Thảo luận KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn

Trạng thái
Thớt đang đóng

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
các bác đi chiên khoai hết rồi, sợ nhà vắng quá nên em làm nóng tý :D
Hôm nọ để xe ngoài TG tự dưng về nhặt được mấy mẫu đề can trông cũng hay hay :P

Xa xa

Gần hơn tý xem seo

Cũng không tệ nhỉ ! ghé sát mắt soi cho rõ nào

Lâm Phong

Xe tăng
nhà bác stinger có logo hịn quá, không biết bác với bác viper lưu ở đâu.

khuepm

Xe hơi
Các bác cho em hỏi cái gạt nước. Hồi cách đây ít lâu em thay 2 cái lưỡi gạt ko rõ nguồn gốc, 80k, em thấy nó gạt tốt; duy có 1 chỗ em nghĩ nó bị cong nên khi gạt trời mưa bé hoặc phun rửa kính nó để lại cái vết. Em buồn tình tháo ra nắn với hy vọng nó thẳng ra thì gạt đều mặt kính tuy nhiên nó ko hết mà lại mọc ra thêm chỗ khác nữa. Em chả biết làm thế nào cho nó hết vì giờ đi thì mưa to gạt ko sao chứ mưa bé hay phun nước rửa kính lên nó để lại vệt mờ khá khó chịu và ngăn cản tầm mắt. Các bác có cách gì cho nó thẳng ra đc ko ạ? hay là cái cần của em nó yếu nên nó nhấn ko mạnh nên ko gạt sạch? hay em lại phải theo chủ tuỵch mua gạt của mobis thay vào?

bluestar2006

Xe container
Các bác cho em hỏi cái gạt nước. Hồi cách đây ít lâu em thay 2 cái lưỡi gạt ko rõ nguồn gốc, 80k, em thấy nó gạt tốt; duy có 1 chỗ em nghĩ nó bị cong nên khi gạt trời mưa bé hoặc phun rửa kính nó để lại cái vết. Em buồn tình tháo ra nắn với hy vọng nó thẳng ra thì gạt đều mặt kính tuy nhiên nó ko hết mà lại mọc ra thêm chỗ khác nữa. Em chả biết làm thế nào cho nó hết vì giờ đi thì mưa to gạt ko sao chứ mưa bé hay phun nước rửa kính lên nó để lại vệt mờ khá khó chịu và ngăn cản tầm mắt. Các bác có cách gì cho nó thẳng ra đc ko ạ? hay là cái cần của em nó yếu nên nó nhấn ko mạnh nên ko gạt sạch? hay em lại phải theo chủ tuỵch mua gạt của mobis thay vào?
Về mặt nguyên tắc, xương gạt nước được thiết kế có các điểm tỳ vào chổi cao su, làm cho toàn bộ chổi tiếp xúc với mặt kính trong mọi lúc.
Trường hợp của bác có mấy khả năng:
- Lưỡi cao su bị kẹt trong mấy ngàm giữ, bình thường nó chỉ được giữ chặt một đầu, phần còn lại có thể trượt qua lại theo chiều dọc một chút trong mấy cái ngàm đó, mục đích khi được ép xuống lưỡi sẽ cong theo đúng mặt kính. Khắc phục bằng cách làm doãng mấy cái ngàm ra.
- Lưỡi vẫn dính một chút keo bảo vệ (em đã gặp - lưỡi được phủ một lớp mỏng để bảo quản). Nếu gặp trường hợp này dùng tay miết qua miết lại để kỳ, làm bong nốt cái lớp đó ra.
- Lưỡi đã chai hỏng => Đầu tư đôi mới của HQ, hoặc gì gì nữa tùy chọn

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Em mới đang thèm thuồng thôi. Thấy có chú khoai Tây bán 30$, dưng mờ ở tận bển nên chỉ ngồi mà nuốt ực ực thôi bác ạ.

vudinhquang

Xe container
Biển L thì đúng là đăng ký lần đầu khoảng 1996-1999.Màu trắng em nghi ta xi lắm!Bcá chọn đời cao hơn chút đi!
thế bác nên chịu khó tìm một em còn ngon thì hơn là mua em cũ cũ về đắp tiền vào mà chưa chắc đã ưng đâu

nguyenanhson113

Xe tăng
Em mới đang thèm thuồng thôi. Thấy có chú khoai Tây bán 30$, dưng mờ ở tận bển nên chỉ ngồi mà nuốt ực ực thôi bác ạ.
Đặt thợ quảng cáo làm cái mạ vàng chóe chắc cũng chỉ từng ấy!
Chủ tịch chuột bạch đi! (xong em bóc)=))

