Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

bluestar2006

Xe container
Cám ơn CT and bác, mình nâng cái vành mắc dây ga lên dã thấy được nó rồi, TKS
nhưng không biết bình thường mình chỉnh không thấy tác dụng chi cả, hay là chỉ tác dụng lúc sáng sớm thôi, vật cho mình biết muốn giảm galanti buổi sáng thì phải vặn nới con ốc ra hay là vặn vô thêm vậy?TKS
Chính xác nhất là phải chỉnh vào buổi sáng, và vừa nổ máy thì chỉnh luôn bác nhé (xe để qua đêm không nổ máy, chứ không phải xe vừa đi đêm về ạ :D)
Để giảm galenti, bác vặn con ốc này ngược chiều kim đồng hồ - nới ra. Chúc bác thành công!

chodoithemvui

Xe tải
Bác CT ơi, cái vít nằm trong phần khoanh đỏ (trong ống) là để chỉnh mạch ga cầm chừng và tỷ lệ xăng - gió đúng không ạ? Xe của em hơi thừa xăng thì có thể vặn con vít này được không? Vặn theo chiều kim đồng hồ hay ngược chiều kim đồng hồ ạ? Khi chỉnh con vít này thì có phải chỉnh thêm các con vít liên quan khác không ạ?
Em đã vặn con vít theo chiều kim đồng hồ 1/5 vòng và nới ốc chỉnh galantie (ốc vặn tay hoa khế ấy) 1 vòng để đạt 900rpm. Chẳng biết làm thế đã đúng chưa ạ.

Sào A Giang

Xe đạp
Bác CT ơi, cái vít nằm trong phần khoanh đỏ (trong ống) là để chỉnh mạch ga cầm chừng và tỷ lệ xăng - gió đúng không ạ? Xe của em hơi thừa xăng thì có thể vặn con vít này được không? Vặn theo chiều kim đồng hồ hay ngược chiều kim đồng hồ ạ? Khi chỉnh con vít này thì có phải chỉnh thêm các con vít liên quan khác không ạ?
Em đã vặn con vít theo chiều kim đồng hồ 1/5 vòng và nới ốc chỉnh galantie (ốc vặn tay hoa khế ấy) 1 vòng để đạt 900rpm. Chẳng biết làm thế đã đúng chưa ạ.
Em trả lời thay lão Bù lu bù loa nhé: Bác giảm tỷ lệ xăng trong hòa khí như thế là đúng chiều rồi đấy ạ. Bác cứ theo dõi tiếp xem, nếu vẫn thừa lại vặn tiếp chút nữa.

chodoithemvui

Xe tải
Em trả lời thay lão Bù lu bù loa nhé: Bác giảm tỷ lệ xăng trong hòa khí như thế là đúng chiều rồi đấy ạ. Bác cứ theo dõi tiếp xem, nếu vẫn thừa lại vặn tiếp chút nữa.
Cảm ơn bác Sào, em chỉnh con vít đó, nhưng thấy nó ngược đời :P nên mạnh dạn hỏi lại.

vuahung105

Xe container
thấy thớt đông vui quá, em cũng góp một câu hỏi các cụ.
xe của em garaty chỉ chỉnh xuống thấp nhất là 800v/p. nếu thấp hơn là chết máy hoặc rung xe.
tuy nhiên hôm trước ngồi thử xe bác pride cd5 -thây garaty của xe bác ấy chỉ có 500v/p mà không thấy rung bật bật như xe em?
có cụ nào giải thích vụ này hộ em được không - ( 2 xe đều có trợ lực lái như nhau nhé ) #:-s

Porsche_CD5

Xe điện
Dear Chủ Tịch, E có hai cái loa 4ôm X 5W loại loa máy tính (microlap) em muốn lắp thêm cho xe có được không CT
@ Bác Hưng trong tuần này nắg ấm rồi, hôm nào có Time bác SMS để độ loa nhé, Bác mua đồng hồ điện chưa không thì bẩu để em mượn của công ty đồng hồ nhật hịn

nhim07

Xe tăng
@CT: CT ơi cái mắt kính xem mức xăng ở CHK xem lúc nào thì chuẩn ạ ( máy nóng hay máy nguội).
Dưng mà xe em máy nóng hay máy nguội lại khác nhau CT ạ, cụ thể sáng ra mức xăng chỉ 1/3, nhưng khi đi máy nóng rồi lại chỉ 1/2, hay là tại CHK ạ. Gì có thế nhỉ.

Porsche_CD5

Xe điện
xe của em garaty chỉ chỉnh xuống thấp nhất là 800v/p. nếu thấp hơn là chết máy hoặc rung xe.
tuy nhiên hôm trước ngồi thử xe bác pride cd5 -thây garaty của xe bác ấy chỉ có 500v/p mà không thấy rung bật bật như xe em?
có cụ nào giải thích vụ này hộ em được không - ( 2 xe đều có trợ lực lái như nhau nhé ) #:-s
Bác hỏi kỳ quá, xe lão Tháo khá chất đấy chỉ sau xe CT thoai, chắc cũng chẳng kém xe lão Leica đâu nên máy êm và ralenti chuẩn thế là đúng òi
Tuy nhiên Bác cũng phải xem lại mấy cái cao su chân máy của Bác xem. Xe bác ngon bằng 9 lần xe em rồi Bác còn mơ J nữa #:-s

