[Funland] Kinh doanh giờ quá là khó khăn phải không các cụ?

Em dâu em ở tỉnh bảo giờ cầm 200k ra chợ chả mua được gì???
Tỉnh nào đời sống cao thế cụ?
Em ở Hà nội, sáng gói mỳ + nửa lạng thịt bò + nửa củ hành tây = 30k.
Cafe mua về tự pha 7k.
Trưa và chiều cơm + rau + thịt chắc 60k
200k em sống được 2 ngày đấy.
Em ở HBT cụ nhé.

bổ xung cái ảnh cho thuyết phục.

Chỉnh sửa cuối:

huydang69

Xe buýt
Có cung có cầu là 1, lạm phát là 2,... Là nguyên nhân dẫn đến giá bất động sản tăng chóng mặt. Làm giàu nhờ đất khó mà bền chặt. Rồi tiếp tục chiến tranh chưa có dấu hiệu kết thúc và ngày càng leo thang. Em dự đoán kinh tế sẽ ngày càng khó khăn, không có dấu hiệu tăng trưởng đâu
Sáng bừng cả một góc lục địa mà cụ bảo ko có dấu hiệu tăng trưởng.

khanhnguyen09

Xe container
Sao em thấy giá nhà lên nhà nhà vui cơ mờ nhể. Các kụ kêu lạ quá ợ... Thế xiền ló chạy nẻo đường phù xa nào các kụ hầy
Toàn đếm cua trong lỗ. Ông nào cũng tỷ phú với triệu phú nhưng tiền thì lại éo có. :))

duyanhkaka

Xe tải
Website
ledoto.net
Cafe mua về tự pha 7k.
Em ở HBT cụ nhé.
Đời sống cao thế cụ ,em giờ ăn sáng : 1 gói cafe G7 3k + 2 điếu thuốc 555 dẹt = 5k.
Thế thôi,cụ tiêu 30k cho bữa sáng hơi hoang đấy ,kaka:D

Úi chợ online xôm thì cứ gọi là cực kì ý cụ :|
Họ xôm là để tìm sản phẩm giá thấp và nhiều ưu đãi cụ ạ. Như có 1 cháu gen z trên này mua đồ online giỏi thật; khéo con các bác cũng đơn hàng shoppe đều đặn, anh giao hàng quen mặt nhưng chúng nó giấu mua lén các bác cũng nên. Trên Facebook cũng có nhiều người nổi tiếng thông báo hôm nay sẽ livestream trên sàn ABC. Em tò mò xem có khác gì so với bên ngoài không và thấy trong livestream giá ưu đãi hơn

cap3hk

Xe điện
Cafe mua về tự pha 7k.
Em ở HBT cụ nhé.

Chắc người ta mua cho cả nhà mợ ơi :-?. Đùa chứ chuyện ăn uống là nóc nhà lo, em chả biết =))

cap3hk

Xe điện
Họ xôm là để tìm sản phẩm giá thấp và nhiều ưu đãi cụ ạ. Như có 1 cháu gen z trên này mua đồ online giỏi thật; khéo con các bác cũng đơn hàng shoppe đều đặn, anh giao hàng quen mặt nhưng chúng nó giấu mua lén các bác cũng nên. Trên Facebook cũng có nhiều người nổi tiếng thông báo hôm nay sẽ livestream trên sàn ABC. Em tò mò xem có khác gì so với bên ngoài không và thấy trong livestream giá ưu đãi hơn

Kính cụ. Shipper đến nhà em quen đến mức ném đồ vào nhà 2 - 3 hôm sau chuyển khoản cũng được :)))).
Từ lúc biết đến cái anh shopee là em ngừng 99% mua sắm bên ngoài trừ thực phẩm và 1 số đồ điện tử muốn trải nghiệm trực tiếp.
Chi tiêu của gia đình giảm chắc phải 70-80% dù là mua sắm liên tục

Sáng bừng cả một góc lục địa mà cụ bảo ko có dấu hiệu tăng trưởng.
Em hỏi bác là đóng góp vào GDP ở góc độ số liệu, thực tế mang lại nhiều thay đổi trong đời sống người dân không? FDI tăng không đồng nghĩa với việc nền kinh tế chung không gặp khó khăn

Kính cụ. Shipper đến nhà em quen đến mức ném đồ vào nhà 2 - 3 hôm sau chuyển khoản cũng được :)))).
Từ lúc biết đến cái anh shopee là em ngừng 99% mua sắm bên ngoài trừ thực phẩm và 1 số đồ điện tử muốn trải nghiệm trực tiếp.
Chi tiêu của gia đình giảm chắc phải 70-80% dù là mua sắm liên tục
sweet dream đã có người chung chí hướng

huydang69

Xe buýt
Em hỏi bác là đóng góp vào GDP ở góc độ số liệu, thực tế mang lại nhiều thay đổi trong đời sống người dân không? FDI tăng không đồng nghĩa với việc nền kinh tế chung không gặp khó khăn
Tổng quan nền kinh tế và đời sống người dân được đo lường bằng các chỉ tiêu. Đạt các chỉ tiêu đó là LĐ thành công. Còn tất nhiên cảm tính nói vo thì có người khá lên có người kém đi. Nếu chỉ tách ra năm nay mà nói thì là đang tốt chứ kp kém. Đến lúc nó kém thật mới là vỡ mồm diện rộng. Kinh tế có tăng trưởng nhưng ko bền vững, dễ để lại vấn đề ở gđ sau.