[Funland] "Kiếp luân hồi" - Có cụ nào tin không?

Sprinter 1626

Xe buýt
Cụ lôi cao thủ ra làm gì, em thấp thủ trả lời cụ đc ko: bạn cụ tu nẻo nào về ngã đó
Cụ quá chuẩn,nhưng không biết có cách gì chứng minh ngược lại được không nhỉ?vd: Ông đoàn nguyên Đức kiếp trước tu thế nào?:-?:-?:-?

Chỉnh sửa cuối:

lewin

Xe điện
Nhà hết xăng nói giống công quả nhể :))

Cơ mà chưa treo trên cây đu đủ được ...

Chỉnh sửa cuối:

Hết xăng

Xe tăng
Cụ quá chuẩn,nhưng không biết có cách gì chứng minh ngược lại được không nhỉ? Ông đoàn nguyên Đức kiếp trước tu thế nào?:-?:-?:-?
Chứng mình gì cụ? Ko nên nhìn 1 kiếp để nói nhiều kiếp. Đường Huyền Trang ko tu 1 kiếp mà đắc đạo đâu phải ko cụ.

slaz8

Xe ba gác
Chứng mình gì cụ? Ko nên nhìn 1 kiếp để nói nhiều kiếp. Đường Huyền Trang ko tu 1 kiếp mà đắc đạo đâu phải ko cụ.
mọi việc cứ từ từ sẽ có kết quả (b)
Cụ quá chuẩn,nhưng không biết có cách gì chứng minh ngược lại được không nhỉ? Ông đoàn nguyên Đức kiếp trước tu thế nào?:-?:-?:-?
cụ lên rừng hỏi các cánh rừng là cụ biết ngay đó cụL-)

Chỉnh sửa cuối:

Sprinter 1626

Xe buýt
Em chưa biết ĐƯỜNG HUYỀN TRANG là vị nào(em sẽ hỏi anh gúc)em chỉ muốn biết tại sao? Kiếp trước ổng tu dư lào mà phương tiện GT của em và ổng khác nhau nhiều quá!Đừng nghĩ em ghen tỵ nhé,bởi em hiểu thuyền to thì sóng lớn!

Chỉnh sửa cuối:

Senvàng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ quá chuẩn,nhưng không biết có cách gì chứng minh ngược lại được không nhỉ?vd: Ông đoàn nguyên Đức kiếp trước tu thế nào?:-?:-?:-?
Câu này iem hổng giả nhời được DND đã tu ntn, iem chỉ đoán là tổ tiên ông bà nhà ổng có tu một số kiếp và giờ ông DND đang được hưởng phước báo của nhiều đời kiếp trước để lại. Đoán thui nhé, đừng ném đá iem :-t

springsea

[Tịch thu bằng lái]
từ 8h30 đến 11h, liên tục các thông tin từ các nhà ngoại cảm đưa đến, mỗi người một thông tin khác nhau: “2 cháu bị đánh thuốc mê, hiện đang ở khu vự hoàng mai, trong nhà cấp 4...”; “2 cháu đã bị đánh thuốc mê, và tách riêng chứ k ở cùng nhau, hiện ở...”; “2 cháu chắc chắn bị bắt cóc, hiện đang ở sát biên giới, bọn bắt cóc đã định đưa qua biên giới nhưng chưa đưa đi được...”...
Trời đất chắc cũng quay cuồng...
(Việc này không thể trách các kụ mợ of cũng như những người đã nhiệt tình hỏi thăm giúp gia đình, nhưng cần xem lại mấy vị “ngoại cảm” :(( )
E trích lời cụ Sâu kèn để các cụ tham khảo trước khi đặt niềm tin vào các nhà ngoại củm
http://www.otofun.net/threads/365344-qua-su-viec-tim-kiem-2-chau-ngoc-nhi-cai-tinh-cua-cong-dong-mang/page3

Pet_HUT

Xe container
E trích lời cụ Sâu kèn để các cụ tham khảo trước khi đặt niềm tin vào các nhà ngoại củm
http://www.otofun.net/threads/365344-qua-su-viec-tim-kiem-2-chau-ngoc-nhi-cai-tinh-cua-cong-dong-mang/page3
Ngoại cảm, thời gian gần đây đã bị xã hội hóa. Đâu đâu cũng xuất hiện nhà ngoại cảm!
Em nhớ lời mẹ em kể. Hồi năm 1973, mẹ đưa anh trai đi sang nhà ngoại chơi, lúc ông anh trai đang lon ton chơi ở ngõ thì có 1 bác đi ngang qua, bác ý gọi ông anh lại, sờ sờ ở gáy rồi bảo ông anh vào gọi mẹ ra. Lúc mẹ e ra nghe bác ý phán "Chị về nhà hỏi các cụ bên nội xem nhà chị có 1 ông bác (Anh của cụ nội em) hiện đã mất và không tìm được mộ. Nếu đúng vậy thì đi nên đi tìm và quy tập về phần mộ của dòng họ và thờ cúng cẩn thận, vì ông này độ cho thằng con nhà chị".
Vậy mà về mẹ e nói chuyện với cả nhà thì đúng là như vậy, sau đó đi tìm nhưng cũng ứ được. Sau này có lập bát hương riêng và thờ cúng vậy thôi.
Nhưng nói thêm là cái bác mà xem gáy của ông anh em lại là 1 người hết sức bình thường, không có khả năng gì cả. Và ông ý cũng nói khi nhìn thấy ông anh em, ông ý như bị thôi miên, nói gì cũng ứ nhớ nữa! ;))

slaz8

Xe ba gác

Luckyhn

Xe buýt
Em tin vụ này, trước có 1 đưá bé chết trẻ rôì đâù thai rôì lại tìm về vơí bố mẹ trc, trên báo dân trí có đăng.

bilic

Xe buýt
Em không tin mấy bài báo câu khách.

xítdca

Xe tải
có thể các cụ không tin bởi vì chưa bao giờ các cụ gặp phải cả!! nhưng một ngày nào đó các cụ se hiểu. khi người ta nhập vong có thể biết hết tất cả mọi chuyện và đôi khi còn có thể điều khiển nó nữa... cụ có tin một người nhập vong ở miền bắc mà có thể biết rõ con cháu tại thời điểm đang làm gì? ở đâu? chuẩn bị có kế hoạch gì không? .. cho dù thiết bị định vị vệ tinh hiện đai nhất thế giới cũng không biết được điều đó!! em thì không quan tâm đến những chuyện đó cho lắm nhưng ở nhà em không thiếu một loại người nào cả, từ giám đốc công an thành phố hà nội, cục trưởng hải quan hai phòng, cho đến giám đốc công an phong cháy chũa cháy hà nôi... không tin, nhưng đến lúc vào đến nơi bị áp vong rồi mới biết...!! =)) nếu mà khi bị ap vong con người ta có thể biết tất cả. nói chung là không thể dấu được bất kỳ chuyện gì, dù là chuyện xấu cho đến tốt... nếu các cụ không tin một ngày nào đó các cụ hãy đến các trung tâm ngoại cảm đi!! :D

sondong

Xe điện
có thể các cụ không tin bởi vì chưa bao giờ các cụ gặp phải cả!! nhưng một ngày nào đó các cụ se hiểu. khi người ta nhập vong có thể biết hết tất cả mọi chuyện và đôi khi còn có thể điều khiển nó nữa... cụ có tin một người nhập vong ở miền bắc mà có thể biết rõ con cháu tại thời điểm đang làm gì? ở đâu? chuẩn bị có kế hoạch gì không? .. cho dù thiết bị định vị vệ tinh hiện đai nhất thế giới cũng không biết được điều đó!! em thì không quan tâm đến những chuyện đó cho lắm nhưng ở nhà em không thiếu một loại người nào cả, từ giám đốc công an thành phố hà nội, cục trưởng hải quan hai phòng, cho đến giám đốc công an phong cháy chũa cháy hà nôi... không tin, nhưng đến lúc vào đến nơi bị áp vong rồi mới biết...!! =)) nếu mà khi bị ap vong con người ta có thể biết tất cả. nói chung là không thể dấu được bất kỳ chuyện gì, dù là chuyện xấu cho đến tốt... nếu các cụ không tin một ngày nào đó các cụ hãy đến các trung tâm ngoại cảm đi!! :D
Cụ nói chuẩn đới, không những các Vong Linh 1-2 đời mà nhiều đời trước nữa khi ốp vong đều nói như người đang sống.Con chấu đang làm gì, đang nghĩ gì đều nắm được cả.

