Kia Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - phần 3

connhaphuho

Xe hơi
Tình hình là hôm nay em lượn ra Huỳnh Mẫn Đạt, hỏi khắp các tiệm nhưng chẳng có ông nào nói yes !! chắc phải hỏi lại bác gì mua ở địa chỉ or chỗ nào trên đường HMĐ chứ em thua rồi !!
Không biết mấy người bán họ kêu cái đó là gì chứ em hỏi "dù bù ga xe bờ rai" ông nào cũng lắc đầu trong vòng 1 nốt nhạc !!!

vuahung105

Xe container
Tình hình là hôm nay em lượn ra Huỳnh Mẫn Đạt, hỏi khắp các tiệm nhưng chẳng có ông nào nói yes !! chắc phải hỏi lại bác gì mua ở địa chỉ or chỗ nào trên đường HMĐ chứ em thua rồi !!
Không biết mấy người bán họ kêu cái đó là gì chứ em hỏi "dù bù ga xe bờ rai" ông nào cũng lắc đầu trong vòng 1 nốt nhạc !!!
he he. dù sao thì vẫn phải cám ơn bác đã nhiệt tình tìm b hộ bọn e. nghe chừng mấy từ chiên môn này cũng hơi phức tạp nhi? k kiếm đc thì lại quay sang phương án phục hồi giống một bác đã thực hiện rồi đấy.

vuahung105

Xe container
CT ơi.
cái bản lề nắp capo của em chắc lâu ngày bị rộng lỗ ra rồi, chạy vào chỗ xóc nó cứ kêu cành cạch cả 2 bên. CT nghiên cứu hộ em có phương thuốc nào chữa bệnh này không nhỉ ? em ngó thử thì chắc phải tháo 2 bên tai xe ra thì mới sử lý đc, dưng mà nhìn thấy lằng nhằng quá nên hơi ngán :x

PrideCD5

Xe buýt
CT ơi.
cái bản lề nắp capo của em chắc lâu ngày bị rộng lỗ ra rồi, chạy vào chỗ xóc nó cứ kêu cành cạch cả 2 bên. CT nghiên cứu hộ em có phương thuốc nào chữa bệnh này không nhỉ ? em ngó thử thì chắc phải tháo 2 bên tai xe ra thì mới sử lý đc, dưng mà nhìn thấy lằng nhằng quá nên hơi ngán :x
Capo của bác nó kêu hai bên nhưng ở phần gần kính lái hay ở đầu gần đèn pha
nếu kêu ở phần gần kính thì mới là bản lề (cái này nhờ CT giải quyết Bác ạ)
Còn nếu kêu ở gần đèn pha thì Bác xem lại hai cái cục cao su ở hai bên xem còn không nhé, nếu dớt mất hoặc nó nằm thấp quá không tì được vào nắp capo thì đó cũng là một nguyên nhân Bác ạ

bluestar2006

Xe container
CT ơi.
Cái chỗ bản lề bắt 2 thanh thép đỡ nắp capo ở vị trí khá hiểm hóc, chỉ tháo tai xe ra chưa chắc đã thao tác được mà có lẽ phải tháo cả tấm ốp phía trước kính lái mới tháo lắp được bác ạ.

Do vậy cách khắc phục trước mắt là như bác Pride nói đối với phía trước, còn nếu rung phần bản lề thì kiếm 2 dẻo cao su dán vào 2 bên mép capo đã bác ạ

vuahung105

Xe container
Cái chỗ bản lề bắt 2 thanh thép đỡ nắp capo ở vị trí khá hiểm hóc, chỉ tháo tai xe ra chưa chắc đã thao tác được mà có lẽ phải tháo cả tấm ốp phía trước kính lái mới tháo lắp được bác ạ.

Do vậy cách khắc phục trước mắt là như bác Pride nói đối với phía trước, còn nếu rung phần bản lề thì kiếm 2 dẻo cao su dán vào 2 bên mép capo đã bác ạ
vâng. cám ơn CT.
chắc là phải theo phương án này cho rễ thôi.

vuahung105

Xe container
Capo của bác nó kêu hai bên nhưng ở phần gần kính lái hay ở đầu gần đèn pha
nếu kêu ở phần gần kính thì mới là bản lề (cái này nhờ CT giải quyết Bác ạ)
Còn nếu kêu ở gần đèn pha thì Bác xem lại hai cái cục cao su ở hai bên xem còn không nhé, nếu dớt mất hoặc nó nằm thấp quá không tì được vào nắp capo thì đó cũng là một nguyên nhân Bác ạ
kêu phần giáp kính lái mới khoai chứ. chắc tại e nó trèo đèo lội suối kinh quá

dinhman2209

Xe hơi
các cụ có bit ai bán kia pride beta không giới thiệu cho e với. yêu cầu xe còn cứng mà p ngon nhé.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Em đang tính thay cái lốc lạnh, CT và các bác cho ý kiến tư véo đi ạ
Chỗ VV báo rá em ~5tr (chưa công, thấy bảo hàng gin, mà cũng chỉ có loại đó, gin hay ko chắc cũng phải chịu)
Còn chỗ CT em địa chỉ thì bảo đặt hàng khoảng 10ngày giá 4.5tr (tù mù ko biết loại j)

vuahung105

Xe container
Chỗ VV báo rá em ~5tr (chưa công, thấy bảo hàng gin, mà cũng chỉ có loại đó, gin hay ko chắc cũng phải chịu)
Còn chỗ CT em địa chỉ thì bảo đặt hàng khoảng 10ngày giá 4.5tr (tù mù ko biết loại j)
e thay bac thaivan vừa thay lốc. tổng cộng hết 3 củ. loại Sanden đấy ợ

bluestar2006

Xe container
Chỗ 391 mà có hàng thì cũng là đồ hịn bác ạ (hàng nhãn KDAK), chân cẳng lắp nhát vừa luôn không phải chế, nếu có khác thì khác cái puli vì xe đời sau ít dùng cuaroa bản A.
Hàng của bác VV em nghĩ cũng vậy.

