KIA Rio vs Huyndai Getz có ngang cơ?

21Bis

Xe tải
Em thấy con RIO hatback cũng khá hay, nhưng thông tin về em RIO (5 cửa) không nhiều, đặc biệt là việc so sánh nó với các dòng cùng loại hầu như không có, nhưng nghe nói (vâng lại nghe nói) là cũng tầm tầm như Getz. Thực tế cũng hiếm gặp trên đường. Chắc phải có nguyên nhân gì chứ? Vì kiến thức về xe cộ hạn hẹp, nên các bác nào có kinh nghiệm và hiểu biết cho em xin cái review về nó được không ạ? Chẳng hạn, hình thức, nội thất, xăng cộ, giá cả, khác nhau giữa xe nhập với Trường hải ... Bác nào rảnh rỗi giúp em sáng mắt ra một tí nha, thanks các bác nhiều nhiều.

htm76us

Xe tải
khác nhau nhiều chứ. Đẳng cấp của Rio hơn Getz. Bản thân nó cũng rộng rãi và tiện nghi hơn. Máy móc thì chưa đủ điều kiện để đánh giá vì có được đi hai em này đâu. Nhưng tương quan thì đi Rio sẽ sướng hơn Getz. Tiền thì Rio đắt hơn Getz khoảng 3k hay 4k gì đó tùy theo options.

21Bis

Xe tải
Vậy mà em nghe bác nào đó trên OF chào em Rio nhập này nói ngang giá Getz, nếu vậy thì getz/click lại ế ngay phải không a?

BlackCherry

Đi bộ
RIO có 2 loại là hatchback và sedan. nhưng em thấy hatchback đẹp hơn, vì tiền em nó cũng đẹp hơn mà bác.;) ( hatchback 25,5K còn sedan là 23,1K ). option thì như nhau. Máy lạnh, phanh ABS, túi khí lái xe, kính cửa sổ chỉnh điện, kính chiếu hậu bên ngoài chỉnh điện, ghế bọc vải, vành hợp kim nhôm R15, khóa/mở của bằng remote, tay lái gật gù. Nhưng RIO bán ở VN khôg kèm theo CD player đâu nhé, bác chú í. Còn nữa hatchback là AT còn sedan là MT, máy xăng 1.6l. về hình thức thì em thấy đẹp hơn Gets nhiều. taplo của RIO đẹp hơn, công suất cũng khỏe hơn Gets(1.4l).em thích nhất là quả mông của em nó..hehe..trông đẹp lắm.:21:. em thấy ở HN có bác đi rồi đấy.

Hyundai-motoR

Xe tăng
ở Hà nội có cũng nhiều rồi bác ah..
Bên em cũng đã nhập 1 lô cho khách rồi.
Giá em này bên Hàn gần gấp rưỡi Getz ..do thuế áp lại thấp hơn nên hiện đang còn rẻ bác nào có dk nên lấy ngay đi..trước khi lại bi tăng thuế :(:(:(

Hyundai-motoR

Xe tăng
bên hàn có 2 loại máy 1.4 và 1.6 theo em nên lấy loại 1.4 là hợp lý nhất rẻ hơn mà tiết kiệm xăng hơn.(y)

lenguyendv

Xe buýt
Website
www.facebook.com
- Em mới lấy RIO hatchback được nửa tháng, cảm nhận là xe đi đầm, chắc, máy êm, cách âm khá. GETZ không thể bằng được kể cả về hình thức lẫn nội dung! :41:
- Xe của em là 1.6, lốp béo R15, nặng > 1,5tấn, máy CVVT, phanh ABS 4bánh, gương kính điện, tay lái gật gù. Trước đó, Em đã xem 1chiếc Pride (RIO) 5 cửa, 1.4... nhưng lốp R 14, máy không phải là CVVT nên không lấy. Theo em các bác nên chọn máy 1.6 cho khỏe vì máy RIO 1.6 là CVVT nên tiết kiệm nhiên liệu roài. 1.4 nếu kéo điều hòa hết cỡ thì hơi yếu. :5:
- Nếu mấy bố TH không cắt CD thì hay hơn, bán đắt thêm chút có sao vì đằng nào người dùng chả phải mua! Chậc, đúng là kinh doanh ở VN, nhiều khi tư duy vẫn tủn mủn!:77:

TMAN

Xe hơi
Xin hỏi bác lenguyendv bác mua em nó ở đâu vậy, giá rổ thế nào share cho anh em tí thông tin. thanks bác (b)

lenguyendv

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Xin hỏi bác lenguyendv bác mua em nó ở đâu vậy, giá rổ thế nào share cho anh em tí thông tin. thanks bác (b)
Trường Hải nó độc quyền RIO mà bác, em mua ở TH bên Gia Lâm (đầu đường 5), giá 25,5K bác ợ! Nếu bác mua ở Cty khác thì tên nó là Pride ( hình như ko có máy CVVT):^). Hôm nào có time, em pót ảnh vợ 3 của em hầu bác.:6:

MayMan

Xe tăng
E Rio này nhìn ở ngoài hơi funny. E cảm giác nó kô cân đối lắm như trong ảnh đâu. E vẫn thích Pride(Rio) Sedan hơn.

lenguyendv

Xe buýt
Website
www.facebook.com
- Em đã xem Sedan Pride cả Rio Sedan(bác chú ý là 2 chú này giống hình thức nhưng khác nội dung đấy) và cũng cân nhắc mất cả tuần và tham khảo ý kiến của nhiều bác, cuối cùng em chọn RIO Hatchback và đến nay rất thỏa mãn với quyết định của mình. Từ hôm cưới em này về, cả làng em đến sờ mó hỏi thăm làm vợ cả phổng hết cả mũi!
- Dòng Pride Sedan đã có taxi chạy nhiều và giá rẻ hơn (Pride 22,5K, Rio 23,1K chưa mặc cả).

