[Funland] Kiểm soát cảm xúc

omerta77

Xe điện
Tính e hơi giống cụ. Hồi trẻ có cơ hội làm ở cq nhà nước khá ngon nhưng sau khi làm 3 tháng thì e chủ động xin nghỉ vì thấy tính cách mình ko phù hợp với môi trường này.

JAMINETEA

Xe tải
Cảm xúc là do thần kinh trung tâm điều khiển, kiềm chế cái trung tâm trước.

Ama-Kia

Xe buýt
Mỗi lần cảm xúc lên cao véo vào bắp đùi, hoặc tát vào má bên phải 10 lần sẽ hết!

oishivn

Xe điện
Cách em đã kiểm soát được theo cách tự nhiên mà mãi sau nhìn lại em mới nhận ra. Đó là tìm hiểu về thế giới, vũ trụ, những phát minh, những ngừoi vĩ đại. Khi cảm thấy cả nhân loại này thật nhỏ bé thì chẳng có chuyện gì làm mình bận tâm được nữa. Giờ chắc có người làm em bực mình được là rất khó, hoặc em cũng chả ghét ai bao giờ nữa. Không quan tâm, không cảm xúc luôn cụ ah. Em cũng tự hỏi mình đã làm gì để trở nên như vậy. Sau nhiều năm thì nghiệm ra là nhờ hiểu biết về thế gioi và nhiều thứ. Giờ em cũng ko sợ cái chết hay tin nhiều vào ma quỷ hay mê tín vớ vẩn nữa. Dành thời gian tìm cách sống ý nghĩa và có di sản để lại, đó chính là thế hệ sau của mình.
Cụ ngồi ngay ngắn để em lạy còn nếu không cụ phải ghi nguồn trích dẫn :P

coconvn

Xe buýt
Cảm xúc nếu điều chỉnh theo ý thức, suy nghĩ thì khó lắm. Cách đơn giản nhất để thay đổi cảm xúc là vận động nhiều. Thể dục thể thao nhiều sinh ra hoocmon hưng phấn, tinh thần thoải mái sẽ bớt được cái kia.

Moriarty

Xe container
Lại cái bài tư nhân với nhà nước, tưởng ra ngoài tư nhân thì môi trường nó trong sạch hơn á, nó thối chả kém đâu, nhà nước còn có đoàn thể, đảng đoàn nên còn phải nhìn trước ngó sau chán chứ tư nhân mà gặp thằng hãm thì nó hãm gấp vạn nhà nước, chưa kể cặp kè chịch nhau như gà.

coolboy_alone

Xe máy
leo mấy vòng cầu thang đi cụ, em mà nóng lên là em bỏ ra ngoài khi nào bình tĩnh rồi vào lại

SubaruIL

Xe tải
Để sao ngộ ra mới khó cụ ạ , cụ có bí quyết gì ko
Ngày xưa các quan thanh liêm thường hay cáo lão về quê, hay các vị Hoàng Đế anh minh cũng hay xuất gia cửa phật là vì Ngộ. Các vị quan quyền cao chức trọng quyền lực có thể thay đổi số phận cho nhiều người, còn quyền đến như Vua thay đổi cuộc đời của cả thiên hạ rồi còn tìm đến cửa phật là vì sao ? Những thứ muôn người mong là tiền tài, quyền lực và gái đẹp các Ngài ấy đều không thiếu nên đó không phải mục đích sống của các Ngài. Mục đích của các Ngài ấy cao cả hơn là sao cho chúng dân đều có cơm no áo ấm, xã hội tốt đẹp và đạo đức được đề cao nó mới bền vững. Lúc này thì quyền lực đến đâu vẫn thấy hụt hơi bởi mục tiêu lớn quá > Và kết cục là các Ngài đều tìm đến một nơi nào đó bình yên thanh tịnh để suy ngẫm sự đời. Mình không được như thế, vẫn cần tiền cho vợ con ăn mặc. Nếu năng lực kém quá không lao vào tranh cướp thì không có nổi miếng ăn thì chấp nhận súc vật cũng được, còn hơn vợ con chết đói. Nhưng nếu đủ năng lực thì cố làm người chứ tội j làm súc vật lại càng không nên so đo nhiều với súc vật. chỉ trừ một điều đừng để súc vật cắn.

SubaruIL

Xe tải
Nhà cháu cũng thấy vậy,nhiều khi chán không buồn nói,mọi thứ trở nên trơ lì,nhiều lúc cảm tưởng mình tự kỷ vậy.
Mà đời người nhà cháu nghĩ ai rồi cũng ít hay nhiều sẽ đạt được cảnh giới như vậy.Nhà cháu nghĩ đó là chữ Ngộ đấy liệu có phải không?
Ko phải trạng thái ấy đâu cụ, cụ thế gọi là chai sạn cảm xúc rồi chứ không phải ngộ. Ngộ là chợt bừng tỉnh, chợt hiểu ra tất cả, nhìn thấy tất cả. Muốn hiểu được tất cả thì phải học, học nữa, học mãi. Cơ mà một cái thư viện quốc gia cụ đọc cả đời không hết thì sao mà học đây ? Gần đây rất nhiều người tìm đến thiền, nhưng thiền cũng nhiều trường phái lắm mà phật thì tại tâm đâu cần đi đâu xa, cứ tìm trong tâm sẽ dần ngộ.

November123

Xe tải
Nóng và thẳng tính chưa chắc hẳn là tốt (cái này suy từ bản thân mình ra :D), nhưng mình nghĩ rằng dù giỏi cách mấy cũng không thể làm việc một mình vì vậy học cách hòa hợp.

Khuyên thì khuyên cụ như vậy, nhưng bản thân mình cũng chưa làm được. :))
Cũng một vài lần thử khen họ, nhưng sau đó trong lòng thì cảm thấy bản thân thật giả dối vì rõ ràng mình không cảm thấy như vậy. :( Giờ chỉ kiếm cách né hết mức có thể thôi. #:-s

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Môi trường làm việc của em hay gặp những điều trái tai gai mắt , nhiều khi em không làm chủ được cảm xúc , hay biểu hiện khó chịu ra mặt . cũng có khi e hít thật sâu để dìm cảm xúc xuống được nhưng e vẫn thấy ko đc lâu dài . các cụ có cách nào để giấu cảm xúc đi không ạ . tư vấn dùm em
Về nghệ an mua 1 cái liềm cổ mài ra uống 7x7 49 ngày thì mất cảm xúc, mặt dày trán bóng, kháng mọi thể loại miệt thị . đồng nghiệp có lôi tổ tông 10 đời ra chửi vẫn nghe du dương như tùng lúi hát.

Dangminhquan

Xe điện
Ko phải trạng thái ấy đâu cụ, cụ thế gọi là chai sạn cảm xúc rồi chứ không phải ngộ. Ngộ là chợt bừng tỉnh, chợt hiểu ra tất cả, nhìn thấy tất cả. Muốn hiểu được tất cả thì phải học, học nữa, học mãi. Cơ mà một cái thư viện quốc gia cụ đọc cả đời không hết thì sao mà học đây ? Gần đây rất nhiều người tìm đến thiền, nhưng thiền cũng nhiều trường phái lắm mà phật thì tại tâm đâu cần đi đâu xa, cứ tìm trong tâm sẽ dần ngộ.
Vâng,nhà cháu dùng sai chữ.Cụ nói đúng rồi,Ngộ là nhìn ra,nhìn thấu tất cả.

MrSpy

Xe điện
E tưởng nhiều gái xinh nên cụ phải kiềm chế

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Tính em hay thẳng tính .... Nhưng giờ thấy ko ổn lắm
Thế thì Trc sau cụ cũng té thoii, càng sớm càng tốt. E thật. Chắc cụ thấy cảnh nịnh bợ sếp. Lại ăn bẩn của các đơn vị chứ j. E ra dc 2 niên roiif

LangThinh

Xe buýt
Cụ cứ nghĩ đây là cơ hội tốt cho mình rèn luyện.Mục đích đạt được là khả nằn nhẩn nhịn và kiềm chế.Tối về nhà thì chửi sau cung k muộn.Em làm nhà nước đây,hàng ngày chứng kiến bao viễ trái tai gay mắt đây.Riết e chai cảm xúc.Em nhủ trong đầu coi chúng như chó mèo thôi.kkk

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bực dọc với cả thiên hạ, vì đồng lương mà dịu dàng với cả thế giới :)) :)) :))