Còn nếu tiết kiệm chi phí thì lắp lốc loại hơn 2M rồi chế lại chân cũng được bác ạ

pipo_nhoc

Xe buýt
Chỗ 391 mà có hàng thì cũng là đồ hịn bác ạ (hàng nhãn KDAK), chân cẳng lắp nhát vừa luôn không phải chế, nếu có khác thì khác cái puli vì xe đời sau ít dùng cuaroa bản A.
Hàng của bác VV em nghĩ cũng vậy.

Còn nếu tiết kiệm chi phí thì lắp lốc loại hơn 2M rồi chế lại chân cũng được bác ạ

ủa em theo dõi mãi thớt mà ko hiểu sao lại nằm bên box Huyndai ạ, cụ Chủ tịch nhờ mod chuyển sang box Kia cho cả nhà dễ theo dõi ạ

Chỉnh sửa cuối:

pipo_nhoc

Xe buýt
Hôm nay rảnh em ghé qua VMC vệ sinh cái chế hoà khí cho vợ 2 em có mấy điểm như sau ah:

1. Vmc hiện chuyển sang số 10 trần phú
2. Giá cả vệ sinh chế hoà khí tăng len thành 350k, công 60k, bình xịt chuyển rửa chế 40k. Tổng chi phí là 450k các cụ ạ.
3. Sau khi vệ sinh chế xong thì bác 7 chỉnh garanty và bù ga điều hoà, dù bù ga của em bác 7 bảo còn tốt có điều con ic solenoid có lẽ hơi chập cheng, lúc bù được lúc không vong tua có lúc chỉ tụt xuống tí xong len lại có khi tụt hẳn 600 vòng. Hiện em đang phải để garanty hơi to thì đi xe mới ko chết máy. Các cụ nhà mình ai còn con ic này thì giúp e với ah, e đội ơn.

Tuân120208

Xe máy
E chào cả nhà ạ,e có vấn đề muốn hỏi các bác ợ, xe e đi tốc độ khoảng 70km/h thì tay lái rung lắc nguyên nhân là do đâu ạ, có pải do lốp bơm k đề k ạ, và cho e xin hỏi gara uy tín ở Hà nội ạ

pipo_nhoc

Xe buýt
E chào cả nhà ạ,e có vấn đề muốn hỏi các bác ợ, xe e đi tốc độ khoảng 70km/h thì tay lái rung lắc nguyên nhân là do đâu ạ, có pải do lốp bơm k đề k ạ, và cho e xin hỏi gara uy tín ở Hà nội ạ
cái này bác phải kiểm tra lại dàn gầm, xe đi tốc độ cao mà rung lắc là gầm ko tốt.

pipo_nhoc

Xe buýt
Kiểm tra chi tiết như nào hở cụ,cho e xin tham vấn ạh
Cụ cho xe lên cầu, nhìn kĩ bằng mắt xem có chỗ nào mục mọt thì xử lí. Sau khi làm gầm tốt rồi mới tính đến hệ thống lái cụ ợ

Tuân120208

Xe máy
Dạ thưa cụ, e mới mua lại xe của 1 cụ trên diễn đàn, e cũng chưa biết nhiều về xe, e nhìn mắt thường thì thấy gầm cũng có mọt ạ, cho e xin hỏi nếu xử lý thì ở đâu ạ

pipo_nhoc

Xe buýt
Dạ thưa cụ, e mới mua lại xe của 1 cụ trên diễn đàn, e cũng chưa biết nhiều về xe, e nhìn mắt thường thì thấy gầm cũng có mọt ạ, cho e xin hỏi nếu xử lý thì ở đâu ạ
Xử lí chỗ mọt thì thường nhà mình hay làm chỗ bác Sơn Đà Nẵng trong ngõ 85 Láng hạ cơ mà hiện tại bác ấy đang sắp chuyển địa chỉ chưa rõ sẽ đi về đâu cụ ạ, có thông tin mới em sẽ update cho cụ nhé. Có j cụ qua bên này sinh hoạt cho đúng chỗ chứ topic này ít người trực lắm ạ

http://www.otofun.net/threads/kia-pride-cd5-beta-tap-85-mai-la-niem-tu-hao.966016/page-29#post-26418820

Mời cụ

Tuân120208

Xe máy
Xử lí chỗ mọt thì thường nhà mình hay làm chỗ bác Sơn Đà Nẵng trong ngõ 85 Láng hạ cơ mà hiện tại bác ấy đang sắp chuyển địa chỉ chưa rõ sẽ đi về đâu cụ ạ, có thông tin mới em sẽ update cho cụ nhé. Có j cụ qua bên này sinh hoạt cho đúng chỗ chứ topic này ít người trực lắm ạ

http://www.otofun.net/threads/kia-pride-cd5-beta-tap-85-mai-la-niem-tu-hao.966016/page-29#post-26418820

Mời cụ
Dạ e cảm ơn bác ạ