[Thảo luận] Kinh nghiệm để tránh bị phạt vì không có dụng cụ thoát hiểm và thiết bị chữa cháy

CaptivalLTZ

Xe máy
Em xin chia sẻ kinh nghiệm về lỗi không có dụng cụ thoát hiểm và thiết bị chữa cháy, không biết cụ nào đã bị chưa.

Hôm nọ em đi cưới thằng bạn ở Quảng Ninh. Khi đi qua đoạn Sao Đỏ, Hải Dương thì bị mấy chú xxx chặn lại. Sau một hồi cãi nhau về việc xuất trình giấy tờ, em đành phải xuất trình giấy tờ cho xxx. Em cũng nghĩ chẳng có gì vì giấy tờ rất đầy đủ. Kiểm tra xong giấy tờ, chú xxx trẻ đưa em vào chốt để làm việc với xxx già hơn (chắc là sếp). Vừa vào chốt, chú xxx già đưa cho em cái nghị định 33/2011/NĐ-CP (sửa đổi của nghị định 34/2011/NĐ-CP) và đòi kiểm tra dụng cụ thoát hiểm và thiết bị chữa cháy. Thú thực lúc đó em cũng cũng hoang mang vì chưa bao giờ bị bắt lỗi kiểu này, xe thì ko có dụng cụ thoát hiểm và thiết bị chữa cháy. Nghe xxx chém kinh quá và dọa phạt hành chính khoảng 1000k, em đành đưa 500k để đi đám cưới cho nhanh. Tuy nhiên vẫn ấm ức trong lòng nên về nhà em tìm hiểu kỹ về nghị định 33/2011/NĐ-CP thì phát hiện ra là chỉ có những xe nào mà thiết kế bắt buộc phải có dụng cụ thoát hiểm và thiết bị chữa cháy mà ko có thì mới bị phạt. Vì thế cụ nào mà bị hỏi về dụng cụ thoát hiểm và thiết bị chữa cháy thì cứ cãi nhau với xxx thoải mái.

hung303

Xe điện
Cụ bị ăn thịt lừa ròi :)

nvh_hn

Xe container
Vụ này mấy cụ trên này dính rồi cụ;)

cwise

Xe container
Em là em rất mong gặp mấy thằng chó vàng này để xem nó thế nào.Điên quá

ozzfan

Xe tải
Phạt ít thôi mà, sao tận 500k.

CaptivalLTZ

Xe máy
Phạt ít thôi mà, sao tận 500k.
Thực ra lúc đấy em cũng ko biết gì về cái lỗi này. Thành ra bị xxx nó dọa và đưa cho em một cái biểu phạt hành chính. Em nhìn thấy lỗi thiếu dụng cụ thoát hiểm là 500k và thiếu thiết bị chữa cháy là 500k (chắc chúng nó đưa cho em bản đểu cho em). Em thấy thế cũng hoang mang định đưa 200k để đi cho nhanh nhưng khổ nỗi trong túi toàn tiền 500k thành ra phải đưa cho nó 500k. Thế mới đau em chứ.

xe_kutkit

Xe hơi
Cứ đà này thì trên 4b lại phải trang bị cả bình oxi .v.v... nữa.

xe thủng lốp

Xe container
Thực ra lúc đấy em cũng ko biết gì về cái lỗi này. Thành ra bị xxx nó dọa và đưa cho em một cái biểu phạt hành chính. Em nhìn thấy lỗi thiếu dụng cụ thoát hiểm là 500k và thiếu thiết bị chữa cháy là 500k (chắc chúng nó đưa cho em bản đểu cho em). Em thấy thế cũng hoang mang định đưa 200k để đi cho nhanh nhưng khổ nỗi trong túi toàn tiền 500k thành ra phải đưa cho nó 500k. Thế mới đau em chứ.
Cái này khối cụ trên of dính rồi mà cụ. Nhưng mà em không nhớ rõ là những loại xe nào :P nếu cụ đi xe 4, 7 chỗ hình như ko cần :D

LuckyCar

Xe container
Bọn xxx Hải Dương cho nhiều cụ of ăn thịt lừa nhể.

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
ĐM, giờ sợ nhất #`# ra sáng kiến và thằng ôn nào đó kí cái nghị định mới. AE dell kịp cập nhật toàn bị lừa

chungt

Xe buýt
Dụng cụ thoát hiểm là gì ợ :D
là cái này

hay cái này ạ :D, để trên xe 141 kiểm tra chắc ko sao :D

cwise

Xe container
ĐM, giờ sợ nhất #`# ra sáng kiến và thằng ôn nào đó kí cái nghị định mới. AE dell kịp cập nhật toàn bị lừa
Nó cũng là do tâm lý khi đối đầu với xxxx, đại bộ phận đều "run" trong khi xxx cũng là người khoác cái áo hơi khác màu tí. Nếu tâm lý tốt, xem xét kỹ thì khó ăn lắm.

Just.a.second

Xe buýt
Em xin chia sẻ kinh nghiệm về lỗi không có dụng cụ thoát hiểm và thiết bị chữa cháy, không biết cụ nào đã bị chưa.

Hôm nọ em đi cưới thằng bạn ở Quảng Ninh. Khi đi qua đoạn Sao Đỏ, Hải Dương thì bị mấy chú xxx chặn lại. Sau một hồi cãi nhau về việc xuất trình giấy tờ, em đành phải xuất trình giấy tờ cho xxx. Em cũng nghĩ chẳng có gì vì giấy tờ rất đầy đủ. Kiểm tra xong giấy tờ, chú xxx trẻ đưa em vào chốt để làm việc với xxx già hơn (chắc là sếp). Vừa vào chốt, chú xxx già đưa cho em cái nghị định 33/2011/NĐ-CP (sửa đổi của nghị định 34/2011/NĐ-CP) và đòi kiểm tra dụng cụ thoát hiểm và thiết bị chữa cháy. Thú thực lúc đó em cũng cũng hoang mang vì chưa bao giờ bị bắt lỗi kiểu này, xe thì ko có dụng cụ thoát hiểm và thiết bị chữa cháy. Nghe xxx chém kinh quá và dọa phạt hành chính khoảng 1000k, em đành đưa 500k để đi đám cưới cho nhanh. Tuy nhiên vẫn ấm ức trong lòng nên về nhà em tìm hiểu kỹ về nghị định 33/2011/NĐ-CP thì phát hiện ra là chỉ có những xe nào mà thiết kế bắt buộc phải có dụng cụ thoát hiểm và thiết bị chữa cháy mà ko có thì mới bị phạt. Vì thế cụ nào mà bị hỏi về dụng cụ thoát hiểm và thiết bị chữa cháy thì cứ cãi nhau với xxx thoải mái.
Nghị định 33 có hiệu lực từ hồi nào ấy bác nhỉ, dạo này em lười báo chí quá?

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Điều khiển xe không có đủ đèn chiếu sáng, đèn soi biển số, đèn báo hãm, đèn tín hiệu, cần gạt nước, gương chiếu hậu, dụng cụ thoát hiểm, thiết bị chữa cháy, đồng hồ báo áp lực hơi, đồng hồ báo tốc độ của xe hoặc có những thiết bị đó nhưng không có tác dụng, không đúng tiêu chuẩn thiết kế (nếu có quy định phải có những thiết bị đó) hoặc lắp thêm đèn chiếu sáng về phía sau xe.

Toàn văn: http://www.tracuuphapluat.info/2011/05/toan-van-nghi-inh-332011n-cp-sua-oi.html

Chỉnh sửa cuối:

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Điều khiển xe không có đủ đèn chiếu sáng, đèn soi biển số, đèn báo hãm, đèn tín hiệu, cần gạt nước, gương chiếu hậu, dụng cụ thoát hiểm, thiết bị chữa cháy, đồng hồ báo áp lực hơi, đồng hồ báo tốc độ của xe hoặc có những thiết bị đó nhưng không có tác dụng, không đúng tiêu chuẩn thiết kế (nếu có quy định phải có những thiết bị đó) hoặc lắp thêm đèn chiếu sáng về phía sau xe.

Toàn văn: http://www.tracuuphapluat.info/2011/05/toan-van-nghi-inh-332011n-cp-sua-oi.html
Như vậy sẽ có lúc nó sẽ đòi cả đèn báo áp lực hơi. ĐM, cái này có bằng mắt à nếu không độ thêm. Tất cả phải chú í là nếu có quy định phải có những thiết bị đó.

cháu lên 3

Xe container
Đã có định nghĩa dụng cụ thoát hiểm chưa ạ. nếu chưa thì để em mang kiếm theo, thoát hiểm trong mọi trường hợp

cwise

Xe container
Như vậy sẽ có lúc nó sẽ đòi cả đèn báo áp lực hơi. ĐM, cái này có bằng mắt à nếu không độ thêm. Tất cả phải chú í là nếu có quy định phải có những thiết bị đó.
Xe con thì làm giề có đèn báo áp lực hơi, bác nào gà không biết chúng nó lại hành tỏi tiếp.

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Tiện kể hầu các cụ 1 chuyện:

- Hôm trước thấy 1 bác đỗ ngay trước cửa Bưu điện HN, nắp capo bật lên hoành tráng vãi.

- Hôm qua đi ra bờ hồ, buồn không thể chịu nổi, tấp phát vào lề trước cửa Múa rối Thăng Long; đàng hoàng bấm đèn hazard, ra khỏi xe bật nắp capo rồi đàng hoàng đi vào đ'i. Mấy chị múa rối ngạc nhiên vãi hỏi xe bị sao à. Bảo không, như thế mới đ'i được.

- Chiều nay đi qua Đại cồ việt đoạn rẽ vào Tạ Quang Bửu, lại thấy 1 bác 4 chỗ ủ mưu trên.

Chả biết mưu này tồn tại được lâu không các cụ?

Chỉnh sửa cuối:

h_mdc

Xe điện

Cái này dành cho xe chở khách các bác ạ, phần lớn xe con không có. Bọn xxx nhăm nhe kiểm tra giấy tờ, nếu thiếu thì nó vặt, nếu đủ thì nó giở quẻ hù doạ các bác yếu bóng vía. Em mới đi đăng kiểm về, hỏi mấy chú trong lúc đăng kiểm, họ nói xe em thiết kế không có. Nếu xảy ra cháy nổ, mở cửa thoát ra ngoài là may lắm rồi, mấy vụ chữa được đâu?