Kinh nghiệm đề 3 lên dốc khi thi bằng b2

Nguyễn_Minh86

Xe tải
Em có bằng gần chục năm rồi, lái xe cũng gần 7 năm rồi mà đọc thớt này vẫn thấy hồi hộp
Ngồi ở chỗ đợi thi thực hành còn hồi hộp hơn cụ ạ.cứ đè vạch tụt dốc rồi lại trượt về chỗ.hôm đầu tiên em tự tin bao nhiêu thì hôm thi lại em run bấy nhiêu.may mà cũng đã đỗ.

Dũng cyclon

Xe đạp
quang trọng vẫn là cái tâm lý phải ổn chứ e thấy tâm lý mà run là kiêu như muốn trượt luôn ý

Dũng cyclon

Xe đạp
nghe các bác chỉ cho cách hay cũng cảm thấy nhẹ tâm lý hơn

keydangyeu

Xe hơi
Cụ giỏi thì đi cách nào cũng ok.còn đây em chỉ chia sẻ 1 chút kinh nghiệm em rút ra từ cái đề 3 mà ko biết bao nhiêu ng trượt thôi ạ.bằng thì em vừa thi đỗ hôm 7/11 vừa rồi.còn lái thì em lái từ 2009 cụ ạ.lần đầu thi em tự tin 100% là đỗ em ko học thầy nào cả mà chỉ nộp hồ sơ dự thi.trc hôm thi em tập 2h xe chip đi vòng nào đỗ vòng đấy.dùng phanh chân luôn ko cần phanh tay.đến hôm thi thì trượt luôn vì xe quá lởm hoặc có thể em kém.cho lên em chỉ chia sẻ với các cụ đi sau là như thế.
Em không phải lái giỏi, vì em lái xe cá nhân chứ không phải lái xe chuyên nghiệp.
Mới học lái thì ai chẳng kém, sao giỏi ngay được.
Ý em vấn đề chính đó là tâm lý; và để khắc phục thì cách tốt nhất là luyện 1 kỹ năng mà thầy dạy.
Còn cụ chia sẻ là nên dùng phanh tay mà cháu nào đang học phanh chân quen lại nghe cụ học phanh tay để đi thi thì thể nào cũng trượt vì lúc ấy cuống lại không biết đang dùng cái nào, nhầm lẫn, thế là đi.
Lại thêm ý nữa cụ bảo cụ lái từ 2009 mà nay mới thi còn trượt thì lỗi này do cụ "thừa" tự tin nên học không đến nơi đến chốn.
Thầy dạy lái em nói: "Những thằng biết lái rồi mới đi thi bằng lại càng hay trượt" - em trích dẫn nguyên văn thôi chứ không có ý nói cụ là thằng nhé.
Mà những thằng chưa biết gì đi học từ đầu lại thường đỗ luôn.

vietpq75hanes

Xe container
Bài này cứ chơi phanh tay là OK, khó mà trượt được.

Nguyễn_Minh86

Xe tải
Em không phải lái giỏi, vì em lái xe cá nhân chứ không phải lái xe chuyên nghiệp.
Mới học lái thì ai chẳng kém, sao giỏi ngay được.
Ý em vấn đề chính đó là tâm lý; và để khắc phục thì cách tốt nhất là luyện 1 kỹ năng mà thầy dạy.
Còn cụ chia sẻ là nên dùng phanh tay mà cháu nào đang học phanh chân quen lại nghe cụ học phanh tay để đi thi thì thể nào cũng trượt vì lúc ấy cuống lại không biết đang dùng cái nào, nhầm lẫn, thế là đi.
Lại thêm ý nữa cụ bảo cụ lái từ 2009 mà nay mới thi còn trượt thì lỗi này do cụ "thừa" tự tin nên học không đến nơi đến chốn.
Thầy dạy lái em nói: "Những thằng biết lái rồi mới đi thi bằng lại càng hay trượt" - em trích dẫn nguyên văn thôi chứ không có ý nói cụ là thằng nhé.
Mà những thằng chưa biết gì đi học từ đầu lại thường đỗ luôn.
Chuẩn thầy cụ nói.vì quen đi ngoài đường với xe ngon thì cần gì phải dùng phanh tay cái dốc bé tẹo đấy.nhưng vấn đề là khi thi xe nó không ngon như thế cụ nhé.em ko biết cụ thi ở đâu nhưng riêng ở Pccc xuân mai.nó có những con xe cực lởm luôn.thế cho lên em mới chia sẻ các cụ mợ đi sau là phải dùng phanh tay chứ ko đc dùng phanh chân.vì phanh chân nếu gặp xe ngon thì ok.chứ gặp đúng con xe lởm thì coi như toạch.tốn tiền tốn thời gian.thank cụ đã chia sẻ kinh nghiệm của cụ