Sprinter 1626

Xe buýt
Cụ hỏi hộ em,thầy đó có gọi vong cho người ngoại quốc được không? Hôm nào em dẫn bạn đó đến!

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Keke vong nhập vào người nhà mà phán có phải tự mồm bà đồng phán đâu :)). Cái vụ xe khách bị cuốn trôi ở Thanh Hóa sao các vong kô hiện lên báo để bao người mất công dò tìm??? Mà chị B.H cũng phán như đúng rồi luôn cuối cùng hóa ra chệch hết

Chỉnh sửa cuối:

xítdca

Xe tải
các cụ đừng ném đá các nhà ngoại cảm như thế.. :( cái đó là do người nhà áp vong nói... các cụ nghĩ đó là lừa gạt!! vậy thì lừa gạt để làm gì!! như nhà em đây, mỗi người đến nhà em tìm chỉ cần mang theo một thẻ hương, một đĩa hoa, quả nhỏ, còn tiền thì các cụ tùy tâm.. 5k,10k.. không bắt buộc có thể không có cũng được không sao cả... sau khi tìm gọi được vong về hỏi han tất cả mọi thứ xong thì trả lại lễ vật... và người nhà ra về!! vậy thì lừa đảo để lấy gì lấy 10k của các cụ hả!! =)) ngày xưa bố mẹ em đi tìm ông em về cũng vất vả, bố em là con 1, anh em họ hàng thì ít... mỗi ngày 300km đi về... bố mẹ thấu hiểu được cảnh đó như thế nào! sau khi nghe nói được ăn lộc thì bố mẹ em cũng làm.. không ngờ đúng như những gì nói... cả nhà em cũng bất ngờ, nó có thể kiếm ra được rất nhiều tiền, nhưng bố mẹ không làm thế... bố mẹ em đã nói " họ đã hi sinh vì nước, không thể vinh danh họ thì thôi. lại còn lấy tiền của người ta. như thế không phải đạo" chính quyền và công an tỉnh cũng vào khuyên bố mẹ đi làm cho họ. nhưng bố mẹ không nghe..bởi vì các cụ biết xxx thế nào rồi! chỉ biết lợi dụng dân thôi!! nếu các cụ nào muốn tìm người thân về thì chỉ có cách đó thôi!! nếu không thì cứ để họ nằm phơi sương phơi nắng trong khi đồng đội khác thì được đoàn tụ cùng ông bà và được vinh danh trên nghĩa trang quê hương...:D và cứ để một ngày nào đó người ta đào phải chỗ hài cốt yên nghỉ cho nó đi một nơi mà các cụ chẳng bao giờ tìm thấy được... thế giới không phải lúc nào cũng tin vào khoa học được đâu!!
có rất nhiều trường hợp đâu phải hy sinh vì bị giặc bắn đâu, em xin kể một trường hợp " có một nhà ở quê em đi tìm hài cốt, sau khi đến nhà em áp vong vào nói. Sau khi đi chiến tranh thì có lấy được 1 ít vàng, sau đó bị đồng đội sát hại và cướp. người đồng đội đó lại cùng quê. sau khi người nhà biết chuyện tìm dến nhà của ông đã cướp vàng đó và ông ta phải thú nhận sau đó bỏ trốn vì sợ bị trả thù" cái đó người ta có thể bịa ra chắc... :)
hay có liệt sỹ bị hy sinh trong quá trình luyện tập ngay tại quê nhà.. nhưng chính quyền giấu vì sợ người nhà bắt đền nên đã gửi giấy báo tử là hy sinh chiến trường nam bộ..
đó chỉ là một trong số ít trường hợp thôi.. có những câu chuyện ly kỳ và xúc động đến rơi nước mắt.. có người thì bị thú rừng ăn thịt, có người thì bị tra tấn dã man, có người làm nhiệm vụ trên tàu không số, sau khi bị phát hiện thì nhấn kíp nổ để không bị lộ, hy sinh trên biển không thể về được... tất cả những cái đó có thể tự bịa ra sao.. thật là nực cười
Nếu như tìm thấy hài cốt liệt sỹ thì người ta cho biết nằm ở độ sâu mấy gang tay, tư thế hy sinh như thế nào? hài cốt còn những gì, còn kỷ vật gì ? cách ủy ban nhân dân xã bao nhiêu bước chân! người bị áp vong đâu có vào tận nơi đào lên đâu có vào tận nơi để đếm bước chân đâu mà sao người ta vẫn biết... ?? chẳng nhẽ người ta nhìn xuyên lòng đất!! hay là dùng thiết bị rada để dò tìm.. =)) có những cái không phải lúc nào cũng như mình nghĩ đâu cụ springsea ạ!! :D

Chỉnh sửa cuối:

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Thưa cụ Xít theo cá nhân e thì nhiều ông đồng bà cốt cũng bị mắc bệnh hoang tưởng hoặc dạng tâm thần nào đó. Cái họ làm đôi khi chỉ là để thỏa mản cái ý chí hoang tưởng chứ kô đơn thuần là vật chất. Động cơ của họ có thể là tốt như những gì cụ nói nhưng kết quả biện minh cho tất cả. Kô quá 3% kết quả xét nghiệm ADN ủng hộ cho việc tìm mộ bằng ngoại cảm :(. Cụ lý giải thế nào ???. Nhiều trường hợp gia đình liệt sỹ cất công tốn kém tiền bạc, thời gian để đi tìm kết cục nhận nắm đất mơ hồ về thờ ??? Có quá nhiều câu chuyện được thêu dệt nhưng ngoài người kể hoặc nghe kể lại thì làm sao chúng ta kiểm chứng được ???

Tâm linh là chuyện linh thiêng nên càng kô thể để chuyện dị đoan làm mình lu mờ được.

Chỉnh sửa cuối:

Sprinter 1626

Xe buýt
(
Thưa cụ Xít theo cá nhân e thì nhiều ông đồng bà cốt cũng bị mắc bệnh hoang tưởng hoặc dạng tâm thần nào đó. Cái họ làm đôi khi chỉ là để thỏa mản cái ý chí hoang tưởng chứ kô đơn thuần là vật chất. Động cơ của họ có thể là tốt như những gì cụ nói nhưng kết quả biện minh cho tất cả. Kô quá 3% kết quả xét nghiệm ADN ủng hộ cho việc tìm mộ bằng ngoại cảm :(. Cụ lý giải thế nào ???. Nhiều trường hợp gia đình liệt sỹ cất công tốn kém tiền bạc, thời gian để đi tìm kết cục nhận nắm đất mơ hồ về thờ ??? Tâm linh là chuyện linh thiêng nên càng kô thể để chuyện dị đoan làm mình lu mờ được.
Bác này như là bác sỹ tâm lý ấy nhỉ,em cũng có quan điểm như vậy mà chẳng diễn giải được.(b)

xítdca

Xe tải
em cũng không muốn tin nhưng tất cả lại đang xảy ra tại nhà em cụ à!! cụ nghĩ một người tâm thần có thể nhìn thấy hài cốt của mình ở độ sâu bao nhiêu trong lòng đất không!! biết có những vật gì ở dưới đó không? xuơng cốt của mình còn những gì không? tư thế hy sinh như thế nào không? bạn cùng chiến đấu của mình hiện giờ đang làm gì ở đâu và ra sao không? và cả những bí mật gia đình hay những việc xấu mà chỉ có mình cụ biết không?.. có rất nhiều câu hỏi khác nữa, em không muốn tin nhưng đó lại là sự thực cụ à!! một người tâm thần chắc cũng biết được điều đó ...=)) một người tâm thần đôi khi biết được những cái mà người bình thường không biết được cụ nhỉ...=))