Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

sn8862

Xe máy
Thay thế đầu cattsete

Chào mọi người, cho phép em gia nhập chi hội Pride's club. Em đang tại vị ở Vũng Tàu. Vợ 2 của em là pride b - đời 95 ạ.
Em đang tìm đầu cd,mp3 để nghe đỡ buồn, phòng khi đợi vợ cả đi chợ. Các bác nào nâng cấp lên đầu DVD thì nhượng lại cho em nhé! (của em hiện thời là đầu cattsete đã bị hư)
Cám ơn các bác.

bluestar2006

Xe container
Chào mọi người, cho phép em gia nhập chi hội Pride's club. Em đang tại vị ở Vũng Tàu. Vợ 2 của em là pride b - đời 95 ạ.
Em đang tìm đầu cd,mp3 để nghe đỡ buồn, phòng khi đợi vợ cả đi chợ. Các bác nào nâng cấp lên đầu DVD thì nhượng lại cho em nhé! (của em hiện thời là đầu cattsete đã bị hư)
Cám ơn các bác.
Oeo căm bác nhé!
Bác vào thêm cả thread nơi chữ ký của em để giao lưu thêm với nhà ta.

sn8862

Xe máy
Thay thế đầu cattsete

Cám ơn CT!

Em vẫn theo dõi hội PC nhà ta, nhưng giờ mới rảnh pot bài.:)

connhaphuho

Xe hơi
Cám ơn các bác.
Bác ra đường An Dương Vương Q.5 nhiều tiệm lắm, cứ thay DVD của Hồ cẩm Đào đi, xài cũng được lắm, giá vừa phải (tầm 1 triệu - 2 triệu, tùy hàng)

YORK

Xe tăng
Bác ra đường An Dương Vương Q.5 nhiều tiệm lắm, cứ thay DVD của Hồ cẩm Đào đi, xài cũng được lắm, giá vừa phải (tầm 1 triệu - 2 triệu, tùy hàng)
Bác xài kiểu Phú Hộ có khác :D cháu fun tý nhá
Tùy nhu cầu mỗi người. Cháu chỉ mua cái radio có cả chỗ cho thẻ nhở & usb giá ~650k từ năm ngoái, hàng Hồ Cẩm Khựa dùng cũng ok lém

sn8862

Xe máy
Bác xài kiểu Phú Hộ có khác
cháu fun tý nhá
Tùy nhu cầu mỗi người. Cháu chỉ mua cái radio có cả chỗ cho thẻ nhở & usb giá ~650k từ năm ngoái, hàng Hồ Cẩm Khựa dùng cũng ok lém.

Ơ, bác kiếm ở đâu cái radio ấy thế? có usb thì tuyệt rồi. Mình đang tìm mua đây.

connhaphuho

Xe hơi
Bác xài kiểu Phú Hộ có khác
cháu fun tý nhá
Tùy nhu cầu mỗi người. Cháu chỉ mua cái radio có cả chỗ cho thẻ nhở & usb giá ~650k từ năm ngoái, hàng Hồ Cẩm Khựa dùng cũng ok lém.

Ơ, bác kiếm ở đâu cái radio ấy thế? có usb thì tuyệt rồi. Mình đang tìm mua đây.
Em hiểu ý bác York nói cái radio ấy là mấy cái hàng mà các tiệm vi tính họ bán rất nhiều, cái này để trên táp-lô chứ không gắn vào hốc có sẵn trên xe .
Phaải thế không bác York?

bluestar2006

Xe container
Em hiểu ý bác York nói cái radio ấy là mấy cái hàng mà các tiệm vi tính họ bán rất nhiều, cái này để trên táp-lô chứ không gắn vào hốc có sẵn trên xe .
Phaải thế không bác York?
Nó là loại 1 DIN lắp cho ô tô đấy bác ạ. Chợ Giời HN có bán, chỉ có radio và khe cắm USB, cả thẻ nhớ nữa thì phải.
Còn cái loại xinh xinh đặt trên taplo thì giá cũng rẻ, em toàn mua loại chưa đến 200K thôi.

