KIA Rio vs Huyndai Getz có ngang cơ?

ByFoot

Xe tải
RIO có 2 loại là hatchback và sedan. nhưng em thấy hatchback đẹp hơn, vì tiền em nó cũng đẹp hơn mà bác.;) ( hatchback 25,5K còn sedan là 23,1K ). option thì như nhau. Máy lạnh, phanh ABS, túi khí lái xe, kính cửa sổ chỉnh điện, kính chiếu hậu bên ngoài chỉnh điện, ghế bọc vải, vành hợp kim nhôm R15, khóa/mở của bằng remote, tay lái gật gù. Nhưng RIO bán ở VN khôg kèm theo CD player đâu nhé, bác chú í. Còn nữa hatchback là AT còn sedan là MT, máy xăng 1.6l. về hình thức thì em thấy đẹp hơn Gets nhiều. taplo của RIO đẹp hơn, công suất cũng khỏe hơn Gets(1.4l).em thích nhất là quả mông của em nó..hehe..trông đẹp lắm.:21:. em thấy ở HN có bác đi rồi đấy.
Getz cũng có máy xăng 1.6 đấy cụ ợ chạy hay hơn nhưng tốn hơn . cậu em tôi đang chạy nó đấy

zinzin08

Xe hơi
Hai con này khác nhau chứ. Dòng sedan thì Rio trông hay hơn Verna một tý (đấy là nhìn trong catalog) đặc biệt là khi nó có màu đỏ với nội thất màu đỏ trông rất đẹp. Rio về cơ bản giống Verna, hình như khác mỗi cái là lazang đúc thì phải. Tuy nhiên Hatchback thì chưa thấy dòng Verna ở VN. Giá cả thì chắc gần giống nhau, tùy theo option. Mặc dù thích Rio nhưng em đã rước Verna về rồi, chạy thích lắm. hê hê
So với Vios08 thì thế nào hở bác?hình như bọn này cùng phân hạng với nhau thì phải, cùng bé bé, ngắn ngắn?

htm76us

Xe tải
So với Vios08 thì thế nào hở bác?hình như bọn này cùng phân hạng với nhau thì phải, cùng bé bé, ngắn ngắn?
Em thì chưa đủ trình để làm một cái so sánh tổng thể. Nhưng một bác tài 15 năm đã đi xe em (Verna nhập) và Vios 07 thì so sánh như sau:
Mức độ nổi tiếng và thông dụng: Vios hơn
Mức độ ăn xăng: Gần như nhau.
Độ ồn: Vios ồn hơn
Độ đầm xe: Verna hơn
Thân vỏ: Verna dày hơn
Giá cả: Vios cao hơn

lenguyendv

Xe buýt
Website
www.facebook.com
- Em cũng đã chạy thử VERNA, tuy không thích dáng em nó lắm nhưng thực sự VIOS không thể bằng.
- Em đã đi nhiều xe và thực sự chưa bao giờ có cảm tình với xe lắp trong nước: vỏ mỏng, ồn, nhanh rỉ, sơn kém...và giá trên trời!! Không biết các bác thấy thế nào chứ em đã đi ALtis còn không thấy thích bằng em RIO 5 cửa chứ đừng nói VIOS!:21:

khonggiancong

Xe tải
Kia RIO5

mình vừa lấy con này. Đi sướng hơn getz nhưng không hiểu phụ tùng nó có dễ kiêm không nhỉ?

lalalele

Xe đạp
Website
vantoan.com
em cũng được ngồi ké con RIO 5 cửa dăm lần rồi!em thấy khá êm!uống cũng vừa tầm !so với Getz 1.4 đã ăn đứt về khoản khát bia chứ đừng nói 1.6 !nọi thất rộng vì tụi em toàn đóng 6 đứa cho vừa miếng!giá cả thì các bác biết hết rồi!em có xiền em cũng chới một bác sedan cho đỡ khoản ăn uống:21: còn phụ tùng bác cứ qua đoạn lò đúc ....hình như 136 hay 138 ý!chỗ đó nhiều phụ tùng Kia lắm!ông anh em vẫn ra đó mà!

