[Funland] Kinh nghiệm chăm con

The liar

Xe hơi
Cụ nên chú ý tăng cường sức đề kháng cho trẻ đặc biệt là bổ sung các vi khuẩn có lợi cho ruột

CCCM cho e xin ít kinh nghiệm chăm con với ạ

Bé nhà e thì thoảng ốm mà đã ốm thì đủ combo luôn. Ăn vào chớ ra, thuốc uống xong cũng chớ, giờ thêm cái tật rên rỉ nữa. Ngày Đi làm về mệt tối về ngồi bế rồi nịnh con. Vk thì sắp mặt với con cả ngày cứ ăn , chớ uống thuốc thay quần áo cho con mà thương vk quá cc ạ.

Có cụ nào cũng cảnh ngộ như e không. Chia sẻ cho đỡ buồn đi CCCM
Bé nhà cụ mấy tuổi rồi, con vịt nhà em thời kỳ 2-3 tuổi tuần ốm 1-2 lần. sau thời kỳ đó thì bêu nắng, dầm mưa chán chả sao. giờ 5 tuổi rồi mà 2 năm nay chưa ốm trận nào. Nếu cụ dùng điều hòa mùa này thì nên lắp loại dùng ga R32 và R410, để nhiệt độ 28-29 độ rồi bật quạt phe phảy thì hạn chế rất nhiều trẻ bị viêm họng.

phuongpt12

Xe tải
Trẻ nhỏ cụ phải lưu ý nhất là khi thời tiết thay đổi, nhất là ngày đầu tiên của đợt thay đổi thời tiết, đêm đang nóng chuyển lạnh hoặc ngược lại có thể mẹ còn phải thức đêm để mà lau mồ hôi hoặc đắp chăn cho trẻ ý!

Tung.thanh

[Tịch thu bằng lái]
em chưa có con hóng lấy kinh nghiệm

hauyenhd

Xe container
Nhà e 3 đứa trước tháng nào cũng luân phiên ốm đều như vắt chanh tháng nào cũng đi bs + tiền thuốc mấy củ bạc mà trẻ con cứ chữa bệnh gì xong cuối cùng là đến cái a đi ngoài vì ruột trẻ con k như người lớn uống hết đơn thuốc là rối loạn tiêu hóa ngay. Mà đi phòng khám nhi nhiều quá e mới nhận ra là bs khám cũng k chuẩn thành ra trị k dứt được bệnh, từ đợt e mua thuốc bổ về cho uống tăng sức đề kháng thì tịt hẳn, cả năm có khi chỉ khật khừ 1,2 lần.

obi

Xe tăng
Có con nhỏ tầm từ 1 - 3 tuổi là mệt nhất Cứ nấu ăn, chớ, lau nhà rồi lại nấu cho ăn rồi nôn chớ... Nhìn vk mắt thâm quầng ngồi ôm con mệt mỏi mà phải cố gắng thôi.

Sao Mai

Xe tăng
Nhà em trộm vía 2 đứa kg bệnh vặt từ khi sinh đến giờ, ăn uống ngon lành, biết tự xúc ăn và ăn nhanh lúc 16 tháng. Vợ em nó kĩ, từ 3 tháng sáng dậy rơ miệng sạch sẽ, nước muối sinh lý chai nhỏ cứ mỗi sáng 2 lọ, cứ xịt thẳng vào mũi bên này nó chảy ròng ròng mũi bên kia, sạch bong, tắm xong dầu tràm xoa hết cả lưng, bụng ngực cổ, trán, 2 bàn chân ngày nào cũng thế. 6 tháng ăn dặm thì sắm cho cái ghế ăn, cứ để đồ ăn trên đấy, carot khoai tây luộc, rong biển,...cứ để trên đấy cho tự bốc, dọn hơi cực nhưng khi biết ăn chả đứa nào phải đút. Đêm ngủ cứ cho no là đứa nào cuzng làm một mạch đến sáng.

Taihoatu

Xe lăn
Cố gắng chia sẻ với vk vậy.
Sau 3 năm là hết

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Do viêm a cũng gây nôn trớ, hôm qua em vừa cho cháu đi khám rồi , lại kháng sinh tiếp. Buồn thế các cụ ạ, ngày nó vẫn nghịch như quỷ , tối mới sốt.

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Quãng 2 tuổi, cu con nhà em ở bệnh viện nhiều hơn ở nhà, toàn các bệnh do nhiễm virus, nhiễm khuẩn như viêm phế quản, viêm phổi, viêm đường tiêu hóa. Sau để ý em mới đề ra một loạt các biện pháp mạnh:
- Bố mẹ đi làm về phải tắm rửa thay quần áo mới được vào chơi với con.
- Hạn chế người ngoài đến chơi bế ẵm hôn hít
- Ông bà đến chơi với cháu phải đi thẳng từ nhà, không ghé qua đâu khác và cũng phải tắm rửa thay quần áo mới được vào chơi với cháu
- Bát đũa rửa sạch sẽ trước khi ăn tráng nước sôi, cốc uống nước và bát đũa của con riêng không chung với ai khác
- Huấn luyện con biết phân biệt bẩn sạch và biết sợ bẩn, không nhặt bất cứ cái gì đã rơi xuống đất đưa lên mồm
- Các loại dụng cụ máy móc dùng trong chế biến thực phẩm như máy xay sinh tố, thớt dao phải vệ sinh cẩn thận và kiểm tra hàng ngày
- Huấn luyện con tập thể dục thể thao hàng ngày để nâng cao sức đề kháng và ăn uống thực phẩm đa dạng bổ dưỡng
Sau khi thực hiện các biện pháp như trên thì cu nhà em không còn ốm đau gì nữa và ngày càng khỏe mạnh thậm chí rất khỏe - bây giờ 10 tuổi cháu bơi liên tục 3-4km, chạy 10-15km đá bóng đạp xe không xi nhê gì.
Cụ thử xem.

ms.đẹp

Xe tải
Bé nhà cụ mấy tuổi rồi. Lúc con ốm không nên cho con ăn quá nhiều, chỉ ăn vừa đủ để uống thuốc thôi, vì khi này họng của bé đau dễ trớ lắm. Mà trớ xong cũng ko nên cho con ăn lại ngay. Giấc ngủ sâu giúp bé mau khỏe hơn cả ăn nhiều.

im lặng

Xe máy
Khi cho con ngủ, nhớ lấy cái khăn Xô to, gấp thành mấy lớp rồi lót vào lưng bé. Tác dụng Thấm mồ hôi trộm lúc ngủ, để bé không bị lạnh dẫn đến Ho.
Làm cái giường lưới cụ ạ. Nhà em đứa thứ 2 vợ nó mua cái giường lưới cho nằm. Không bị nóng lưng nên bé ngủ ngon, và không bị ra mồ hôi nên không bị lạnh dẫn tới ho hay viêm phổi.

binhsu7273

Xe cút kít
Làm cái giường lưới cụ ạ. Nhà em đứa thứ 2 vợ nó mua cái giường lưới cho nằm. Không bị nóng lưng nên bé ngủ ngon, và không bị ra mồ hôi nên không bị lạnh dẫn tới ho hay viêm phổi.
Không ăn thua mà còn dễ bị muỗi đốt lưng.

coquay

Xe container
Bé nhà cụ là gái hay trai thế, nếu cụ không ngại em hỏi câu nầy.
Em nhắc cụ thêm là khi bé bị bệnh, sữa (không phải sữa mẹ) uống vào rất khó tiêu hoá. Cụ nên hỏi xin BS loại thuốc tiêu cho cháu uống kèm theo nhé.

Các cháu đang bị bệnh, lúc ngủ say, đầu thường hay đổ mồ hôi thật nhiều, ướt cả tóc luôn như đang đi tắm . Cụ và người nhà nên theo dõi và lau mồ hôi cho bé nhé, vì sau khi đầu đổ mồ hôi, rất dễ bị cảm lạnh
F1 nhà em đây từ khi mới đẻ ko sao sau hơn tuổi đến h đã 6t, khi bé ngủ khoảng 2 tiếng đầu thì đầu với lưng cháu thường hay đổ mồ hôi, nhìn như vừa tắm xong ướt hết cả đầu với lưng. Hồi đầu e toàn thức đến 3,4h sang để canh, còn bây h phải luyện cho ngủ sớm để còn theo dõi.

pinkday

Xe buýt
Do viêm a cũng gây nôn trớ, hôm qua em vừa cho cháu đi khám rồi , lại kháng sinh tiếp. Buồn thế các cụ ạ, ngày nó vẫn nghịch như quỷ , tối mới sốt.
Cái giống bệnh này nó thế. Cứ chiều tối sốt đùng đùng. Bọn nhỏ nhà Em sốt thì nằm im một chỗ như bánh đa ngâm nước uống hạ sốt vào lại chơi như cún.. thương cực luôn

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Cụ và vợ cụ ngày bé mỗi lần ốm hay ăn uống có hay bị trớ ko an

duongbaoan267

Xe điện
Nhà em 2 đứa 3t,1 đứa 5t thỉnh thoảng vẫn ốm bở hơi tai

ocean1

Xe tăng
F1 nhà em đây từ khi mới đẻ ko sao sau hơn tuổi đến h đã 6t, khi bé ngủ khoảng 2 tiếng đầu thì đầu với lưng cháu thường hay đổ mồ hôi, nhìn như vừa tắm xong ướt hết cả đầu với lưng. Hồi đầu e toàn thức đến 3,4h sang để canh, còn bây h phải luyện cho ngủ sớm để còn theo dõi.
Bé cụ là trai hay gái, nếu cụ không ngại câu hỏi của em .

Thông thường các bé không khoẻ trong người thì mới xảy ra hiện tượng đổ mồ hôi nhiều trong lúc ngủ say . Cụ nên theo dõi cháu kỹ và lau thật khô cho cháu nhé . Nhờ xem trong người cháu, cũng có lúc mồ hôi ra ướt nhẹp . neu61 thề thì dù cháu đang ngủ say, vẫn phải thay bộ quần áo khác khô ráo cho cháu . Đừng để mồ hôi tự rút khô .

coquay

Xe container
Bé cụ là trai hay gái, nếu cụ không ngại câu hỏi của em .

Thông thường các bé không khoẻ trong người thì mới xảy ra hiện tượng đổ mồ hôi nhiều trong lúc ngủ say . Cụ nên theo dõi cháu kỹ và lau thật khô cho cháu nhé . Nhờ xem trong người cháu, cũng có lúc mồ hôi ra ướt nhẹp . neu61 thề thì dù cháu đang ngủ say, vẫn phải thay bộ quần áo khác khô ráo cho cháu . Đừng để mồ hôi tự rút khô .
f1 em là gái cụ a, lúc cháu 2,3 tuổi e có dám ngủ đâu toàn thức để xem như nào. E đoán chắc bé giống e với bà nội ko làm gì ngồi 1luc người ướt nhẹm
nhìn như tắm, à sau phát hiện ra điều hòa bật chưa đủ mát với f1, sau em chỉnh nhiệt độ lanh chút với e còn với bé là bình thường thì đỡ hơn nhiều, mình cứ ngại để điều hòa lạnh quá làm nó lạnh hóa ra ko phải