YORK

Xe tăng
Nó là loại 1 DIN lắp cho ô tô đấy bác ạ. Chợ Giời HN có bán, chỉ có radio và khe cắm USB, cả thẻ nhớ nữa thì phải.
Còn cái loại xinh xinh đặt trên taplo thì giá cũng rẻ, em toàn mua loại chưa đến 200K thôi.
CT xác nhận roài bác Phú Hộ nhé. Cháu dùng cái này thấy hay mà gọn. Dùng đĩa vướng víu, xước tý là lại vứt đi :D

Lâm Phong

Xe tăng
Hôm nay đi cafe, nhân tiện em đã có dịp làm mấy kiểu từ dưới lên của một em ... Ba tê

cận cảnh, cũng 1 màu đen đen ạ

Lúc em lạnh:

Còn lúc em ý Nóng hết cỡ thì như này:

Đặt cái ảnh của bác Stinger vào đây, các bác sẽ thấy rõ cái tay điều khiển cửa trộn gió + cửa trộn gió mà CD5 đang thiếu

Đó, mấy cái này là để phục vụ bác Gió đới ạ :D
Em cảm ơn CT , cơ mà em nghĩ nếu có em Beta vật ra thì việc chế cháo cửa trộn gió cho chính xác đơn giản hơn rất nhiều .
Anh Quân cho em đặt gạch 1 giàn nóng nhá (để tháo em Beta ra vệ sinh nếu lởm quá thì thay luôn), nhân tiện em cũng thay mút lọc bụi cửa trộn và mút khớp nối với hộp quạt cho em Beta luôn (cái này hầu như xe nhà mình đều lão hóa cả ) . Chả biết em Bê ta nào bị CT gọi đây .
Em định sang tuần em tranh thủ làm ít Led chân T5 và T10 , mất công tháo bảng điều khiển điều hòa và cụm đồng hồ ra , cụ nào muốn sáng hơn mà không sợ mất gin thì em xin tặng ạ.

vuahung105

Xe container
@ long_bike : Em đang ở Sài Gòn bác ở Quận mấy E tìm bác giao lưu học hỏi càfe chút bác! Em ở Quận gò Vấp bác long_bike ơi! Em còn ở đây vài ngày nữa! Cầm chân Em la không chín ko nằm mười, không chín, không tám nhiều Bác ạ!
@bác vuahung105: Em đã nhận được hàng của Bác gửi rồi ạ, vài hôm nữa Em về lại Quảng Ngãi Em lắp vào ngay! Thanks bác nhiều bác Vuahung105.
bác nhận đc là ổn rùi, hàng hin đới, vì nó tháo ra từ V2 của em mà :D

vuahung105

Xe container
Em cảm ơn CT , cơ mà em nghĩ nếu có em Beta vật ra thì việc chế cháo cửa trộn gió cho chính xác đơn giản hơn rất nhiều .
Anh Quân cho em đặt gạch 1 giàn nóng nhá (để tháo em Beta ra vệ sinh nếu lởm quá thì thay luôn), nhân tiện em cũng thay mút lọc bụi cửa trộn và mút khớp nối với hộp quạt cho em Beta luôn (cái này hầu như xe nhà mình đều lão hóa cả ) . Chả biết em Bê ta nào bị CT gọi đây .
Em định sang tuần em tranh thủ làm ít Led chân T5 và T10 , mất công tháo bảng điều khiển điều hòa và cụm đồng hồ ra , cụ nào muốn sáng hơn mà không sợ mất gin thì em xin tặng ạ.
Bác gió ui, e xếp gạch nhé, V2 của em chẳng còn gì GIN cả nên em chẳng lo.
đợt trước thấy VT chế cháo vụ đèn hay quá, nhưng em vưỡn chưa dám nhờ, nay có bác thi công thì em đăng ký.
hoặc cụ chia sẻ cách làm để em bắt chước nhé, hôm nào lên bác thì lắp luôn.
thanks bác