vuahung105

Xe container
Bác hỏi kỳ quá, xe lão Tháo khá chất đấy chỉ sau xe CT thoai, chắc cũng chẳng kém xe lão Leica đâu nên máy êm và ralenti chuẩn thế là đúng òi
Tuy nhiên Bác cũng phải xem lại mấy cái cao su chân máy của Bác xem. Xe bác ngon bằng 9 lần xe em rồi Bác còn mơ J nữa #:-s
đểu nhỉ :P
hôm trước đi off mới thấy xe trong PC nhà mènh ngon thật. bình thường cứ tưởng xe mình cũng tương đối, ra đến chợ mới thấy .....:P
cụ thích độ loa thì em để lại đôi loa tháo từ xe misumishi lancer ra ( hôm trước bác Hat 65 để lai cho em ) em đinh lắp vào cửa nhưng nó không có mặt che bên ngoài nên chưa lắp . hôm nào cụ rảnh thì alo nhé. e rỗi ngày thứ 4,6,7,cn đến tết luôn he he

vuahung105

Xe container
Dear Chủ Tịch, E có hai cái loa 4ôm X 5W loại loa máy tính (microlap) em muốn lắp thêm cho xe có được không CT
@ Bác Hưng trong tuần này nắg ấm rồi, hôm nào có Time bác SMS để độ loa nhé, Bác mua đồng hồ điện chưa không thì bẩu để em mượn của công ty đồng hồ nhật hịn
ah. quên. em mua đồng hồ rồi, thử ngon lành rùi . vẫn đang táy máy. thỉnh thoảng lôi ra đo đếm linh tình cho quen dần . thanks cụ nhé

Sào A Giang

Xe đạp
Bộ hơi khỏe, cao áp khỏe, thì có khả năng giữ được galenti ở mức 300 v/ph không AC, 500 v/ph có AC đấy bác ạ :D

bluestar2006

Xe container
Bác lắp cho loa sau à, thực ra lắp cũng được nhưng 5W thì công suất hơi nhỏ so với loa của oto bác ạ. Bác hạn chế công suất cho nó bằng cách chỉnh cân bằng trước - sau nhé.

Nếu lấy đôi loa Gala độ vào đằng sau thì cũng hay đấy bác ạ. Đục cái tấm ngăn cốp để đồ, hoặc tapi cửa lật đằng sau để lắp là ổn (loa Gala đường kính to hơn loa CD5 nên khó vừa cái chỗ thiết kế sẵn)

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Dưng mà xe em máy nóng hay máy nguội lại khác nhau CT ạ, cụ thể sáng ra mức xăng chỉ 1/3, nhưng khi đi máy nóng rồi lại chỉ 1/2, hay là tại CHK ạ. Gì có thế nhỉ.
Sáng ra chưa nổ máy, thì xăng tốt trong CHK nó bay hơi mất một ít trong đêm rồi, nên bác thấy mức xăng trong ô kính tụt xuống chút. Nổ máy bơm xăng hoạt động nên mức xăng trong CHK tăng lên, phao xăng nổi lên đến khi kim 3 cạnh đóng đường xăng vào CHK, xăng được bơm lại theo đường hồi chảy về đường vào trước bơm. Kiểm tra mức xăng trong CHK lúc này mới là chính xác bác nhé. :D

Chỉnh sửa cuối:

nhim07

Xe tăng
Sáng ra chưa nổ máy, thì xăng tốt trong CHK nó bay hơi mất một ít trong đêm rồi, nên bác thấy mức xăng trong ô kính tụt xuống chút. Nổ máy bơm xăng hoạt động nên mức xăng trong CHK tăng lên, phao xăng nổi lên đến khi kim 3 cạnh đóng đường xăng lại, xăng lại theo đường hồi chảy về đường vào trước bơm. Kiểm tra mức xăng trong CHK lúc này mới là chính xác bác nhé. :D
Giờ thì em đã hiểu, nghĩa là xe em bt rồi. Cảm ơn CT ạ.

Porsche_CD5

Xe điện
đểu nhỉ :P
hôm trước đi off mới thấy xe trong PC nhà mènh ngon thật. bình thường cứ tưởng xe mình cũng tương đối, ra đến chợ mới thấy .....:P
cụ thích độ loa thì em để lại đôi loa tháo từ xe misumishi lancer ra ( hôm trước bác Hat 65 để lai cho em ) em đinh lắp vào cửa nhưng nó không có mặt che bên ngoài nên chưa lắp . hôm nào cụ rảnh thì alo nhé. e rỗi ngày thứ 4,6,7,cn đến tết luôn he he
OK Thế để lại cho cháu nhé kêu to thì cháu trả tiền, kêu nhỏ thì cháu trả cụ :D

vuahung105

Xe container
OK Thế để lại cho cháu nhé kêu to thì cháu trả tiền, kêu nhỏ thì cháu trả cụ :D
cụ yên tâm, em thử rùi, không rít - không lấy tiền b-(
ah. các cụ ơi, Cao áp là cái nào thế ah. em mới biết cái mobil sườn - là cái cục tròn tròn - màu đen bắt ở sườn xe. còn cái cao áp thì chưa định hình ra. các cụ chỉ em với???*-:)

bluestar2006

Xe container
Chính cái bôbin sườn đó tạo ra cao áp để oánh lửa đó bác ạ.

chodoithemvui

Xe tải
Các bác ơi, galanti chuẩn của CD5 là bao nhiêu rpm ấy nhỉ? 800, 900 hay 500 ạ. Các bác giải thích luôn giúp em xem để rpm cao và để rpm thấp thì có sự khác nhau nào? nên hạ thấp hay tăng cao ạ? Xe của em từ lúc mang về toàn để 900rpm. Vừa rồi em chỉnh lại cái vít gió-xăng, galanti tăng lên 1000rpm nên em đã hạ xuống đúng 900 như lúc ban đầu. Hiểu biết của em có hạn, các bác giúp em với :D