Kia Sorento 2.4AT LX 2012 máy xăng: nhận xét sau 3 ngày sử dụng!!!

tuanbac

Xe tăng
Cái xe (dù là xe gi) cũng chẳng bao giờ biết cãi nhau, người cãi cả đấy ạ....em chẳng mấy quan tâm đến việc ai đi xe gì, xe nào xịn hơn xe nào...vì xe ai người ấy đi em chả liên quan...nhưng vấn đề ở đây là có một vài cụ phan cuồng Toy chắc là quá tôn thờ thương hiệu con xe của mình ( thì cũng kệ các cụ ấy thôi vì em cũng thế) nhưng vấn đề ở đây là các cụ ấy chui rúc vào khắp nơi (đặc biệt là các thớt xe Hàn) để khiêu khích chọc phá, quấy rối, bài xích những người kg đi xe cùng thương hiệu với các cụ ấy...khi bị phản ứng thì la làng như Chí Phèo...vì vậy mới sinh chuyện, chứ cứ như em với cụ thì...gặp nhau trên diễn đàn chỉ có Fun thôi cụ nhỉ...
Khiếp, cán bộ có khác. Em cũng nghĩ giống Cụ mà không nói nên lời.

xedieu

Xe cút kít
Các cụ còn tiếp tục spam, em sẽ bem box Hyundai Kia!

CLB Tuc-Sor-Spor: Khó khăn nào cũng vượt qua, kẻ thù nào cũng đánh thắng!

Bóng Chày

Xe lừa
Các bác sao cứ phải căng thẳng chuyện xe Hàn - xe Nhật nhỉ. Đành rằng mình đi xe gì thì sẽ có tình cảm với xe đó và với nhãn hiệu đó, tuy nhiên dù sao thì xe nó cũng chỉ là phương tiện, ít người chung thân cả đời với một cái xe.
Suốt ngày chia thành 2 phe cạnh khóe nhau chỉ vì những nội dung không đáng, có phải tự nhiên mình tự làm mình bực mình không?
Cám ơn bác đã ghé qua ủng hộ cho xe Sorento. Theo quan sát của em, trong số xe Hàn quốc đang ngày càng phổ biến ở VN thì Sorento là thiểu số :) vì vậy rất mong được nhiều chuyên gia chỉ dạy thêm khi cần!

Chú em trai em cũng đang chạy một con như của cụ, em chạy thử cảm nhận thấy xe chạy đầm, tay lái ổn định ( tuy hơi nặng), nội thất thoáng, rộng còn ăn xăng thì em chưa rõ vì chạy ít, một nhược điểm dễ thấy của em nó là gầm hơi thấp cụ nhỉ.... Ngày trước em cũng đã định rước một em nhưng sau lai quay ra cưới em So. Về giá lúc đó em nó cũng chỉ kém em so có vài chục triệu VNĐ thôi ( nhìn chung là the Same)
Cái xe (dù là xe gi) cũng chẳng bao giờ biết cãi nhau, người cãi cả đấy ạ....em chẳng mấy quan tâm đến việc ai đi xe gì, xe nào xịn hơn xe nào...vì xe ai người ấy đi em chả liên quan...nhưng vấn đề ở đây là có một vài cụ phan cuồng Toy chắc là quá tôn thờ thương hiệu con xe của mình ( thì cũng kệ các cụ ấy thôi vì em cũng thế) nhưng vấn đề ở đây là các cụ ấy chui rúc vào khắp nơi (đặc biệt là các thớt xe Hàn) để khiêu khích chọc phá, quấy rối, bài xích những người kg đi xe cùng thương hiệu với các cụ ấy...khi bị phản ứng thì la làng như Chí Phèo...vì vậy mới sinh chuyện, chứ cứ như em với cụ thì...gặp nhau trên diễn đàn chỉ có Fun thôi cụ nhỉ...
Các cụ đi kiểu gì mà tốn xăng quá. Em đi trong phố chỉ 10l đổ lại thôi!
13l trong phố thôi à? Cụ đi giỏi đấy. Sao em đi toàn 15-16l? Chắc do em chạy.
Cụ Bóng đi được 1k KM chưa ?
Cảm nhận tiếp theo ntn ;)
Ông bạn em chạy So Nhập.
Bẩu đi có 10l/100km . Em chả dám tin . ( Máy Xăng )
Báo cáo toàn thể chi bộ: xe em được 1000km rồi, có điều bận quá nên chưa đi thay dầu bảo dưỡng 1000km theo lịch với Kia Long Biên.
Em cập nhật tình hình như sau:
- 700 km đầu tiên: cỡ khoảng 17l/100km
- 300 km sau này (do chạy đường trường nhiều hơn): cỡ khoảng 11l/100km
- Hiện nay đồng hồ đang báo bình quân 1000km là 14,5l/100km
=> em thấy xe đang hao ít dần ... đúng như kinh nghiệm của em cũng như tư vấn của các bác trên diễn đàn

Em thấy hình như chỉ cãi nhau Hàn-Toy thôi đấy chứ, em chạy xe Grandis chẳng cãi nhau với ai đi xe Hàn cả.
Thưc ra em cũng rất thích Grandis ... đã tưng chạy thử ... tuy nhiên em ghét cái kiểu đưa mẫu mã cũ vào VN: Coi thường người dùng VN. Ở quê em form Grandis là form cũ, Mitsubishi đã đổi sang thế hệ thứ 2 từ những năm 2004-2005, gọi là Savrin. Bác gúc gồ phát ra ngay. Savrin 2.4 có giá tương đương và cạnh tranh trực tiếp với Toyota Wish 2.0 có rất nhiều côn nghệ tiên tiến, Hiện nay Savrin đã sang thế hệ thứ 2-3 gì đó rồi. Vậy mà ở VN (2011) vẫn cứ lắp Grandis, dán 3 cái đề can, facelift không ra facelift. Em không định khen chê gì xe Grandis của bác cả. Em chỉ nêu quan điểm em không thích cách coi thường người dùng VN của ông Mitsubishi; giống ông Toyota 2012 vẫn ra phiên bản Innova hay FT form cổ lỗ sỹ + công nghệ lạc hậu (Dù em vẫn là fan của TOY Sienna hay Alphard nhé)
1 số thông tin của bản thân chia sẻ với bác. Mong bác và em không tranh luận về Grandis ở thớt này nhé :)

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh

xedieu

Xe cút kít
Isu_zu nói:
Mừng quá, đang sợ TQ chiếm Biển Đông, nhìn khẩu hiệu của cụ e yên tâm ngay!
Thù trong - giặc ngoài! :))

PoBeo

Xe điện
Hôm nay em cũng qua Long Biên nghía xe :(( có sales Tuấn Anh cho ra lái thử mà cầm vào cái vô lăng đã sướng hơn cái xe cỏ của em rồi :((

PoBeo

Xe điện
Grandis của cụ chả hơn gì Kia Carnival, mà đắt lòi...phụ tùng cũng khó hơn.
Hôm nay em xem xe Grandis bên Long Biên, cụ Sales giới thiệu đây là hàng tuyệt chủng, còn duy nhất 1 cái ở showroom bọn em....ặc ặc

Bóng Chày

Xe lừa
PoBeo nói:
Hôm nay em xem xe Grandis bên Long Biên, cụ Sales giới thiệu đây là hàng tuyệt chủng, còn duy nhất 1 cái ở showroom bọn em....ặc ặc
Bác nhầm chuồng rồi!

Sent from my iPhone using Forum Runner

Bóng Chày

Xe lừa
soul 9133 nói:
E cũng đã làm như cụ mấy lần rồi nhưng nó chìm nhanh quá như Titanic ấy
Lát em có hình ảnh báo cáo, các bác yên tâm

Kia-forever

Xe tải
Em biết vì sao Sor TH máy xăng tốn nhiên liệu thế rồi: không có hệ thống tận dụng khí xăng bay hơi! :D

[Được gửi từ iPhone 5 của tôi, sử dụng phần mềm Forum Runner, với nick xedieu, password là xedieuotofunvtc123456 và gõ bằng 10 ngón tay]
Cụ chém ghê nhể!

xedieu

Xe cút kít
Kia-forever nói:
Chém gì. Hệ thống ấy còn biết thu hồi hơi nước ngưng tụ ở dàn lạnh điều hoà, pha vào với xăng để tiết kiệm nhiên liệu í! :D

Bóng Chày

Xe lừa
Đến lượt em mợ điếu kia :)

Em đã cho mang sang TH bảo dưỡng 1000km
Anh em về báo cáo dưới gầm bên trái có bộ thu hồi hơi xăng + bộ thu hồi khỏi thải + bộ thu hồi bụi Hà nội = tổng hoà bốn kỳ nổ xả tạo nên chu kỳ nổ xả 4 kỳ song song với hệ thống máy chính. Điều này nghĩa là Sorento TH ghi là 2.4l nhưng thực chất chúng em đang cưỡi một con khủng long có trái tim kép 4.8L! => hoa 18l/100 km là quá ký tưởng. Đi theo đó, việc tận dụng hết khí thải và khói bụi đường phố biến chiếc xe trở thành một quái vật thân thiện môi trường!

Sang đến TH thì được kế toán gửi cho 1 coupon bảo dưỡng 500k hồ chí minh:

Tiền thay dầu hết hơn 300k nên em tặng luôn TH chỗ tiền thừa với điều kiện sử dụng cho xe Sorento vào bảo dưỡng ngay sau em.

http://m.youtube.com/watch?v=6UL8pi52_X4

xedieu nói:
Chém gì. Hệ thống ấy còn biết thu hồi hơi nước ngưng tụ ở dàn lạnh điều hoà, pha vào với xăng để tiết kiệm nhiên liệu í! :D

Chỉnh sửa cuối:

o0atulao0

Xe tăng
Đến lượt em mợ điếu kia :)
Tiền thay dầu hết hơn 300k nên em tặng luôn TH chỗ tiền thừa với điều kiện sử dụng cho xe Sorento vào bảo dưỡng ngay sau em.
Thía mà cụ chẳng rủ e đi với cho e ăn ké :((

Bóng Chày

Xe lừa
o0atulao0 nói:
Thía mà cụ chẳng rủ e đi với cho e ăn ké :((
Bác sang luôn đi, chắc là được đó! ;)
Sang cô kế toán mới đưa em mới biết ạ

o0atulao0

Xe tăng
úi giờ này sang thì có còn cô kế toán ở đó k ạ e cho rửa máy bảo dưỡng luôn thể :D

Lovestory1008

Xe tăng
Cụ Bóng chuyển sang bảo hiểm Li à ?
Hay vẫn BV ?

meanchoi

Xe máy
Thế ra xe cụ có biển 5xx.1x phải không? Em ngờ ngợ định ra chào cụ một cái nhưng cụ phi xe ra nhanh quá.

Em vào kiểm tra lý do vì sao có tiếng kêu lách cách không rõ nguyên nhân, chở cậu kỹ thuật đi lòng vòng một hồi trong Việt Hưng (toàn nhè đoạn đường xấu xấu mà đi) thì phát hiện tiếng kêu phát ra từ mấy cái khóa cặp máy tính để ở ghế sau :))

Họ miễn cho em phí kiểm tra, em sướng quá về quên cả sổ bảo hành, mai đến lấy vậy.