Lâm Phong

Xe tăng
@ CT , em thử cái AUX trên cái HUD ve chai vẫn chưa được , CT giúp em lại cái sơ đồ chân cẳng với nhá .
Thú thực là em mới dùng em GPS có Bluetooth , đặc điểm của nó hơn cái HUD là khi kết nối với ĐT thì nó hiển thị toàn bộ danh bạ , rồi lịch sử cuộc gọi , v..v và màn hình cảm ứng nên khá tiện khi chạy xe , xem phim nghe nhạc ok nhưng cần kết nối qua cổng AUX với HUD để cho tín hiệu âm thanh ra các loa trong xe . Cái này em dùng chung với cam lùi nên phải gắn trên tap lô , em cũng nhờ đại gia mới ve chai được cái khung ảnh KTS 9'' nguồn 12V nhận tín hiệu từ USB và thẻ nhớ nên em định gắn nó sau hàng ghế lái .
Em định cho HUD chuyển tải âm thanh còn em khung ảnh KTS chuyển tải hình ảnh từ GPS (phục vụ khi xem phim , nhạc ).
CT giúp đỡ em nhá .

YORK

Xe tăng
Gạch của lão sẽ được ưu tiên vì chuột bạch vơ dần hai :D Cháu nghe lão sờ ti gơn nói nó giống cửa kia, khi nào làm em CD5 lão thử tháo ở trên lắp xuống dưới xem có được không nhá. Nếu đúng như thế thì không có Ba tê vưỡn có hàng mẫu rồi nhể :D

long_bike

Xe máy
kính bác ama-kông em ở B hòa , thưa chủ tịch ct cung gấp cho em mấy cái hình cái hộp đó nhiều vào , cả hình giàn sưởi nhiều góc cạnh vào và kích thước. chắc em nghĩ cái giàn s rẻ thôi vì trong này không sười người cũng đủ đen rồi . và em sẽ tìm ở nơi chuyên bán điện lạnh ô tô . chứ shop này toàn đồ nhựa .còn cái hộp tuần sau có dịp lên sg em nghía xem nó có không em gạ mua giúp ct vì nó cứ khăng bán cả bộ .hôm qua em gạ nó đổi 5 món gồm : ct chỉnh gương,ct phun nước sau ,ct sưởi sau , đồng hồ điện tử lấy mấy cái nắp nhựa che phấn bị thiến của cd 5 thiệt hại hết một triệu !. sorry ct lúc về em và bác songlam ghé vào làm mấy chai red SG sáng nay ra xe thấy 2 cái card em không gợi nhớ được shop nào với shop nào tệ thật!!. mai em sẽ gọi xác minh rồi post số lên để ct mổ xẻ kt trực tiếp với nó và các bác nào cần gì của nó phọt (em đùa)trực tiếp với nó . trưa nay viết gởi các bác và ct 3 lần đều "bác bị tước bằng lái" chả hiểu tại sao . à mà ct cho em cái imeo để thỉnh thoảng thấy gì hay em chụp gởi ct và các bác ngoài ấy, em ko biết up hình lên đây .

Chỉnh sửa cuối:

Lâm Phong

Xe tăng
Gạch của lão sẽ được ưu tiên vì chuột bạch vơ dần hai :D Cháu nghe lão sờ ti gơn nói nó giống cửa kia, khi nào làm em CD5 lão thử tháo ở trên lắp xuống dưới xem có được không nhá. Nếu đúng như thế thì không có Ba tê vưỡn có hàng mẫu rồi nhể :D
Cái cửa không quan trọng anh ạ nhưng vị trí cửa mở cỡ nào tương ứng với thanh gạt mới khó đặt , nếu bổ em mẫu GTX ra thì không phải làm lại nữa .
@bác vuahung105 , em nhận gạch của bác , em mới chỉ làm trên xe em (bán lâu rồi) , xe Hero , Xờ ti cô , chả biết bền đến đâu .
Nếu bác muốn tự chiến thì hỏi Giàng nhá . Em tìm mãi chả thấy cái thớt Led đâu .

vuahung105

Xe container
Cái cửa không quan trọng anh ạ nhưng vị trí cửa mở cỡ nào tương ứng với thanh gạt mới khó đặt , nếu bổ em mẫu GTX ra thì không phải làm lại nữa .
@bác vuahung105 , em nhận gạch của bác , em mới chỉ làm trên xe em (bán lâu rồi) , xe Hero , Xờ ti cô , chả biết bền đến đâu .
Nếu bác muốn tự chiến thì hỏi Giàng nhá . Em tìm mãi chả thấy cái thớt Led đâu .
he he, cụ nhận gạch hộ em là tốt quá rùi, hôm nào em sang cụ truyền đạt kinh nghiệm, xem cần những thứ gì nữa chứ:P

