Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

vuahung105

Xe container
Bác xem đk liền chìa có 3 nút trong đó nút có hình còi dùng làm mở cốp khi dùng bấm giữ 3 dây. Bộ của em đang có nó như vây, Bác mà rảnh ghé qua 163 nguyễn thái học em xem lại cho
hình như muốn mở cốp thì trước hết cụ phải có con chuột ở cốp đã chứ nhi?
mà sao cốp xe mình khó đóng nhỉ? mình đóng mà phát được phát không chứ cho mượn thì có hôm đi về vẫn thấy cốp chưa đóng hết:x

bluestar2006

Xe container
hình như muốn mở cốp thì trước hết cụ phải có con chuột ở cốp đã chứ nhi?
mà sao cốp xe mình khó đóng nhỉ? mình đóng mà phát được phát không chứ cho mượn thì có hôm đi về vẫn thấy cốp chưa đóng hết:x
Rất nhiều xe PC nhà mình đã được lắp chuột mở cốp rồi bác ạ. Thông thường là dùng công tắc nhấn như bác Gió vẫn lắp. Còn khi dùng bộ ĐK có chức năng mở cốp thì đấu công tắc này vào bộ ĐK.

Xe bác Kid trước đây dùng bộ ĐK có chức năng mở cốp, nhưng sau đã thay bộ ĐK khác và đấu lại mở cốp sang kiểu truyền thống rồi ạ

vuahung105

Xe container
Rất nhiều xe PC nhà mình đã được lắp chuột mở cốp rồi bác ạ. Thông thường là dùng công tắc nhấn như bác Gió vẫn lắp. Còn khi dùng bộ ĐK có chức năng mở cốp thì đấu công tắc này vào bộ ĐK.

Xe bác Kid trước đây dùng bộ ĐK có chức năng mở cốp, nhưng sau đã thay bộ ĐK khác và đấu lại mở cốp sang kiểu truyền thống rồi ạ
vụ này cũng hay nhưng em không đú, vì từ ngày đi xe đến giờ em mới mở cốp để hàng 2 lần:x
với lại bây giờ mở cốp ra toàn thấy thùng gánh nước :))
hôm nào CT lượn lờ thấy cái lẫy mở nắp bình xăng thì nhặt hộ em 1 cái nhé. em thích vụ ấy hơn
thanks CT

kid1412arc

Xe tăng
Bác xem đk liền chìa có 3 nút trong đó nút có hình còi dùng làm mở cốp khi dùng bấm giữ 3 dây. Bộ của em đang có nó như vây, Bác mà rảnh ghé qua 163 nguyễn thái học em xem lại cho

Điều khiển xe em đúng như cái CT bảo ấy ạ. Điều khiển rời với chìa và chỉ có 2 nút mở và khóa.

Sào A Giang

Xe đạp
vụ này cũng hay nhưng em không đú, vì từ ngày đi xe đến giờ em mới mở cốp để hàng 2 lần:x
với lại bây giờ mở cốp ra toàn thấy thùng gánh nước :))
hôm nào CT lượn lờ thấy cái lẫy mở nắp bình xăng thì nhặt hộ em 1 cái nhé. em thích vụ ấy hơn
thanks CT
Vụ này em nghe lão Bù lu nói là công nghệ cũng đơn giản thôi mừ bác. Dây nhợ có sẵn rồi không phải chạy thêm gì cả, chỉ đấu 1 cái công tắc ở đằng trước, rồi khoan 2 lỗ lắp con chuột ở đằng sau. Rồi nối vài cọng dây điện là mở choành choạch thôi ạ.

hat65

Xe điện
đối chiếu với V2 của em thì chắc có sự nhầm lẫn ở đâu đó.
tại chuột mẹ - có 5 đầu dây ra. đã đấu 4 sợi. còn một sợi mầu đen đang lủng lẳng.
nhưng tại hộp điều khiển thì lại thấy thừa ra 2 dây cuối cùng . CT giải thích vụ này giúp em với .
hình như đấu nhầm cũng có thể gây ra hiện tượng chén nguồn không CT nhỉ ?
Dây đen nối mát. Ở hộp đk thừa 2 dây nâu và trắng dùng cho công tắc khóa mở trung tâm đó Bác

vuahung105

Xe container
Dây đen nối mát. Ở hộp đk thừa 2 dây nâu và trắng dùng cho công tắc khóa mở trung tâm đó Bác
em hơi dôt, bác giải thích rõ hơn cho em chỗ này được không? từ chiên môn quá :x

vuahung105

Xe container
Giàng ơi.
chắc tại nghe vụ thay máu của cụ York hấp dẫn quá nên V2 của em dở chứng đòi ngay.
hôm nay bật điều hòa tự nhiên lại thấy không mát mấy ( hơi hơi ) thế mới đểu. em dự là lại hết ga rồi.
nguyên nhân thì hôm trước em đi hàn lại giàn nóng, tuy nhiên chắc là không ổn lắm.
bây h thay giàn nóng có tốn kém lắm không CT nhỉ? nếu chịu đc thì để em tính tiếp :x

Sào A Giang

Xe đạp
đối chiếu với V2 của em thì chắc có sự nhầm lẫn ở đâu đó.
tại chuột mẹ - có 5 đầu dây ra. đã đấu 4 sợi. còn một sợi mầu đen đang lủng lẳng.
nhưng tại hộp điều khiển thì lại thấy thừa ra 2 dây cuối cùng . CT giải thích vụ này giúp em với .
hình như đấu nhầm cũng có thể gây ra hiện tượng chén nguồn không CT nhỉ ?
Thế hiện giờ khi nhấn chốt cửa lái xuống thì các chốt các cửa còn lại có thụt xuống không ạ, và rút lên thì nó có lên theo cửa lái không bác?