Chỉnh sửa cuối:

TMAN

Xe hơi
Em đồng ý với bác lenguyendv, em xem ảnh các bác trong 4r pót lên là đã mê liền. Rio Hatchback trông ưa nhìn hơn hẳn. Lúc nào rảnh bác cho it hình lên nhé. Thank bác

TMAN

Xe hơi
Bác cho em hỏi em Rio 5 cửa là do TH lắp ráp hay nhập khẩu. Nếu mua thì TH có xe luôn hay phải chờ ở bác. Em thấy các bác trong FO nhà ta ca ngợi TH phục vụ kém nhất quả đát luôn. Bác cho tí cảm nhận.

lenguyendv

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Bác cho em hỏi em Rio 5 cửa là do TH lắp ráp hay nhập khẩu. Nếu mua thì TH có xe luôn hay phải chờ ở bác. Em thấy các bác trong FO nhà ta ca ngợi TH phục vụ kém nhất quả đát luôn. Bác cho tí cảm nhận.
- RIO 5 cửa nhập khẩu nguyên chiếc bác ợ! Nói thật với bác, em mua chỉ vì rất thích RIO 5cửa chứ cách làm việc của TH thì em ko khoái! À, mà hôm em mua thì có xe và giấy ngay chứ ko phải chờ ( tháng 11 2007 em đã nhắm em RIO này nhưng lúc đó ko có sẵn, đã định ko thèm quay lai nhưng kết em nó quá!):^)

carens

Đi bộ
các bác nào máu Rio bên em có nhiều lắm. hàng đẹp, màu sắc thì ok luôn. Qua 16 phamh hùng cũng có rồi.ko fải sang gia lâm cho nó mệt lại bụi nữa.

carens

Đi bộ
TH ko fải độc quyền đâu, bây jờ ko còn chữ độc quyền nữa rồi.Đi xe RiO cũng được.CHỉ tiếc là ko có CD theo xe nguyên bản.

lenguyendv

Xe buýt
Website
www.facebook.com
TH ko fải độc quyền đâu, bây jờ ko còn chữ độc quyền nữa rồi.Đi xe RiO cũng được.CHỉ tiếc là ko có CD theo xe nguyên bản.
Vậy mà bác không hú anh em sớm! Em đọc đoạn vàng vàng đó mà không hỉu ý bác nói gì!? Nhân tiện bác cho hỏi em RIO 5 cửa 1.6 CVVT rổ rá thế nào ạ, để xem TH chém em có nặng không ( bạn em cũng đang máu 1 em như vậy)?

zinzin08

Xe hơi
Em thấy con RIO hatback cũng khá hay, nhưng thông tin về em RIO (5 cửa) không nhiều, đặc biệt là việc so sánh nó với các dòng cùng loại hầu như không có, nhưng nghe nói (vâng lại nghe nói) là cũng tầm tầm như Getz. Thực tế cũng hiếm gặp trên đường. Chắc phải có nguyên nhân gì chứ? Vì kiến thức về xe cộ hạn hẹp, nên các bác nào có kinh nghiệm và hiểu biết cho em xin cái review về nó được không ạ? Chẳng hạn, hình thức, nội thất, xăng cộ, giá cả, khác nhau giữa xe nhập với Trường hải ... Bác nào rảnh rỗi giúp em sáng mắt ra một tí nha, thanks các bác nhiều nhiều.
Rio cùng phân hạng với Hyundai Verna bác ạ, năm ngoái em có xem Rio Sedan ở Trường Hải, giá 21900 usd, ko có CD. Về hình thức cơ bản giống hệt Hyundai Verna từ nội thất đến ngoại thất, tuy nhiên Verna đẹp và đỡ thô hơn, Rio có viền đen nhìn rất xấu. Em nghĩ 2 con này là 1, có đúng ko ạ? Bác nào có chuyên môn sâu vào phân dải giúp anh em cái. Thanks!

htm76us

Xe tải
Rio cùng phân hạng với Hyundai Verna bác ạ, năm ngoái em có xem Rio Sedan ở Trường Hải, giá 21900 usd, ko có CD. Về hình thức cơ bản giống hệt Hyundai Verna từ nội thất đến ngoại thất, tuy nhiên Verna đẹp và đỡ thô hơn, Rio có viền đen nhìn rất xấu. Em nghĩ 2 con này là 1, có đúng ko ạ? Bác nào có chuyên môn sâu vào phân dải giúp anh em cái. Thanks!
Hai con này khác nhau chứ. Dòng sedan thì Rio trông hay hơn Verna một tý (đấy là nhìn trong catalog) đặc biệt là khi nó có màu đỏ với nội thất màu đỏ trông rất đẹp. Rio về cơ bản giống Verna, hình như khác mỗi cái là lazang đúc thì phải. Tuy nhiên Hatchback thì chưa thấy dòng Verna ở VN. Giá cả thì chắc gần giống nhau, tùy theo option. Mặc dù thích Rio nhưng em đã rước Verna về rồi, chạy thích lắm. hê hê