[Funland] "Kiếp luân hồi" - Có cụ nào tin không?

dungcivic

Xe tăng
Em thì đọc truyện kiểu này nhiều , nhưng em vẫn nghĩ là trên thế giới có nhiều việc trùng lặp , ví dụ việc có 2 người có trùng một dấu vân tay , là cực kì hiếm , nhưng tỉ lệ 4 tỉ người thì có một trường hợp mà .

xítdca

Xe tải
Thưa cụ Xít theo cá nhân e thì nhiều ông đồng bà cốt cũng bị mắc bệnh hoang tưởng hoặc dạng tâm thần nào đó. Cái họ làm đôi khi chỉ là để thỏa mản cái ý chí hoang tưởng chứ kô đơn thuần là vật chất. Động cơ của họ có thể là tốt như những gì cụ nói nhưng kết quả biện minh cho tất cả. Kô quá 3% kết quả xét nghiệm ADN ủng hộ cho việc tìm mộ bằng ngoại cảm :(. Cụ lý giải thế nào ???. Nhiều trường hợp gia đình liệt sỹ cất công tốn kém tiền bạc, thời gian để đi tìm kết cục nhận nắm đất mơ hồ về thờ ??? Có quá nhiều câu chuyện được thêu dệt nhưng ngoài người kể hoặc nghe kể lại thì làm sao chúng ta kiểm chứng được ???

Tâm linh là chuyện linh thiêng nên càng kô thể để chuyện dị đoan làm mình lu mờ được.
cụ đừng hiểu nhầm vì tất cả những cái đấy là do người đã khuất áp vong vào người nhà để nói chứ không phải là do các nhà ngoại cảm nói cụ à!! các nhà ngoại cảm chỉ có nói chuyện với người nhà mình để dò hỏi ra thông tin địa chỉ.. nếu cụ không tin cụ cứ thử đi đến một trung tâm ngoại cảm nào!! cụ chỉ cần sắp lễ, thắp huơng sau đó ra chiếu ngồi. các nhà ngoại cảm không có tác động 1 tý nào đến các cụ cả, nếu có người nhà sẽ tự áp vong vào người thân của mình để nói!! vậy chẳng nhẽ hơn 600 hài cốt bố mẹ em tìm về đều do người nhà người ta nói vạy nghĩa là hơn 600 người nhà người ta đó là bị tâm thần... =)) vậy thì em phải cẩn thận không nhà em lại thành trại tâm thần thì khổ... =))

xítdca

Xe tải
vậy là cứ mỗi nhà đến nhà em tìm là mang theo khoảng 5 người bị tâm thần!! khổ thân họ quá, họ bị tâm thần mà khong biết!! ngày nào bố mẹ em cũng phải nói chuyện cả hàng trăm người bị tâm thần... em thấy khổ thân bố mẹ quá!! :((

Sprinter 1626

Xe buýt
Ước gì nhà nước có chế tài về áp vong và tìm mộ để mỗi khi nói là tìm được thì phải thử ADN để các ông đồng bà cốt hết đường cãi,để cho Thạc sĩ thôi miên y khoa Nguyễn Mạnh Quân có thể hành động.

Chỉnh sửa cuối:

chimtungtang

Xe tải
Đến giờ thì em tin các cụ ạ, càng tin thì càng phải cố gắng sống tốt sống đẹp

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Người ta tin vào những gì người ta muốn tin, đó là Human being :) E chỉ nói chuyện trên con số thống kế có kiểm chứng chứ kô phải vì vài trường hợp "chuyện nhà mình, làng mình, thôn bên cạnh...". Chúng ta tranh luận quan điểm ở đây để mọi người tham khảo khách quan chứ kô cố đi chứng minh điều đó tồn tại hay kô. E tôn trọng niềm tin của cụ Xít (b) mà e chỉ nói là nhiều ông đồng bà cốt chứ có ám chỉ ai đó hay tất cả đâu mà cụ cả nghĩ thế :D

Quay lại chuyện ám thị-thần kinh bị mất kiểm soát, con người dễ rơi vào trạng thái này khi thần kinh bị kích thích hay chịu một ức chế nào đó. Kích thích có thể dưới dạng thôi miên, môi trường ngoại cảnh tác động (hương khói, đèn nhang, âm nhạc, ám thị bằng lời...) hay sử dụng chất kích thích. Hẳn ko ít người đã gặp trường hợp những thanh niên "đập đá" (chơi thuốc lắc), do dùng thường xuyên quá liều khiến cơ thể họ mất kiếm soát rơi vào trạng thái "ngáo". Nhẹ thì họ nói cười làm nhảm vô thức, nặng thì la hét đập phá như ma làm :(. Khi tỉnh họ nói rằng có tiếng nói nào luôn vang lên trong đầu họ thúc giục họ làm những điều đó. Nhìn họ nhún nhấy, bay khi say thuốc có khác gì nào đang lên đồng ???

Chỉnh sửa cuối:

xítdca

Xe tải
Ước gì nhà nước có chế tài về áp vong và tìm mộ để mỗi khi nói là tìm được thì phải thử ADN để các ông đồng bà cốt hết đường cãi,để cho Thạc sĩ thôi miên y khoa Nguyễn Mạnh Quân có thể hành động.
hjk.. bó tay với cụ này!! cái này là do người nhà mình nói, chứ không có ông đồng hay bà cốt nào cả cụ à!! ... cụ cứ giả vờ không hiểu.. :( cũng không có một tác động nào từ các nhà ngoại cảm cụ à, họ chỉ có nhiệm vụ là cầm bản đồ và hỏi vị trí hy sinh thôi!! :(

Sprinter 1626

Xe buýt
Đến giờ thì em tin các cụ ạ, càng tin thì càng phải cố gắng sống tốt sống đẹp
Niềm tin cũng nên có cơ sở cụ ạ,ranh giới giữa tâm linh và dị đoan rất mỏng manh.Hơn nữa con người ta vẫn có thể sống tốt,sống đẹp mà chưa từng biết đến 2 từ áp vong. như ông BILL GATES chẳng hạn, mà ông ấy hẳn sẽ không biết áp vong là gì.

Chỉnh sửa cuối:

xítdca

Xe tải
Người ta tin vào những gì người ta muốn tin, đó là Human being :) E chỉ nói chuyện trên con số thống kế có kiểm chứng chứ kô phải vì vài trường hợp "chuyện nhà mình, làng mình, thôn bên cạnh...". Chúng ta tranh luận quan điểm ở đây để mọi người tham khảo khách quan chứ kô cố đi chứng minh điều đó tồn tại hay kô. E tôn trọng niềm tin của cụ Xít (b).

Quay lại chuyện ám thị-thần kinh bị mất kiểm soát, con người dễ rơi vào trạng thái này khi thần kinh bị kích thích hay chịu một ức chế nào đó. Kích thích có thể dưới dạng thôi miên, môi trường ngoại cảnh tác động (hương khói, đèn nhang, âm nhạc, ám thị bằng lời...) hay sử dụng chất kích thích. Hẳn ko ít người đã gặp trường hợp những thanh niên "đập đá" (chơi thuốc lắc) do dùng thường xuyên quá liều khiến cơ thể mất kiếm soát rơi vào trạng thái "ngáo". Nhẹ thì họ nói cười làm nhảm vô thức, nặng thì la hét đập phá như ma làm :(. Khi tỉnh họ nói rằng có tiếng nói nào luôn vang lên trong đầu họ thúc giục họ làm những điều đó. Nhìn họ nhún nhấy, bay khi say thuốc có khác gì nào đang lên đồng ???
lúc đầu tất cả mọi người nhà em cũng như cụ vậy!! nhưng cuối cùng tất cả đều bị áp vong rồi mới bắt đầu tin cụ à!! khi áp vong con người ta có rất nhiều khả năng đặc biệt có thể biết tất cả mọi việc đang diễn ra ở các nơi như thế nào, mặc dù thể xác vẫn đang ở một nơi!! nhưng vẫn biết được người thân của mình đang làm gì ở thời điểm hiện tại đó!!chính xác 100% cụ chỉ cần hỏi ai là người ta nói người đó đang làm gì? cái đó thì ai giải thích được!! tài sản nhà cụ có bao nhiêu chỉ một mình cụ biết, cụ có quan hệ lăng nhăng, hay làm việc mờ ám nhưng người bị áp vong ta nói chính xác đến mức mà cụ không thể chối cãi được cụ à!...

