[Funland] "Kiếp luân hồi" - Có cụ nào tin không?

springsea

[Tịch thu bằng lái]
có rất nhiều trường hợp hy sinh ở bên lào đến nhà em để tìm nhưng cuối cùng không dám đi đào về bởi vì người đã khuất nói được hết tất cả ý đồ đen tối của gia đình đi tìm chỉ muốn xem họ có vàng không!!... và cuối cùng họ chỉ nhận lấy sự chê cười của mọi người vì lòng tham vô đáy thôi!! và tất cả phải cúi đầu thừa nhận!! đúng là một đám đạo đức giả.. thật hổ thẹn... :(
E nghi ngờ chỗ đỏ đỏ này
- Hy sinh bên Lào vậy là bộ đội
- Bộ đội có vàng ??? Ý họ định bôi xấu người lính ???

Giả thiết thứ 2, ông đồng bà cốt lí bí nên chém bậy kiểu cả vú lấp miệng e khiến người đi tìm thân nhân ú ớ. Có hay kô chuyện "ý đồ đen tối" cũng phải nhận (đã tin rồi thì dám mà cãi với vong) kết quả ông đồng bà cốt thoát đẹp :))

E nói vui thôi kô có ý gì đâu cụ Xít nhá (b)

Chỉnh sửa cuối:

Stent

Xe điện
Vâng dẫn chứng cũng phải cần có kiểm chứng, e chỉ tin kết quả ADN thôi ạ. Thực sự chuyện như cụ kể e nghe nhiều lắm nhưng nào ai kiểm chứng ngoài con số 3% ??? Tin cá nhân cụ ư ??? chắc cần thời gian sinh hoạt trên này nhiều hơn. Nên đặt mình ra ngoài hẳn hoàn cảnh mới có đánh giá khách quan được :)
Kụ nói đúng, em cũng chỉ tin cái dòng xanh xanh thôi :D

xítdca

Xe tải
Cụ cho địa chỉ iem với, bên nhà thông gia đang cần gấp!!!
có rất nhiều nơi cụ à!! nếu cụ cần tìm thì cứ về quê em, xóm hưng nhượng 9, xã vũ hội, huyện vũ thư, thành phố thái bình. SĐT:0164.376.1050 nếu không có kết quả em xin chịu tội với cụ!!! nếu cụ tìm thấy và tin tưởng thì xin minh oan cho các nhà ngoại cảm. Em xin cám ơn cụ trước!! :)

sondong

Xe điện
có rất nhiều nơi cụ à!! nếu cụ cần tìm thì cứ về quê em, xóm hưng nhượng 9, xã vũ hội, huyện vũ thư, thành phố thái bình. SĐT:0164.376.1050 nếu không có kết quả em xin chịu tội với cụ!!! nếu cụ tìm thấy và tin tưởng thì xin minh oan cho các nhà ngoại cảm. Em xin cám ơn cụ trước!! :)
Xa quá cụ nhey, em thì em tin lời cụ nói mà, ai đã từng gặp qua vài trường hợp mới thấy cuộc sống còn nhiều điều phải làm đúng hem cụ?

xítdca

Xe tải
E nghi ngờ chỗ đỏ đỏ này
- Hy sinh bên Lào vậy là bộ đội
- Bộ đội có vàng ??? Ý họ định bôi xấu người lính ???

Giả thiết thứ 2, ông đồng bà cốt lí bí nên chém bậy kiểu cả vú lấp miệng e khiến người đi tìm thân nhân ú ớ. Có hay kô chuyện "ý đồ đen tối" cũng phải nhận (đã tin rồi thì dám mà cãi với vong) kết quả ông đồng bà cốt thoát đẹp :))

E nói vui thôi kô có ý gì đâu cụ Xít nhá (b)
hj.. tất cả mọi thứ nên để hạ hồi phân giải cụ à!! em nói cũng chỉ là từ phía của em nên không thể khách quan được. nhưng em chỉ mong các cụ đừng vơ đũa cả nắm!! thôi. như nhà em làm cũng vậy mục đích để làm gì. lần trước có một nhà tìm được 4 ngôi mộ vậy mà tạ lễ 20k, thực sự có phải là để lừa gạt tốn tiền, tốn thời gian và công sức, còn không có thời gian để ăn uống nữa hả cụ!! ngồi cả ngày chỉ để lấy 20k hay sao!! em mong cụ đừng ném đá các nhà ngoại cảm như thế! :)

Chỉnh sửa cuối:

xítdca

Xe tải
Xa quá cụ nhey, em thì em tin lời cụ nói mà, ai đã từng gặp qua vài trường hợp mới thấy cuộc sống còn nhiều điều phải làm đúng hem cụ?
vâng!! chắc cụ cũng đã từng nhìn thấy,nên cụ mới giống em!!

xítdca

Xe tải
em bây giờ còn mất cả tự do cụ à!! khổ lắm cụ ạ, em tưởng phúc nhưng không phải !! phúc với bố mẹ nhưng họa với em cụ à!! tất cả nhất cử nhất động của em ở trên này không qua mắt khỏi những người đã khuất cụ à!! làm gì cũng bị biết bị phát hiện, nên bây giờ lúc nào cũng phải khép nép vì sợ bố mẹ biết cái này cái kia!! có nhiều chuyện em nghĩ không nói cho ai tưởng chỉ có một mình mình biết vậy mà.. đều bị đi guốc trong bụng cụ à!! :D tất cả dự định trong tương lai, những người nào tốt người nào xấu đang lợi dụng em, cả chuyện yêu đương nữa!! ...:( em không biết làm thế nào?

Chỉnh sửa cuối:

Sprinter 1626

Xe buýt
em bây giờ còn mất cả tự do cụ à!! khổ lắm cụ ạ, em tưởng phúc nhưng không phải !! phúc với bố mẹ nhưng họa với em cụ à!! tất cả nhất cử nhất động của em ở trên này không qua mắt khỏi những người đã khuất cụ à!! làm gì cũng bị biết bị phát hiện, nên bây giờ lúc nào cũng phải khép nép vì sợ bố mẹ biết cái này cái kia!! có nhiều chuyện em nghĩ không nói cho ai tưởng chỉ có một mình mình biết vậy mà.. đều bị đi guốc trong bụng cụ à!! :D tất cả dự định trong tương lai, những người nào tốt người nào xấu đang lợi dụng em, cả chuyện yêu đương nữa!! ...:( em không biết làm thế nào?
Hô..hô..hô,nhờ cụ hỏi phụ huynh hộ toàn thể anh em ofer xem bao giờ #'# chính thức #.

Chỉnh sửa cuối:

sondong

Xe điện
Thế là người nhà cụ quá chuẩn đấy.Thông thường những người đã mất nếu không "Thờ Tự" cẩn thận sẽ khó mà theo để độ cho con cháu.Thực ra trong cuộc sống có nhiều người làm việc nọ việc kia, cứ tưởng mình là Sao nhưng có hiểu gì đâu cơ chứ.Vấp phải 1 lần mới thấy giá trị của cuộc sống, Âm cũng như Dương cụ nhey? cần gì PM em trao đổi chơi.

thanhtn

Xe hơi
Vụ này xem và nghe lâu rồi, em cũng tin tin vào việc có luân hồi và linh hồn, :D

crocodile

Xe buýt
Em chẳng tin! Giả vờ hết. Nhà văn nói láo, nhà báo nói sai, tổng đài bốc phét! Em té! :P

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Em chẳng tin! Giả vờ hết. Nhà văn nói láo, nhà báo nói sai, tổng đài bốc phét! Em té! :P
Ông đồng bà cốt có giỏi thì vật hộ e mấy thằng đang phá nước hại dân mới :((

Chỉnh sửa cuối:

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Thế là người nhà cụ quá chuẩn đấy.Thông thường những người đã mất nếu không "Thờ Tự" cẩn thận sẽ khó mà theo để độ cho con cháu.Thực ra trong cuộc sống có nhiều người làm việc nọ việc kia, cứ tưởng mình là Sao nhưng có hiểu gì đâu cơ chứ.Vấp phải 1 lần mới thấy giá trị của cuộc sống, Âm cũng như Dương cụ nhey? cần gì PM em trao đổi chơi.
Khổ thế đấy cái bọn theo Thiên chúa kô thờ ông bà tổ tiên đâm ra chả được các cụ độ cho :( cơ mà sao nước nó giàu, dân nó sướng thế nhỉ :D.
Nhà mình từ hồi phong trào mê tín đi lên, xây được mấy cái Đại Đại Tự thì kinh tế sa sút, con cháu lầm than :((

Chỉnh sửa cuối:

sondong

Xe điện
Khổ thế đấy cái bọn theo Thiên chúa kô thờ ông bà tổ tiên đâm ra chả được các cụ độ cho :( cơ mà sao nước nó giàu, dân nó sướng thế nhỉ :D.
Nhà mình từ hồi phong trào mê tín đi lên, xây được mấy cái Đại Đại Tự thì kinh tế sa sút, con cháu lầm than :((
Phật Giáo thì khi chết cứ xuống Âm Phủ đã rồi xét theo nhân quả.
Thiên Chúa Giáo khi chết có Cha rửa tội xám hối( cái này được PR rộng rãi, từ phim ảnh cho đến đời thường).

zazasukai

Xe hơi
em tin 1 điều cái rì cũng có hậu quả của nó ... ít nhiều nếu mình thành tâm mình sẽ mang lại sự bình an trong thế giới tâm hồn

Stent

Xe điện
Thế Anh tin có Luân hồi không ;)
Hì hì, có chứ.

Đây là 2 chuyện hoàn toàn khác nhau. Chúng ta chỉ tôn trọng và ngưỡng mộ người nào làm đúng, nhưng hiện nay có quá nhiều người, quá nhiều trung tâm tìm mộ mọc ra nhan nhản. Vậy có mấy trung tâm có khả năng tìm được với xác suất cao hay là chỉ ăn theo để kiếm tiền thiên hạ???

Trong chuyện "áp vong" tìm mộ liệt sỹ chỉ có cách xác định ADN thì người thân của LS mới biết chính xác đó là máu mủ của mình và cũng để cho việc thờ tự được tốt đẹp