Kiếm chỗ rửa xe cẩn thận chu đáo mà khó quá các cụ ạ :(

nicodotchua

Xe máy
Chỗ nào hài lòng thì bác tới, làm dịch vụ không hy vọng làm.hài lòng.tất cả mọi người. Bác vẫn vin vào giá cao quá... so với cùng phân khúc dịch vụ, giá dịch vụ bên em mới bằng 70% của nhà cung cấp khác. Nghĩa là nó sẽ tăng thêm 30% nữa mới băng ạ
Nhà cung cấp khác ở đây là ai thế bác??? Còn đúng là ko nên hy vọng làm hài lòng tất cả mọi người nhưng không có nghĩa là ko tôn trọng những người không thuộc đối tượng khách hàng của bác (là những người muốn ngon bổ rẻ). Người ta cần mà bác không cung cấp được thì đừng nên dè bỉu họ. Ai cũng có suy nghĩ riêng, bác cũng có các nghĩ của bác nhưng xác định làm dịch vụ thì đừng bảo thủ. Bác làm ngon bổ đúng giá nhưng khách hàng cần ngon bổ và rẻ. đừng nghĩ khách hàng cứ đòi rẻ nhưng phải ngon là họ không biết gì, họ biết đấy và họ tìm số ít những nhà cung cấp ngon bổ rẻ vì họ cũng như bác đi làm mồ hôi nước mắt mới ra tiền chứ họ không nhặt được tiền. Em tin răng chính bản thân bác cũng thừa biết dịch vụ của bác đắt hơn chỗ khác nhưng ngon hơn không nhiều đâu. Thế nên bác đừng bảo thủ và "thần thánh hoá" cái gọi là chuyên nghiệp của bác đi. Vào chỗ bác rửa xe, rửa rất sạch, rất khô nhưng đi ra khỏi cửa thì bị bẩn rồi vì đường vào nhiều nước quá. Em người trần mắt thịt chỉ nghĩ rửa xe 100k đi vào cái gọi là "spa" hàng rào gạch vữa, lối vào bẩn thỉu cơ sở thì cũng gọi là gọn gàng chứ không phải khang trang thì đã làm giảm đi cái chữ spa của bác rất nhiều. Còn em biết vài cơ sở từng là đối tác của bác nhưng họ làm ngon bổ rẻ thì bác "hít le" chỉ vì cái gọi là "không đủ tiêu chuẩn của hãng". Nhưng cái "không đủ tiêu chuẩn" đó em khẳng định tới thời điểm này họ lấy tiền được của thiên hạ nhiều hơn bác.

qu4ch

Xe hơi
Em vừa vào Hưng Minh 100 Đại Cồ Việt, chất lượng tốt, thái độ thân thiện, giá cả phải chăng, mỗi tội hơi chật chội!

Topic này các bác tranh luận nhiều quá, có cụ nào rảnh tổng hợp cái list để a e dễ tra cứu k nhỉ...

TepKem

Xe tăng
Em vừa vào Hưng Minh 100 Đại Cồ Việt, chất lượng tốt, thái độ thân thiện, giá cả phải chăng, mỗi tội hơi chật chội!

Topic này các bác tranh luận nhiều quá, có cụ nào rảnh tổng hợp cái list để a e dễ tra cứu k nhỉ...
Giá ở đây bao nhiêu hả cụ !

Lão bà

Xe máy
Mùa này các cửa hàng rửa xe kiếm bộn tiền vì số lượng xe rửa quá nhiều, tuy vậy chất lượng rửa càng ngày càng kém đi chưa muốn nói là rất bực mình.
Em đi xe màu trắng nên hay để ý các cửa hàng rửa có phải dùng nước máy hay không, rồi để ý cả cách rửa của các tay thợ....
Với mức giá bình dân cho 1 lần rửa là 50k thì việc đòi hỏi kỹ tới mức mình mong muốn là khá khó, tuy nhiên ko phải ko có cửa hàng đáp ứng được nhu cầu đó.
Các cụ đã rửa và ưng dịch vụ ở cửa hàng nào thì bêu lên đây để anh em trả tiền với đúng dịch vụ mình được hưởng nhé.
Em vẫn chưa ưng được cửa hàng nào trong bán kính 3km khu vực Vũ Trọng Phụng - Khuất Duy Tiến, nhờ các cụ mách giúp :)
Cụ thớt giống em thế . xe trắng là đi rửa xe cũng phải soi lên soi xuống, Lần nào cũng phải bắt lỗi thì người ta mới làm cẩn thận cho mình. hic

ar3a

Xe điện
Còn em biết vài cơ sở từng là đối tác của bác nhưng họ làm ngon bổ rẻ thì bác "hít le" chỉ vì cái gọi là "không đủ tiêu chuẩn của hãng". Nhưng cái "không đủ tiêu chuẩn" đó em khẳng định tới thời điểm này họ lấy tiền được của thiên hạ nhiều hơn bác.
Em quan tâm tới món này. Nếu được thì cụ public mấy điểm này để phân khúc ngon-bổ-rẻ có thể trải nghiệm.

qu4ch

Xe hơi
Giá ở đây bao nhiêu hả cụ !
Nhà e gần, xác định lâu dài nên làm cái thẻ 10 lần mỗi lần 70k ạ! Còn bt khách vãng lai hình như 80 90 gì đấy e k rõ!

Em nghĩ việc rửa xe cũng là dịch vụ thôi, e thì thấy bỏ thêm 20k để nhìn nta chu đáo, cẩn thận, sử dụng hoá chất tốt, khăn khố sạch sẽ, mỗi chỗ mỗi lúc 1 loại khăn... cũng đáng!

Nhà e trên phố, loanh quanh rửa xe toàn bị phang 50 60k mà làm như *** nên e thấy ở đây được ạ!

Focar

Xe hơi
Thức ra các bác cứ thấy các hiệu đó treo biển rửa xe Sonax , 3M ... Nhưng chỉ là cái mác thôi còn làm sao dám dùng . Chỉ cần dùng nước rửa có tem nhãn đàng hoàng không phải hàng trôi nổi là tốt rồi .

cucubi

Xe tăng
Lonh thịnh ngõ 52 nguyễn thị định nhé, rửa 1 lần rồi sẽ k muốn rửa chỗ khác các cụ nhé, từ ngày có 4b e chuyên rửa tại đây và phải xếp hàng nhé như thời bao cấp

nicodotchua

Xe máy
Em quan tâm tới món này. Nếu được thì cụ public mấy điểm này để phân khúc ngon-bổ-rẻ có thể trải nghiệm.
Mấy điểm này đều có gian hàng trên chợ nhà mình mà bác, public cả mà thôi, bác chịu khó vào xem như kiểu đi ăn quán nào đông thì ta vào ý. Chứ em nói cụ thể ra thì cái bác có biệt danh "chém" lại tự ái.

Lubricant

Xe tăng
Thức ra các bác cứ thấy các hiệu đó treo biển rửa xe Sonax , 3M ... Nhưng chỉ là cái mác thôi còn làm sao dám dùng . Chỉ cần dùng nước rửa có tem nhãn đàng hoàng không phải hàng trôi nổi là tốt rồi .
em tưởng cảm nhận dc chứ cụ

phamduyhieu

Xe máy
Các cụ cho e hỏi kv hà đông đc rửa xe nào tin cậy đc ạ

TepKem

Xe tăng
Còn chỗ nào ko các cụ, Long Thịnh giá ổn nhưng giờ cụ Meguiars vào hợp tác, nâng chất lượng cùng với giá lên rồi !

Spata.Leonidas

Xe tăng
Đêm nay khó ngủ nên hóng hớt các cụ một chút. Quan điểm ngon bổ rẻ của các cụ chưa thực sự chuẩn đâu. Tuy rằng em cũng thích dùng đồ tôt mà giá cả thì thấp thôi. Nói nghe có vẻ mâu thuẫn các cụ nhể. Trên quan điểm là khách hàng em không ưa cách nói của cụ meguiars nhưng cụ ấy nói có nhiều cái hợp lý. Ngon bổ thì khó mà rẻ lắm. Cụ dùng từ phân khúc khách hàng nghe thiếu tôn trọng khách hàng quá e có khách hàng chạnh lòng. Rửa một cái xe cho tử tế tầm trên 50k mới hợp lý. Còn cái vụ tranh luận rửa xe hay chăm sóc xe cũng chỉ là cách nói. Ai là khách cũng muốn được phục vụ với thái độ tốt và chất lượng dịch vụ tốt. Cái này cụ nicodotchua nói đúng. Em cũng chỉ mong mấy chỗ bún mắng cháo chửi suy nghĩ lại điều này. Kiêu căng không phải là đức tính tốt. Cụ nicodotchua cho em xin dia chi cu hay rửa xe. Thank cụ nhiều !

meguiars

Xe tải
Đêm nay khó ngủ nên hóng hớt các cụ một chút. Quan điểm ngon bổ rẻ của các cụ chưa thực sự chuẩn đâu. Tuy rằng em cũng thích dùng đồ tôt mà giá cả thì thấp thôi. Nói nghe có vẻ mâu thuẫn các cụ nhể. Trên quan điểm là khách hàng em không ưa cách nói của cụ meguiars nhưng cụ ấy nói có nhiều cái hợp lý. Ngon bổ thì khó mà rẻ lắm. Cụ dùng từ phân khúc khách hàng nghe thiếu tôn trọng khách hàng quá e có khách hàng chạnh lòng. Rửa một cái xe cho tử tế tầm trên 50k mới hợp lý. Còn cái vụ tranh luận rửa xe hay chăm sóc xe cũng chỉ là cách nói. Ai là khách cũng muốn được phục vụ với thái độ tốt và chất lượng dịch vụ tốt. Cái này cụ nicodotchua nói đúng. Em cũng chỉ mong mấy chỗ bún mắng cháo chửi suy nghĩ lại điều này. Kiêu căng không phải là đức tính tốt. Cụ nicodotchua cho em xin dia chi cu hay rửa xe. Thank cụ nhiều !

Cụ Dương lâm mới lập nick nhưng kinh nghiệm "dấu mình" hơi phô
em vẫn nói chỗ cụ làm tốt nhât khu linh đàm.... Dưỡng lốp dùng Free loại 303 Hàng nhái của Việt Nam ( cụ tự kiểm chứng nhé) vì nếu không cụ không thể free cho khách hàng được
Khách hàng khu vực Linh đàm em vẫn giới thiệu qua chỗ cụ và vẫn nói nếu cần dưỡng lốp như ở Autospa thì phải trả phí (30k/1 xe thì phải)

Chỉ có người trong nghề mới biết cụ dùng Sonax, Automagic hay Meguair's hay sản phẩm nào đó trên xe của khách hàng thôi. Khách hàng đương nhiên không biết và tranh luận nó cũng vô ích

Để tạo nên "danh" và "tiếng" tốt nhất hãy làm cái gì đó thật và trung thực

Spata.Leonidas

Xe tăng
Cụ lại cay em rồi. Có sao nói vậy thôi. Em cũng chỉ là thằng khách không thuộc phân khúc của cụ thôi. Mai em gửi đoạn này cho cụ Hà vui lắm nhể. Em không thích trang luận trên đây. Hàng của người khác là hàng đểu còn của nhà cụ xịn quá. Em không với tới được. Mai này trên diễn đàn of em với cụ tráng nhau ra cụ ạ. Mình không hợp nhau nên khó nói chuyện. Chúc các cụ chăm sóc xe cắn nhau tiếp. Em xin kiếu ạ ! Chúc cụ mạnh giỏi để còn ném đá nhà người khác.