Kinh hoàng chất lương lắp ráp xe Captiva

corollaJ

Xe tăng
Đây là hậu quả của cơn sốt Cap đây mà, giao xe không kịp nên lắp ẩu. Em Cap đi cũng được, nhưng quả thật từ hồi mới ra đến giờ em thấy hơi nhiều người kêu ca về các lỗi lặt vặt của xe này.

Tony Hoang

Xe đạp
Thế mới nói, từ xưa tới giờ em chưa bao giờ tin vào dòng cao cấp của Daewoo tại Vn mừ, từ Nubira, Leganza, Mangus, và bi giờ là Cap mặc dù nhìn rất yêu, nhưng các cụ bẩu rùi cấm có sai, tốt gỗ hơn tốt nước sơn, cho nên em đi matiz cho lành... :)
Mà tịt ko lành đâu bác, không túi khí, không chống lật, yếu, không có gì cả.... Thôi e chẳng dám nghĩ tiếp đâu..ke..ke...

Lung Roastery

Xe buýt
Mà tịt ko lành đâu bác, không túi khí, không chống lật, yếu, không có gì cả.... Thôi e chẳng dám nghĩ tiếp đâu..ke..ke...
Nghĩ làm cái giề bác, giá của nó chỉ bằng cái xe máy MP3 của Piaggio thôi mà. :))

lobodo

Xe hơi
Tôi đi CAP chưa làm sao các bác ạ. Chạy vẫn tốt.

captivaltz

Xe điện
lobodo nói:
Tôi đi CAP chưa làm sao các bác ạ. Chạy vẫn tốt.
Hà hà bác đang ở đâu đấy, sao không thấy tham dự off bia hơi cùng chi hội Củ sâm Club bác ui???:^)

blackcat1

Xe đạp
Các bác thông cảm bọn này bắt chước bọn Engl lắp bằng tay nhưng lại không ăn sáng nên quên cái này cái kia là chuyện thường

Maychem

Xe tải
Không có lấy 1 cái hình minh hoa. Bác đang tưởng tượng xe của người khác hả?
(h)
Hé Hé bác CaptivaLT ơi em thấy có con ếch ngồi thọc gậy bánh xe này bác, bác phọt nốt cái kết quả ra làm sao cho nó sáng mắt ra đi...

hai_van

Đi bộ
Đầu tháng 10 em nhận xe Cap LTZ mà thấy các bác chê nhiều như này cũng lo quá.

captivaltz

Xe điện
hai_van nói:
Đầu tháng 10 em nhận xe Cap LTZ mà thấy các bác chê nhiều như này cũng lo quá.
Lo cái giề bác ui, chê là toàn ông đi xe không CAP thôi:D

nightpinky

Xe buýt
Ờ thì VIDAMCO, ờ thì GM, bác làm gì được chúng nó nào....ngoài cái việc lên đây rên rỉ....Xót ruột cho cái đống sắt hơn 30 chục ngàn Mỹ quá!

C.k

Xe buýt
các bác ậ công tâm mà nhìn nhận thì cá lỗi này bắt nguồn từ chính các bác đấy, năng suất thì có hạn mà bác nào cũng đòi giao xe ngay lại còn bơm thêm để nó giao sớm. Nếu các bác chậm lại khoảng 1,2 năm để nó lắp ráp và test thử thì đâu đến nỗi. Thôi em té.....

vili

Xe tải
Chừng nào người tiêu dùng biết đoàn kết thì sẽ không còn những vụ tương tự nữa.

Cái này không chỉ xảy ra với CAP mà xảy ra với hầu hết các model lần đầu lắp ráp tại VN

vietlaser

[Tịch thu bằng lái]
Thay hết *** đi thì có UB này bác CM ợ .

Bác XB này , E định test độ kín của CAP theo cách , đốt khói um lên trong xe , xem khói lọt ra chỗ nào thì hở chỗ đó có được kô ?
Có chuyện này kể các bác tham khảo.
Hai đại diện của công nghiệp oto Nhật và Nga gặp nhau.
Người Nhật tự hào khoe, chất lượng xe của họ thật tốt, có thể nhốt một con chuột vào trong xe tối hôm trước, hôm sau mở cửa ra là đã thấy con chuột chết rồi vì xe kín quá không có không khí.
Còn người Nga thì bảo, ồ chuyện đấy quá đơn giản. Những xe của Nga chúng tôi sản xuất, tối hôm trước nhốt con mèo vào, sáng hôm sau mở cửa ra nếu không thấy nó nữa thì chất lượng được coi là đảm bảo (mèo chui ra chỗ nào ko ai biết).
Vậy theo em bác nên cho vào Cap 1 con DOG xem hôm sau thế nào bác nhé :). Đên trước cứ cho nó uống nhiều nước vào, đến sáng hôm sau thấy nước thấm ra ở đâu thì biết ngay lỗi xe của VDC ở đấy bác ạ.(y) (y)

ongtuong

Xe máy
Không biết xe khác thế nào, chứ CAP LTZ của tôi, 8 giờ tối đi điều hòa về cất xe vào garrage, 7 giò sáng hôm sau vào xe vẫn thấy mát hơn bên ngoài. Như vậy là xe khá kín phải không các bác? Xe khác có "được" như vậy không?

Lung Roastery

Xe buýt
Có chuyện này kể các bác tham khảo.
Hai đại diện của công nghiệp oto Nhật và Nga gặp nhau.
Người Nhật tự hào khoe, chất lượng xe của họ thật tốt, có thể nhốt một con chuột vào trong xe tối hôm trước, hôm sau mở cửa ra là đã thấy con chuột chết rồi vì xe kín quá không có không khí.
Còn người Nga thì bảo, ồ chuyện đấy quá đơn giản. Những xe của Nga chúng tôi sản xuất, tối hôm trước nhốt con mèo vào, sáng hôm sau mở cửa ra nếu không thấy nó nữa thì chất lượng được coi là đảm bảo (mèo chui ra chỗ nào ko ai biết).
Vậy theo em bác nên cho vào Cap 1 con DOG xem hôm sau thế nào bác nhé :). Đên trước cứ cho nó uống nhiều nước vào, đến sáng hôm sau thấy nước thấm ra ở đâu thì biết ngay lỗi xe của VDC ở đấy bác ạ.(y) (y)
Bác không kể nốt chuyện CAM lắp rắp tại VN à, nhét con lợn vào trong hôm sau ngửi thấy mùi phân của nó thì biết ngay giá trị con xe như thế nào. :)) :)) :))

tran_thuat_lai

Xe lăn
bây giờ em mới biết có cái lỗi này ! chỉ một câu thôi...bó tay !