Thảo luận KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn

Trạng thái
Thớt đang đóng

khuepm

Xe hơi
Hôm trước nhà viper chê quả viền hộc bánh xe sau của em bị mọt, nên trưa nay về hì hụi sơn lại phát hiện ra bên trong hộc bánh xe sau bên phụ nó bị gỉ rụng mất một mảng sát dưới babole, ko hiểu nó có thông vào trong xe ko mà cứ lội nước sâu là sàn sau xe em bị ẩm nước, mấy ngày mới hết (vớ vẩn gỉ hết gầm rồi :()
Cái vị trí đen đen trong hình đấy (bây h ko có máy ảnh nên em họa tạm ra đấy, hy vọng các bác hiểu)
Nhà em nó ko bị mọt cái chỗ này, tuy nhiên hôm nọ đi off định xem xe các bác thế nào, xe em thấy một bên lái thì cái lỗ này có nắp đậy kín, còn bên phụ thì ko có nắp (hay mất nắp từ bao giờ) nên giờ em thò được ngón tay vào trong, trong đó nó chứa cả đất cát đi bắn vào. Cách đây mấy tuần em làm cái nắp nhựa tự chế úp vào đó nhưng đi mấy hôm em thấy nó ko bắn đất cát vào trong mà trời mưa bùn nhão nó rò vào trong (chắc là do lực bắn từ bánh xe vào). Theo các bác em có phải chít cái lỗ này vào để bảo vệ phía trong không ạ? hình như từ lỗ này nó thông cả lên đến khung ra bánh trước thì phải. Sao nó ko làm liền mà phải làm lỗ rồi bịt nhựa vào thía nhỉ các bác?

khuepm

Xe hơi
Cái vị trí của bác stinger tả em hình dung ra rồi, và Pride đúng là hay bị mọt ở chỗ đấy, còn một chỗ nữa là vị trí xung quanh nơi bắt giảm xóc sau. Nhiều xe đã bị và thụt cả giảm xóc vào trong xe rồi.

Bác có thể ra chỗ bác Sơn bên cạnh TG sử lý vụ này.
Họ vá vào hả chủ tịch?

bluestar2006

Xe container
Dưới cánh cửa 2 bên có 2 cái hộp - thợ gọi là hộp Ba bô lê, nhà SX làm nắp đậy bằng cao su để thi thoảng tháo ra để nước trong hộp này chảy ra, còn nước vào đường nào em cũng chưa rõ, có thể do mép hàn ở dưới không kín 100% hoặc gì gì nữa bác khue ạ.

Cái nút này rơi mất thì bác kiếm cái nắp đậy vào là đúng rồi, cần thì thêm tý silicon cho nó kín hẳn.

Còn việc khoét nốt chỗ gỉ rồi đáp miếng tôn khác vào vá là chuyện bình thường đối với mấy cái xe cũ mà bác, mình không phải lăn tăn lắm đâu. Lúc nào em kiếm hình minh họa thêm.

Chỉnh sửa cuối:

leica

Xe tải
Em vừa hì hụt với sản phẩm của chương trình "Không bốc thăm vẫn trúng thưởng" của "Cuộc trò chuyện tháng 6" mới diễn ra hôm qua.
Cái này nhiều bác sâu rồi, nhưng em vẫn cứ răng sâu cho no có tính tờ ruyền thống.
Ảnh trước và sau khi lắp

Hế hế, sáng thế bác nhỉ. nhà mình bi giờ có 3 em màu trắng giống nhau. có em , bác và lão Gió...

smilemoon

Đi bộ
chào các bác, em ở Sì gòn, mua pride beta cũng được 1 năm, dọn lại sạch sẽ đi được lắm. Các bác cho mình gia nhập hội nha, có logo gửi cho mình in ra được không hay mua ở đâu. Tuy nhiên dao này cái đèn trên trần trong xe bị mát làm sao đó, bật khi cháy khi không, không biết làm sao tự sửa nữa. Đem ragara, bọn thợ làm biếng không chịu làm, bác nào chỉ giúp mình cách tự sửa luôn khỏi cần bọn chúng. Thank

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
chào các bác, em ở Sì gòn, mua pride beta cũng được 1 năm, dọn lại sạch sẽ đi được lắm. Các bác cho mình gia nhập hội nha, có logo gửi cho mình in ra được không hay mua ở đâu. Tuy nhiên dao này cái đèn trên trần trong xe bị mát làm sao đó, bật khi cháy khi không, không biết làm sao tự sửa nữa. Đem ragara, bọn thợ làm biếng không chịu làm, bác nào chỉ giúp mình cách tự sửa luôn khỏi cần bọn chúng. Thank
Oeo căm bác gia nhập gia đình PClub!

