt, nếu đọc được bài này sớm 1 tháng thì em đã không đột xăng mua đường rồi. Chuyện là tháng trước đi ăn cưới rồi đưa bà bác về Linh Đàm, em đi hướng từ KDT về Linh Đàm, nhưng lần trước đi em cứ đi thẳng đường là vào Linh Đàm thôi. Bảo bà bác là có gì bác chỉ đường vì buổi tối cháu không quen đường này, đúng lúc gần đến Linh Đàm mẹ em gọi hỏi xem thằng con sao đi ăn cưới gì lâu thế, em nghe rồi chuyển máy cho bác nói chuyện với mẹ. 2 chị em buôn với nhau làm bác quên không chỉ đường cho em. em thấy dốc lên, cứ nghĩ là cầu vượt như kiểu ở Phạm Hùng, lúc lên cầu bác mới nói chết rồi con ơi rẽ phải cơ mà, đường này bác cũng chưa đi bao h nên cũng không biết lối xuống đâu. Đi mãi mà sao không thấy đường xuống thì chột dạ "thôi ngu rồi, không khéo sang gia lâm cũng nên" may quá cuối cũng cũng thấy cái biển Trung tâm TP rẽ phải, thế là rẽ thôi. Trên đoạn cong cong đấy em nghĩ có biển chỉ dẫn nhưng vì có con xe tải nó che mất nên không biết chỉ dẫn tiếp đề về TT nên cứ đi tiếp. Ra đến đoạn Ngã 3 mà đường kia 1 chiều lại thấy mấy cây hoa Anh Đào thì thôi toi rồi, rẽ ra Pháp Vân rồi còn gì nữa. Cũng không dám đi ngước chiều vì sợ xxx mà bắt thì cũng quá tội tiền mình đốt xăng. Thế là đi mất 12km ra đoạn rẽ Thường Tín để quay đầu. Chuyện chưa hết. lúc về đoạn có biển rẽ phải cầu Thanh Trì. thì em cứ nghĩ mình đi cầu Thanh Trì nữa rồi lại quay đầu lại thì quá tội Ngu nên đi thẳng, thế là quanh quanh ra Giải Phóng, cũng may 9h nên khống bị tắc. Đoạn mua đường vì tội không hỏi kĩ và không biết cứ lao vào là 24 Km ( chỉ tính đoạn Pháp Vân thôi, chứ cộng tất phải 30km)
Đọc bài của cụ, thì em cũng chia sẻ. Chính em cũng là nạn nhân. Em thì hay đi từ Gia Lâm sang Cao tốc pháp vân. Các lần trước đi thì chưa xong nên toàn đi đường gom. Cách đây 3 tuần em với mấy đồng chí bạn đi ăn cưới ở Ninh Bình. Em làm quả từ Gia lâm sang để đi cao tốc pháp vân. Chẳng biết làm sao đi một mạch đến Khuất Duy Tiến. Chột dạ bảo chết cha nhầm đường rồi, thế là quay lại. Đến Linh Đàm nhìn thấy dốc cầu, biển chỉ ghi là "Cầu Thanh Trì". Em nghĩ bụng, tiên sư mình có đi Cầu Thanh Trì đâu, mình ra Cao tốc cơ mà. Thế là không giám lên cầu mà đi dưới đường gom, lòng vòng thì chui vào Linh Đàm đường bụi mù. Ra đến GP đã xi nhan phải để rẽ định lên qua bến xe nước ngầm rồi rẽ vào cao tốc thì mấy thằng bò vàng nó không cho rẽ phải, bắt mình rẽ trái để đến chỗ quay đầu (lúc này đường GP rất đông). Thế là em mất đướt hơn 1h mới ra được Cao tốc. Ra đến cao tốc thì nhìn bên phải có đường rẽ xuống em mới chửi em NGU. Đáng lẽ mình phi lên cầu cạn ở chỗ Linh Đàm thì mình vấn xuống cao tốc được, chỉ vì nó cắm cái biển ghi mỗi chữ Thanh trì nên em không giám phi lên. Sau vụ đấy em làm quả chạy vòng vèo hết hướng này đến hướng kia cái cầu cạn đó để rút kinh nghiệm.

xanh

Xe điện
Đang làm đường dẫn chưa xong, hệ thống biển chưa hoàn thiện, rất khó hiểu và hay nhầm, hoặc bị lỗi hoặc bị đi thêm nhiều km mới quay lại được, đi cầu Thanh Trì chỗ pháp vân em thấy như ma trận, xxx tha hồ mà vịn. nhiều bẫy quá bắt không xuể.
GTCC cắm biển vô trách nhiệm , xxx cứ thế tha hồ..
Các cụ cho em hỏi tí: nếu GTCC cắm biển nhầm, mà người tham gia GT dễ bị mắc lỗi, dễ bị tai nạn, sau một thời gian cắm lại hoặc thay đổi biển thì có bị quy trách nhiệm không hay xí xóa ợ?
Toshiba chúng nóa...

Chỉnh sửa cuối:

Inox75

Xe tăng
Nếu cụ có cái sơ đồ thì hay quá, nói thế này nhà cháu ở HN mà còn ù ù cạc cạc, các cụ k ở HN hoặc ít đi đg HN thì chắc bó chiếu mất. nếu k có sơ đồ cụ vẽ tay cũng đc. cám ơn cụ nhiều.

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Thú thực với các cụ là nó rất loàng ngoằng, xoắn như đ.í.t ốc. Cháu công nhận là sự tiện lợi và hiện đại nếu hệ thống biển báo rõ ràng và to. Nếu biển to, rõ ràng thì chỉ có cụ nào không để ý mới nhầm. Còn với hệ thống biển hiện nay thì 10 cụ tình ngoài thì 9 cụ nhầm.

Một số việc GTCC cần làm bổ sung ngay khi cắm biển.

Hướng từ Gia Lâm sang, nên có hệ thống phân lane và hướng dẫn trên cao trước chỗ rẽ ít nhất 500m.

Biển từ Linh Đàm lên cầu phải bổ sung thêm dòng chữ "Hướng Thanh Trì, Cầu Giẽ, Trung tâm HN" Hiện nay ghi mỗi chữ "Cầu Thanh Trì"

Biển từ Cao tốc PV khi rẽ phải phải bổ sung thêm: "Thanh Xuân, Mỹ Đình, Thanh Trì", hiện nay ghi có mỗi chữ "Thanh Trì". Người muốn đi về TX, MD không biết có nên rẽ hay không.

Cảm ơn cụ chủ thớt nhé thứ 3 tuần tới em lại phải đi đường đấy , tuần trước em đi từ mạn cầu giẽ lên nhìn cái biển đi Thanh trì không dám rẽ , chạy thẳng bị dính ở Linh đàm mất gần tiếng đồng hồ !