Nếu câu trả lời là không thì bác mạnh dạn chí lần lượt dây Nâu, Trắng với mass xem có hiện tượng gì xảy ra không. Nếu các chốt nhảy lên/xuống thì chính xác các dây này cần phải được nối tới chuột cái, và 2 cái dây đang nối với chuột kia (trừ 2 dây xanh) là đấu sai.
Lúc này bác chạy 2 dây Nâu, Trắng vào cửa nối với 2 dây Nâu, Trắng của chuột, còn dây đen của chuột bác đấu vào mass thôi.

Sào A Giang

Xe đạp
Giàng ơi.
chắc tại nghe vụ thay máu của cụ York hấp dẫn quá nên V2 của em dở chứng đòi ngay.
hôm nay bật điều hòa tự nhiên lại thấy không mát mấy ( hơi hơi ) thế mới đểu. em dự là lại hết ga rồi.
nguyên nhân thì hôm trước em đi hàn lại giàn nóng, tuy nhiên chắc là không ổn lắm.
bây h thay giàn nóng có tốn kém lắm không CT nhỉ? nếu chịu đc thì để em tính tiếp :x

Hai năm trước, giá của cái dàn nóng này là 1,5M, tuy nhiên cũng phải chế cái chân bắt dàn vào khung xe, và chưa có công thợ bác ạ.
Để mai em hỏi lại xem bây giờ có hàng không nhé.

vuahung105

Xe container
Hai năm trước, giá của cái dàn nóng này là 1,5M, tuy nhiên cũng phải chế cái chân bắt dàn vào khung xe, và chưa có công thợ bác ạ.
Để mai em hỏi lại xem bây giờ có hàng không nhé.
ặc ặc. thế thì không phải hỏi hộ em đâu,
một lần bơm ga bổ xung em dùng được 6 tháng. tính ra bao giờ mới hết 1,5m nhỉ???

Viethousse

Đi bộ
Em hóng xem có khuyến mại hấp dẫn là em nhào vô

kid1412arc

Xe tăng
Hôm lâu lâu em thấy lão Bù lu độ lùi từ hiện đại về thô sơ (cái đoạn mở cốp) cho em đấy mà bác :D
Thế giờ muốn nhờ cái lão Bờ lu bờ loa độ lại từ thô sơ lên hiện đại có được ko bác ơi ?

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Thế giờ muốn nhờ cái lão Bờ lu bờ loa độ lại từ thô sơ lên hiện đại có được ko bác ơi ?
Cái bộ ĐK thay rồi, độ làm sao được nữa. Mà thực ra cũng có lý do để độ từ hiện đại thành thô sơ đấy bác ạ, hehehe.

nhim07

Xe tăng
Vụ này em nghe lão Bù lu nói là công nghệ cũng đơn giản thôi mừ bác. Dây nhợ có sẵn rồi không phải chạy thêm gì cả, chỉ đấu 1 cái công tắc ở đằng trước, rồi khoan 2 lỗ lắp con chuột ở đằng sau. Rồi nối vài cọng dây điện là mở choành choạch thôi ạ.
Cái nài nghe quen quen.:D

bluestar2006

Xe container
@ bác dugon_ng: Cái dù này rất khó tìm bác ạ, chỉ có mày mò may ra tìm được đồ bãi về chế lại thôi. Ở ngoài này khi dù này thủng thì đa số xe cũng chọn cách làm cho le gió luôn mở, và buổi sáng thì chịu khó nuôi ga 1-2 phút thôi.
Xe em thì cũng hỏng dù đó rồi, nhưng em kiếm được đồ thay (cái cuối cùng trong VMC ạ) :D

pridehanoi

Xe hơi
Xin các cụ cho ý kiến về gara trường giang 85 láng hạ và gara tiên phong 87 láng hạ

xin các cụ cho ý kiến về gara trường giang 85 láng hạ và gara tiên phong 87 láng hạ
chào các cụ lâu không gặp các cụ trên of.

hôm nay xin ý kiến các cụ việc này với ạh. chả là nhà cháu đang muốn đưa vợ 2 cd5 đi làm lại máy nhưng đang phân vân giữa 2 gara tiên phong 87 và trường giang 85 láng hạ, các cụ cho ý kiến giúp xem gara nào làm lại hơi tốt và hợp lý giá hơn ạh. cụ nào ghé qua chỉ bảo tận tình giúp cháu với nhé