xítdca

Xe tải
có rất nhiều trường hợp hy sinh ở bên lào đến nhà em để tìm nhưng cuối cùng không dám đi đào về bởi vì người đã khuất nói được hết tất cả ý đồ đen tối của gia đình đi tìm chỉ muốn xem họ có vàng không!!... và cuối cùng họ chỉ nhận lấy sự chê cười của mọi người vì lòng tham vô đáy thôi!! và tất cả phải cúi đầu thừa nhận!! đúng là một đám đạo đức giả.. thật hổ thẹn... :(

ducquyet5000

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng hơi hơi tin ạ..chứ không hoàn toàn tin ạ

slaz8

Xe ba gác
Niềm tin cũng nên có cơ sở cụ ạ,ranh giới giữa tâm linh và dị đoan rất mỏng manh.Hơn nữa con người ta vẫn có thể sống tốt,sống đẹp mà chưa từng biết đến 2 từ áp vong. như ông BILL GATES chẳng hạn, mà ông ấy hẳn sẽ không biết áp vong là gì.
CỤ nài là bạn của BIll hay sao ý nhở? cụ nói cứ như ông BILL đã tùng ở với cụ ý , hay cụ bị ông ý áp vong rồi =)) =))

Sprinter 1626

Xe buýt
He..he..gương người tốt việc tốt cả thế giới đều biết mà cụ.Được ở gần ông ấy thì vinh hạnh cho nhà em quá!

Stent

Xe điện
Thôi kụ nào tin thì cứ việc tin, kụ nào không tin cũng chẳng sao, cứ nói qua nói lại cũng chẳng giải quyết vấn đề gì. :P

Đang nói chuyện "kiếp luân hồi" tự nhiên các kụ lại đưa cái chuyện "áp vong" vào đây làm gì???

Chỉnh sửa cuối:

xítdca

Xe tải
hj.. nó cũng là chuyện tâm linh, em chém chút cho vui thôi!! tại các cụ ý cứ vơ đũa cả nắm nên em mới phải dùng dẫn chứng... :)

Thôi kụ nào tin thì cứ việc tin, kụ nào không tin cũng chẳng sao, cứ nói qua nói lại cũng chẳng giải quyết vấn đề gì. :P

Đang nói chuyện "kiếp luân hồi" tự nhiên các kụ lại đưa cái chuyện "áp vong" vào đây làm gì???
Lan man tý có sao đâu cụ.
Riêng cháu,cháu tin là có kiếp luân hồi ạ!

springsea

[Tịch thu bằng lái]
hj.. nó cũng là chuyện tâm linh, em chém chút cho vui thôi!! tại các cụ ý cứ vơ đũa cả nắm nên em mới phải dùng dẫn chứng... :)
Vâng dẫn chứng cũng phải cần có kiểm chứng, e chỉ tin kết quả ADN thôi ạ. Thực sự chuyện như cụ kể e nghe nhiều lắm nhưng nào ai kiểm chứng ngoài con số 3% ??? Tin cá nhân cụ ư ??? chắc cần thời gian sinh hoạt trên này nhiều hơn. Nên đặt mình ra ngoài hẳn hoàn cảnh mới có đánh giá khách quan được :)

Chỉnh sửa cuối:

sondong

Xe điện
có rất nhiều trường hợp hy sinh ở bên lào đến nhà em để tìm nhưng cuối cùng không dám đi đào về bởi vì người đã khuất nói được hết tất cả ý đồ đen tối của gia đình đi tìm chỉ muốn xem họ có vàng không!!... và cuối cùng họ chỉ nhận lấy sự chê cười của mọi người vì lòng tham vô đáy thôi!! và tất cả phải cúi đầu thừa nhận!! đúng là một đám đạo đức giả.. thật hổ thẹn... :(
Cụ cho địa chỉ iem với, bên nhà thông gia đang cần gấp!!!

bduong

Xe máy
em thì em vẫn chả tin