Nguyễn_Minh86

Xe tải
Bài này cứ chơi phanh tay là OK, khó mà trượt được.
Vâng cụ.cứ 100% phanh tay mà dùng.còn sau ra ngoài thì xe ngon các cụ mợ dùng phanh chân thoải mái luôn.chứ trượt nó tốn thời gian và tiền để đợi thi lại lắm.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn

Xolabaque

Xe tăng
CCCM nào thi ở sân Đức Thịnh thì chọn con xe số 19 nhé, biển cực xấu 04953 nhưng lại là con xe tốt thứ 2 đấy, riêng tiền chọn xe này của thí sinh các khóa trước đến nay cũng dôi ra đủ mua vài con như thế rồi, anh em điều xe trên đó nói vậy...

caisua

Xe lăn
Em thi cũng ko dùng phanh tay. Đạp hết chân côn chân phanh dừng giữa dốc. Nhả côn từ từ. Xe rung rung.Giữ côn ở đó.nhấc hẳn chân phanh . Nhấn ga . lên vèo vèo !
Trường có 2 loại xe: 2010 về trước và 2016 lại đây, Đi phanh tay thì chọn con cũ ngon, đi phanh chân thì con mới ngon. Ngược lại đứt ngay dù cụ đã khá giỏi.
chắc tên cụ ở nửa đầu bảng chữ cái nên xe còn khoẻ chứ qua trưa là xe ngất rồi, chết đề 3 như ngả rạ

phamduchoan

Xe tải
Đi thi chắc ăn cứ chơi bài phanh tay, cứ đạp vòng tua cao lên xe giật đùng đùng đảm bảo qua. Chứ đang tập lái mà dùng phanh chân rất có thể bị chết máy hoặc trôi dốc, mà nếu quen phanh chân thì phải nhanh chân chuyển sang đạp ga, cứ đạp mạnh lên là ko sao. Như bọn em đi quen rồi ra đường dốc vừa vừa thì dùng phanh chân, còn dốc đứng cao thì ko cần phanh gì hết.

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]
Trường có 2 loại xe: 2010 về trước và 2016 lại đây, Đi phanh tay thì chọn con cũ ngon, đi phanh chân thì con mới ngon. Ngược lại đứt ngay dù cụ đã khá giỏi.
chắc tên cụ ở nửa đầu bảng chữ cái nên xe còn khoẻ chứ qua trưa là xe ngất rồi, chết đề 3 như ngả rạ
cuk nói chuẩn . nhiều cụ quá tin vào trình và kinh nghiệm của mình lên đi thi ..chết đề 3 như ngả rạ . vì kg chịu dùng phanh tay đó
ngoài đời thì các cụ ấy đỡ côn và dùng ga .lỡ xe có tutj xuống 1 tý hay leo lên 1 chút hay động cơ vòng tua cao chót vớt cũng chả sao cả . nhưng khi thi lấy bằng lại là vấn đề khác ..

