[Funland] Kiên quyết không xả trạm.

thanh040506

Xe trâu
Iem cùng câu hỏi mà cũng chưa biết lời giải đáp nuôn :(
Chắc chắn bọn nó không minh bạch giấu diếm vì lợi ích gì phía sau í
Ngoài này e thấy trạm thu phí thì 3 làn k dừng mới có 1 làn hỗn hợp.
Vậy tắc là do các cụ ọp phơ chứ k phải tại trạm.

cutit9999

Xe tăng
Cùng lắm phạt 70 củ chả đáng, tội gì xả. May chiều qua chỗ rẽ vành đai 3 có các anh gt phân luồng bớt nên ko tắc trên cao

39k

Xe đạp
Cao tốc này là 1 trong những điều khiến mình chưa bao giờ tin vào những rao giảng của lãnh đạo NN

VuNgoanMuc

Xe điện
Ngoài cao tốc LT DG thì chuyện taxi xe buýt từ sân bay TSN về nhà bao năm vẫn lộn xộn như thế nhỉ

ubisapro

Xe trâu
Nói chung xả trạm thì đỡ tiền vé thôi. Còn bản chất vấn đề hết tắc cũng chẳng giải quyết được. Ví dụ Cầu Giẽ-Pháp Vân, chưa xả mà đã tắc lối lên vành đai 3; xả thì các cụ cũng ùn dài chỗ đó thôi, chả chạy đi đâu được :))

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Làm thu phí không dừng lái xe chết đói hả cụ?Lấy gì mà kiếm thêm đường sữa về cho gia đình.Bên HLX đang phản đối phí không dừng quyết liệt lắm
À đám ấy thì kinh rồi, mồm lúc nào chả tứa ra để chửi.

xe than

Xe tăng
Sự thật trơ trẽn.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Bắt xả trạm khi tắc
Chẳng khác gì bắt siêu thị mở cửa cho khách cầm hàng ra khi đông tắc.
Không khác gì bắt sân vận động bỏ soát vé khi quá đông người xếp hàng.
Hay là bắt kem Tràng Tiền mang kem ra phát luôn đi vì đông người mua quá có thể gây tắc đường.

Em thì chẳng hiểu sao có luật xả trạm, tắc đường không phải lỗi tại doanh nghiệp mà lại bắt họ thất thu? Bị tắc đường kẹt xe mình cũng chán đấy nhưng chẳng bao giờ bực cái bọn không xả trạm, mà cũng chẳng bao giờ mong xả trạm gì.
Em thấy mỗi còm cụ này hợp lý - covid ko ai đi đường thì doanh nghiệp có được NN bù tiền cho ko? NN lấy lý do gì đòi tước doanh thu của doanh nghiệp như vậy? TRừ khi NN đứng ra đếm số xe qua trạm và bù cho họ?
Anh nên nhớ anh thu phí CAO TỐC, chứ không phải thu phí đường.
Đi rùa bò, tắc cứng gần 3 tiếng, vậy anh có bù tiền cho khách hàng không? ;))
Suy nghĩ theo chiều hướng cực đoan chút: giả dụ tôi làm con đường ở vị trí rất hiệu quả, phí lại rẻ nên ai cũng thích đi và ngày nào cũng tắc, ngày nào cũng xả trạm. Thế sao khuyến khích được nhà đầu tư vào làm đường?
Thu tiền khi ùn tắc không ổn nhưng xả trạm cũng không ổn nốt. Nên chăng có giải pháp cảnh báo từ xa khi lượng phương tiện vào cao tốc vượt ngưỡng nào đấy thì cảnh báo cho các chủ phương tiện biết để lựa chọn không vào cao tốc nữa.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Bắt xả trạm khi tắc
Chẳng khác gì bắt siêu thị mở cửa cho khách cầm hàng ra khi đông tắc.
Không khác gì bắt sân vận động bỏ soát vé khi quá đông người xếp hàng.
Hay là bắt kem Tràng Tiền mang kem ra phát luôn đi vì đông người mua quá có thể gây tắc đường.
So ngáo ngơ vớ vẩn, cụ bỏ tiền mua kem là để ăn,còn cụ bỏ tiền vào cao tốc để đi cho nhanh. Kem cụ vẫn ăn được, còn kẹt cứng thì có gọi là cao tốc nữa không?!? Cụ phải so với bỏ tiền ra mua kem nhưng cầm về nó chảy hết cmn mất :))

Bỏ thêm tiền mà rùa bò thì thà đi quốc lộ còn hơn :))

Không xả trạm thì đừng thu tiền nữa cũng dc ;))

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
CB-CG-PV hôm nay chủ động phân luồng điều tiết từ xa nên ko tắc lắm, đường VĐ3 khá thoáng.
Mai em sẽ tự điều tiết! Em từ quê vợ ở gần Tràng An em chủ động chạy sang Nho Quan rồi đi đường Hồ Chí Minh về!

Thèm khát

Xì hơi lốp
So ngáo ngơ vớ vẩn, cụ bỏ tiền mua kem là để ăn,còn cụ bỏ tiền vào cao tốc để đi cho nhanh. Kem cụ vẫn ăn được, còn kẹt cứng thì có gọi là cao tốc nữa không?!? Cụ phải so với bỏ tiền ra mua kem nhưng cầm về nó chảy hết cmn mất :))

Hôm qua iem cụng nói câu này, đi quốc lộ nà về nhà từ nâu rồi. Chạ phải vạ vật

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vâng

Người khôn ngoan là thế ạ
Biết đến tết đường đông thì cao tốc tắc, chọn đường khác, chọn giờ khác
Biết tết siêu thị đông thì chọn mua cái gì ở st, cái gì ở ngoài.
Thấy kem Tràng Tiền đông thì chọn kem khác.
Đi vào đường cao tốc có thu phí, bị tắc đường thì giống như tại thời điểm đó mua phải món hàng giá đắt. Nhưng giá ấy nó đã được niêm yết từ trước khi lựa chọn đi vào cơ mà.

Chứ không phải cứ hùng hục vập đầu vào rồi bẩu sao đông thế mà không xả tự do. Ấy mới không rõ là loại người giề

Mai em sẽ tự điều tiết! Em từ quê vợ ở gần Tràng An em chủ động chạy sang Nho Quan rồi đi đường Hồ Chí Minh về!
Hôm qua iem cụng nói câu này, đi quốc lộ nà về nhà từ nâu rồi. Chạ phải vạ vật

Thèm khát

Xì hơi lốp
Vâng

Đi vào đường cao tốc có thu phí, bị tắc đường thì giống như tại thời điểm đó mua phải món hàng giá đắt. Nhưng giá ấy nó đã được niêm yết từ trước khi lựa chọn đi vào cơ mà.

Chứ không phải cứ hùng hục vập đầu vào rồi bẩu sao đông thế mà không xả tự do. Ấy mới không rõ là loại người giề
Ý tưởng hay đấy Cụ. Theo iem thì trước đoạn rẽ vào cao tốc vài km nên treo bảng tình hình giao thông, kiểu như “đang kẹt xe 20km, đề nghị đi lối khác nà xong”.
Chứ trông chờ bọn khốn này đầu tư thu phí không dừng là lâu lắm lắm.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Vâng

EM đã hứa và em đã làm! Nay em đi đường Hồ Chí Minh, không đi cao tốc Liêm Tuyền- Pháp Vân!

ung_sung_tu_tai

Xe container
Thế bác thấy sự lựa chọn khôn ngoan của bác mang lại lợi ích thiết thực chưa nào

Tin từ báo
Chiều mùng 6 Tết (ngày 6/2), các dòng xe từ khắp các nơi bắt đầu dồn về Hà Nội, kết thúc đợt nghỉ Tết Nguyên đán dài ngày.

Tuy nhiên, khoảng 12h trưa, trên cao tốc Hà Nội - Ninh Bình, chiều hướng về thủ đô Hà Nội xảy ra vụ tai nạn khiến ùn tắc kéo dài gần 5km trong nhiều giờ trước khi được xử lý.

EM đã hứa và em đã làm! Nay em đi đường Hồ Chí Minh, không đi cao tốc Liêm Tuyền- Pháp Vân!