khuepm

Xe hơi
Về mặt nguyên tắc, xương gạt nước được thiết kế có các điểm tỳ vào chổi cao su, làm cho toàn bộ chổi tiếp xúc với mặt kính trong mọi lúc.
Trường hợp của bác có mấy khả năng:
- Lưỡi cao su bị kẹt trong mấy ngàm giữ, bình thường nó chỉ được giữ chặt một đầu, phần còn lại có thể trượt qua lại theo chiều dọc một chút trong mấy cái ngàm đó, mục đích khi được ép xuống lưỡi sẽ cong theo đúng mặt kính. Khắc phục bằng cách làm doãng mấy cái ngàm ra.
- Lưỡi vẫn dính một chút keo bảo vệ (em đã gặp - lưỡi được phủ một lớp mỏng để bảo quản). Nếu gặp trường hợp này dùng tay miết qua miết lại để kỳ, làm bong nốt cái lớp đó ra.
- Lưỡi đã chai hỏng => Đầu tư đôi mới của HQ, hoặc gì gì nữa tùy chọn
Em đã ngâm cứu cái gạt nước nhà em, hiện tại em thấy nó giữ và trượt vẫn ổn. Thế nên em lật cái lưỡi gạt lên kỳ cọ một lúc hy vọng khi nó bám kính tốt hơn thì sẽ hết hiện tượng, để giờ đến mai xem nó có cải thiện gì không.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Em đã ngâm cứu cái gạt nước nhà em, hiện tại em thấy nó giữ và trượt vẫn ổn. Thế nên em lật cái lưỡi gạt lên kỳ cọ một lúc hy vọng khi nó bám kính tốt hơn thì sẽ hết hiện tượng, để giờ đến mai xem nó có cải thiện gì không.
Kệ nó bác ạ, gạt nước của em cũng 1 dạo kêu cháy đồi, đúng lúc định thaythif nó lại hết, chạy êm đến giờ chưa kêu lại :D

1977cd5

Xe tăng
Vậy bác nào có bán CD5 giới thiệu hộ với, tìm mãi không được bạn nào tử tế, cảm ơn cả nhà
Hay bác lấy xe của em đi ạ, đang dòm ngó con laceti của ông bạn cùng cơ quan :-?

tonnuchimse

Xe tăng
Hi bác 1977cd5
Bác cho em một số thông tin về xe của bác với
Nếu hợp lý em cố gắng múc luôn
Thanks bác

bluestar2006

Xe container
Em góp ý nhé: Các giao dịch mua bán không thuộc phạm vi chiên môn, đề nghị các bác có nhu cầu sử dụng hình thức PM, SMS để tránh loãng thớt ạ.

Xin cảm ơn các bác!

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Em vừa hì hụt với sản phẩm của chương trình "Không bốc thăm vẫn trúng thưởng" của "Cuộc trò chuyện tháng 6" mới diễn ra hôm qua.
Cái này nhiều bác sâu rồi, nhưng em vẫn cứ răng sâu cho no có tính tờ ruyền thống.
Ảnh trước và sau khi lắp

Bên ngoài, ko có ánh sáng môi trường

Bên ngoài, có ánh sáng môi trường

Bên trong

Thanks chủ tịt :D

khuepm

Xe hơi
Bác Hat oi, hôm qua em mang ra gara nhờ nó thay dây curoa, sau đó nó bảo cái dây máy phát thì được, dây trợ lực thì ko lắp vừa được, nó bảo dây đó ngắn. Em ko biết nhà bác 2345 đã lắp chưa xem có phải thế ko?

bluestar2006

Xe container
Dây cua roa phía trước xe CD5 có 2 loại: ngắn dùng cho xe không trợ lực, dài hơn dùng cho xe có trợ lực vì puli bơm to hơn puli căng dây.
Bác Khuê tìm cái dây dài hơn đi vậy.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Hôm trước nhà viper chê quả viền hộc bánh xe sau của em bị mọt, nên trưa nay về hì hụi sơn lại phát hiện ra bên trong hộc bánh xe sau bên phụ nó bị gỉ rụng mất một mảng sát dưới babole, ko hiểu nó có thông vào trong xe ko mà cứ lội nước sâu là sàn sau xe em bị ẩm nước, mấy ngày mới hết (vớ vẩn gỉ hết gầm rồi :()
Cái vị trí đen đen trong hình đấy (bây h ko có máy ảnh nên em họa tạm ra đấy, hy vọng các bác hiểu)

bluestar2006

Xe container
Cái vị trí của bác stinger tả em hình dung ra rồi, và Pride đúng là hay bị mọt ở chỗ đấy, còn một chỗ nữa là vị trí xung quanh nơi bắt giảm xóc sau. Nhiều xe đã bị và thụt cả giảm xóc vào trong xe rồi.

Bác có thể ra chỗ bác Sơn bên cạnh TG sử lý vụ này.

khuepm

Xe hơi
Hôm trước nhà viper chê quả viền hộc bánh xe sau của em bị mọt, nên trưa nay về hì hụi sơn lại phát hiện ra bên trong hộc bánh xe sau bên phụ nó bị gỉ rụng mất một mảng sát dưới babole, ko hiểu nó có thông vào trong xe ko mà cứ lội nước sâu là sàn sau xe em bị ẩm nước, mấy ngày mới hết (vớ vẩn gỉ hết gầm rồi :()
Cái vị trí đen đen trong hình đấy (bây h ko có máy ảnh nên em họa tạm ra đấy, hy vọng các bác hiểu)
Nhà em nó ko bị mọt cái chỗ này, tuy nhiên hôm nọ đi off định xem xe các bác thế nào, xe em thấy một bên lái thì cái lỗ này có nắp đậy kín, còn bên phụ thì ko có nắp (hay mất nắp từ bao giờ) nên giờ em thò được ngón tay vào trong, trong đó nó chứa cả đất cát đi bắn vào. Cách đây mấy tuần em làm cái nắp nhựa tự chế úp vào đó nhưng đi mấy hôm em thấy nó ko bắn đất cát vào trong mà trời mưa bùn nhão nó rò vào trong (chắc là do lực bắn từ bánh xe vào). Theo các bác em có phải chít cái lỗ này vào để bảo vệ phía trong không ạ? hình như từ lỗ này nó thông cả lên đến khung ra bánh trước thì phải. Sao nó ko làm liền mà phải làm lỗ rồi bịt nhựa vào thía nhỉ các bác?

Trạng thái
Thớt đang đóng