Nếu bác hỏi logo Pride's Club, bác có thể để lại địa chỉ email hoặc địa chỉ gửi thư, rồi bác sẽ nhận được.

Còn đèn trần chập chờn, có một số nguyên nhân:
- Bóng đèn chập chờn, =>thay bóng. Khả năng này ít thôi.
- Công tắc tiếp mass ở dưới cánh cửa bị bẩn, tiếp xúc không tốt. Bác tháo 4 công tắc này vệ sinh bằng RP7, cạo gỉ và sơn ở ốc vít và lắp lại.
- Tiếp mass ở ngay cái đèn trần không tốt. Bác cậy nắp đèn, tháo vít bắt đèn trần xem nơi bắt vít có gỉ sét thì vệ sinh thôi.

leica

Xe tải
Hừm! giống là giống thía nèo, lão cứ luyên thuyên, để lần off tới 3 nàng Bạch tuyết đứng xếp hàng chụp ảnh nhá :))
3 nàng này mà gần nhau thì coa mà lóa mắt. may có em kéo lại cái màu da ông chủ sô cô la dễ nhìn :D

Lâm Phong

Xe tăng
Hôm rồi chui xuống gầm tháo két nước em thấy có miếng nhựa màu đen được bắt vít vào hốc bánh trước, em nghĩ là để chắn bùn đất bắn lên khoang máy, xe em chỉ có mỗi bên lái.
@ các bác cho em hỏi:bên phụ cũng phải có chứ các bác nhỉ. Mà em hỏi QK17 thì lão ấy bảo không hề có bán cái đó.

connhaphuho

Xe hơi
Bác Ngôi Sao Xanh ơi, em cũng muốn có cái logo í, địa chỉ meo của em là connhaphutho@yahoo,com , xin bác tư vấn làm sao em lấy được ạ ? đa tạ bác ..

@ bác Trăng Cười: bác ở quận nào thế, cuối tuần rảnh anh em hú nhau cà phê cà pháo quanh đâu đấy , trao đổi kinh nghiệm cách iêu V2 nhé ...
mobile của em: 0908235505

Oeo căm bác gia nhập gia đình PClub!

Nếu bác hỏi logo Pride's Club, bác có thể để lại địa chỉ email hoặc địa chỉ gửi thư, rồi bác sẽ nhận được.

Còn đèn trần chập chờn, có một số nguyên nhân:
- Bóng đèn chập chờn, =>thay bóng. Khả năng này ít thôi.
- Công tắc tiếp mass ở dưới cánh cửa bị bẩn, tiếp xúc không tốt. Bác tháo 4 công tắc này vệ sinh bằng RP7, cạo gỉ và sơn ở ốc vít và lắp lại.
- Tiếp mass ở ngay cái đèn trần không tốt. Bác cậy nắp đèn, tháo vít bắt đèn trần xem nơi bắt vít có gỉ sét thì vệ sinh thôi.

bluestar2006

Xe container
Hiện giờ logo PC em vẫn còn giữ nên 2 bác trong TP HCM cho em địa chỉ nhà hoặc cơ quan, em sẽ bỏ vào bao thư và gửi theo dường bưu điện nhé

khuepm

Xe hơi
Lâu nay ko thấy nhà Gấu sọc vào mạng, em muốn tư vấn cái vụ làm séc-măng, các bác chỉ em làm séc măng nó có phải cẩu máy ra ko nhỉ? hôm qua em hỏi 1 gara gần nhà em, nó bảo cẩu máy ra, tiện vệ sinh luôn, giá 2,2M. Em nghe khiếp vía.

bluestar2006

Xe container
Lâu nay ko thấy nhà Gấu sọc vào mạng, em muốn tư vấn cái vụ làm séc-măng, các bác chỉ em làm séc măng nó có phải cẩu máy ra ko nhỉ? hôm qua em hỏi 1 gara gần nhà em, nó bảo cẩu máy ra, tiện vệ sinh luôn, giá 2,2M. Em nghe khiếp vía.
Ô sao bác lại thích mổ xẻ thế, chắc iêu quá nên muốn ngắm ruột gan cái xe của mình rồi phải không?

Bác xem 1 số yếu tố sau đây rồi mới quyết vụ séc măng nhé:
- Xe ăn dầu, hoặc ống xả có dầu đọng, xe có khói.
- Dầu máy chóng đen.
- Áp suất buồng đốt tụt (8 cân hơi trở xuống chẳng hạn)

Hiện tượng đầu có thể không nhận ra nhưng nếu có 2 hiện tượng sau thì cũng nên thay.

