Kiếm chỗ rửa xe cẩn thận chu đáo mà khó quá các cụ ạ :(

hungthh

Xe đạp
Cụ Meguiars ở chỗ nào để hôm nào em qua trải nghiệm xem rửa xe 100k nó như thế nào ạ :D

Bobay

Xe điện
K thấy mấy cụ ở Việt Đức, Dương Lâm mà toàn thấy Hưng Minh nhỉ, rửa xe ngon lành với giá 50k không thiếu nhưng các cụ chịu khó tìm chút thôi, giá đó là ông chủ rửa trực tiếp rất nhiều cụBobay có thể qua Luctayo mặt sau Keangnam thử xem,
Vừa rồi em cũng tìm được chỗ gần nhà rồi cụ ạ, ngon bổ rẻ và khá tin tưởng. Ở thớt này em đang nói về cách rửa xe, còn các cụ cứ bàn sâu về chăm sóc xe nó là phạm trù rộng rồi thì sẽ khó có hồi kết.
Rửa xe với em nó cũng như cơm ăn 3 bữa quần áo mặc cả ngày, nên muốn tìm 1 chỗ để thấy bẩn chút là vào rửa ngay...còn lâu lâu có điều kiện đưa nó đi spa theo đúng nghĩa chăm sóc xe...chứ cứ bẩn mà vào chăm sóc xe thì em sợ ko chịu nổi :)

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
Vừa rồi em cũng tìm được chỗ gần nhà rồi cụ ạ, ngon bổ rẻ và khá tin tưởng. Ở thớt này em đang nói về cách rửa xe, còn các cụ cứ bàn sâu về chăm sóc xe nó là phạm trù rộng rồi thì sẽ khó có hồi kết.
Rửa xe với em nó cũng như cơm ăn 3 bữa quần áo mặc cả ngày, nên muốn tìm 1 chỗ để thấy bẩn chút là vào rửa ngay...còn lâu lâu có điều kiện đưa nó đi spa theo đúng nghĩa chăm sóc xe...chứ cứ bẩn mà vào chăm sóc xe thì em sợ ko chịu nổi :)
Cụ cũng nhiều phụ tùng Hàn nhỉ, hnao e qua cụ cafe nhé, giao lưu cho vui.

Bobay

Xe điện
Cụ cũng nhiều phụ tùng Hàn nhỉ, hnao e qua cụ cafe nhé, giao lưu cho vui.
Hehe, em ko làm phụ tùng, chỉ hàng độ thôi cụ ạ, rảnh cuối tuần cụ ới em, có khi em với cụ phối kết hợp được gì đó :)

TepKem

Xe tăng
Hình nhu Nguyễn Bính cụ ơi.
Ngay gần nhà em, cuối tuần em sẽ mang ra đây rửa đới. Cụ có đi với em hem ;)
Cụ đừng vào Nguyễn Bính mà ăn quả lừa hàng nhái đấy, Cụ Meguiars chuyển đến CV Cầu Giấy mấy năm rồi, tốt nhất là alo trước !

phamduyhieu

Xe máy
Các cụ cho e hỏi ở kv hà đông thì rửa xe chỗ nào tốt ạ

Alonghethaychua

Xe tải
Cụ đừng vào Nguyễn Bính mà ăn quả lừa hàng nhái đấy, Cụ Meguiars chuyển đến CV Cầu Giấy mấy năm rồi, tốt nhất là alo trước !
Ối dồi ôi cám ơn cụ.
Em thì ko tiếc tiền rửa xe, đắt cũng đc nhưng phải chuẩn. Thế mà :((

emtaplai oto

Xe tăng
Làm nghề mới biết thế nào cụ ạ, đừng phán xét khi cụ không hiểu... 1 thợ thì 2h vẫn k xong 1 xe, để xòn 1 xe thì mất 4 thợ trong 45 phút. Cũng là gạo,thịt, cá... nhà hàng chế biến 1 kiêu, quán cơm bụi chế biến 1 kiểu. Cụ ăn cơm bụi hay nhà hàng là việc của cụ nhé... em thì không phục vụ khách ăn cơm bụi. Thế thôi ạ
Cụ meguiars cho em hỏi là quy trình rửa xe nhà cụ bây giờ so với hồi còn ở Linh Lang có khác gì nhau không ạ.

meguiars

Xe tải
Cụ meguiars cho em hỏi là quy trình rửa xe nhà cụ bây giờ so với hồi còn ở Linh Lang có khác gì nhau không ạ.
Diện tích chỗ em lớn hơn, rửa xe không dưới nắng, xì khô kỹ hơn và mỗi xe là khăn lau riêng. Như hồi phan kế bính từ 2012 bên em dùng găng tay bằng Lông Cừu để rửa, tránh xước... em tin có nhiều tool mà Việt Nam chưa trung tâm nào dám đầu tư

Chỉnh sửa cuối:

meguiars

Xe tải
Ở đây đang nói về rửa xe chứ không phải là chăm sóc xe cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Lubricant

Xe tăng
Meguiars và Sonax các cụ thích cái nào hơn ??? Em rót sẵn rượu đợi ý kiến các cụ

Chỉnh sửa cuối:

meguiars

Xe tải
Gớm Cụ lại viện dẫn đến tận cả ông gì mà tên tuổi loằng ngoằng Ajinomoto với Kusatara ra, sợ quá, hehe.
Làm dịch vụ thì Khách hàng là Thượng đế là câu nằm lòng rồi Cụ ơi. Khách nhà e cũng có lúc hẹn lịch rồi mất hút con mịe hàng lươn nhưng chạ sao, 1 cú đ.t lúc đến hẹn mà chưa thấy khách đâu là hạn chế rủi ro được ngay. Khách lặp lại đôi lần thì e cho vào danh sách chú ý cần đt confirm trước lịch 30p, mà quá nữa thì góp ý trao đổi có sao đâu. Nói túm lại vẫn phải là tươi cười niềm nở, người ta đến là mang tiền cho mình, người ta so sánh rồi chê giá đắt thì mình giải thích cho khách là giá cao chứ k phải đắt, dịch vụ tốt vị trí đẹp thì giá phải cao chứ hổng phải e ăn lãi dày hơn chỗ khác, thế là chuẩn của cụ gì Kusatara rồi phải không Cụ?
Còn quan điểm của Cụ Meguiars kiểu xin lỗi ông k phải là bố tôi, à quên k phải là phân khúc khách hàng của tôi thì e chệu no hiểu, e thề, hehe.
Hình như đoạn trên cụ kêu "dừng lại" đoạn này lại không dừng đuợc. Chắc nghe từ "phân khúc khách hàng" làm động chạm đến cụ? Dịch vụ nào cũng có nhóm khách hàng và phân khúc của nó. Nhà cung cấp dịch vụ không thể thoả mãn tất cả các khách hàng hoặc tất cả các yêu cầu của khách hàng nhưng có 1 câu luôn đúng là "tiền nào, của đấy"

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
Meguiars và Sonax các cụ thích cái nào hơn ??? Em rót sẵn rượu đợi ý kiến các cụ
Đồ tốt thì phải đắt nhưng đồ đắt chưa chắc đã tốt :)), cái này cụ phải hỏi mấy bên làm spa ô tô chứ hỏi khách hàng thì khó lắm :)

Lubricant

Xe tăng
Đồ tốt thì phải đắt nhưng đồ đắt chưa chắc đã tốt :)), cái này cụ phải hỏi mấy bên làm spa ô tô chứ hỏi khách hàng thì khó lắm :)
Ah, nhà cháu xem tin nhắn rùi cụ ah, để em đợi ý kiến các cụ khác

Tran Nam Hai

Xe tăng
Hình như đoạn trên cụ kêu "dừng lại" đoạn này lại không dừng đuợc. Chắc nghe từ "phân khúc khách hàng" làm động chạm đến cụ? Dịch vụ nào cũng có nhóm khách hàng và phân khúc của nó. Nhà cung cấp dịch vụ không thể thoả mãn tất cả các khách hàng hoặc tất cả các yêu cầu của khách hàng nhưng có 1 câu luôn đúng là "tiền nào, của đấy"
E dừng nói chuyện lãi lỗ rồi Cụ, hè hè, e chém chuyện marketing và pr mà, ngày trước e làm tư véo mảng này mãi nên bệnh nghề nghiệp nổi lên thôi.
Câu Tiền nào của đấy k luôn đúng trong mọi trường hợp đâu Cụ. Và trong trường hợp nó đúng, theo e người KD cũng phải tìm được cách để làm sao khách hàng chia sẻ tầm nhìn cùng mình chứ k nên bắt khách hàng phải tự hiểu Cụ ơi. Chắc Cụ cũng đã nghe câu Bán cái mình có và Bán cái khách hàng cần rồi chứ ạ?

huyetanhtuxd

Xe tăng
Em cứ tưởng top chìm rồi, không ngờ vẫn nóng phết.
Quan điểm làm dịch vụ của em đó là tất cả vì khách hàng. Mình phải hiểu thật rõ sản phẩm của mình (là điều bắt buộc đầu tiên) và hiểu đối tượng cho sản phẩm của mình để tư vấn cho khách hàng. Khách hàng càng hiểu rõ thì càng tốt cho người làm dịch vụ.
Mọi khách hàng đều là bình đẳng, tiền họ bỏ ra phải được đáp lại xứng đáng. Có như vậy mới bền được.
Em lại xin ngồi nghe các cao kiến khác ạ.

Bobay

Xe điện

Lancercui

Xe tải
Em cũng như cụ. Ở khu vực nội thành Hà Nội thì chưa có chỗ nào ưng cả. Ngoại thành HN thì thấy có duy nhất ở cuối đường Trần Hữu Dực,Từ liêm, giá rửa 40k là ưng thôi. Còn ngoại tỉnh, ở Ngã tư phố Nối đầu đường 39 có hàng rửa xe mới mở (có bụi tre, liền sau lưng là ao bèo) nằm ở bên tay phải (hướng từ đường 5 đi Tp. Hưng Yên) rửa xe thì đúng là khỏi phải chê. Dọn xe cực kỹ từ trong ra ngoài, giặt thảm lót, rửa cực sạch không tiếc nước, xả cho đến mức xà phòng rửa xe được rửa trôi hoàn toàn mà giá thì có 30k thôi (Lần nào trả tiền ngại quá cũng không dám lấy lại tiền thừa). Lần nào về quê thăm ông bà cũng phải mò xuống đây rửa. Ôi... Còn tởm nhất là cái chỗ rửa xe ở ngay bên phải đường Lê Văn Lương giao cắt với Nguyễn Thị Định với em thì ko có lần thứ 2. Rửa xe như chạy qua hàng nước, chỉ dừng ở mức không còn nhìn thấy bọt xà phòng trên bề mặt sơn ngoài xe thôi chứ chất nhờn xà phòng chưa hết, hộc bánh xe đất cát vẫn còn cả cục. Chưa đầy 7 phút đã .. Xong rồi, cho xin 45k.

Chỉnh sửa cuối: