Kia Sorento 2.4AT LX 2012 máy xăng: nhận xét sau 3 ngày sử dụng!!!

Bóng Chày

Xe lừa
Lovestory1008 nói:
Cụ Bóng dạo này ko update thêm nhỉ .Sau khi bảo dưỡng 1k.
Thấy thế nào
Tay lái vẫn hơi lệch lệch sang trái. Nhưng đi chỗ thẳng như đường bên khu vincom long biên thì lại hết! Chả biết làm gì. Đi thêm vài trăm rồi xem thế nào.
Cơ bản thì xăng ăn ít đi, cảm giác vẫn vậy, rất thoải mái do cao to ... đi đường được bus cũng phải nể mấy bước vì mình to phết. Xem mấy clip của em bên box giao thông ấy

Sent from my iPhone using Forum Runner

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Bóng Chày nói:
Tay lái vẫn hơi lệch lệch sang trái. Nhưng đi chỗ thẳng như đường bên khu vincom long biên thì lại hết! Chả biết làm gì. Đi thêm vài trăm rồi xem thế nào.
Cơ bản thì xăng ăn ít đi, cảm giác vẫn vậy, rất thoải mái do cao to ... đi đường được bus cũng phải nể mấy bước vì mình to phết. Xem mấy clip của em bên box giao thông ấy

Đặt lại cảm biến góc lái?

CLB Tuc-Sor-Spor: Khó khăn nào cũng vượt qua, kẻ thù nào cũng đánh thắng!

Bóng Chày

Xe lừa
thế thì lại phải vào xưởng, em ngại quá. chắc đi vài tuần nữa trong phố chắc ok. Tks bác
Đặt lại cảm biến góc lái?

Bóng Chày

Xe lừa
Xecutkit64 nói:
Đường của mình thường làm dốc sang hai bên lề, có thể tay lái của cụ nhẹ nên khi đi nó bị lạng. (còn láng trái có lẽ do cụ có thói quen lái xe hơi lấn lề trái, xe thường đi vào phần đường dốc sang lề trái) bằng chứng là khi cụ đi vào phần đường trải bê tông phẳng, rộng...thì tay lái vẫn ổn định..vì vậy theo em cụ chưa cần vội căn chỉnh làm gì, cứ theo dõi đã. (em chém tí, đúng thì đúng mà không đúng thì thôi....kekeke...)
Cụ nói đúng suy nghĩ của em. Thực ra cũng chưa dành thời gian test cẩn thận. Cám ơn cụ

xedieu

Xe cút kít
Làm gì vó chỗ mà tét cẩn thận chứ :))

Bóng Chày

Xe lừa
Tét cẩn thận tức là đi đi lại lại đường kém đường đẹp thật lâu thật kỹ để cảm nhận cho kết luận cho đúng ấy bác :)
Làm gì vó chỗ mà tét cẩn thận chứ :))

xedieu

Xe cút kít
Bóng Chày nói:
Tét cẩn thận tức là đi đi lại lại đường kém đường đẹp thật lâu thật kỹ để cảm nhận cho kết luận cho đúng ấy bác :)
Hay mượn tạm cái đường băng? Đường băng nó có phẳng không các cụ nhỉ?

Bóng Chày

Xe lừa
xedieu nói:
Hay mượn tạm cái đường băng? Đường băng nó có phẳng không các cụ nhỉ?

Có anh bạn rủ đi xem Vincom LB. Chắc e qua đó test là ok. Đường đó đẹp lắm :)

xedieu

Xe cút kít
Bóng Chày nói:
Có anh bạn rủ đi xem Vincom LB. Chắc e qua đó test là ok. Đường đó đẹp lắm :)

Đường của VN nói riêng và chỗ khác nói chung đều có độ dốc ngang cỡ 1-2% (kiểu mái í mà) để thoát nước, nên càng đẹp thì nó càng... lệch cụ nhá! :))

tovit

Xe tăng

T7 - CN này cụ đi cùng em làm quả Tuần Châu k? Tay lái chuẫn luôn

tovit

Xe tăng
3-4June f1 nhà e thi tốt nghiệp ... E kệ. Lần này bọn em chung xiền độ 1 con để tham gia OR cho vui. Đây là lần đầu độ nên cũng lo lắng

Winstorm07

Xe container
3-4June f1 nhà e thi tốt nghiệp ... E kệ. Lần này bọn em chung xiền độ 1 con để tham gia OR cho vui. Đây là lần đầu độ nên cũng lo lắng
Có khi cụ Vít cũng làm 1 thớt : "Độ xe - sau 3 ngày sử dụng" :))

Bóng Chày

Xe lừa
Lúc đó em chỉ nghĩ sau 3 ngày hehehe, ai dè Sorento có nhiều chuyện để tám như vậy nè =))
OKay, hôm nay em tám thêm 1 hiện tương nữa, mời các cụ bình loạn.
Xe em đi tốc độ trên 50km/h, gặp đường đẹp dốc thoai thoải, em nhả chân ga, để cho xe tự trôi (vẫn để số AT nhé) thì sau 1-2 giây tự nhiên xe khựng lại, giảm tốc độ rõ rệt. Không phải lúc nào cũng có hiện tượng này mà đôi khi thôi ạ. Không có lẽ ở những chỗ hơi dốc, hệ thống hỗ trợ đổ đèo cũng kích hoạt :) ???
Có khi cụ Vít cũng làm 1 thớt : "Độ xe - sau 3 ngày sử dụng" :))
Cứ đà này thì em dự là sẽ có thớt: " cưới vợ và cảm nhận sau 3 ngày sử dụng...". :))

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Lúc đó em chỉ nghĩ sau 3 ngày hehehe, ai dè Sorento có nhiều chuyện để tám như vậy nè =))
Xe em đi tốc độ trên 50km/h, gặp đường đẹp dốc thoai thoải, em nhả chân ga, để cho xe tự trôi (vẫn để số AT nhé) thì sau 1-2 giây tự nhiên xe khựng lại, giảm tốc độ rõ rệt. Không phải lúc nào cũng có hiện tượng này mà đôi khi thôi ạ. Không có lẽ ở những chỗ hơi dốc, hệ thống hỗ trợ đổ đèo cũng kích hoạt :) ???
Đâm ra là lúc đầu đọc cái tên thớt bác đặt em đã biết ngay là bác nghĩ nó đơn giản chỉ cần 3~5 ngày là xong rồi nhưng kô phải vậy phải kô bác???
Chúng em đến gần 3 năm nay rồi mà giờ cụ Bạc còn phải mở thớt mới để hỏi tiếp kia kìa :D

Về chuyên môn, bác kiểm tra lại xem khi đó có đang cài Cruise control kô nhé vì thằng này nó giám sát và điều khiển việc tăng giảm tốc độ đấy.
Còn hỗ trợ đổ đèo là có nút bấm bằng cơm để kích hoạt nó lên chứ có tự động đâu nhỉ???!!!

Bóng Chày

Xe lừa
CT nói rất đúng đấy ạ. Em cũng chỉ nghĩ kiểu để 3-5 hôm vui vẻ như "khoe xe" thôi.
Hôm đó, em còn đang định phải bán xe đi nữa cơ nên cũng PR 1 tý =))
Về CC, em không set, về hỗ trợ đổ đèo (tiếng ANh viết tắt là gì quên rồi) em cũng đâu có bật (nó ở xa xa mà, phải với mới tới). Em dự nó là chế độ bướm ga thông minh (xe bỉm 7 của em cũng thế). Chỉ có điều Sorento giảm tốc hơi đột ngột, trong khi B7 giảm mượt mà hơn nhiều. Nhưng em so độ "thông minh" của Sorento với B7 có bị coi là chém ác quá không nhỉ? =))

Đâm ra là lúc đầu đọc cái tên thớt bác đặt em đã biết ngay là bác nghĩ nó đơn giản chỉ cần 3~5 ngày là xong rồi nhưng kô phải vậy phải kô bác???
Chúng em đến gần 3 năm nay rồi mà giờ cụ Bạc còn phải mở thớt mới để hỏi tiếp kia kìa :D

Về chuyên môn, bác kiểm tra lại xem khi đó có đang cài Cruise control kô nhé vì thằng này nó giám sát và điều khiển việc tăng giảm tốc độ đấy.
Còn hỗ trợ đổ đèo là có nút bấm bằng cơm để kích hoạt nó lên chứ có tự động đâu nhỉ???!!!

Winstorm07

Xe container
CT nói rất đúng đấy ạ. Em cũng chỉ nghĩ kiểu để 3-5 hôm vui vẻ như "khoe xe" thôi.
Hôm đó, em còn đang định phải bán xe đi nữa cơ nên cũng PR 1 tý =))
Về CC, em không set, về hỗ trợ đổ đèo (tiếng ANh viết tắt là gì quên rồi) em cũng đâu có bật (nó ở xa xa mà, phải với mới tới). Em dự nó là chế độ bướm ga thông minh (xe bỉm 7 của em cũng thế). Chỉ có điều Sorento giảm tốc hơi đột ngột, trong khi B7 giảm mượt mà hơn nhiều. Nhưng em so độ "thông minh" của Sorento với B7 có bị coi là chém ác quá không nhỉ? =))
Nói chung là bác hết cửa về quê rồi :))

xedieu

Xe cút kít
Cắm máy scan, set ga lăng ty lên gấp đôi, thậm chí gấp 5 mức bình thường. Đảm bảo hễ buông chân phanh là xe vọt đi, không giảm tốc đột ngột đâu cụ ạ! :))

Hệ thống hỗ trợ khởi động trên dốc nó mới automatic, còn hệ thống hộ trở đổ đèo thì dùng cơm. Mà không phải đèo nào nó cũng hỗ trợ đâu nhá! :D