KIA Rio vs Huyndai Getz có ngang cơ?

lenguyendv

Xe buýt
Website
www.facebook.com
lenguyendv's

Bác xem lại thế nào chứ Em đang đi RIO hathback số AT, còn hôm lấy xe em thấy Sedan mới là MT chứ (em mua vào tháng 7/08)!? Chẳng lẽ bây giừ TH lại nhập ngược lại à!?

K/g bác LeNguyendv's
Em đang mơ mộng từ giờ đến cuối năm khênh con bốn bánh về. Hôm trước đi xem hai vợ chồng bỏ phiếu 2/2,5 nhất trí đưa vào short-list con RIO (thằng cu con mới 2 tuổi bỏ phiếu trắng).
Bác đang đi con RIO xin bác cho một số cảm nhận để anh em còn mở mang tầm mắt, với lại rá rổ thế nào
Cảm ơn bác nhé
- Em đi RIO5 được 4 tháng: em thấy xe đi khá đầm, êm, cách âm khá, mức độ ăn uống cũng vừa phải, tay lái cho cảm giác thật nhưng hơi nặng, nội thất đủ rộng cho 1 gia đình nhỏ! Hình thức thì có nhiều người khen....Nói chung với tâm tiền ấy em đánh giá là được và giá như (...lại giá như) bác Trường Hải không cắt CDMP3 thì em chẳng chê cái gì. Bác múc nhanh đi, hôm nay em thấy bảo phí trước bạ sắp tăng lên 15% đấy!
Bác tham khảo bài này: RIO được đánh giá là 1 trong 10 xe " Ngon, bổ, rẻ" nên mua:
http://www.vtc.vn/otoxemay/nhung-xe-re-nen-mua-trong-nam-2009-/198960/index.htm

- Bác ntpine cũng pót cảm nhận của bác sau khi cưới Pride đi chứ, Pride và RIO là anh em sinh đôi mà?!:^)
- to bác hminh2005: RIO mang thương hiệu KIA, bác phải vào web của KIA chớ sao lại vào Hyundai?!:P

Chỉnh sửa cuối:

ntpine

Xe tải
E đi Pride/Rio Serie 2006, AT, xe nhập, được 1 tháng tình hình cơ bản nó là thế này:
Máy 1.4 vừa phải so với nhu cầu loanh quanh trong phố.
Tải trọng tự thân của e nó là 1,1 tấn, đi khá đầm, ôm cua vững, nhưng mà đi hơi nhanh và ôm cua thì vẫn văng như thường:P
Tôn của em nó dày, cách âm khá tốt, (e đi Vios thì thấy vợ e ít ồn hơn)
Nội thất: Bình thường, nhưng e đã độ thêm phần hình ảnh và toàn bộ màu đỏ-đen bên trong cho nó thể thao.
Ngoại thất: Vừa phải, đẹp nhất là cái...logo Otofun bác Hachi tặng, đẹp nhì là khi so với e Verna. Nhưng có tí e thẹn nếu phải so với e RIO5.
Khoảng không gian bên trong xe same same Vios, có vẻ cao hơn e Vios một chút
Ăn uống đường dài: 7l/100km
Đường Hà Nội tắc: N/A. Nếu đưa ra 1 con số thì cũng rất...ảo
Giống như bác LeNguyendv, cảm giác chung của e là hài lòng ạ :^), Trước khi mua e nó, e định làm e Verna, nhưng sau rồi ko mua nữa vì taxi chạy nhiều và bản thân e thấy đuôi e Verna hơi xấu.
Còn cái cuối cùng có vẻ hơi tủi thân tí: Thương hiệu e nó là KIA Pride, y hệt e Rio nhưng thường xuyên bị (được) nhầm với em Pride lắp ráp đời 199x. :21:

minhkhanh230212

Đi bộ
em hỏi các bác một chút kinh nghiệm về sửa chữa bảo dưỡng xe. Hiện tại em đang đi xe huyndai getz 1.4 số sàn đời 2008. đang gặp triệu trứng bật điều hoà lên máy kêu rất to, và phải để ở mức max thì mới mát sâu. Liệu có phải là chết lốc điều hoà không? Nếu thay thì thay ở đâu và giá cả thì như nào các bác. địa chỉ em ở Thái nguyên.

Txhung

Xe máy
Em hóng các cụ cao niên chỉ giáo