Nếu chỉ thay séc măng, không động đến qủa và xi lanh, chi phí nếu làm ở TG thì không đến mức như thợ của bác nói đâu. Bao gồm bộ sec măng, bộ gioăng, keo, mỡ, thay dầu máy, công thợ.

Còn về kỹ thuật, sẽ không cần cẩu cả máy ra, nhưng phải tháo mặt máy, đáy các te bác ạ. Nhưng có thể mỗi nơi thợ có cách làm khác nhau chút ít, việc hạ máy xuống sẽ mất thêm ít công của thợ thôi.

Chỉnh sửa cuối:

leica

Xe tải
Hiện giờ logo PC em vẫn còn giữ nên 2 bác trong TP HCM cho em địa chỉ nhà hoặc cơ quan, em sẽ bỏ vào bao thư và gửi theo dường bưu điện nhé
Bác Sao chủ tuỵch, em gửi thư riêng trên OF chắc bác ko nhận dc thì phải, hay hộp thư bác đầy rồi giống em bữa trước??? em có gửi ảnh Hồ Gươm vào meo VNPT và cả meo khác nữa, bác check rồi duyệt xong mình bàn xem thế nào bác nhé. cái vụ mấy bữa tâm sự với bác về ý tưởng đấu giá ảnh đấy ạ. thanh ciu bác !

bluestar2006

Xe container
@ bác leica, hôm qua em đi vắng từ chiều đến tối, biết bác gửi mail nhưng nửa đêm mới đọc được. Ảnh của bác em rất thích, mình sẽ bàn bạc thêm vụ này bác ạ. Cảm ơn bác thật nhiều đó!
Em cũng mail lại vào hộp thư, bác nhận được chưa?

leica

Xe tải
@ bác leica, hôm qua em đi vắng từ chiều đến tối, biết bác gửi mail nhưng nửa đêm mới đọc được. Ảnh của bác em rất thích, mình sẽ bàn bạc thêm vụ này bác ạ. Cảm ơn bác thật nhiều đó!
Em cũng mail lại vào hộp thư, bác nhận được chưa?
em nhận được trong meo rồi ạ. còn tin nhắn trên OF này ko có. chắc tại hộp thư bác giống của em hôm bác bẩu đấy.! thanh ciu bác nhiều nhé.

leica

Xe tải
Hôm trước bác xuống bác Raotro khám xe xong phán nên bác hoảng hử ? cái này bác tham khảo bác Gió cũng có ý kinggg đấy ! nếu thay bác viền HN mà thay chỗ bác Giang cho yên tâm bác ạ. bác Gấu soc làm đâu hết 1,2 M thui mà

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
@bác khuê: toàn bộ cũng phải đến như thế đấy. Hôm trước em thay ở TG thì bác G báo cho em cái bill như sau
Bộ gioăng (chắc là giăng nắp máy) 400k
Bộ séc măng 450k
Dầu máy 250k
lọc dầu 50k
lọc xăng 50k
bugi 50x4=200k
công 700k
Tổng 2100k
thời gian : khoảng 2 ngày
Bugi phải thay nếu bị lên dầu, lọc dầu, lọc xăng nếu còn tốt thì ko cần (tiết kiệm 100k), nhưng thợ cứ thay luôn cho chắc (theo kiểu giết nhầm hơn bỏ sót, với lại chi phí cũng ko cao).
Công thì đắt vì phải tháo dã máy và rà từng cylinder một.
Nếu tự đi mua phụ tùng (như chủ tịch) thì có thể rẻ hơn được tý nhưng v/đ là chả biết mua những giề :D
À còn tiền xăng để chạy roda nữa nhưng thôi em ko tính :D

Bây giờ bác cứ ra gara để đo hơi và kiểm tra bugi xem thế nào.

tonnuchimse

Xe tăng
Có cái này mà không biết hỏi ở đâu, hy vọng các bác giúp em trả lời
Chẳng là em có ý định sắm 1 em CD5 nhưng cái gara (tạm gọi là thế) rất hẹp, chiều dài và chiều cao thì vô tư, chiều rộng chỉ khoảng 1m5 đến 1m6, xe có thể đi thẳng hoặc lùi thẳng vào. Do đó em thắc mắc nếu cụp gương vào thì chiều rộng thực tế của xe là bao nhiêu. Và chiều dài từ đầu xe tới khớp cửa trước cửa sau là bao nhiểu (Cái này liên quan tới việc mở cửa xe để chui ra). Ngoài ra độ cao của đầu xe là bao nhiêu nữa
Vậy bác nào có hảo tâm thì giúp em mấy cái thông số ở trên với. Em cám ơn nhiều

Trạng thái
Thớt đang đóng