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
kính thông báo với ct và cả nhà em vừa đi chợ vechai sg (trần bình trọng -a duong vuong tphcm ) thấy có 03 bộ táplo trước cùa kia pride có đồng hồ điện tử đồng hồ tổng ,tẩu thuốc,gạt tàn ,đầu chạy băng từ, nói chung nguyên comple có cả ống đhoa ,loa cụ nào có cần gì thì chiến đi chủ hàng đòi chắc 2m , em báo sd9t chủ cửa hàng sau vì lạc t xe chưa tìm thấy . nhân tiện hỏi chủ tịch cd5 việt nam có bị cắt bỏ các phần dây điện(cuộn dây sườn) đễ lắp lại các phần đồ chơi như pride glx bản số sàn của N-Ngoai không ví như sười ,kính điện trước, gương điện. gạt nước sau vv
-và nếu thay xilanh của pride 1.3 vào thí có bị mất số máy không nhỉ
Bác hỏi giúp em cái shop ấy nó có cái tablo nào rách nát nhưng phần nhựa chỗ bảng đồng hồ vẫn nguyên ạ :D Em chỉ cần cái đấy để chế cháo tý ấy mà.
Hàng cũ cũng được, vỡ cũng được bác nhé. Có khi nó lại biếu ko ấy nhể :D

bluestar2006

Xe container
kính bác ama-kông em ở B hòa , thưa chủ tịch ct cung gấp cho em mấy cái hình cái hộp đó nhiều vào , cả hình giàn sưởi nhiều góc cạnh vào và kích thước. chắc em nghĩ cái giàn s rẻ thôi vì trong này không sười người cũng đủ đen rồi . và em sẽ tìm ở nơi chuyên bán điện lạnh ô tô . chứ shop này toàn đồ nhựa .còn cái hộp tuần sau có dịp lên sg em nghía xem nó có không em gạ mua giúp ct vì nó cứ khăng bán cả bộ .hôm qua em gạ nó đổi 5 món gồm : ct chỉnh gương,ct phun nước sau ,ct sưởi sau , đồng hồ điện tử lấy mấy cái nắp nhựa che phấn bị thiến của cd 5 thiệt hại hết một triệu !. sorry ct lúc về em và bác songlam ghé vào làm mấy chai red SG sáng nay ra xe thấy 2 cái card em không gợi nhớ được shop nào với shop nào tệ thật!!. mai em sẽ gọi xác minh rồi post số lên để ct mổ xẻ kt trực tiếp với nó và các bác nào cần gì của nó phọt (em đùa)trực tiếp với nó . trưa nay viết gởi các bác và ct 3 lần đều "bác bị tước bằng lái" chả hiểu tại sao . à mà ct cho em cái imeo để thỉnh thoảng thấy gì hay em chụp gởi ct và các bác ngoài ấy, em ko biết up hình lên đây .
Cảm ơn bác, cái hình hộp đó chính là cái hộp đen đen ở post #3676 - trang trước đấy ạ. Nếu họ bán toàn bộ cái hộp đó kèm theo cái dàn sưởi sẵn ở trong thì bác hỏi giúp em. (Hộp của GTX đầy đủ các chi tiết bên trong bên ngoài so với CD5 bác ạ)

Còn mail của em là kiakiakiacd5@yahoo.com.vn bác nhé, có gì hay hay bác gởi cho em :)

Mà bác chú ý là kính theo xe CD5 không có sưởi nhé, nếu muốn độ phải kiếm cả kính để thay đấy - mất công lắm. Em thấy bác nên đầu tư cái đồng hồ trước, nhưng nghe nói đồng hồ ở trỏng giá chỉ cỡ 300K thôi bác ạ.

bluestar2006

Xe container
@bác Gió: Em post lại cái hình đây

Bác chú ý cái chân AUX DET, bác làm cái công tắc nối chân này với chân có 5V (USB+) là HU nhận ra có tín hiệu ở cổng AUX nhé.

Chỉnh sửa cuối: