Kia sorento lắp ráp trong nước rồi các cụ ơi.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mazspeed

Xe container
Anh thấy chú mày so sánh chuẩn đấy, thôi về nhà đi !
Chưa về được, mai còn phải họp 2 cuộc nữa, toàn là với Hàn cả. Hiện đang ngồi trên cái bồn cầu Daelim ở Seoul, cách nhà 5 giờ bay, nên so sánh đương nhiên là chuẩn, bác so làm sao được, chùi còn chưa xứng ấy chứ :).

Chỉnh sửa cuối:

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
Chú đi xuất khẩu qua trung tâm nào đấy, cẩn thận không tụi nó lừa cho thì khổ, đài báo đăng đầy ra kia kìa !

Mazspeed

Xe container
Chuyện riêng của em mà, bác chẳng cần quan tâm đâu. Cái bác nên làm là tự đánh giá mình xem có xứng đi chùi cho thằng xuất khẩu lao động không ấy :).

honda_cub79

Xe lăn
Ạ các cụ. Có mỗi xe Hàn với xe Nhật mà cãi nhau ỏm tỏi cả lên.
Thôi các cụ đừng cãi nhau nữa. Tập trung vào chuyên môn đi, thớt này đang bình phẩm về xe Sorento lắp ráp trong nước mà.

Chỉnh sửa cuối:

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
Chuyện riêng của em mà, bác chẳng cần quan tâm đâu. Cái bác nên làm là tự đánh giá mình xem có xứng đi chùi cho thằng xuất khẩu lao động không ấy :).
Chú đừng có nói phét nhá, giờ là 2h30 sáng giờ Seoul đấy, đi đâu cũng bị chửi, thôi về đi !

Mazspeed

Xe container
Ạ các cụ. Có mỗi xe Hàn với xe Nhật mà cãi nhau ỏm tỏi cả lên.
Thôi các cụ đừng cãi nhau nữa. Tập trung vào chuyên môn đi, thớt này đang bình phẩm về xe Sorento lắp ráp trong nước mà.
Không cãi nhau thì lại táo thế mới đau, mãi mới có chú tự dưng vào góp chuyện cho em đỡ táo, bác xê ra đừng can nữa :).

Chú đừng có nói phét nhá, giờ là 2h30 sáng giờ Seoul đấy, đi đâu cũng bị chửi, thôi về đi !
Thì đã bảo đang bị táo mà! Bên này ăn thì ít rau, lại toàn phải đi xe Hàn nên dễ táo cực, 2h30 ăn thua đek gì, thức đến sáng luôn mai lại đi họp với Hàn vẫn vô tư, luyện gần 20 năm nay rồi!

Chỉnh sửa cuối:

Batgirl

[Tịch thu bằng lái]
Mấy trưởng lão fan hàn ngó xem bên nào lại văng tục, chửi bới đây!
Đẳng cấp sao phải vậy! Liệu nàng dơi chịu được mấy hiệp mà lại hoắng thế!
Vẫn chưa ra khỏi cổng chợ à! A ko chấp nhé!
Đấy khổ thế, cứ tự gắn cho người ta 2 chữ đẳng cấp rồi hùng hục chứng minh là ko phải mới lạ chứ, thế có phải là tự tay vả vào mo~m ko :))

Batgirl

[Tịch thu bằng lái]
:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|:-|
Cụ chắc cũng đã biết chuyện về một anh nọ nuôi gà chọi chứ ạ! Cụ đừng bận tâm, em chấp gì thứ gà bổi! Em đã bảo cho về luyện tiếp ít ra 1 năm nữa cơ mà!
Thế các cụ cho hỏi, liệu bao giờ thì cái Sorento lắp ráp xong để bán hả cụ! Em đang muốn xem nó thế nào! Xe nhập chưa rõ chất lượng thế nào ra sao, liệu cái lắp ráp ko rõ có ổn không?:-?
Lục cả 7 đời, 3 họ lên mới móc đc cái chuyện chả đâu vào đâu, có ai thèm đọc đâu mà cứ tưởng là hay. =))

Batgirl

[Tịch thu bằng lái]
Hô hô chết cười với cái thằng này, nó sang thớt Hàn lảm nhảm quá trời, chốc nữa có thể nó sẽ so sánh Cap với Tivi Samsung cũng nên - toàn Hàn xẻng cả ! Mà việc của mấy ông Hàn sao thằng này nó cứ chõ moãm vào í nhỉ ! :-B
Ôi chấp gì loại chí phèo Cụ ơi, em thấy Cụ đang thừa hơi đấy.

Batgirl

[Tịch thu bằng lái]
Rảnh cái con khỉ, tối về mệt phờ vào OF xả xì chét thì gặp 1 lũ khùng, đọc bài chả bao giờ kỹ lưỡng, định nói cái này lại cứ hiểu sang cái kia, đang so giá với CR-V thì lại lôi Rav4 vào, quá là dở người.

Mà sao bác lại bảo chuyện so sánh ngớ ngẩn với khập khiễng là thế nào nhỉ? So cái xe này với cái xe kia là chuyện quá bình thường, có thế nó mới có bảng xếp hạng, bảng đánh giá này nọ, bác nói không được so sánh thì có bị làm sao không đấy!

Em so Cap với Sor không hợp lý ở chỗ nào? Kích thước có thế hơn kém nhau 1 tí nhưng không quan trọng, có thể gộp thêm cả Santa Fe vào, toàn Hàn xẻng cả, sao lại không so?

Em có định chê bai công kích gì đâu, trong cái thớt này em định bàn về giá cả thực sự chứ không định ném đá Nhật Hàn gì cả. Nhưng có 1 số nick cứ chửi bới loạn cả lên, như cái post dưới đây này. Gọi là lũ ngu thì mất lịch sự, nhưng quả thật đấy là từ nhẹ nhất có thể nói ra.
Chú cũng muốn đổ chất thải vào mồm hả :))

Bát_Quái

Xe buýt
hỡi thế gian sao lại sinh ra nhiều loại bệnh cho chúng sinh, trong đó có bệnh thích nghe chửi là bệnh khó chữa nhất và cũng khó đỡ nhất.

bệnh thứ nhì ko phải sida hay ung thư mà là bệnh ngu còn tỏ ra nguy hiểm.

thật tội nghiệp cho những ai mắc phải 2 căn bệnh nhất nhì này, haizaaa

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com

elegantteam

Xe tăng
giá quá đắt, anh Hải lãi quá . . . các cụ đọc cái bài Anh Hải lãi 10k USD/xe chưa?

junyong

Xe buýt
Quay trở lại vấn đề chuyên môn thôi các cụu ơi, em làm tí so sánh cho thay đổi không khí nhé:
Có 2 chiếc CUV mới xuất hiện trên bầu trời tinh tú Việt:
Sorento Trường Hải:
_ Giá : 930t ( chưa mặc cả)
_Thời gian giao xe : sau 15-12 (sale bảo thế)
_ Chất lượng xe : Hàn quốc thuần chủng lắp ráp tại Việt Nam ( 40 con xe đầu linh kiện 100% nhập khẩu), đã được kiểm nghiệm 2 năm nay và được người sử dụng khên nức nở.
Captiva 20121 GM Việt Nam
_Giá : 900t ( mặc cả đứt lưỡi rồi nhé)
_Thời gian giao xe : ngay và luôn nếu có tiền tươi.
_ Chất lượng xe : 1 tí Korea ( Daewoo: thân vỏ), 1 tí USA ( thương hiệu chevrolet), 1 tí Australia ( hãng Holden thiết kế), 1 tí Germany ( phanh của Boss, động cơ Ecotec của Opel), chất lượng còn gây nhiều hoang mang trong dư luận.
Câu hỏi đặt ra là chọn xe nào để cho thiên hạ thấy mình là người tiêu dùng thông thái?

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Quay trở lại vấn đề chuyên môn thôi các cụu ơi, em làm tí so sánh cho thay đổi không khí nhé:
Có 2 chiếc CUV mới xuất hiện trên bầu trời tinh tú Việt:
Sorento Trường Hải:
_ Giá : 930t ( chưa mặc cả)
_Thời gian giao xe : sau 15-12 (sale bảo thế)
_ Chất lượng xe : Hàn quốc thuần chủng lắp ráp tại Việt Nam ( 40 con xe đầu linh kiện 100% nhập khẩu), đã được kiểm nghiệm 2 năm nay và được người sử dụng khên nức nở.
Captiva 20121 GM Việt Nam
_Giá : 900t ( mặc cả đứt lưỡi rồi nhé)
_Thời gian giao xe : ngay và luôn nếu có tiền tươi.
_ Chất lượng xe : 1 tí Korea ( Daewoo: thân vỏ), 1 tí USA ( thương hiệu chevrolet), 1 tí Australia ( hãng Holden thiết kế), 1 tí Germany ( phanh của Boss, động cơ Ecotec của Opel), chất lượng còn gây nhiều hoang mang trong dư luận.
Câu hỏi đặt ra là chọn xe nào để cho thiên hạ thấy mình là người tiêu dùng thông thái?
Hôm đầu tháng em định ra đặt xe Sorento TH ráp, dù chưa biết giá, vì nghe anh bạn phụ trách kỹ thuật nói là linh kiện giống y chang hàng TH nhập, chất lượng lắp thì chắc chắc kém hơn 1 chút.
Nhưng ra đến Mỹ đình các em ở đó bảo còn 1 xe cuối cùng TH nhập, em lại múc luôn, hôm nay đã nhận xe.
Theo em đặt xe TH ráp bây giờ chỉ ngại nhất thời hạn giao xe nếu bị kéo dài quá tháng 12 thì ... thuế trước bạ nó tăng

otohagiang

Xe container
thôi, quay lại vấn đề chính của thớt nhé, tranh luận kỹ thuật thôi, không nên cãi nhau nữa, cố đấm ăn xôi làm giề

10kg

Xe tải
Nếu mà tháo rời về ráp lại thì hay quá. Chất nó vẫn hơn.

mgp

Xe máy
Hôm đầu tháng em định ra đặt xe Sorento TH ráp, dù chưa biết giá, vì nghe anh bạn phụ trách kỹ thuật nói là linh kiện giống y chang hàng TH nhập, chất lượng lắp thì chắc chắc kém hơn 1 chút.
Nhưng ra đến Mỹ đình các em ở đó bảo còn 1 xe cuối cùng TH nhập, em lại múc luôn, hôm nay đã nhận xe.
Theo em đặt xe TH ráp bây giờ chỉ ngại nhất thời hạn giao xe nếu bị kéo dài quá tháng 12 thì ... thuế trước bạ nó tăng
Bác đã lấy xe chưa?Cho em vài cảm nhận nhé.Định làm con So mà vẫn chưa quyết được

Trạng thái
Thớt đang đóng