Botieuho

Xe máy
Thực ra em thấy đề pa k khó lắm. Mặc dù em chỉ có 80đ thôi (trừ toàn mấy cái dở hơi 😁😁😁). Em đc thầy luyện rất kỹ món này nên có thể chơi tốt cả phanh chân và phanh tay. Tuy nhiên lúc đi thi em chơi an toàn dùng phanh tay.

Nguyễn_Minh86

Xe tải
Thực ra em thấy đề pa k khó lắm. Mặc dù em chỉ có 80đ thôi (trừ toàn mấy cái dở hơi 😁😁😁). Em đc thầy luyện rất kỹ món này nên có thể chơi tốt cả phanh chân và phanh tay. Tuy nhiên lúc đi thi em chơi an toàn dùng phanh tay.
Ko quan trọng bao nhiêu điểm cụ ạ.cứ đỗ là ngon rồi.chứ trượt mới tốn tiền tốn thời gian.

Soi_den

Xe tăng
Xe ngon thì như cụ nói được.hôm em thi nó đưa cái xe lởm vãi luôn.nhả gần hết côn mà ko rung tý nào.nhả phanh sang ga tụt dốc luôn.thế lên em mới chia sẻ chút kinh nghiệm thi trựot để các cụ mợ tránh
Cụ thi trường nào mà xe yếu vậy, thứ 2 , 28/12 e cũng thi ở pccc trên xuân mai đây, ko biết xe chỗ đấy có ngon ko

Nguyễn_Minh86

Xe tải
Cụ thi trường nào mà xe yếu vậy, thứ 2 , 28/12 e cũng thi ở pccc trên xuân mai đây, ko biết xe chỗ đấy có ngon ko
Em thi pccc xuân mai đó cụ.cụ nhớ chọn xe hôm tập đi thử xe chip nhé.hôm em chọn xe là 400k đó cụ.chúc cụ may mắn nhé.

Soi_den

Xe tăng
Em thi pccc xuân mai đó cụ.cụ nhớ chọn xe hôm tập đi thử xe chip nhé.hôm em chọn xe là 400k đó cụ.chúc cụ may mắn nhé.
Thank cụ, hôm e lên thấy xe test toàn vios 2018-2020 mới , mà cụ vẫn phải đê pa phanh tay ah, cụ thi con vios đời nào mà bị tụt dốc đấy

Nguyễn_Minh86

Xe tải
Thank cụ, hôm e lên thấy xe test toàn vios 2018-2020 mới , mà cụ vẫn phải đê pa phanh tay ah, cụ thi con vios đời nào mà bị tụt dốc đấy
Thì xe trên đấy toàn vios mà cụ.em thi trượt là xe 18 nhé.cụ cứ đợi hôm thi ngồi sẽ thấy các cụ các mợ trượt liên tục luôn.còn em chỉ chia sẻ kinh nghiệm của em thôi.cụ thấy cách nào hợp lý cụ thi.riêng hôm em thi lại có hơn 400 thí sinh mà tầm 300 thí sinh hôm đó thi lại luôn cụ nhé.em thi lại hôm 7/11 vừa rồi.

202

Xe container
Em thấy rất rất nhiều cụ bị trượt đề 3 lên dốc.mà lỗi chủ yếu là xe tụt dốc khi đề 3.bản thân em cũng trượt đề 3.trong khi em lái ở ngoài cũng khá nhiều.dẫn đến chủ quan khi đề 3 ko dùng phanh tay.xong xe ở trung tâm ko được ngon như xe mình đi ở ngoài.
Tốt nhất đề 3 lên dốc em khuyên các cụ cứ kéo phanh tay lên cho an toàn.xong đạp ga lên tầm 2000/2500 vòng xong nhả côn từ từ rồi nhà phanh tay ra là xe vụt lên dốc.yên tâm không bao giờ sợ tụt dốc.
Đây là chia sẻ của em.còn của các cụ khác em ko rõ lắm.
Khi hiểu nguyên lý thì thấy đơn giản, chả phải phanh tay làm gì. Ga mạnh và côn vừa phải là vọt qua ngọt.