[Funland] Kinh doanh giờ quá là khó khăn phải không các cụ?

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Nhimtiu

Xe lăn
Vang, e vừa đăng ký đi nghe xem sao rồi tuyển nv hỗ trợ. Cảm ơn cụ thông tin
Mợ cứ cho một em AI xuynh body đẹp ngồi ghế mx giới thiệu giúp mợ nhé:

alceste

Xe điện
Em dâu em ở tỉnh bảo giờ cầm 200k ra chợ chả mua được gì???
Còn tùy tỉnh nào và mua gì và mức độ khéo léo vun vén hay đoảng của em dâu cụ đến đâu. 200k ở ngoại thành Hải Phòng nhà em thì mua được nhiều lắm, giá cả rẻ.
Nếu Hải sản (tươi sống) thì ko đủ, tôm lợn gà nhộng đậu rau thì ăn cả hai ngày. Chưa kể nhà bình thường ăn kiểu nhiều tiền (thức ăn là chính cơm là phụ hay ngược lại).
Dùng 1 người để quy chiếu cả nền kinh tế thì khó!

DonaldTrump79

Xe tăng
Em dâu em ở tỉnh bảo giờ cầm 200k ra chợ chả mua được gì???
Tỉnh nào mà phất triển thế cụ, cầm 200k ra chợ mà trả mua được gì nhẽ tờ 200k là tiền giả ah? Em ở thổ đu đơn vị quận mà cầm 200k là mua đủ đồ ăn trưa với tối cho cả nhà 4 người đấy, ah tờ 200k của em đương nhiên là tiền thật nhé.

Mrphamvn

Xe tăng
Ngày xưa kinh doanh truyền thống,bạn em thuê cửa hàng kinh doanh mảng nội thất ô tô mà làm không hết việc.
Làm 1-2 năm mà đã có tiền xây nhà,có của ăn của để rồi,còn mua vàng giấu vào bóng đèn tuýt nữa cơ.
Rồi đến thời mạng mẽo,facebook,thương mại điện tử lazada,shopee,sendo... ngồi ngáp dài mà không có khách.
Do không hiểu biết về mạng nên bó tay.
Rồi chuyển sang rửa xe để kéo khách vào cửa hàng rồi bán đồ và làm dịch vụ khác nhưng rồi cũng sập,đã đi đài loan làm công nhân được vài năm rồi.
Ngày nay bán hàng thì chủ yếu là phải chạy quảng cáo Facebook rồi,kế đó là bán trên các trang thương mại điện tử như shopee,tiktok,lazada...Mà bán trên sàn thì cũng phải bơm tiền để chạy quảng cáo mới ra đơn nhiều.
Giờ người người lên mạng nhà nhà lên mạng ,rồi viết quảng cáo thì đã có AI hỗ trợ lời hay ý đẹp các kiểu,thông tin bán hàng tràn ngập không gian mạng.Hàng hóa thì cạnh tranh nhau tý một,người tiêu dùng thì thấy quảng cáo nhiều nên dị ứng nên tính hiệu quả không cao.
Khoai khoai toàn khoai các cụ nhỉ.
Từ ngày có shopee em còn rất rất ít nhu cầu mua hàng hoá offline
Chả nhớ rõ nữa, chắc mỗi năm mua 1-2 lần ở các cửa hàng truyền thống 😌

duytrong

Xe lăn
Nếu nhu cầu kiếm nhiều tỷ thì khó khăn chứ 1 năm kiếm vài ba trăm sau ăn tiêu thì vẫn kiếm được, có điều không giàu thôi.

MrFank

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Từ ngày có shopee em còn rất rất ít nhu cầu mua hàng hoá offline
Chả nhớ rõ nữa, chắc mỗi năm mua 1-2 lần ở các cửa hàng truyền thống 😌
Vâng thói quen tiêu dùng thay đổi rất mạnh tầm 5 năm đổ lại đây ạ, người bán hàng nho nhỏ như bọn e mà ko chịu thay đổi là chết ngay, như e thấy mình cũng khá già để chạy theo thời cuộc để bán hàng nhưng ko chạy ko dc ạ, bụng đói thì đầu gối phải bò thôi.
Giờ thương mại điện tử toàn là sân chơi đốt tiền của cácông lớn để lấy thị phần, lôi kéo khách hàng, như Shopee 13 năm lỗ liên tiếp dù đứng đầu thị trường TMĐT thì các cụ biết rồi đấy, mình bé thì chơi du kích, chơi ngách thôi ạ :(

hoangha.nguyen

Xe hơi
Tối nào mình cũng xem thời sự trên Ti Vi và nghe em biên tập viên đọc: VN vẫn luôn là điểm sáng trong bức tranh kinh tế toàn cầu. VN vẫn luôn giữ được mức tăng trưởng ấn tượng so với nhiều quốc gia và được nhiều chuyên gia, tổ chức uy tín đánh giá rất cao về triển vọng tăng trưởng.
Trong khi em đi ngoài đường thì thấy các cửa hàng, cửa hiệu lớn nhỏ đóng cửa, treo biển cho thuê nhà. Có những cái nhà mặt tiền treo cái băng rôn Cho thuê nhà đã cũ, rách nát rồi mà bao nhiêu tháng vẫn đóng cửa.
Vào trong các trung tâm thương mại cũng thấy các cửa hàng đóng cửa, chuyển đi rất nhiều.
Theo các bác, em nên nghe theo cái Ti vi hay là nhìn thực tế ngoài đường để có thông tin chính xác hơn ạ?