[Funland] Kinh doanh giờ quá là khó khăn phải không các cụ?

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Tối nào mình cũng xem thời sự trên Ti Vi và nghe em biên tập viên đọc: VN vẫn luôn là điểm sáng trong bức tranh kinh tế toàn cầu. VN vẫn luôn giữ được mức tăng trưởng ấn tượng so với nhiều quốc gia và được nhiều chuyên gia, tổ chức uy tín đánh giá rất cao về triển vọng tăng trưởng.
Trong khi em đi ngoài đường thì thấy các cửa hàng, cửa hiệu lớn nhỏ đóng cửa, treo biển cho thuê nhà. Có những cái nhà mặt tiền treo cái băng rôn Cho thuê nhà đã cũ, rách nát rồi mà bao nhiêu tháng vẫn đóng cửa.
Vào trong các trung tâm thương mại cũng thấy các cửa hàng đóng cửa, chuyển đi rất nhiều.
Theo các bác, em nên nghe theo cái Ti vi hay là nhìn thực tế ngoài đường để có thông tin chính xác hơn ạ?
Nghe cụ kể giống môn giáo dục định hướng hồi còn trẻ

Aquatrue.vn

Xe tải
Website
www.aquatrue.vn
Tối nào mình cũng xem thời sự trên Ti Vi và nghe em biên tập viên đọc: VN vẫn luôn là điểm sáng trong bức tranh kinh tế toàn cầu. VN vẫn luôn giữ được mức tăng trưởng ấn tượng so với nhiều quốc gia và được nhiều chuyên gia, tổ chức uy tín đánh giá rất cao về triển vọng tăng trưởng.
Trong khi em đi ngoài đường thì thấy các cửa hàng, cửa hiệu lớn nhỏ đóng cửa, treo biển cho thuê nhà. Có những cái nhà mặt tiền treo cái băng rôn Cho thuê nhà đã cũ, rách nát rồi mà bao nhiêu tháng vẫn đóng cửa.
Vào trong các trung tâm thương mại cũng thấy các cửa hàng đóng cửa, chuyển đi rất nhiều.
Theo các bác, em nên nghe theo cái Ti vi hay là nhìn thực tế ngoài đường để có thông tin chính xác hơn ạ?
Thì cụ thấy lâu nay hay có cụm từ “có trên TV ấy, hay lên TV mà mua”

BachBeo

Xe lăn
Website
tuyendungvieclam.net

Đông86

Xe điện
Cảm nhận của em, miền Bắc suy thoái ít hơn.
Hôm truóc lên Từ Sơn-Bắc Ninh thấy tấp nập người HQ và TQ , rõ ràng là có sự chuyển dịch nhà máy từ TQ sang.
Suy thoái ở tận đâu, nhưng đất cát HN cứ sốt sình sịch.

alceste

Xe điện
Góc nhìn của cụ chỉ có thế thì cụ sẽ thấy thế thôi, trước đây Việt Nam mình có rất nhiều hình thức mua sắm trực tiếp tại các cửa hàng.
Các khu phố nhỏ bây giờ cụ có thể thấy các trung tâm thương mại mọc lên rất nhiều và rất nhiều người không có thói quen dừng lại giữa đường để mua sắm nữa đơn giản vì không có chỗ đậu xe, giá cả đắt hơn không tiện thời gian, vì thế nên nó không đánh giá gì nhiều. H bảo cụ dừng ô tô trên đường Kim Mã đỗ xe mua cái váy chắc là khó khả thi :)
Cu muốn nhìn rõ hơn thì nhìn các trung tâm thương mại, Aeon, Vin, Lotte, bán hàng qua các nền tảng điện tử, Facebook hoặc các nhà hàng quán ăn các tụ điểm giải trí thì có thể hình dung một phần nhỏ của bức tranh chi tiêu. Con nhìn cả nền kinh tế thi người ta nhìn vào giá trị xuất nhập khẩu ròng, tổng chi tiêu quốc nội, tổng thu nhập trung bình cụ a.

duytrong

Xe lăn
Chả biết tỉnh nào chứ tụi em đi ăn nhà hàng ở Nam Định thì tính ra chỉ 200k/người. Ngon hơn cỗ cưới HN.
Cụ so cỗ cưới HN thì chỗ ngồi nó chiém 60-70% tiền cỗ rồi còn đâu. Cỗ quê em triệu rưỡu chấp cỗ HN 5-6 triệu.

duytrong

Xe lăn
Em thì nghỉ từ năm 50 tuổi rồi, giờ chỉ thi thoảng vợ nhờ chở đi lấy hàng hoặc đi đâu đó thôi, còn Vợ em giờ kinh doanh cửa hàng thời trang Nam cộng với dụng cụ thể dục thể thao, thu nhập nhiều thì không nói nhưng những thời điểm như này ngày kiếm triệu rưỡu hai triệu cũng vẫn duy trì được.

poiuy

Xe ba gác
Cụ so cỗ cưới HN thì chỗ ngồi nó chiém 60-70% tiền cỗ rồi còn đâu. Cỗ quê em triệu rưỡu chấp cỗ HN 5-6 triệu.
Nhà hàng ở Nam định cũng xịn xò cụ ạ, không phải quán ăn vỉa hè. Giữa thành phố, có khuôn viên, phòng riêng, máy lạnh, phục vụ riêng... Thế mới đáng so.

Kiên Khùng

Xe điện
Báo chí mấy bữa nay chuyên chạy tiêu đề "Kỷ nguyên vươn mình của dân tộc" mà mấy cụ không thuộc bài nhỉ?
Hay vươn quá rách quần?

tamtu34

Xe buýt
Nhà hàng ở Nam định cũng xịn xò cụ ạ, không phải quán ăn vỉa hè. Giữa thành phố, có khuôn viên, phòng riêng, máy lạnh, phục vụ riêng... Thế mới đáng so.
Giá mua và thuê bất động sản ở HN đắt gấp 5 lần Nam Định thì đương nhiên giá cả hàng hóa dịch vụ phải đắt hơn rồi.

MrFank

Xe điện
Cảm nhận của em, miền Bắc suy thoái ít hơn.
Hôm truóc lên Từ Sơn-Bắc Ninh thấy tấp nập người HQ và TQ , rõ ràng là có sự chuyển dịch nhà máy từ TQ sang.
Suy thoái ở tận đâu, nhưng đất cát HN cứ sốt sình sịch.
Chính vì người ta có tiền nhưng ko dám đầu tư hay kinh doanh mà chỉ đổ vào vàng và đất nên nó mới phi mã đó cụ

Coxetang

Xe tải
Em thì nghỉ từ năm 50 tuổi rồi, giờ chỉ thi thoảng vợ nhờ chở đi lấy hàng hoặc đi đâu đó thôi, còn Vợ em giờ kinh doanh cửa hàng thời trang Nam cộng với dụng cụ thể dục thể thao, thu nhập nhiều thì không nói nhưng những thời điểm như này ngày kiếm triệu rưỡu hai triệu cũng vẫn duy trì được.
quá ổn áp cụ nhỉ.