Chỉnh sửa cuối:

khonggiancong

Xe tải
nhưng em này phụ tùng có khó mua ko?
Lấy RIO rồi mà cứ sợ nó vặt đèn hậu chẳng biết mua đâu mà thay vào. hu hu

trankhanh

Xe máy
Hôm qua đi đường Nguyền chí Thanh, thấy có con RIO Hatchback trông đẹp phết
Nhưng mình thấy "đài địch" bảo xe Hàn xẻng màu chóng phai

Với lại thuế Tiêu thụ đặc biệt đối với dòng xe dưới 6 chỗ, dung tích dưới 2 lit sẽ giảm 5%, anh em có bình luận gì không nhỉ, có nên đợi đến 1/4/2009 không

lalalele

Xe đạp
Website
vantoan.com
hehe nhầm ối!ông nhà nước thâm lắm giảm cái này thị ông ý tăng cái khác nên quy ra đay vẫn vào đó cả!a e nào có điều kiện thi cứ chơi thui!em thèm lắm ồi nhưng vẫn phải đi cầy thêm đã!mua góp thi vợ cả em nó ứ chịu!
Còn cái khoản màu xe korea chòng phai thì bác nào tư vấn cho bác m chuối thế!thế các bác hông ngó phim hàn bao giờ ah!xe người ta có phai j đâu!gớm nữa xuất phát của KIA là ở Seri A tưc Italia đó các bác!nói gi cũng nói cho đúng ah nha!iem thì em vẫn kết bác Rio Sedan!:69:

trankhanh

Xe máy
Thì em bảo đài địch nó nói chứ em có bảo em nói đâu? Mà các bác cho hỏi các RIO Sedan của bác có số tự động không ấy nhẩy.

Em đi bộ quen nên đã lên otô chỉ thích số tự động cho giống đi bộ, chẳng phải lo côn số gì sất

trankhanh

Xe máy
À, mà xem phim Hàn rồi bảo xe nó đẹp lắm thì cũng khó thuyết phục nhẩy. Cũng giống đọc báo VN thấy người Việt mua xe Roll-Roice Phantom gì gì đó rồi bảo VN giàu thế chưa chắc đã đúng đâu.
Ngay cả diễn viên Hàn đẹp thế nhưng đều thẩm mỹ viện hết cả đấy, mộc thì chưa chắc ăn được chị bán rau đầu nhà tớ:21:

Nhưng nói gì thì nói, bọn Hàn xẻng độ này cũng khá lắm. Hôm chủ nhật rồi hai vợ chồng đi xem xe ở TH Mỹ Đình thấy xe bọn nó cũng lung linh thật, có điều không được giữ giá như xe của Toy thôi

ntpine

Xe tải
Hôm qua đi đường Nguyền chí Thanh, thấy có con RIO Hatchback trông đẹp phết
Nhưng mình thấy "đài địch" bảo xe Hàn xẻng màu chóng phai

Với lại thuế Tiêu thụ đặc biệt đối với dòng xe dưới 6 chỗ, dung tích dưới 2 lit sẽ giảm 5%, anh em có bình luận gì không nhỉ, có nên đợi đến 1/4/2009 không
Hic, bác đợi dài cổ bác thôi. Mua ngay bác ạ :P

lalalele

Xe đạp
Website
vantoan.com
À, mà xem phim Hàn rồi bảo xe nó đẹp lắm thì cũng khó thuyết phục nhẩy. Cũng giống đọc báo VN thấy người Việt mua xe Roll-Roice Phantom gì gì đó rồi bảo VN giàu thế chưa chắc đã đúng đâu.
Ngay cả diễn viên Hàn đẹp thế nhưng đều thẩm mỹ viện hết cả đấy, mộc thì chưa chắc ăn được chị bán rau đầu nhà tớ:21:

Nhưng nói gì thì nói, bọn Hàn xẻng độ này cũng khá lắm. Hôm chủ nhật rồi hai vợ chồng đi xem xe ở TH Mỹ Đình thấy xe bọn nó cũng lung linh thật, có điều không được giữ giá như xe của Toy thôi
Bác nói thế có cái đúng mà cũng có cái chưa thỏa đáng!Ví như son mồi chít trôi của bên korea nếu hông tiến bộ thì sao chị em nhà ta update ghê thế!Bác so toy với Kia TH thì về thâm niên hiển nhiên a e mình đều biết đáp án!
Nhưng ai đã và đang sài Kia rui thì đều ghi nhấn sự ổn định cũng như việc ăn uống biết điều của em nó!
Còn các bác chơi xe thì cũng đừng nên để rơi vào tình trạng sài nước hoa của các chi em phụ nữ nhé!Cứ nước hoa là của pháp đâu hay rằng thị trường giờ vô khối hãng mới song chất lượng cũng chẳn thua kém người pháp là mấy,nếu hông nói là hơn!

Và điều nữa là của bền do mỗi chúng ta các bác nhỉ:^)

lalalele

Xe đạp
Website
vantoan.com
Rio Sedan thì số tự động AT còn chàng hatback là số MT! mà nói chung hà nội chúng ta với tình hình giao thông không thông thoáng thế này chắc a e nên sài AT ,chịu chơi chút nhưng nhàn thân!:69:

lenguyendv

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Rio Sedan thì số tự động AT còn chàng hatback là số MT! mà nói chung hà nội chúng ta với tình hình giao thông không thông thoáng thế này chắc a e nên sài AT ,chịu chơi chút nhưng nhàn thân!:69:
Bác xem lại thế nào chứ Em đang đi RIO hathback số AT, còn hôm lấy xe em thấy Sedan mới là MT chứ (em mua vào tháng 7/08)!? Chẳng lẽ bây giừ TH lại nhập ngược lại à!?:^)

lalalele

Xe đạp
Website
vantoan.com
Bác xem lại thế nào chứ Em đang đi RIO hathback số AT, còn hôm lấy xe em thấy Sedan mới là MT chứ (em mua vào tháng 7/08)!? Chẳng lẽ bây giừ TH lại nhập ngược lại à!?:^)
hy sorry các bác!em nhầm tý vì em có bán xe đâu m biết!em mới đang thèm muốn nên mới tìm hiểu để sau này rước em nó về khỏi vỡ mông m!đính chính bác nói đúng sedan là MT hihi:21:

trankhanh

Xe máy
lenguyendv's

Bác xem lại thế nào chứ Em đang đi RIO hathback số AT, còn hôm lấy xe em thấy Sedan mới là MT chứ (em mua vào tháng 7/08)!? Chẳng lẽ bây giừ TH lại nhập ngược lại à!?

K/g bác LeNguyendv's
Em đang mơ mộng từ giờ đến cuối năm khênh con bốn bánh về. Hôm trước đi xem hai vợ chồng bỏ phiếu 2/2,5 nhất trí đưa vào short-list con RIO (thằng cu con mới 2 tuổi bỏ phiếu trắng).
Bác đang đi con RIO xin bác cho một số cảm nhận để anh em còn mở mang tầm mắt, với lại rá rổ thế nào
Cảm ơn bác nhé

ntpine

Xe tải
lenguyendv's

Bác xem lại thế nào chứ Em đang đi RIO hathback số AT, còn hôm lấy xe em thấy Sedan mới là MT chứ (em mua vào tháng 7/08)!? Chẳng lẽ bây giừ TH lại nhập ngược lại à!?

K/g bác LeNguyendv's
Em đang mơ mộng từ giờ đến cuối năm khênh con bốn bánh về. Hôm trước đi xem hai vợ chồng bỏ phiếu 2/2,5 nhất trí đưa vào short-list con RIO (thằng cu con mới 2 tuổi bỏ phiếu trắng).
Bác đang đi con RIO xin bác cho một số cảm nhận để anh em còn mở mang tầm mắt, với lại rá rổ thế nào
Cảm ơn bác nhé
Bác LeNguyendv có review thông số ở đây này bác
http://www.otofun.com/showthread.php?t=50728&page=2
(b)

hminh2005

Xe điện
Có bác nào biết trang để xem hoặc down catalog về thằng RIO này không ? Tôi thấy trên Hyundai VN ko thấy.